[Thảo luận] Tiết mục: Kể chuyện cảnh giác!

Cảnh sát G.T

Xe điện
[youtube]fXKOxYrIATY[/youtube]​

Lang thang lướt WEB tình cờ cháu nghe lại đoạn nhạc hiệu của tiết mục "Kể chuyện cảnh giác" trên VOV. Cháu nghĩ đất nước ta để có được sự phát triển vững mạnh, bình yên như ngày hôm nay và trình độ nhận thức của người dân được nâng cao, thì ngoài 1 số yếu tố không thể không công nhận tác dụng của tiết mục này mang lại.
Thời đấy, các phương tiện thông tin đại chúng đâu có được như bây giờ, các thông tin về tình kinh tế, chính trị, xã hội.....trong và ngoài nước đến với người dân không kịp thời và cũng chỉ bó hẹp qua mấy trang báo, qua loa phóng thanh, qua đài TNVN (truyền hình thì cũng rất hạn chế, điện thoại thì quá xa xỉ, INTERNET không hiểu đó là cái giề nữa!...). Đối với người dân chiếc đài thu thanh chính là 1 cái kho chứa thông tin và kiến thức về mọi mặt. Từ những câu chuyện được kể trong tiết mục đến với người dân sẽ là những tình huống, những hoàn cảnh mà ai đó đã, đang và sẽ gặp trong đời sống và sinh hoạt hàng. Khi nghe rồi có thể sẽ biết để cảnh giác phòng tránh.​

Đối với xã hội nói chung: Thời nay, với sự phát triển bùng nổ của nhiều phương tiện thông tin đại chúng đã giúp cho trình độ dân trí và sự nhận thức của người dân được nâng lên rất nhiều, tin tức, kiến thức được cập nhật đầy đủ, kịp thời...
Còn riêng với anh em OF nhà mình: khi đi trên đường ngồi bó hẹp trong 1 khoang lái chỉ thấy trời bằng cái cửa kính ô tô, ở ngoài đó có bao mối nguy hiểm luôn rình rập cả sau lưng và trước mặt, nhiều khi ta không thể biết trước để đề phòng.

Anh em OF nhà mình như là 1 xã hội thu nhỏ của xã hội trước kia, khi ngồi lên xe rồi thì thông tin sẽ rất hạn chế đặc biệt là những vấn đề như xxx đang làm gì, ở đâu, bắt những lỗi nào, đoạn đường sắp qua không biết còn có khó khăn, trở ngại gì không......

Qua diễn đàn này, cháu mong rằng đây sẽ như 1 cái đài thu thanh để tiếp nhận và phát tiết mục "kể chuyện cảnh giác" anh em tham gia vào đây với tư cách cả là phát thanh viên, vừa là khán thính giả. Anh em OF nhà mình ai đã, đang và sẽ đi đâu có gì vào cả đây, người đóng góp cân gạo, cân thịt, con gà, mớ rau (ăn sang quá:D), người góp công, người góp sức...., ai có gươm cầm gươm, ai có súng cầm súng chúng ta: Tổng tiến công nổi dậy thôi các bác ơi! :((Không cho chúng nó tóm! :((Không cho chúng nó túm!:((. Cuộc đời đau khổ quá nhiều rồi![-X[-X[-X
Chúc toàn thể anh em OF nhà ta ngày càng lớn mạnh phát triển bền vững!!

Chỉnh sửa cuối:

Archer

Xe điện
Tối thứ Bảy hồi hộp nghe Kể chuyện cảnh giác, sáng Chủ nhật lim dim hóng Chuyện kể ở đại đội.

mat_troi_ha_noi

Xe tải
để tối thứ 7 em cắm tai nghe dò thửu câu chuyện cảnh giác xem sao he he

Utopia79

Xe buýt
Tối thứ Bảy hồi hộp nghe Kể chuyện cảnh giác, sáng Chủ nhật lim dim hóng Chuyện kể ở đại đội.
Hai món giải trí yêu thích của em hồi nhỏ, nhà đek có TV, chỉ chăm chăm cuối tuần ngồi vặn vặn quả đài Nga Ngố to tổ bố - bán cả con lợn mới đủ tiền mua - để nghe 02 tiết mục này.

Ơ, nhưng kể thớt này chuyển sang quán Cafe thì đúng hơn đấy ạ.

hyaku

Xe đạp
Một thời, nghe cái nhạc hiệu thấy cứ rùng rợn, tưởng tượng mấy chú ********* đâu đó quanh mình → nâng cao tinh thần cảnh giác...

thangktvta

Xe tăng
vì hay nghe câu chuyện cảnh giác nên đến gìơ vẫn nhớ nhạc hiệu của ct: "Sân khấu truyền thanh" liền sau đấy

new_farmer

Xe container
Hôm rồi em đưa Gấu và F1, F2 từ quê về thấy ca nhạc VOV chuối quá mới chuyển qua AM vô tình gặp đúng câu chuyện cảnh giác, tâm trạng của mình thì thôi khỏi nói vì có lẽ đến hơn 20 năm nay mới nghe nhưng F1 thì cứ băn khoăn không biết nó là cái chương trình gì, để làm gì ... iem vừa giải thích vừa hồi tưởng lại cái thuở còn bé tý, nghe câu chuyện từ mấy cái đài cổ lỗ sỹ dưng cơ mà vẫn sợ phết đới (són cả ra).

cóc cụ

Xe tải
Topic làm em nhớ lại lúc 7h-7h30' p.m. Em cũng rất thích nghe chuyện cảnh giác.
Ôi thời bao cấp.

hieu78

Xe tăng
để tí em mở thêm thread Chuyện kể ở đại đội với Phạm Đông, mai em ở thêm về Công nghiệp và phân phối lưu thông, rồi Khắp nơi ca hát, 30 phút dân ca và nhạc cổ truyền ... hê hê hê

Tribute

Xe container
Ơ, em tưởng vào đây là phải "kế chuyện cảnh giác" về xe cộ, tình huống và xxx mà mình đã gặp phải chứ, thấy các cụ toàn hồi tưởng chuyện cảnh giác đài phát thanh ngày xưa không à.

Bô-lăng

Xe máy
Nghe cái nhạc hiệu ấy lại nhớ lại hồi bé, tối thứ bảy cứ phải dọn cơm sẵn sàng để nghe chương trình Kể chuyện cảnh giác. Sau bao nhiêu năm nghe lại âm thanh ấy, thấy xúc động đến gợn gợn người..

namlieu102vnn

Xe điện
tối T7 từ 7h - 7h30 hả các cụ , mà tầng sóng bao nhiêu vậy để thứ 7 này cháu dò :)
đi đường còn nhiều cái để rút kinh nghiệm , cảnh giác :(

alo_club

Xe buýt
Sai rồi cụ, sáng chủ nhật là Câu chuyện truyền thanh chứ không phải Chuyện kể ở đại đội :D

Cảnh sát G.T

Xe điện
Để hôm nào có ĐK cháu sẽ cho các kụ nghe thêm mấy khúc nhạc dạo của VOV. Nghe xong thấy lòng bồi hồi, nao nao, quá khứ bỗng hiện về trong tôi:D
Giờ quay lại chủ đề chính đi các kụ ạ. Lạc đề MOD cho teo thớt đi thì phí.
Đường HN thì không nói làm gì, các cung đường còn lại không phải ai cũng đi hết được, nhiều lúc cứ vừa đi, vừa dòm. Tâm lý không thoải mái chút nào. Điều này không tốt cho lái xe.
Cháu thường xuyên đi tuyến Hà Nội-Bắc Ninh-Hải Dương-Hạ Long-Móng Cái, hoặc Hà Nội-Lạng Sơn-Tiên Yên-Móng Cái (thỉnh thoảng thêm tí Đồ Sơn, Quất Lâm nữa thôi:D). Kụ nào có nhu cầu về thông tin trên tuyến này, biết được cái gì cháu bẩu cho.

Cách đây mấy ngày cháu có tạo thớt "Tuyến Hà Nội-Lạng Sơn", giờ nhờ MOD chuyển gộp vào thớt này cho cháu thì tốt nhể! Tiết kiệm được tài nguyên.

tuanzs

Xe container
Các cụ làm em nhớ lại thời xưa quá
Dạo nhà em còn ở GTTN có cái loa truyền thanh công cộng (như cái hộp được gắn trong nhà - có loa và 1 cái volume để bặt tắt và tăng giảm tiếng thôi) cứ 5h sáng là "choang" một cái rồi nhạc nổi lên nghe rạo rực lắm. Hồi đấy có cái loa truyền thanh là oách lắm cả xóm có mỗi mấy bác cán bộ mới có thôi (nhà em mua lại của 1 bác trưởng phòng ở GT nên có)
Ngày xưa thiếu thốn cái gì cũng nghe, vớ cái gì cũng đọc nghĩ lại thấy bồi hồi phết.

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
em cảm ơn cụ csgt nhé,lâu lắm em mới được nghe điệu nhạc này cụ ạ,nó mới thân thương làm sao chứ ạ