+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 14

Đề mục: Sang tên xe từ công ty cho cá nhân biển xe sẽ như thế nào các cụ?

Mua xe ngày
    25-06-2008
    Thường ở
    Sông Hồng
    Động cơ OF
    43 mã lực

Mặc định Sang tên xe từ công ty cho cá nhân biển xe sẽ như thế nào các cụ?

Bẩm các cụ, e lại nhờ các cụ vụ nữa: Ông chú e làm giám đốc công ty TNHH, có 2 xe oto, nay giải thể công ty phải chuyển xe cho chính mình vậy khi chuyển xe từ công ty sang tên cá nhân của mình, biển xe có được giữ nguyên không hay phải đổi sang 5 số ah? E đọc 36 nhưng thấy nó cứ mập mờ nên hỏi 1 cò ở Lý Thường Kiệt, cò bẩu các xxx trả lời, về nguyên tắc, sẽ phải đổi biển 5 số, nhưng nếu "quan hệ trong quý I vẫn có thể giữ nguyên biển cũ" E đang đợi xem cò trả lời cái quan hệ kia giá bao nhiêu Nhưng vẫn post bài để xin thêm ý kiến các cụ và biết đâu có cụ đang giống trường hợp trên cùng tham khảo.
    Cảm ơn các cụ nhiều.
    HẾT MỰC

Mua xe ngày
    05-05-2010
    Động cơ OF
    36 mã lực

Chuẩn đấy cụ ah. Nhưng em nghĩ đã mất tiền quan hệ thì cụ cứ đổi biển 5 số rồi "quan hệ" mà lấy biển đẹp có hay hơn không ???

Mua xe ngày
    25-06-2008
    Thường ở
    Sông Hồng
    Động cơ OF
    43 mã lực

Dạ, nhưng ô chú e đã mất tiền để mua biển 4 số rồi, và đc cho là rất đẹp và tốt cho ông ấy. Cá nhân e thì thấy, cái biển 5 số nó cứ thế nào ấy, và với 5 số có 1 dấu"." thì chả bit thế nào là đẹp hi hi.
    HẾT MỰC

Mua xe ngày
    15-06-2006
    Thường ở
    HCMC
    Động cơ OF
    74 mã lực

Em thấy cứ để đấy mà đi thì đã làm sao nhể. sao phải đổi để mà phải đóng thuế

Mua xe ngày
    31-05-2008
    Động cơ OF
    71 mã lực

Trích dẫn Nexus viết Nghía cột cây số
    Em thấy cứ để đấy mà đi thì đã làm sao nhể. sao phải đổi để mà phải đóng thuế
    A ơi nhưng sau có nhu cầu chuyển nhượng thì lại ko làm được nữa

Mua xe ngày
    21-05-2006
    Thường ở
    InterState Highway
    Động cơ OF
    99 mã lực

Bác làm thủ tục bán thanh lý cái xe đấy cho ông chú đứng tên cá nhân, công ty xuất hoá đơn đầy đủ + quyết định thanh lý sau đó mới giải thể công ty, rồi cứ để biển đấy mà đi, khi nào bán vẫn sang tên được.

Mua xe ngày
    05-05-2010
    Động cơ OF
    36 mã lực

Thế bác giải trình sao về ngày xuất hóa đơn khi bác sang tên ( giả sử bác đi khoảng 2-3 năm nữa mới bán) ?

Trích dẫn 2snguyen viết Nghía cột cây số
    Bác làm thủ tục bán thanh lý cái xe đấy cho ông chú đứng tên cá nhân, công ty xuất hoá đơn đầy đủ + quyết định thanh lý sau đó mới giải thể công ty, rồi cứ để biển đấy mà đi, khi nào bán vẫn sang tên được.

Mua xe ngày
    02-04-2007
    Động cơ OF
    59 mã lực

Trích dẫn chuot_bach viết Nghía cột cây số
    Thế bác giải trình sao về ngày xuất hóa đơn khi bác sang tên ( giả sử bác đi khoảng 2-3 năm nữa mới bán) ?
    Chuẩn, em cũng dự định hỏi như cụ chuot_bach. Vì theo em hiểu, hoá đơn GTGT khi xuất bán thanh lý xe thì chỉ có giá trị trong khoảng 3 tháng kể từ ngày xuất.
    Sống đơn giản cho đời thanh thản !

Mua xe ngày
    25-06-2008
    Thường ở
    Sông Hồng
    Động cơ OF
    43 mã lực

Bẩm báo, cò bẩu em quan hệ mất 1-2tr để giữ nguyên biển cũ 4 số ạ. Việc sang tên là bắt buộc đúng như các cụ nói, vì nếu có xuất hóa đơn GTGT thì cũng chỉ có thời hạn 3 tháng thôi các cụ ah. E đang hoàn tất thủ tục giấy tờ để bàn giao lại cho cò.
    HẾT MỰC

Mua xe ngày
    14-08-2007
    Động cơ OF
    46 mã lực

Theo thông tư 36/BCA thì phải đổi tất sang 5 số, tuy nhiên phòng CSGT đang "vận dụng" mập mờ câu chữ ở điều 12,13 nên cụ tranh thủ sang tên để giữ nguyên biển thì được. Cụ đừng qua cò, cụ vào thẳng đấy viết tờ khai và nộp theo 1 cái đơn xin giữ nguyên biển 4 số ---> Xong. Cụ sợ gì mà phải qua cò, cần thì cụ PM anh em giúp cụ theo đúng quy định của luật (iem chẳng wuen CA nào cả, nhưng iem "chiến đấu" bằng luật với CA rất giỏi - iem vừa đổi biển 4 số sang 5 số xong, lúc đầu chú CA hỏi tại sao lại đổi, chỉ đổi khi mất biển, đăng ký.... em bẩu "xe chỉnh chủ tên tôi, tôi là công dân, tôi có nhu cầu đổi - thông tư hướng dẫn như thế" và tranh luận 1 lúc thì các chú cho đổi ngay)
    Có những phút làm nên lịch sử / Có những cái chết hóa thành chết thử / Có những con người do sơ ý sinh ra....

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối