Có nên mua Ford Everest mới?

Cherr

Đi bộ
Ngân sách 850tr. Do nhu cầu gia đình cần 7 chỗ. Các bác cho mình hỏi có nên mua FE mới không? Hay cho em vài lời khuyên về những em khác với tầm tiền đó. Vô box Ford chả thấy nhiều bài về Everest nên đang phân vân.
Thanks các bác nhiều.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Ngân sách 850tr. Do nhu cầu gia đình cần 7 chỗ. Các bác cho mình hỏi có nên mua FE mới không? Hay cho em vài lời khuyên về những em khác với tầm tiền đó. Vô box Ford chả thấy nhiều bài về Everest nên đang phân vân.
Thanks các bác nhiều.
Đèn ở bảng táp lô xe Fe mới đổi sang màu đỏ, nhìn không quen mắt lắm, cũng là màu đỏ nhưng ở các xe khác thấy ngon, ở Fe mới nó cứ dợ dợ, chắc tại em không quen mắt.
Chân côn thì thấy nặng hơn cả Fe cũ, đã có vài trường hợp Fe mới chạy vài ngìn km đã bị cháy côn. Xe thằng bạn em chạy được hơn 1 ngàn thì cháy (nó chạy xe số sàn 10 năm nay, Fe thì là cái thứ 2)
Có mấy cái lăn tăn đấy còn lại em thấy ổn.
Túm lại đáng để múc

gl1600

Xe điện
Cụ có thể thư thư cái đã, nhà cháu nghe nói Mitshubishi có thể sắp ra em Pajero Sport máy dầu, nhìn kiểu dáng đẹp lắm. Cụ có thời gian nghía qua Triển lãm Motorshow xem.Có cái link bên Malaysia đây http://www.mitsubishi-motors.com.my/showroom-pajero-specifications.php

7 chỗ với tầm tiền đó và là xe mới nếu cụ có nhu cầu chở đông người, thỉnh thoảng chở hàng thì lấy EVEREST quá được. Bản 1 cầu số sàn mới hình như cũng đã trang bị vành 18 rồi. Ưu nhược thì trong box này có nhiều bài nói rồi. Nói chung nó là 1 cái xe lành, dễ sử dụng
Nếu cụ không thíc máy dầu thì lấy Zinger cũng ngon. Hàng ghế cuối của ZInger thoải mái lắm-(trượt lên trượt xuống được, có tựa), điều hòa lạnh , giá lại hạt rẻ, chạy cũng rất chắc chắn. Tiêu thụ tầm 11-12l/100km đường hỗn hợp
Thực ra dòng 7 chỗ mà tầm tiền này quá ít sự lựa chọn quanh quanh được Innova, Fortuner máy dầu, ZInger, EVEREST

Chỉnh sửa cuối:

pious

Xe hơi
Everest dạo này anh em đang kêu đắt. Ko biết chính sách rá rổ của FordVN nhà mình dạo này thế nào.

Audi_R893

Xe đạp
mấy cụ nhà e cũng đang tính múc kụ này,nhưng e thấy Zinger vẫn thik hơn,nhìn nó lạ,hay hay,e thấy Zinger vẫn hơn
nhưng địa hình VN thì đi Ford thấy thoải mái hơn(e đoán thế):D
chúc cụ múc đc xế như ý

Chỉnh sửa cuối:

blue esc

Xe tải
Zinger trông yếu lắm bác chủ àh. Everest mà chiến thôi, ko thì cụ đi FOTUNER máy dầu cũng được, chê thì kệ chê, em đấy vẫn là 1 con chất lượng.
Em Mitsubishi Sport nói trên thực ra cũng chỉ là em Triton đóng thùng thôi mà. Chắc cũng chỉ same same Everest, mà giá cả thì lại chả biết thế nào, ko biết liệu có lắp ko nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Cherr

Đi bộ
Cám ơn những lời khuyên chân thành của các bác. FOTUNER máy dầu cũng là lựa chọn em quan tâm.
Còn bác nào có cao kiến gì ko em xin tiếp thu.

Mobifone

Xe tải
mua everest hơn fortuner nhiều bác ạ

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Máy dầu thì Fortuner (100.5Hp) < Everest (140hp). Xác 2 con nặng như nhau nên Fortuner ỳ hơn nhiều. Máy xăng Fortuner khỏe hơn nhưng uống cũng kinh mặc dù chỉ là 2.7 VVTi, hơn nữa lại còn đắt hơn Budget của bác.
Về độ thoải mái thì Everest = Zinger ngang nhau, ngồi 3 hàng ghế đều thoải mái ko bị cụng đầu, kích chân, con Fortuner trong to thế nhưng sàn xe nó làm cao thành ra chiều cao trong xe thấp, papa em cao 1m77 ngồi hàng 2 thẳng ng là bị cục đầu. Máy dầu ồn nhất là Fortuner rồi đến Everest, cq e có 2 con fortuner máy dầu chạy chả khác gì xe khách, mỗi lần tăng ga là tiếng máy vọng vào xe nghe rõ mồn một, bản máy dầu nội thất nghèo nàn, ghế nỉ => dễ bị bẩn và hôi, fortuner đi trong phố khổ vãi, toàn phải chạy số 1-2 để kéo máy tăng tốc nên lại càng ồn (trong khi Everest và Zinger đang có đà chạy số 3 trong phố thoải mái trù khi phải đề pa đèn đỏ thôi).
Xét các tiêu chí thì:
Giá: Zinger < Fortuner (máy dầu) < Everest (1 cầu)
Độ thoải mái rộng rãi: Fortuner (máy dầu) <Zinger= Everest (1 cầu)
Đồ ồn máy và cách âm thì Fortuner (máy dầu) < Everest (1 cầu) < Zinger (máy xăng bao giờ cũng êm hơn máy dầu)
Công suất Fortuner (máy dầu) (100.5hp) < Zinger (139hp) < Everest (140hp).
Xoay trở trong phố Everest < Fortuner < Zinger (vì kích thước E là to nhất)
Nội thất thì mỗi Zinger là có ghế da, hàng 2-3 đều ngả đc, hàng 2 có thể ngả thẳng ra thành giường. Zinger là ghế da, Fortuner là ghế nỉ, E thì e ko rõ.
Còn về chạy đường đồi núi thì trừ khi bác đi Offroad chứ Zinger ông bác em chạy Hà nội Hà Giang như con thoi chả thấy vấn đề gì, e thì chạy phố là chính cũng thấy ok.

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Hàng ghế thứ 3 của Zinger là thoải mái nhất trong các xe 7 chỗ liên doanh trong tầm giá. EVER là khó chịu nhất, vừa ko có tựa đầu vừa bị bó gối.
Nếu cụ chủ thớt có thêm máu kinh doanh thì quyết luôn EVER khỏi nghĩ. ĐI chán 2-3 năm rồi cho thuê lại. Em biết mấy công ty linh kiện máy tính , in sách...rất thích thuê EVEREST vì có thể vừa chở khách vừa chở đồ luôn, lại rất tiết kiệm nữa.

Cherr

Đi bộ
Theo đa số ý kiến em quyết EVEREST luôn, qua tuần đi hỏi cưới.
Chân thành cảm ơn các bác.

P/S: Sao diễn đàn ko có nut Thanks nhỉ?

fuah

Xe tải
Cháu k biết FE đời mới thế nào chứ cháu đã đi FE đời cũ (cũng không nhớ đời năm nào) nhưng mà cảm tình ngay khi đề. Máy chạy êm ru, cách âm thì dont ask. Cháu thực sự bất ngờ về độ cách âm của em nó. Cứ như là chưa nổ máy cơ mờ. Lạ thật đấy. (Mong là không phải hôm đó tai cháu bị làm sao) Ngồi chắc chán, không chòng chành nhu Ỉn. Còn 2 em kia thi cháu chưa đi nên no comment :D Chúc cụ chủ có đc vợ ưng ý! :D

laixe-hn

Xe hơi
E cũng không dám nói gì để các cụ trên Of tư vấn cho bác cho nó khách quan, còn về phần cưới hỏi thì e lo được.

Cherr

Đi bộ
Sao mấy thằng sale ban đầu nó ko đưa ra giá tốt cho mình luôn nhỉ. Gọi điện hỏi loanh quanh một hồi nó nói giảm được thêm 3K nữa, nói có hỗ trợ khuyến mãi linh tinh gì đó nhưng em ko tin lắm, tính ra cũng 60 củ cũng nhiều phết. Vậy các bác cho em hỏi sao có tình trạng này nhỉ? Vậy đâu là giá hợp lý? Cháu gà quá mới gia nhập diễn đàn, mong các bác chỉ bảo.

Sonbh

Xe tăng
Sao mấy thằng sale ban đầu nó ko đưa ra giá tốt cho mình luôn nhỉ. Gọi điện hỏi loanh quanh một hồi nó nói giảm được thêm 3K nữa, nói có hỗ trợ khuyến mãi linh tinh gì đó nhưng em ko tin lắm, tính ra cũng 60 củ cũng nhiều phết. Vậy các bác cho em hỏi sao có tình trạng này nhỉ? Vậy đâu là giá hợp lý? Cháu gà quá mới gia nhập diễn đàn, mong các bác chỉ bảo.
Mấy anh sâu Ford là thế mà cụ, nói luôn người ta còn chốt cứ lòng vòng đánh võng lòng vòng, mệt lắm .

halogelcar

Xe buýt
bác nên xưng hô lại đi, ko nên gọi người ta như thế, nhất là ở trên này! còn việc báo giá như thế là chuyện bình thường, người bán muốn bán đc với giá cao nhất-người mua lại muốn mua đc với giá tốt nhất, cho nên sale làm giá tốt thì bán đc giá cao còn bác làm giá tốt thì mua đc giá rẻ, nó giống như việc mặc cả khi đi chợ vậy thôi!

pious

Xe hơi
vậy là mua ô tô mới cũng "mặc cả" được hả cụ?

truongthon

Xe hơi
Mỗi người một sở thích , một cách nhìn khác nhau, 3 em này sếm sêm như nhau cả. Bác thấy con nào hợp với bác hơn thì múc thôi bác ợ

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
em làm em cũng không hiểu sao lại như bác chủ thớt thắc mắc ah nhá

mickey_captiva

Xe buýt
Một lần em đi từ Quảng Ninh lên Hà Nội bằng em này, cảm giác là xóc vô cùng mặc dù đường rất đẹp. Em này chỉ đi đường đồi núi giống em Fortuner là hợp