Xe khó nổ buổi sáng?

Taihoatu

Xe lăn
em để ý mấy tuần nay buổi sáng vợ 2 em rất khó khởi động, bình thường thì chỉ cần vặn chìa khóa là ok ngay- không cần mồi ga, nhưng mấy tuần nay đề nó lên nghẹt nghẹt một lúc thì lại chết máy, phải mấy lần mới được (phải mồi tí ga) sau khi máy nổ ổn định rồi thì ok. Kính các cụ chỉ giáo giúp là vợ hai em có bệnh gì không để em mang đi chữa chứ em rất sợ nó tèo dọc đường thì chết.
(à mà vợ 2 em chỉ sửa dụng 2 ngày cuối tuần, còn các ngày thường đắp bạt ngoài bãi)
Thanhs các cụ nhiều

Dzi Etch I

Xe buýt
Xe em cũng bị hiện tượng giống xe cụ, em nghi ngờ là:
1. ác quy yếu: em vừa đi sạc dòng thấp 10 tiếng, đang theo dõi
2. trời lạnh nó thế.

tuyenvpt

Xe tăng
Bộ phận bù ga khi máy nguội của cụ ko hoạt động rồi.

Taihoatu

Xe lăn
Em đoán xe em không phải tại ắc qui, vì em vẫn đề nổ được. Em đang nghĩ là do bugi hoặc do trời lạnh hoặc để lâu ngày nó thế

Dzi Etch I

Xe buýt
Lần trước em cũng thỉnh thoảng bị, có lần ẻn ẻn mãi mới đề được, có lần vừa đi xong đề lại không nổ, tìm mãi hóa ra ... mòn mất tiếp điểm đề. Cụ nghi bugi thì cụ thử tháo ra oánh cho sạch sẽ xem sao

hat65

Xe điện
em để ý mấy tuần nay buổi sáng vợ 2 em rất khó khởi động, bình thường thì chỉ cần vặn chìa khóa là ok ngay- không cần mồi ga, nhưng mấy tuần nay đề nó lên nghẹt nghẹt một lúc thì lại chết máy, phải mấy lần mới được (phải mồi tí ga) sau khi máy nổ ổn định rồi thì ok. Kính các cụ chỉ giáo giúp là vợ hai em có bệnh gì không để em mang đi chữa chứ em rất sợ nó tèo dọc đường thì chết.
(à mà vợ 2 em chỉ sửa dụng 2 ngày cuối tuần, còn các ngày thường đắp bạt ngoài bãi)
Thanhs các cụ nhiều
nếu xe bác dùng CHK thì bộ phận autochoke hỏng rồi ( hiểu như le gió ở xe máy dream) khi trời lạnh hỗn hợp xăng khí nhạt quá nên gây khó nổ hoặc nổ được nhưng cứ ga lên là máy lịm đi. nếu dúng vậy trước khi dề nổ bác đạp mạnh ga 2-3 cái cho bơm tăng tốc phun xăng đậm sẽ dễ nổ hơn, khi máy nổ rồi bác giữ chân ga 1,2 ph cho máy ấm lên rồi mới đi sẽ đỡ bị chết máy

Cụ chủ thớt định tung hỏa mù anh em đấy à????
Xe cụ là xe gì thì anh em mới bốc thuốc được chứ, máy xăng thì có thể do xăng, máy dầu thì có thể do bu-gi sấy .........

peroxide

Xe buýt
Nhà cháu cũng bị bệnh này và đã xử lý được (xe phun xăng).
1 Cụ thử đề nổ khi xăng gần đầy bình xem sao.
2 Khi bật chìa khóa điện (xe đời 97 hoặc thấp hơn), bơm xăng xe hoạt động trong vài giây để tạo áp lực xăng trong đường ống.
Cụ chủ thơt thử theo cách sau nhé: Lên xe bật tắt chìa khóa 2 lần mỗi lần cách nhau 20s.
Nếu xe nổ ngon, thì tại bơm xăng (nhà cháu "phán" dựa trên kn đối với xe của nhà cháu thôi nhé, kô phải xe nhà các cụ), ống dẫn xăng bị mất áp. Có thể là do bơm yếu nhưng nếu cụ phóng trên 80km/h mà máy kô lật khật thì đó là bệnh của cái check van trên đầu bơm xăng cụ tham khảo "cụ" gúc denso fuel pump diagram. Check van này cũng đóng vai trò giữ áp trên đường ống bơm xăng.
Nhà cháu cũng muốn nói thêm nhưng sợ các cụ khác đá *** nên chỉ dám "giúp" cụ thế thôi ạ.
Nếu nhà cháu dự đúng cụ nhớ vodka nhé..

Taihoatu

Xe lăn
Chẳng biết bác chạy xe gì thì tư vấn vào mắt :21:
Em xin lỗi các cụ ạ vì không nói xe gì, xe em là xe Lac đời 2004. Bật khóa điện em vẫn nghe được tiếng bơm xăng bơm lên, cũng không phải ắc qui vì ắc qui em mới thay (với lại em vẫn đề nổ được - nhưng nó nghẹt nghẹt vòng tua không ổn định). Bugi em thay từ tháng 3 và cứ để thế chạy chưa tháo ra vệ sinh lần nào (em đang nghĩ cái này). Còn cái bù ga thì em thấy khi bật điều hòa vòng tua vẫn nâng lên một tí rồi mới hạ, khi để nổ vòng tua vẫn lên gần 2000 rồi mới hạ - thì em ko biết có phải tại nó không. Tối qua lo quá em lại sang bãi xe nhưng đề phát được luôn. em chỉ sợ nhất lúc về quê mà tèo thì chết - tại vì từ đó ra chỗ có thể sửa xe được cũng gần 40km. Rất cảm ơn các cụ đã góp ý cho em. T7 này em đi vệ sinh lại cái bugi xem thế nào.

Em xin lỗi các cụ ạ vì không nói xe gì, xe em là xe Lac đời 2004. Bật khóa điện em vẫn nghe được tiếng bơm xăng bơm lên, cũng không phải ắc qui vì ắc qui em mới thay (với lại em vẫn đề nổ được - nhưng nó nghẹt nghẹt vòng tua không ổn định). Bugi em thay từ tháng 3 và cứ để thế chạy chưa tháo ra vệ sinh lần nào (em đang nghĩ cái này). Còn cái bù ga thì em thấy khi bật điều hòa vòng tua vẫn nâng lên một tí rồi mới hạ, khi để nổ vòng tua vẫn lên gần 2000 rồi mới hạ - thì em ko biết có phải tại nó không. Tối qua lo quá em lại sang bãi xe nhưng đề phát được luôn. em chỉ sợ nhất lúc về quê mà tèo thì chết - tại vì từ đó ra chỗ có thể sửa xe được cũng gần 40km. Rất cảm ơn các cụ đã góp ý cho em. T7 này em đi vệ sinh lại cái bugi xem thế nào.
Xe cụ có thể có 3 bệnh: 1 là do bơm xăng, cụ ra kêu thợ kiểm tra áp suất xem có đủ ít nhất là 3kg/cm2 không, lọc xăng bẩn cũng gây bệnh thế này. 2: Van 3không tải bẩn, nó mở không đủ rộng để có galanty, 3: kênh su-pap hoặc giàn con đội bị bó cứng (Do dầu bẩn hoặc cao tuổi), xe cụ mùa này nên dùng dầu loãng một chút khoảng từ 15W ~ 20W là vừa thì con đội su-pap sẽ làm việc ngon hơn.

Taihoatu

Xe lăn
Xe cụ có thể có 3 bệnh: 1 là do bơm xăng, cụ ra kêu thợ kiểm tra áp suất xem có đủ ít nhất là 3kg/cm2 không, lọc xăng bẩn cũng gây bệnh thế này. 2: Van 3không tải bẩn, nó mở không đủ rộng để có galanty, 3: kênh su-pap hoặc giàn con đội bị bó cứng (Do dầu bẩn hoặc cao tuổi), xe cụ mùa này nên dùng dầu loãng một chút khoảng từ 15W ~ 20W là vừa thì con đội su-pap sẽ làm việc ngon hơn.
Cụ cho em hỏi với, nếu bị kênh su páp hoặc giàn con đội bị bó cứng thì phải xử lý thế nào ạ ( vì khi mới nổ máy lật nắp capo lên em có nghe tiếng gõ cơ khí phía trong (chỉ một tí thôi rồi hết)

Cụ cho em hỏi với, nếu bị kênh su páp hoặc giàn con đội bị bó cứng thì phải xử lý thế nào ạ ( vì khi mới nổ máy lật nắp capo lên em có nghe tiếng gõ cơ khí phía trong (chỉ một tí thôi rồi hết)
Tùy nức độ nặng hay nhẹ mà có cách xử khác nhau, nhẹ thì thay dầu loãng như em đã nói ở trên, nặng thì phải tháo vệ sinh rồi thay những con nào bị hỏng, xe cụ có 16 con đới!!!! Đó là con đội, còn sup-pap thì chỉ có dỡ mặt máy ra rà lại thôi. Cụ cứ kiểm tra áp suất bơm xăng và thay nhớt loại loãng thử xem thế nào đã.

Taihoatu

Xe lăn
Vâng, em cảm ơn cụ nhiều, T7 này em đi xử lý luôn thể

Taihoatu

Xe lăn
Báo cáo các cụ em đã phát hiện được bệnh của vợ 2 là do lọc gió bẩn quá, trong bầu toàn lá cây phượng vĩ (ko biết làm sao nó chui vào được. Em đã vệ sinh lại bầu lọc sạch sẽ, thay cái lọc mới, tiện thế dùng PR7 xịt rửa van không tải, vệ sinh lại 4 quả bugi. Em lên đề 1 phát ăn ngay. nghe máy nổ lại nhẹ nhàng nữa chứ, êm hơn hẳn so với ngày thường. cảm ơn các cụ nhé. Em đang có ý định hôm nào nghỉ một ngày đánh xuống nhà máy dưới thanh trì bảo dưỡng một quả. xin các cụ chỉ giáo Bảo dưỡng ở tầm 6 vạn thì làm những gì, thay những gì? vì em gà quá, thợ bảo thay gì thì thường là em đồng ý thay luôn.

hatatthanh2008

Xe buýt
xe em cũng bị thế, làm các kiểu rồi, mai em ktra nốt cái acquy xem thế nào.
Hoang mang quá