+ Trả lời
Trang 1 / 6 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 52

Đề mục: Có nên mua Ford Everest mới?

Mua xe ngày
    05-10-2010
    Động cơ OF
    0 mã lực

Mặc định Có nên mua Ford Everest mới?

Ngân sách 850tr. Do nhu cầu gia đình cần 7 chỗ. Các bác cho mình hỏi có nên mua FE mới không? Hay cho em vài lời khuyên về những em khác với tầm tiền đó. Vô box Ford chả thấy nhiều bài về Everest nên đang phân vân.
    Thanks các bác nhiều.

Mua xe ngày
    21-12-2008
    Thường ở
    miền núi
    Động cơ OF
    57 mã lực

Trích dẫn Cherr viết Nghía cột cây số
    Ngân sách 850tr. Do nhu cầu gia đình cần 7 chỗ. Các bác cho mình hỏi có nên mua FE mới không? Hay cho em vài lời khuyên về những em khác với tầm tiền đó. Vô box Ford chả thấy nhiều bài về Everest nên đang phân vân.
    Thanks các bác nhiều.
    Đèn ở bảng táp lô xe Fe mới đổi sang màu đỏ, nhìn không quen mắt lắm, cũng là màu đỏ nhưng ở các xe khác thấy ngon, ở Fe mới nó cứ dợ dợ, chắc tại em không quen mắt.
    Chân côn thì thấy nặng hơn cả Fe cũ, đã có vài trường hợp Fe mới chạy vài ngìn km đã bị cháy côn. Xe thằng bạn em chạy được hơn 1 ngàn thì cháy (nó chạy xe số sàn 10 năm nay, Fe thì là cái thứ 2)
    Có mấy cái lăn tăn đấy còn lại em thấy ổn.
    Túm lại đáng để múc
    Cứ từ từ, đi đâu mà vội

Mua xe ngày
    12-08-2006
    Động cơ OF
    70 mã lực

Cụ có thể thư thư cái đã, nhà cháu nghe nói Mitshubishi có thể sắp ra em Pajero Sport máy dầu, nhìn kiểu dáng đẹp lắm. Cụ có thời gian nghía qua Triển lãm Motorshow xem.Có cái link bên Malaysia đây http://www.mitsubishi-motors.com.my/...ifications.php

7 chỗ với tầm tiền đó và là xe mới nếu cụ có nhu cầu chở đông người, thỉnh thoảng chở hàng thì lấy EVEREST quá được. Bản 1 cầu số sàn mới hình như cũng đã trang bị vành 18 rồi. Ưu nhược thì trong box này có nhiều bài nói rồi. Nói chung nó là 1 cái xe lành, dễ sử dụng
    Nếu cụ không thíc máy dầu thì lấy Zinger cũng ngon. Hàng ghế cuối của ZInger thoải mái lắm-(trượt lên trượt xuống được, có tựa), điều hòa lạnh , giá lại hạt rẻ, chạy cũng rất chắc chắn. Tiêu thụ tầm 11-12l/100km đường hỗn hợp
    Thực ra dòng 7 chỗ mà tầm tiền này quá ít sự lựa chọn quanh quanh được Innova, Fortuner máy dầu, ZInger, EVEREST
    gl1600 đã sửa : 26-10-2010 lúc 15:48

Mua xe ngày
    07-10-2010
    Động cơ OF
    26 mã lực

Everest dạo này anh em đang kêu đắt. Ko biết chính sách rá rổ của FordVN nhà mình dạo này thế nào.

Mua xe ngày
    17-06-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

mấy cụ nhà e cũng đang tính múc kụ này,nhưng e thấy Zinger vẫn thik hơn,nhìn nó lạ,hay hay,e thấy Zinger vẫn hơn
    nhưng địa hình VN thì đi Ford thấy thoải mái hơn(e đoán thế)
    chúc cụ múc đc xế như ý
    Audi_R893 đã sửa : 26-10-2010 lúc 16:54

Mua xe ngày
    23-07-2009
    Thường ở
    Nhà em ở ven rừng...
    Động cơ OF
    36 mã lực

Zinger trông yếu lắm bác chủ àh. Everest mà chiến thôi, ko thì cụ đi FOTUNER máy dầu cũng được, chê thì kệ chê, em đấy vẫn là 1 con chất lượng.
    Em Mitsubishi Sport nói trên thực ra cũng chỉ là em Triton đóng thùng thôi mà. Chắc cũng chỉ same same Everest, mà giá cả thì lại chả biết thế nào, ko biết liệu có lắp ko nữa.
    blue esc đã sửa : 26-10-2010 lúc 17:24
    Vote for me, vote for Vietnam...

Mua xe ngày
    05-10-2010
    Động cơ OF
    0 mã lực

Cám ơn những lời khuyên chân thành của các bác. FOTUNER máy dầu cũng là lựa chọn em quan tâm.
    Còn bác nào có cao kiến gì ko em xin tiếp thu.

Mua xe ngày
    24-09-2010
    Thường ở
    P401 - CC5T - Khu TT đoàn Văn Công BĐ Biên Phòng - Tổ 4 - Văn Quán - Hà Đông ( Ngõ 14
    Động cơ OF
    30 mã lực

mua everest hơn fortuner nhiều bác ạ
    Dây thép cháu ⓪⑨①③⑤⑧⑧⑧④④ ạ ! Cháu ở Văn Quán - Hà Đông ạ!

Mua xe ngày
    31-08-2009
    Thường ở
    ...
    Động cơ OF
    60 mã lực

Máy dầu thì Fortuner (100.5Hp) < Everest (140hp). Xác 2 con nặng như nhau nên Fortuner ỳ hơn nhiều. Máy xăng Fortuner khỏe hơn nhưng uống cũng kinh mặc dù chỉ là 2.7 VVTi, hơn nữa lại còn đắt hơn Budget của bác.
    Về độ thoải mái thì Everest = Zinger ngang nhau, ngồi 3 hàng ghế đều thoải mái ko bị cụng đầu, kích chân, con Fortuner trong to thế nhưng sàn xe nó làm cao thành ra chiều cao trong xe thấp, papa em cao 1m77 ngồi hàng 2 thẳng ng là bị cục đầu. Máy dầu ồn nhất là Fortuner rồi đến Everest, cq e có 2 con fortuner máy dầu chạy chả khác gì xe khách, mỗi lần tăng ga là tiếng máy vọng vào xe nghe rõ mồn một, bản máy dầu nội thất nghèo nàn, ghế nỉ => dễ bị bẩn và hôi, fortuner đi trong phố khổ vãi, toàn phải chạy số 1-2 để kéo máy tăng tốc nên lại càng ồn (trong khi Everest và Zinger đang có đà chạy số 3 trong phố thoải mái trù khi phải đề pa đèn đỏ thôi).
    Xét các tiêu chí thì:
    Giá: Zinger < Fortuner (máy dầu) < Everest (1 cầu)
    Độ thoải mái rộng rãi: Fortuner (máy dầu) <Zinger= Everest (1 cầu)
    Đồ ồn máy và cách âm thì Fortuner (máy dầu) < Everest (1 cầu) < Zinger (máy xăng bao giờ cũng êm hơn máy dầu)
    Công suất Fortuner (máy dầu) (100.5hp) < Zinger (139hp) < Everest (140hp).
    Xoay trở trong phố Everest < Fortuner < Zinger (vì kích thước E là to nhất)
    Nội thất thì mỗi Zinger là có ghế da, hàng 2-3 đều ngả đc, hàng 2 có thể ngả thẳng ra thành giường. Zinger là ghế da, Fortuner là ghế nỉ, E thì e ko rõ.
    Còn về chạy đường đồi núi thì trừ khi bác đi Offroad chứ Zinger ông bác em chạy Hà nội Hà Giang như con thoi chả thấy vấn đề gì, e thì chạy phố là chính cũng thấy ok.
    Cau_ong_gioi đã sửa : 26-10-2010 lúc 21:50

Mua xe ngày
    12-08-2006
    Động cơ OF
    70 mã lực

Hàng ghế thứ 3 của Zinger là thoải mái nhất trong các xe 7 chỗ liên doanh trong tầm giá. EVER là khó chịu nhất, vừa ko có tựa đầu vừa bị bó gối.
    Nếu cụ chủ thớt có thêm máu kinh doanh thì quyết luôn EVER khỏi nghĩ. ĐI chán 2-3 năm rồi cho thuê lại. Em biết mấy công ty linh kiện máy tính , in sách...rất thích thuê EVEREST vì có thể vừa chở khách vừa chở đồ luôn, lại rất tiết kiệm nữa.

+ Trả lời
Trang 1 / 6 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối