+ Trả lời
Trang 2 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 11 đến 20 trong 82

Đề mục: Cùng tìm hiểu về Hệ thống phanh ABS.

Mua xe ngày
    06-01-2009
    Thường ở
    Kho Tạm giữ Xe
    Động cơ OF
    39 mã lực

Hay và hữu ích. Vote bác phát.

Mua xe ngày
    06-11-2008
    Động cơ OF
    41 mã lực

Bác nào có bài về côn xe 4b tương tự như bài này kn thì chia sẻ cho AE với
    ---------------
    Ký có tiền kn....?
    Nếu có thì vào đây www.khanhlinhjsc.vn

Mua xe ngày
    19-01-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Em cũng cảm ơn bác về bài này nhưng hôm vừa rồi em bị pha hú hồn không biết có phải vi cái a be ét không:
    Số là em đỗ xe ở đầu dốc Đốc Ngữ chỗ ngã ba Hoàng Hoa Thám kéo phanh tay định ngả lưng tí vi buồn ngủ quá nhưng thấy chỗ đó bọn xe ôm bậy nhiều quá nên muốn nhíc xuống phía dưới chân dốc em ngại nổ máy vị nghĩ đang ở trên dốc nên em nhả phanh tay cho xe tự xuống ai dè dí phanh ko động tĩnh gì cả choáng quá ko thể nghĩ đến kéo lại phanh tay lên thế là em thò tay mở khóa đề xe nổ ko sao cả thực sự lúc đó cũng hú hồn các bác ạ
    Nội thất văn phòng, trường học, gia đình
    0988.399.299

Mua xe ngày
    14-11-2008
    Động cơ OF
    54 mã lực

Trích dẫn Nguyễn Văn Bản viết Nghía cột cây số
    Em cũng cảm ơn bác về bài này nhưng hôm vừa rồi em bị pha hú hồn không biết có phải vi cái a be ét không:
    Số là em đỗ xe ở đầu dốc Đốc Ngữ chỗ ngã ba Hoàng Hoa Thám kéo phanh tay định ngả lưng tí vi buồn ngủ quá nhưng thấy chỗ đó bọn xe ôm bậy nhiều quá nên muốn nhíc xuống phía dưới chân dốc em ngại nổ máy vị nghĩ đang ở trên dốc nên em nhả phanh tay cho xe tự xuống ai dè dí phanh ko động tĩnh gì cả choáng quá ko thể nghĩ đến kéo lại phanh tay lên thế là em thò tay mở khóa đề xe nổ ko sao cả thực sự lúc đó cũng hú hồn các bác ạ
    Có thể xe của bác tuy đang đỗ chỗ dốc nhưng chỗ bác đỗ đất lồi lõm nên xe không tự trôi xuống được thôi chứ có liên quan gì tới ABS đâu, ABS thường chỉ được kích hoạt khi máy nổ và xe đang chạy ở tốc độ nào đó trở lên thôi.

Mua xe ngày
    28-01-2008
    Động cơ OF
    64 mã lực

Chả vì anh nào cả kụ ạ, Tại anh " kụ " thôi, Hệ thống phanh là hệ thống có trợ lực, Kụ không nổ máy mà muốn phanh ăn thì có mà sức voi ...

xăng A95's Avatar
    Bác xăng A95 đang dừng xe, đi đâu đó Xe tăng {Kinh doanh chuyên nghiệp}
    Chã!
    xăng A95 1,000 - Bắt đầu con đường buôn rượu xăng A95 1,000 - Bắt đầu con đường buôn rượu xăng A95 1,000 - Bắt đầu con đường buôn rượu xăng A95 1,000 - Bắt đầu con đường buôn rượu xăng A95 1,000 - Bắt đầu con đường buôn rượu xăng A95 1,000 - Bắt đầu con đường buôn rượu xăng A95 1,000 - Bắt đầu con đường buôn rượu xăng A95 1,000 - Bắt đầu con đường buôn rượu xăng A95 1,000 - Bắt đầu con đường buôn rượu xăng A95 1,000 - Bắt đầu con đường buôn rượu xăng A95 1,000 - Bắt đầu con đường buôn rượu
    Mua xe ngày
    25-05-2007
    Thường ở
    Củ Sâm ...to
    Động cơ OF
    59 mã lực

Tắt chìa khóa điện thì đạp phanh không tác dụng bác ạ chỉ có tác dụng khi tốc độ khoảng 80km/h và phanh gấp thôi , may cho bác .
    ERA sofa - 241 Âu Cơ - Tây Hồ - HN . -- Đt : 09122 94370 - email: trandungsofa@gmail.com
    Đệm ghế giữa các loại xe ô tô dành cho F1 , đồng giá 750k /1 bộ
    - Lấy từ 2 bộ trở lên em free ship

Mua xe ngày
    05-10-2008
    Động cơ OF
    42 mã lực

bác này quên chưa nói về hệ thống ABS 4 kênh hoặc 2 kênh

Mua xe ngày
    17-06-2008
    Thường ở
    Lâm Gia Trang
    Động cơ OF
    43 mã lực

Rất bổ ích, thanks kụ Raubac nhá
    Theo em được biết thì ABS có 2 tác dụng chính là Chống bó cứng và Tăng lực ma sát. Tuy nhiên không hiểu sao tác dụng thứ 2: Tăng lực ma sát thì lại rất ít được nhắc đến.
    Ngày xửa, ngày xưa em học môn Ma sát học thì có biết rằng khi 2 vật tiếp xúc với nhau thì trong 1/15 s đầu tiên lực ma sát là lớn nhất, rồi sau đó nhỏ đi và gần như không đổi trong khoảng từ 1/15 s sau. Chính vì thế người ta chỉ cho co bóp má phanh tối đa 15 lần/1s vì nhiều hơn cũng không tăng được nhiều lực ma sát nữa.
    Một vài thông tin góp vui cùng các kụ
    Chúc Bác Chưa đăng ký lái xe an toàn nhé!

Mua xe ngày
    08-06-2006
    Động cơ OF
    73 mã lực

Trích dẫn pboomp viết Nghía cột cây số
    cảm ơn bác rất nhiều !!! bác raubac !!! Đang làm về cơ cấu phanh của xe INNOVA ^^! chưa biết nói thế nào ! Thank's bác nha ! khi nào giảnh thì ra Giang võ làm cốc !!
    Em chưa hiểu ý bác, em hiểu mỗi ý "rảnh thì làm cốc" thui, cám ơn bác trước nhé!

Mua xe ngày
    28-01-2008
    Động cơ OF
    64 mã lực

Trích dẫn Mr.BoomBa viết Nghía cột cây số
    Rất bổ ích, thanks kụ Raubac nhá
    Theo em được biết thì ABS có 2 tác dụng chính là Chống bó cứng và Tăng lực ma sát. Tuy nhiên không hiểu sao tác dụng thứ 2: Tăng lực ma sát thì lại rất ít được nhắc đến.
    Ngày xửa, ngày xưa em học môn Ma sát học thì có biết rằng khi 2 vật tiếp xúc với nhau thì trong 1/15 s đầu tiên lực ma sát là lớn nhất, rồi sau đó nhỏ đi và gần như không đổi trong khoảng từ 1/15 s sau. Chính vì thế người ta chỉ cho co bóp má phanh tối đa 15 lần/1s vì nhiều hơn cũng không tăng được nhiều lực ma sát nữa.
    Một vài thông tin góp vui cùng các kụ
    có chút nhầm nhọt cụ ợ :
    1, chống bó cứng, Cái này cụ đúng, Đa số mọi củng người nghĩ vậy, Là vì khi bánh xe bó cứng lực bám của bánh xe là lớn nhất
    2, tăng ma sát, Cái này cụ chưa chuẩn ( Hay nói luôn ra là sai cho nó vuông ) Vì thực tế là tăng độ bám của bánh xe ( nói thế cho nó dễ hiểu ), độ bám của bánh xe không phải là độ ma sát, Nó được thể hiện ở hệ số bám, thực tế hệ số bám này có thể lớn hơn 1 ( cái này nghe có vẻ vô lý ) nhưng những chuyên gia hàng đầu về ô tô phán như vậy, ...

+ Trả lời
Trang 2 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối