+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 11

Đề mục: siena 1.3 đang chạy giảm ga bị rung lắc

Mua xe ngày
    30-12-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

Question siena 1.3 đang chạy giảm ga bị rung lắc

báo cáo các bác tình hình là xe của em đang chạy hễ giảm chân ga thì bị rung lắc và có tiếng kêu lục cục trong xe nhưng không biết ở chỗ nào,nhưng nếu giảm ga mà đạp chân côn thì bình thường nếu có thể các bác tư vấn cho em .

Mua xe ngày
    18-08-2009
    Động cơ OF
    34 mã lực

xe cụ côn có vấn đề rồi

Mua xe ngày
    07-03-2007
    Động cơ OF
    148 mã lực

Trích dẫn khangpiat viết Nghía cột cây số
    báo cáo các bác tình hình là xe của em đang chạy hễ giảm chân ga thì bị rung lắc và có tiếng kêu lục cục trong xe nhưng không biết ở chỗ nào,nhưng nếu giảm ga mà đạp chân côn thì bình thường nếu có thể các bác tư vấn cho em .
    Co the co nhieu nguyen nhan gay nen hien tuong luc cuc nay, nhe thi bi T, dem cao su chan may .. noi chung phai kham cu the ...

Mua xe ngày
    17-09-2009
    Động cơ OF
    45 mã lực

Bài của bác tuy ngắn nhưng bác tiết kiệm dấu "chấm", dấu "phẩy" quá nên e đọc bị tụt hơi ạh

Mua xe ngày
    25-05-2010
    Động cơ OF
    76 mã lực

Tiện thể tham khảo các cụ tình trạng khi cắt côt, chuyển số mà vòng tua máy lại cao lên, chứ không xuống như bình thường thì do đâu ah! e tháo chỗ bầu gió ra vệ sinh rồi mà vẫn không thấy tiến triển, thi thoảng lại bị, mật độ càng ngày càng nhiều! Buồn hết cả ruột các cụ ah!
    Cuộc sống ngắn ngủi bao giờ cũng có giới hạn, mà mơ ước của con người thì lại vô cùng!

Mua xe ngày
    14-08-2007
    Thường ở
    +21.03216 +105.86850
    Động cơ OF
    141 mã lực

Trích dẫn Mèo sạch thỉu viết Nghía cột cây số
    Co the co nhieu nguyen nhan gay nen hien tuong luc cuc nay, nhe thi bi T, dem cao su chan may .. noi chung phai kham cu the ...
    Đề nghị đánh có dấu, không có sẽ bem lích
    Bác nào cần gì gọi em ở đây Facebook/vietvoiz

Mua xe ngày
    30-12-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

đầu đuôi thế này,thợ vệ sinh dàn lạnh tháo táp lô ra hạ vô lăng xuống làm xong ráp lại không biết có làm sai thao tác nào không mà phát sinh như vậy.có khi nào 4 ốc vít giữ trụ vô lăng bị sai vị trí nên khi giảm chân ga tôi có nghe lục cục đâu đó gần vô lăng.

Mua xe ngày
    19-06-2007
    Thường ở
    Việt Nam
    Động cơ OF
    65 mã lực

Em đồ rằng xe cụ bị .....lốp non
    (Ném đá tý)

Túm lại: Vụ này là vô cùng nghiêm trong, yêu cầu Phú Ông tổ chức hội thảo gấp

Mua xe ngày
    04-07-2008
    Động cơ OF
    44 mã lực

Trích dẫn khangpiat viết Nghía cột cây số
    đầu đuôi thế này,thợ vệ sinh dàn lạnh tháo táp lô ra hạ vô lăng xuống làm xong ráp lại không biết có làm sai thao tác nào không mà phát sinh như vậy.có khi nào 4 ốc vít giữ trụ vô lăng bị sai vị trí nên khi giảm chân ga tôi có nghe lục cục đâu đó gần vô lăng.
    Nếu thợ lắp sai cái ốp chỗ vô lăng cụ có thể nghe thấy nó lục khục ngay từ lúc cụ đánh lái,cụ thử xem có phải vậy không ạ!

Tiện thể tham khảo các cụ tình trạng khi cắt côt, chuyển số mà vòng tua máy lại cao lên, chứ không xuống như bình thường thì do đâu ah! e tháo chỗ bầu gió ra vệ sinh rồi mà vẫn không thấy tiến triển, thi thoảng lại bị, mật độ càng ngày càng nhiều! Buồn hết cả ruột các cụ ah!
    Bệnh òa ga của Fiat em đã nghe nói nhiều roài dưng mà em thì chưa bị. Cụ có thể cho xe đi bảo dưỡng cổ hút xem,cổ hút bẩn cũng có thể gây nên vụ đó. Và có thể đổi loại xăng,em chỉ đi xăng 95 nên chắc nó ứ bị

Mua xe ngày
    25-05-2010
    Động cơ OF
    76 mã lực

Bệnh òa ga của Fiat em đã nghe nói nhiều roài dưng mà em thì chưa bị. Cụ có thể cho xe đi bảo dưỡng cổ hút xem,cổ hút bẩn cũng có thể gây nên vụ đó. Và có thể đổi loại xăng,em chỉ đi xăng 95 nên chắc nó ứ bị [/QUOTE]
    .. Iem đã vệ sinh cái cổ đấy rùi đấy.. chả thấy đỡ tẹo nào, cứ có vẻ nóng máy là nó lại bị hay sao ấy.. chứ bình thường thì vẫn ngon, nhiều khi đi về đến nhà về số mo mà vòng tua máy cứ 1,5k... nhiều khi đến ngại ....
    Cuộc sống ngắn ngủi bao giờ cũng có giới hạn, mà mơ ước của con người thì lại vô cùng!

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối