[TNGT] Lại những vụ bẫy bẩn và những vụ tai nạn đáng tiếc

An Dong

Xe điện
[FONT=&quot]Vụ bẫy thứ nhất:
Các Cụ đi từ Lê Duẩn rẽ phải ra Trần Nhân Tông (KS Nikko) cẩn thận khi đèn đỏ được phép rẽ phải. Hiện tại có 2 xxx đứng ở phía Trần Nhân Tông đợi có Cụ nào rẽ phải mà sai làn thì nhảy ra tóm ạ (ảnh này cháu chụp từ Cafe Mai).[/FONT]
[FONT=&quot]

[/FONT]​
[FONT=&quot] [/FONT]​
[FONT=&quot]Vụ bẫy bẩn thứ 2 (vụ này được coi như ăn cướp)
Tối này cháu vừa về từ SG, đang bực mình vì sorry airlines sẵn lúc ra gặp ngay một cảnh không thể chiu nổi. Số là khu vực đón xe có 3 làn (1. Làn trong cùng ưu tiên miễn bàn, làn Taxi và làn dành cho đón khách thường.). Lúc cháu xuống là 22h00 rồi, đi cùng anh bạn có người ra đón. Lái xe chẳng may đi vào làn Taxi (một phần chủ quan, một phần vì tương đối đông nên dễ bị lỡ trớn vào đi vào đó).
Đoạn giữa khu vực chờ có 2 chú xxx trẻ chờ sẵn. Chào - hỏi giấy - mang giấy vào trong phòng (rất kín). Cháu đợi được lái xe người bạn ra hóng hớt thì thấy bảo là anh đi vào đường cấm, để giấy tờ lại mai lên công an Phủ Lỗ, nộp phạt từ 800-1200. Cuối cùng thì chung chi là 300 K. Theo cháu, ở đây, rõ ràng người lái đã đi vào làn đường do taxi mua từ HK, nhưng cái cách chờ người ta ra giữa đường để phạt bẩn thì thực sự bẩn hết chỗ nói. Cháu tự nhiên nhìn thấy trên cột có số ĐT của công an đồn Cảng QT Nội Bài mà mấy xxx kia lại lấy đồn Phủ Lỗ ra để dọa người ta thì đúng là hành động không đẹp rồi.
Cháu định làm mấy phát picts nhưng cái điện thoại của cháu không cho phép làm điều đó. Các cụ đi đón người thì để ý chỗ này nhé.

Tai nạn 1 (qua rồi)
Mấy em ghét hôn *** một anh Camry trên đường Pháp Vân - Cầu Rẽ (hướng PV). Xe đi cắn nhau quá, đường Pháp Vân đang sửa nhiều, cháu Cam phanh không kịp vậy là cho mấy em sau ngửi khói luôn. Các Cụ đi nhớ giữ đúng tốc độ nhé, đừng áp sát quá nguy hiểm.[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]​
[FONT=&quot]Tai nạn 2 (trên đường cháu đi từ Nội Bài về HN tối nay)
Xe Taxi Airport phang một cháu Jupiter nằm giữa ngã tư đầu tiên từ Nội Bài về HN. Cả hai xế đều không thấy đâu, xe vất chỏng trơ giữa đường. [/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]​
[FONT=&quot]Các Cụ đi qua khu vực này cẩn thận vì đèn đóm rất kém, mập mờ thế rất dễ gây tai nạn đấy ạ.
Cuối cùng chúc các cụ có kỳ nghỉ Noel vui vẻ và an lành.[/FONT]

FujiS5200

Xe điện
Chửi bọn xxx giao thông ăn bẩn thì có mà chửi cả ngày không hết, bác ơi. Chúng nó chỉ nghĩ đến việc vơ vét được tiền càng nhiều càng tốt thôi và cũng quên luôn rồi cái nhiệm vụ chính là hướng dẫn, điều khiển giao thông. Từ lâu rồi em coi bọn này như D.O.G (tiếng Việt gọi là chó - chó vàng).

ththang

Xe lăn
Một ngày vi hành của cụ mang tính thời sự rất cao về công tác an toàn giao thông. Nhưng em chưa thấy phóng sự nào trong SG cả, mong cụ lần sau đi công tác sẽ mang hình ảnh khác HN về an toàn giao thông.

Vuvit

Xe tăng
Hichic,,, Thôi thì phải sống chung với lũ, lúc nào đen thì đành chịu^:)^

volga1990

Xe tăng
Bọn xxx bây giờ nó cố vào nghanhf không phải vì suy nghĩ đem lại yên bình cho xh, bọn nó vào ngành với suy nghĩ cá kiếm càng nhiều càng tốt, thằng nào cũng vậy, thế cho nên chúng nó chỉ dình để bắt lỗi kiếm xiền cũng không có gì là lại cả, vậy nên cứ cố gắng tránh lỗi càng nhiều càng tốt các cụ ạ.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Vụ thứ nhất theo em k phải bẫy bẩn, mình tham gia Giao thông ở HN thì phải để ý và tuân thủ làn đường và biển báo, nếu mình đi đúng mà bị chặn thì mới là bẩn đc :D

haivanphe

Xe container
Chửi, chửi nữa, chửi mãi cũng chả thay đổi gì đâu. Cả hệ thống sai mà vẫn ra rả là tốt đẹp, là ưu việt.

Website
www.facebook.com
Vụ thứ nhất theo em k phải bẫy bẩn, mình tham gia Giao thông ở HN thì phải để ý và tuân thủ làn đường và biển báo, nếu mình đi đúng mà bị chặn thì mới là bẩn đc :D
Ý cụ giống ý em. Em gặp quả này ở ngã 3 Trần Nhân Tông - Lê Duẩn mà ko dám lấn vạch đây này.:D

[youtube]d6qVwBXMook[/youtube]

laceti.se

Xe buýt
Em rất phục phong cách của cụ Bụp!

evolym

Xe đạp
Ý cụ giống ý em. Em gặp quả này ở ngã 3 Trần Nhân Tông - Lê Duẩn mà ko dám lấn vạch đây này.:D
Like cụ cực mạnh!
Thanh niên lái con xe đằng trước có vẻ khệnh khạng nhể! Cứ như là người có xe hơi riêng á! :-|

Nấm mỡ

Xe điện
Lão Bụp phạm luật dồi, có chờ thằng kia giải phóng làn rẽ thì cũng không được dừng chờ trên vạch cấm dừng :D
Thế là nó sai làm miềng sai theo ló :))

New_Carens

Xe điện
Chửi bọn xxx giao thông ăn bẩn thì có mà chửi cả ngày không hết, bác ơi. Chúng nó chỉ nghĩ đến việc vơ vét được tiền càng nhiều càng tốt thôi và cũng quên luôn rồi cái nhiệm vụ chính là hướng dẫn, điều khiển giao thông. Từ lâu rồi em coi bọn này như D.O.G (tiếng Việt gọi là chó - chó vàng).
Cụ ăn nói cẩn thận, đừng xúc phạm đàn chó nhà em!

Website
www.facebook.com
Lão Bụp phạm luật dồi, có chờ thằng kia giải phóng làn rẽ thì cũng không được dừng chờ trên vạch cấm dừng :D
Thế là nó sai làm miềng sai theo ló :))
Em là bất khả kháng mừ.:D

Lúc ấy Gấu cứ giục lách sang bên trái mà đi, nhưng em ko nghe.:D

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
h

[youtube]d6qVwBXMook[/youtube]
Lậy cụ, đúng là cụ đã đắc đạo, cụ tu ở chợ ^:)^ ^:)^ ^:)^

Cách của cụ em không theo được vì em là người phàm.
Tuân thủ luật pháp là tốt, là rất đáng theo, nhưng còn phải tùy vào hoàn cảnh cụ thể.

Em còn nhớ hồi trước ở VN ra cái luật hay nghị định mả *** gì, sáng hôm sau cứ xe máy lấn vạch đèn đỏ là bị tóm. Cái luật của mình nó không có tác dụng tạo ra hành lang cho người ta tuân thủ mà chỉ nhăm nhăm chặt chân những thằng lấn vạch - bất nhẫn - vô nhân quá.
Nói đi thì cũng nói lại, vì dân mình củ chuối chấm muối nên toàn phải AQ với nhau "quan tham - dân gian". Thôi em xin tốp lại ở đây vì em lại sa đà vào câu chuyện con gà-quả trứng.

Kính cụ!

Camry_so1bacson

Xe máy
công an việt nam lởm quá đi mất,chỉ trông chờ xem lừa đc ai không

pitbeo

Xe hơi
[FONT=&quot]Vụ bẫy bẩn thứ 2 (vụ này được coi như ăn cướp)
Tối này cháu vừa về từ SG, đang bực mình vì sorry airlines sẵn lúc ra gặp ngay một cảnh không thể chiu nổi. Số là khu vực đón xe có 3 làn (1. Làn trong cùng ưu tiên miễn bàn, làn Taxi và làn dành cho đón khách thường.). Lúc cháu xuống là 22h00 rồi, đi cùng anh bạn có người ra đón. Lái xe chẳng may đi vào làn Taxi (một phần chủ quan, một phần vì tương đối đông nên dễ bị lỡ trớn vào đi vào đó).
Đoạn giữa khu vực chờ có 2 chú xxx trẻ chờ sẵn. Chào - hỏi giấy - mang giấy vào trong phòng (rất kín). Cháu đợi được lái xe người bạn ra hóng hớt thì thấy bảo là anh đi vào đường cấm, để giấy tờ lại mai lên công an Phủ Lỗ, nộp phạt từ 800-1200. Cuối cùng thì chung chi là 300 K. Theo cháu, ở đây, rõ ràng người lái đã đi vào làn đường do taxi mua từ HK, nhưng cái cách chờ người ta ra giữa đường để phạt bẩn thì thực sự bẩn hết chỗ nói. Cháu tự nhiên nhìn thấy trên cột có số ĐT của công an đồn Cảng QT Nội Bài mà mấy xxx kia lại lấy đồn Phủ Lỗ ra để dọa người ta thì đúng là hành động không đẹp rồi.
Cháu định làm mấy phát picts nhưng cái điện thoại của cháu không cho phép làm điều đó. Các cụ đi đón người thì để ý chỗ này nhé.
[/FONT]
cụ cho em hỏi cái vụ này là thế nào thế??? tối nay em phải ra sân bay, mà đọc ko hiểu cái đoạn đón xe có 3 làn là ở đoạn nào. cụ chỉ dẫn cụ thể hộ em với, để em còn tránh ạ. vod cụ.