Trao đổi kinh nghiệm sử dụng kia sportage 2011

hoangbach

Xe hơi
nhìn các bác kia sorento trao đổi kinh nghiệm hăng hái quá em cũng mạo muội lập 1 thớt cho trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe kia sportage. Đầu tiên các bác cho em hỏi màn hình kia sportage có chuyển qua được tiếng anh khong ? và chuyển được thì chuyển thế nào ạ

danmexe

Xe điện
Trước tiên bác cho anh em 1 rì viu cảm nhận về vợ 2 của bác trước đã nhé...

Winstorm07

Xe container
Trước hết xin giả nhời bác là màn hình DVD của Kia kô chuyển sang tiếng Anh được ạ.
Sau là xin bác ít hình ảnh và cảm nhận về Sporteg của bác trước đã nhé/

elegantteam

Xe tăng
Có vẻ như thớt này không hót lắm vì trên OF ít người có xe này cụ ạ.
Về cá nhân em thì em xin đóng góp một chút cảm nhận như sau:

- Cả ngoại thất và nội thất em hoàn toàn hài lòng.
- Về động cơ: máy khỏe, tăng tốc dễ dàng kể cả khi trở đủ tải, chuyển số êm, phải để ý mới phát hiện được.
- Về cách âm: nói chung thì em thấy ổn, nhưng cách âm giữa khoang máy và cabin thì chưa tốt lắm - nhưng em vẫn thấy OK b-)
- Giảm xóc tốt, nhất là khi trở đủ tải xe chạy đầm hơn nhiều.
- Về chế độ ăn uồng thì khoảng 12L gì đấy (em hay chạy thành phố).
- Em khoái nhất là cái chế độ làm mát ghế lái, từ giờ không phải lót cái chiếu gố xuống ghế nữa rồi - ;))
- Ghế ngồi êm, thoải mái, hàng ghế sau rộng rãi cho 3 người to ngồi. Bộ phận thừa nhất đó là sấy ghế (cả 4 ghế) em nghĩ là sẽ chẳng bao giờ dùng đến - Thấy bảo nếu cắt đi bộ phận này cũng phải tích kiệm được 1.5K
- Đèn đóm thì sáng quắc - em thích nhất cái giải đèn led ở phía trước, khi đèn trần để chế độ Auto mình đi vào gần cách khoảng 1M nó tự bật cho đến khi nổ máy rồi mới tắt. Chế độ đèn pha vẫn bật khoảng 30s (khi để auto) sau khi lock, cái này hay à em nó soi đường tiễn mình đi.
- Về tay lái: đi trong phố thì quá ok nhưng khi đương trường thì hơi nhẹ nên lần đầu đi thấy hơi ghê.
- Điều hòa rất mát.
- Âm thanh thì đối với em thế là quá tôt, nghe chắc nịch (chắc là do cái loa Sub ở đằng sau).
- Cái màn hình DVD thấy phí nhất là Navi. vì không dùng được ở mình - mà cái DVD này em vẫn chưa có thời gian mò ra hết toàn tiếng Hàn xẻng -:-?

Nói túm lại với ngần đó obama bỏ ra thì em thấy hài lòng với vợ 2 ạ
Em xin hết, cụ nào có ý kiến gì thêm thì đóng góp nhé.

pna

Xe tải
Nhà cháu cũng đang lăm le em này dưng mà chửa đủ xèng nên chỉ có thể ngồi chống cằm hóng hớt :D

hoangbach

Xe hơi
khổ cái nhà cháu lấy xe về đa có hải quan đâu ạ chưa đăng kí được nên chưa đi lại được nhiều chăc dăm hôm nữa em làm quả review và cảm nhận xe gửi các cụ. Nhưng em cảm thấy hết sức hài lòng với số tiền cưới em nó về.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Chỉnh sửa cuối:

fuxe

Xe container
Xem không có ảnh cũng chán thật :-w nhà cháu không nói đùa đâu

elegantteam

Xe tăng
Em dự là trên OF số người sở hữu Spo. chỉ đếm đầu ngón tay (của một bàn tay thôi nhé :().
Hàng này cũng quý hiếm đấy nhỉ?

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em thấy chạy đầy đường mà, nhìn phê thật :( cụ cứ kiên trì với topic sẽ quy tụ đủ các cụ đi Spo sớm thôi ạ.

Cho em hỏi là xe của cụ bản TLX hay Limited ạ? Và tổng chi phí --> ra biển lăn bánh khoảng bao nhiêu ạ?

Sướng

Xe tăng
Em thấy chạy đầy đường mà, nhìn phê thật :( cụ cứ kiên trì với topic sẽ quy tụ đủ các cụ đi Spo sớm thôi ạ.

Cho em hỏi là xe của cụ bản TLX hay Limited ạ? Và tổng chi phí --> ra biển lăn bánh khoảng bao nhiêu ạ?

Định đổi xe hay sao mà hỏi kỹ thế nhở.........chán SF rồi à.

shrek_8x

Xe hơi
Website
www.ima.vn
Em đang quan tâm đến xe này, cụ nào mua rồi cho em hỏi tầm giá nào là hợp lý ạ?

elegantteam

Xe tăng
Bản LMT khoảng 44K là quất, còn TLX thì còn tùy óp sừn cụ ạ, mà óp sừn thằng TLX này đa dạng lắm.

Chỉnh sửa cuối:

caibap123

Xe tải
Options xe Sportage LMT như sau (các cụ các mợ tham khảo nha) :

• Hệ thống phanh chống bó cứng phanh ABS.
• Phân bố lực phanh điện tử EBD.
• Hệ thống cân bằng điện tử VDC .
• Hệ thống hỗ trợ đổ đèo HDC.
• Hệ thống kiểm soát nhiên liệu ECO .
• 10 Túi khí an toàn
• Gương kính điện, gương chiếu hậu gập điện kiểu thể thao, kính ghế lái điều khiển 1 chạm, chống kẹt
• Kính chống tia cực tím
• Đầu DVD 01 đĩa, 07 loa Mp3, USB, AUX, các phím điều khiển âm thanh - chế độ thoại rảnh tay tích hợp trên vô lăng
• Kết nối điện thoại – nghe nhạc Bluetooth
• Điều hòa tự động 02 vùng nhiệt độ, hệ thống lọc không khí trong xe
• Vô lăng gật gù, trự lực lái EPS
• Chìa khóa điều khiển từ xa thông minh ( Smart Key). Nút khởi động start/stop
• Cảm biến lùi thông mình, đa điểm, hiển thị trên đồng hồ taplo trung tâm, Camera lùi tích hợp hiển thị trên màn hình DVD.
• Đồng hồ hành trình hiện thị đa chức năng.
• Cửa nóc panorama, giá nóc, đèn phanh thứ 3 trên cao.
• Đèn pha HID cảm biến tự động, gạt mưa cảm biến tự động
• Cảnh báo áp suất lốp.
• Ghế da cao cấp, Sấy ghế hàng ghế trước – sau, sấy ghế trước 02 chế độ, ghế lái có chế độ làm mát,ghế lái điều khiển điện 8 hướng.
• Lazang đúc hợp kim 5 chấu kép 18inch.
• Tay nắm cửa mạ crom, đèn sương mù trước.
• Có ngăn lạnh.
• Ăngten gắn ngoài kiểu thể thao, ốp bậc lên xuống mạ Crom.

caibap123

Xe tải
Cụ chủ thớt cho vài trăm ảnh vợ 2 cụ đi để bọn em còn được hóng chớ. Chứ như này thì khác gì là bọn em làm sao có thể nhận xét được vẻ đẹp vợ 2 của cụ

nobitta

Xe tải
Em thấy các bác cứ nói suông....chả có tí hình ảnh gì cả...chán quá...phải làm bài hoành tráng như bài Review Sorento của em để AE chiêm ngưỡng còn nhận xét nữa....từ đầu đến cuối chả thấy tấm ảnh nào...toàn chữ là chữ....

ducleminh

Xe điện
Hóng cái vụ chuyển sang tiếng Anh cái, chẳng nhẽ không có cách nào sao.

DangRua_I30

Xe máy
Em là thành viên mới đây ... ka ka ... Mới múc em nó được chừng 4 hôm, đang chờ cái bộ giấy để đi đăng ký. Em làm truyền hình nên kể cả không biển em cũng chiến suốt....
Nói về xe thì không có gì bàn cãi, vì bản limited thì nó đầy đủ gần bằng xe hạng sang.
Điểm đáng nói nhất ở con này là ( nói về xe của em thôi nhé, bác nào có điểm chung thì nói 1 tiếng cho em biết )

+ Điều hòa không có cho hàng ghế sau ( em chơi bàn limited rồi mà không biết có phải thiếu sót không ?)
+ Tay lái quá nhẹ ( trước em đi forte em thấy thế là vừa đủ, vì chạy trên 40 tay lái khác chắc . Nhưng em SPO này em chay lên 80 rồi mà chẳng nặng hơn là mấy. Đi bằng 1 ngón tay di di còn được )
+ Chân ga cũng nhẹ .

Nhưng cũng may mà em đi nội thành 80% nên mấy điểm yếu đấy em không quan trọng cho lắm .... Chốt lại là em này đúng là khiến em rất bất ngờ ....

Winstorm07

Xe container
Có đến 3 thớt của các bác Sportage nhưng mà chưa có cái ảnh nào cả.
Thứ bảy chủ nhật này mời các bác qua bên hội So chúng em, chúng em cho các bác mượn cái máy ảnh về chụp show hàng cho nó hoành tráng :D