Sang tên xe từ công ty cho cá nhân biển xe sẽ như thế nào các cụ?

LD4327

Xe tải
Bẩm các cụ, e lại nhờ các cụ vụ nữa: Ông chú e làm giám đốc công ty TNHH, có 2 xe oto, nay giải thể công ty phải chuyển xe cho chính mình vậy khi chuyển xe từ công ty sang tên cá nhân của mình, biển xe có được giữ nguyên không hay phải đổi sang 5 số ah? E đọc 36 nhưng thấy nó cứ mập mờ nên hỏi 1 cò ở Lý Thường Kiệt, cò bẩu các xxx trả lời, về nguyên tắc, sẽ phải đổi biển 5 số, nhưng nếu "quan hệ trong quý I vẫn có thể giữ nguyên biển cũ" E đang đợi xem cò trả lời cái quan hệ kia giá bao nhiêu Nhưng vẫn post bài để xin thêm ý kiến các cụ và biết đâu có cụ đang giống trường hợp trên cùng tham khảo.
Cảm ơn các cụ nhiều.

chuot_bach

Xe tăng
Chuẩn đấy cụ ah. Nhưng em nghĩ đã mất tiền quan hệ thì cụ cứ đổi biển 5 số rồi "quan hệ" mà lấy biển đẹp có hay hơn không ???

LD4327

Xe tải
Dạ, nhưng ô chú e đã mất tiền để mua biển 4 số rồi, và đc cho là rất đẹp và tốt cho ông ấy. Cá nhân e thì thấy, cái biển 5 số nó cứ thế nào ấy, và với 5 số có 1 dấu"." thì chả bit thế nào là đẹp hi hi.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em thấy cứ để đấy mà đi thì đã làm sao nhể. sao phải đổi để mà phải đóng thuế

rfs

Xe điện
Em thấy cứ để đấy mà đi thì đã làm sao nhể. sao phải đổi để mà phải đóng thuế
A ơi nhưng sau có nhu cầu chuyển nhượng thì lại ko làm được nữa

Bác làm thủ tục bán thanh lý cái xe đấy cho ông chú đứng tên cá nhân, công ty xuất hoá đơn đầy đủ + quyết định thanh lý sau đó mới giải thể công ty, rồi cứ để biển đấy mà đi, khi nào bán vẫn sang tên được.

chuot_bach

Xe tăng
Thế bác giải trình sao về ngày xuất hóa đơn khi bác sang tên ( giả sử bác đi khoảng 2-3 năm nữa mới bán) ?

Bác làm thủ tục bán thanh lý cái xe đấy cho ông chú đứng tên cá nhân, công ty xuất hoá đơn đầy đủ + quyết định thanh lý sau đó mới giải thể công ty, rồi cứ để biển đấy mà đi, khi nào bán vẫn sang tên được.

Ducwagon

Xe tăng
Thế bác giải trình sao về ngày xuất hóa đơn khi bác sang tên ( giả sử bác đi khoảng 2-3 năm nữa mới bán) ?
Chuẩn, em cũng dự định hỏi như cụ chuot_bach. Vì theo em hiểu, hoá đơn GTGT khi xuất bán thanh lý xe thì chỉ có giá trị trong khoảng 3 tháng kể từ ngày xuất.

LD4327

Xe tải
Bẩm báo, cò bẩu em quan hệ mất 1-2tr để giữ nguyên biển cũ 4 số ạ. Việc sang tên là bắt buộc đúng như các cụ nói, vì nếu có xuất hóa đơn GTGT thì cũng chỉ có thời hạn 3 tháng thôi các cụ ah. E đang hoàn tất thủ tục giấy tờ để bàn giao lại cho cò.

sssvietnam

Xe tải
Theo thông tư 36/BCA thì phải đổi tất sang 5 số, tuy nhiên phòng CSGT đang "vận dụng" mập mờ câu chữ ở điều 12,13 nên cụ tranh thủ sang tên để giữ nguyên biển thì được. Cụ đừng qua cò, cụ vào thẳng đấy viết tờ khai và nộp theo 1 cái đơn xin giữ nguyên biển 4 số ---> Xong. Cụ sợ gì mà phải qua cò, cần thì cụ PM anh em giúp cụ theo đúng quy định của luật (iem chẳng wuen CA nào cả, nhưng iem "chiến đấu" bằng luật với CA rất giỏi - iem vừa đổi biển 4 số sang 5 số xong, lúc đầu chú CA hỏi tại sao lại đổi, chỉ đổi khi mất biển, đăng ký.... em bẩu "xe chỉnh chủ tên tôi, tôi là công dân, tôi có nhu cầu đổi - thông tư hướng dẫn như thế" và tranh luận 1 lúc thì các chú cho đổi ngay)

chuot_bach

Xe tăng
=D>=D>=D>=D>=D>
theo thông tư 36/bca thì phải đổi tất sang 5 số, tuy nhiên phòng csgt đang "vận dụng" mập mờ câu chữ ở điều 12,13 nên cụ tranh thủ sang tên để giữ nguyên biển thì được. Cụ đừng qua cò, cụ vào thẳng đấy viết tờ khai và nộp theo 1 cái đơn xin giữ nguyên biển 4 số ---> xong. Cụ sợ gì mà phải qua cò, cần thì cụ pm anh em giúp cụ theo đúng quy định của luật (iem chẳng wuen ca nào cả, nhưng iem "chiến đấu" bằng luật với ca rất giỏi - iem vừa đổi biển 4 số sang 5 số xong, lúc đầu chú ca hỏi tại sao lại đổi, chỉ đổi khi mất biển, đăng ký.... Em bẩu "xe chỉnh chủ tên tôi, tôi là công dân, tôi có nhu cầu đổi - thông tư hướng dẫn như thế" và tranh luận 1 lúc thì các chú cho đổi ngay)

JuneSun

Xe tăng
Cho em hỏi là trước bạ để chuyển tên từ công ty sang tên mình là bao nhiêu thế ạ? :)