Các cụ chỉ giúp cháu đường từ HÀ NỘI lên LAI CHÂU với ạ

hahung1983

Xe máy
Đây là lần đầu tiên nhà cháu đi từ HN lên Lai Châu, cụ nào có lòng tốt chỉ giúp cháu đường đi ngắn nhất và an toàn và các điểm XXX giúp nhà cháu với. Cháu đi bằng xe 7 chỗ. Liệu có đi được ko ạ. Mong các cụ chỉ bảo giúp nhanh với ạ. Sáng mai cháu phải lên đường sớm.

NewPeace

Xe điện
Bác cứ tham khảo mạch đi Sơn La dịp 2/9 của mấy mem là tương đối rõ. Bác ko nói rõ đi Lai Châu là đi tới đâu ở Lai Châu nên cũng có nhiều cách đi.
1. Hà Nội- Sơn Tây- (QL 32) Cầu Trung Hà- Thanh Sơn- Thu Cúc- Nghĩa Lộ- Tú Lệ- Mù Cang Chải- Than Uyên- Tân Uyên- Tam Đường- Ngã 3 Bình Lư vào QL 4D (khéo đi Sa pa) lên TX Lai Châu- Phong Thổ- Sìn Hồ. Đường này xe 7 chỗ đi tốt.
2. Hà Nội - Lao Cai đi Sa pa theo QL 4D đến ngã 3 Bình Lư thì đi TX Lai Châu- Phong Thổ- Sìn Hồ, xe 7 chỗ cũng chạy tốt.
3. Nếu đi Mường Tè thì nên theo đường 6 qua SLa đến Điện Biên, qua tx Mường Lay theo tỉnh lộ 127 vào Mường Tè, đoạn Mường Lay- Mường Tè rất xấu, lầy lội nhiều chỗ, xe 7 chỗ e là khó đi. Nếu lên Mường Lay từ TX Lai Châu thì theo QL 12 từ TX Lai Châu nhưng đoạn ở Sìn Hồ đường đang thi công tránh ngập nên hay tắc, khó đi.

Vài dòng chia sẻ với bác, chúc thành công.

tuyenvpt

Xe tăng
Lai Châu ngắn nhất và dễ đi nhất bây giờ chỉ có đường 32 thôi, bây giờ xxx bắn ác lắm cụ nhớ đi đúng tốc độ và đúng làn. Chúc cụ thượng lộ bình an.

NewPeace

Xe điện
Tuỳ vào địa điểm muốn đến ạ, nếu Mường Tè thì QL 32 ko ngắn nhất đâu ạ, lại còn phải đi được xe 7 chỗ nữa.
CA hay băn ở Nghĩa Lộ đoạn đầu thị xã, ngã 3 Cổ Tiết cũng hay bắn thì trốn đi đường tắt trên đê sông Đà khi qua cầu Trung Hà, thị trấn Mù Cang Chải cũng thi thoảng bắn.

hahung1983

Xe máy
Các cụ ơi! Nhà cháu đi TX Lai Châu ạ. Mong các cụ chỉ giáo sớm giúp nhà cháu với mai nhà cháu lên đường rồi ạ

NewPeace

Xe điện
Đấy , đi theo QL 32 qua TX Sơn Tây,- Ngã 3 Cổ Tiết- Thanh Sơn- Thu Cúc- Ba Khe- Văn Chấn- Nghĩa Lộ- Tú Lệ- Mù Cang Chải- Than Uyên- Tân Uyên- cứ thế đi thẳng đến TX Lai Châu thôi. Đí sớm thì ăn cơm trưa ở Tú Lệ không thì ăn ở Nghĩa Lộ. À lúc nào bác ăn cơm thì nhớ rót Vôt ka cho em nhé:x.
Qua Mù Cang Chải (đèo Khau Phạ) nếu chưa gặt hết thì chụp ảnh ruộng bậc thang đẹp ra phết.

Chúc bác thượng lộ bình an, xe 7 chỗ thì chắc là ít khi vượt tốc độ lắm.

mr tan

Xe hơi
Đường Yên Bái - Lào cai xong rồi em toàn chạy HN-Việt Trì Yên bái - Lào cai - Sapa - TX Lai Châu.500km

NewPeace

Xe điện
QL 4D từ TP Lào Cai đi Sapa và TX Lai Châu đang sạt lở nặng đấy ạ. Mà đi đường đấy nó xa quá, T7 năm ngoái nhà em cũng đi 1 lần rồi.

wasabi

Xe tăng
cụ chạy theo cung đường cụ newpeace là chuẩn đấy. Nhưng nhớ căn đường qua Tú Lệ là đèo Khau phạ, xương mù nhiều lắm, chưa quen thì đừng chạy buổi tối. Avatar của em là chụp tại Tú Lệ buổi sớm đấy hê hê, ở đây có đặc sản xôi nếp.
@halley: Yên bái - Lào cai xong rồi hả bác, chạy ngon chứ. Trước đây chạy con đường này phải nói là thôi rồi lượm ơi, vãi hàng.

NewPeace

Xe điện
Nếp Tú Lệ phải ăn ở Tú Lệ mới ngon, người ta nói do nước nhưng nhà em đoán là do đói :-$. ăn uống ở Tú Lệ cũng đắt ko kém gì dưới xuôi đâu, có mỗi 1 nhà hàng Phó Núi gì đó thôi.

tuyenvpt

Xe tăng
Đường Yên Bái - Lào cai xong rồi em toàn chạy HN-Việt Trì Yên bái - Lào cai - Sapa - TX Lai Châu.500km
Đèo Hoàng liên từ Sapa sang Lai châu đang làm. nửa bên Lào cai thì ngon nhưng nửa bên Lai châu thì xấu lắm tình hình mưa thế này dễ sạt lắm.

quanganh999

Xe buýt
Đây là lần đầu tiên nhà cháu đi từ HN lên Lai Châu, cụ nào có lòng tốt chỉ giúp cháu đường đi ngắn nhất và an toàn và các điểm XXX giúp nhà cháu với. Cháu đi bằng xe 7 chỗ. Liệu có đi được ko ạ. Mong các cụ chỉ bảo giúp nhanh với ạ. Sáng mai cháu phải lên đường sớm.
Hà Nội – Lai Châu:
Báo cáo cụ lộ trình tham khảo của ông anh em: HN – Lào Cai – Sapa – Ô Quý Hồ - Lai Châu – Điện Biên – Sơn La – Hòa Bình – HÀ Nội.
Khả năng đọan bên kia đèo Ô Quý Hồ đã xong đường (thời điểm cuôi tháng 3/2010 đang sửa đường). Cơ bản đừong ngon – chú ý dọan đường đang làm dở ở thị xã Mường Lay (đi đêm khéo nhầm vào đập thủy điện) nếu trời mưa là đường kinh hoàng đấy.
Nếu không giới hạn về thời gian và xe tương đối tốt thì không lo gì cả.
Cụ vè thì post bài cho AE thma khảo nhé.
Kính cụ nhiều.
QuangAnh

NewPeace

Xe điện
Giờ này thì bác chủ thớt chắc khởi hành rồi, cung đường như bác QA nói thì hơi xa, dưng mà đoạn 4D từ Lao Cai lên Sapa nó vừa sạt lớn xong xe 7 chỗ khó đi lắm, hy vọng là đường du lịch họ sẽ sớm thông xe. Em đã nói rồi, từ Phong Thổ đên TX Mường Lay thì đoạn Sìn Hồ do QL 12 đang thi công tránh nhập hồ TĐ Sơn La nên cũng khó đi hay tắc đường. Đoạn cuối TX Mường Lay cũng hơi khó đi đối với 7 chỗ đấy. Em tháng nào chả đi cung này ít nhất 1 lần.

quanganh999

Xe buýt
Giờ này thì bác chủ thớt chắc khởi hành rồi, cung đường như bác QA nói thì hơi xa, dưng mà đoạn 4D từ Lao Cai lên Sapa nó vừa sạt lớn xong xe 7 chỗ khó đi lắm, hy vọng là đường du lịch họ sẽ sớm thông xe. Em đã nói rồi, từ Phong Thổ đên TX Mường Lay thì đoạn Sìn Hồ do QL 12 đang thi công tránh nhập hồ TĐ Sơn La nên cũng khó đi hay tắc đường. Đoạn cuối TX Mường Lay cũng hơi khó đi đối với 7 chỗ đấy. Em tháng nào chả đi cung này ít nhất 1 lần.
Cảm ơn thông tin của bác Hoà Bình mới. Chúc bác có nhiều kinh nghiệm qua các chuyến đi để AE học hỏi.
Thân
QuangAnh

NewPeace

Xe điện
Cảm ơn thông tin của bác Hoà Bình mới. Chúc bác có nhiều kinh nghiệm qua các chuyến đi để AE học hỏi.
Thân
QuangAnh
Vâng cảm ơn bác đã có nhời, tháng nào chả tàu lượn cung đường này nên thuộc từng khúc cua dưng ko phải em lái vì chưa đủ tầm. Nhà em chỉ ngồi sau thôi, xe cơ quan em là Land Cruser nên bon hết.

hq1

Xe tăng
Bác ne­­­­wpeace chỉ đúng đường rồi đó, bác nên đi theo đường 32 bg là dễ đi nhất.

Khoản xxx thì em ko bít nhìu nhưng trên đường đi bác nên ghé ngã ba Bình lư (một đường rẽ đi sapa, một đường đi Lai châu) uống nước, ăn ngô luộc rất ngon; ăn ở Than uyên thì nên ăn ở quán nhà sàn Hoa mơ qua bến xe một đoạn; lên Tú lệ thì ăn xôi nếp; về Nghĩa lộ thì nên ăn ở nhà hàng Hoa ban ngon bổ rẻ; về tới thanh sơn thì nên tắm nước khoáng nóng

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Nếp Tú Lệ phải ăn ở Tú Lệ mới ngon, người ta nói do nước nhưng nhà em đoán là do đói :-$. ăn uống ở Tú Lệ cũng đắt ko kém gì dưới xuôi đâu, có mỗi 1 nhà hàng Phố Núi gì đó thôi.
Cụ này đúng , em ăn ở đấy thấy đắt chả kém dưới kinh :D

kenthoi

Xe đạp
cụ ơi em là lính mới chưa đủ rượu để vodka cho cụ chứ em không hẹp hòi gì đâu

U_OAT

Xe điện
Thời điểm này đi thị xã lai châu thì đi đường nào ngon mà gần các cụ ơi, e đi ỉn 7 chỗ ạ.
Gần tết năm ngoái e cũng làm 1 quệt : hn- hbinh-sơn la- điện biên-lai châu-sapa- lcai- yên bái- vtri-hn. Đường đi được nhưng chắc chưa tối ưu lắm
Giờ có việc lên lai châu đang phân vân chưa biết nên đi đường nào ạ
Voka các cụ

NewPeace

Xe điện
Thời điểm này đi thị xã lai châu thì đi đường nào ngon mà gần các cụ ơi, e đi ỉn 7 chỗ ạ.
Bác đi Ỉn thì cứ QL 32 mà đi, tuy nhiên qua đèo Khau Phạ sẽ có 1 vài đoạn đang thi công xúc dọn sạt nên hơi khó đi 1 tý nhưng vẫn tốt.