Ga ra Nhật Việt

FOCUS-1

Xe tăng
Bác nào đã làm bảo hiểm ở ga ra ô tô Nhật Việt - 231B Nguyễn Trãi cho em xin chút kinh nghiệm. Thủ tục có dễ dàng không? Mức độ phục vụ, độ nhiệt tình? Cảm ơn các bác. :-bd

JamesB

Xe buýt
Chắc là bac được bên Bảo Hiểm PVI chỉ định vào làm phải không?
Em chưa làm chỗ đó bao giờ nhưng em dị ứng với cái tên Việt - Nhật lắm bác ah.

Elec

Xe buýt
PVI hay chỉ ra đấy nhưng làm chỗ đấy siêu lởm bác ah. Sơn bạc màu nhanh lắm mà thợ làm ẩu kinh người.

nguyen_kia

Xe điện
Chỗ này hồi trc em có làm theo BH Pjico rồi. Chỗ này có ưu điểm là rộng rãi, quản lý thợ chặt chẽ (trc giờ ra khỏi xưởng là bác bảo vệ sờ nắn từng anh thợ 1, e ít thấy ga ra nào làm thế, tối ko cho thợ ngủ trong ga ra). Hồi em làm là sơn, trang thiết bị ổn, nhưng có lẽ loại sơn ko chuẩn (chắc của TQ) nên sơn nhanh xuống. Tuy nhiên hồi đó có 1 ông quản lý rất chuối, nên cách sau 1 thang quay lại làm lần nữa thì đã đc thay bằng 1 cậu khác trẻ trung hơn và có vẻ làm ăn có trách nhiệm hơn( cậu ý chia sẻ là thgian vừa rồi ga ra làm ăn chán qua nên sếp điều về). E chỉ biết có vậy, chắc làm tốt ở các ga ra ngoài chất lượng của ga ra thì bản thân chủ xe cũng phải quan tâm, giám sát càng kỹ thì mới mong ngon đc (mà cái này ko phải chủ xe nào cũng có đk và thgian ở suốt tại ga ra đc).

anhtho

Xe ngựa
Nó có liên quan gì với mấy cửa hàng sửa xe máy Nhật Việt không các cụ?

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Nó có liên quan gì với mấy cửa hàng sửa xe máy Nhật Việt không các cụ?
em không biết ,nhưng nếu như Có thì té khẩn cấp .bọn này có tiếng tráo đồ ,bịp khách ( xe máy thôi nhá oto thì em ko rõ hihi)

5 STAR_CAR_CARE

Xe tải
Số 1 Đào Duy Anh, Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.glasweld.com.vn
Nhiều tai tiếng quá nhỉ, mình mua bảo hiểm thì cũng được chọn gara đảm bảo chất lượng để còn đắp sơn lên xe mình chứ, không có nó trát bùn nên mình cũng phải chịu à?

5 STAR_CAR_CARE

Xe tải
Số 1 Đào Duy Anh, Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.glasweld.com.vn
Nếu bảo hiểm nào làm ăn vớ vẩn em nghĩ các cụ cứ tẩy chay đừng mua bảo hiểm của hãng đó nữa là hay nhất. Tiền đóng bảo hiểm thì tính không thiếu 1 xu nhưng lại đem xe của khách đến cơ sở làm ăn mất uy tín thì tốt nhất lần sau chọn hãng bảo hiểm khác. Có như vậy cả bảo hiểm lẫn gara sẽ phải làm ăn có trách nhiệm, chất lượng tốt nhất cho khách hàng của chính mình.

phongvvv

Xe tải
Tình trạng chung thôi cụ ơi. Bản thân khi mở Gara, nếu mục đích là bắt tay với bảo hiểm thì 100% đều làm rất ẩu vì trông chờ vào phần báo giá cao sau đó chia chác với Bảo hiểm rồi, hai nữa là nắm được chủ xe bị bắt buộc bị chỉ định vào rồi nên tận thu đến mức tối đa để bù phần hoa hồng bằng cách làm ẩu, ăn bớt công đoạn, vật tư rẻ tiền...v.v..
Tốt nhất nếu phải vào thì cụ nên tìm hiểu mình cần sửa chữa gì, công đoạn thế nào, có những bước gì...Sau đó ngồi đó ốp thợ nó làm thì mới đỡ được phần nào làm ẩu thôi ạ. Kinh nghiệm xương máu của em ngày xưa làm Bảo hiểm bên PICO ở gara đường Lê Văn Lương, nó còn không lắp giắc đèn gầm và bơm nước rửa kính vào xe em. Đến khi kêu quá thằng Bảo hiểm lần sau chỉ ra cái Gara ở đường Láng thì sau khi sơn đuôi xe xong, mắt em kèm nhèm còn nhìn rõ hai màu sơn khác nhau chứ đừng nói là thợ. Vậy mà vẫn phải ngậm ngùi lấy xe đấy cụ ợ... Câu chuyện muôn thuở rồi, chỉ có cách đứng đấy nhòm cần thì làm um ngay lúc đó mới hạn chế được phần nào ạ
Chúc cụ sửa xe ưng ý nhé

nguyen_kia

Xe điện
Tình trạng chung thôi cụ ơi. Bản thân khi mở Gara, nếu mục đích là bắt tay với bảo hiểm thì 100% đều làm rất ẩu vì trông chờ vào phần báo giá cao sau đó chia chác với Bảo hiểm rồi, hai nữa là nắm được chủ xe bị bắt buộc bị chỉ định vào rồi nên tận thu đến mức tối đa để bù phần hoa hồng bằng cách làm ẩu, ăn bớt công đoạn, vật tư rẻ tiền...v.v..
Tốt nhất nếu phải vào thì cụ nên tìm hiểu mình cần sửa chữa gì, công đoạn thế nào, có những bước gì...Sau đó ngồi đó ốp thợ nó làm thì mới đỡ được phần nào làm ẩu thôi ạ. Kinh nghiệm xương máu của em ngày xưa làm Bảo hiểm bên PICO ở gara đường Lê Văn Lương, nó còn không lắp giắc đèn gầm và bơm nước rửa kính vào xe em. Đến khi kêu quá thằng Bảo hiểm lần sau chỉ ra cái Gara ở đường Láng thì sau khi sơn đuôi xe xong, mắt em kèm nhèm còn nhìn rõ hai màu sơn khác nhau chứ đừng nói là thợ. Vậy mà vẫn phải ngậm ngùi lấy xe đấy cụ ợ... Câu chuyện muôn thuở rồi, chỉ có cách đứng đấy nhòm cần thì làm um ngay lúc đó mới hạn chế được phần nào ạ
Chúc cụ sửa xe ưng ý nhé
Quá đúng cụ ạ! Mua BH thì cũng đành chấp nhận vậy thôi. Muốn tốt nhất có thể thì cứ kè kè ở ga ra. Chứ chuyện sơn thì dân ngoai đạo như ae ta, bỏ bớt các công đoạn phía trc, lúc lấy xe thì sơn cơ bản là chả sao cả, phát hiện ra cũng phải tầm 3-6 tháng. Đến ko qua BH mà ko trực tiếp thi thợ vẫn cup như thường mà.

pick-up

Xe buýt
Chắc là bac được bên Bảo Hiểm PVI chỉ định vào làm phải không?
Em chưa làm chỗ đó bao giờ nhưng em dị ứng với cái tên Việt - Nhật lắm bác ah.
Em cũng mua bảo hiểm PVI em cũng làm ở đấy 1 lần và chắc chẳng có lần thứ 2 .Nói chung là em ạ cái gara đấy rồi ạx-(