+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 13

Đề mục: Các cụ đã dùng thử Google Maps tìm đường đi ở Hà nội?

Mua xe ngày
    23-08-2010
    Thường ở
    Cạnh nhà bác 10
    Động cơ OF
    30 mã lực

Mặc định Các cụ đã dùng thử Google Maps tìm đường đi ở Hà nội?

Em ở Hà nội từ bé nhưng nói thật các cụ otofun là cái khoản đường xá là em cũng không thuộc lắm vì bản tính lười đi lại. Em chỉ thuộc loanh quanh khu mình ở!

Mỗi lần lên xe ở HN mà em chưa thuộc đường là em cũng hay bị thụ động. Rất không tốt khi lái xe. Nhưng từ khi có sự trợ giúp của anh Google Maps em thấy tự tin hơn hẳn mỗi khi lên đường. Hiện em đã tạo cho mình 1 thói quen khi đến 1 địa điểm mới. Tìm đường trên Google Maps trước khi khởi hành. Một vài kinh nghiệm dùng Google Maps chia sẻ với các cụ:

1. Google Maps cung cấp bản đồ Hà nội tương đối đầy đủ tên các tuyến phố
    2. Nhiều phố nhỏ, đường tắt, đường mới mở chưa cập nhật đầy đủ
    3. Tìm đường đi Xuất phát - Đích đến gần chính xác (vẫn có chỗ còn sai do điểm 2)
    4. Hiện chỉ tìm đường cho 4b

Em thấy chỉ dùng Google Maps thì chưa đủ mà phải kết hợp với kiến thức đường phố của chính bản thân thì luôn có 1 lộ trình đi rất hợp lý, tiết kiệm thời gian + money.

Mời các cụ cùng chia sẻ kinh nghiệm dùng công cụ miễn phí Google Maps này!

http://maps.google.com/
    ‎"People rarely succeed unless they have fun in what they are doing."

Mua xe ngày
    15-11-2008
    Động cơ OF
    79 mã lực

Thưa cụ là thằng Google Maps Free này chỉ cập nhật 6 tháng 1 lần thôi ợ (nói đúng là dữ liệu cũ của 6 tháng trước thì nó up lên) đời nào nó cho cụ free dữ liệu new
    Nên cụ đừng quá tin vào nó mà có ngày teo đấy.
    (Một vài k/n xin chia sẻ cùng cụ)
    Sợ thì ở nhà ... với vợ cụ Chưa đăng ký nhỉ!!!

Mua xe ngày
    17-09-2009
    Động cơ OF
    46 mã lực

Nhưng nhìn trên bản đồ có biết đườgn nào 1 chiều, đưòng nào cấm oto ko Cụ ơi?

Mua xe ngày
    04-06-2008
    Động cơ OF
    51 mã lực

Trích dẫn sapthanh4banh viết Nghía cột cây số
    Nhưng nhìn trên bản đồ có biết đườgn nào 1 chiều, đưòng nào cấm oto ko Cụ ơi?
    Một số phố có cụ ah! Nhưng với tốc độ ra văn bản, thay đổi và hủy thì Google cũng chịu không cập nhật kịp đâu cụ vì thông tin cập nhật là do người sử dụng tự Update!

Mình sống giữa Hà Nội, đọc báo suốt ngày còn chẳng biết hết nữa là Google!

Mua xe ngày
    23-08-2010
    Thường ở
    Cạnh nhà bác 10
    Động cơ OF
    30 mã lực

Trích dẫn trungnn viết Nghía cột cây số
    Một số phố có cụ ah! Nhưng với tốc độ ra văn bản, thay đổi và hủy thì Google cũng chịu không cập nhật kịp đâu cụ vì thông tin cập nhật là do người sử dụng tự Update!

Mình sống giữa Hà Nội, đọc báo suốt ngày còn chẳng biết hết nữa là Google!
    Trên Google Maps nhiều tuyến đường chỉ rất rõ 1 chiều. Google Maps hiện tại update hơi chậm, phụ thuộc vào Google. Với Google Mapmaker, Người dùng có thể tự update thông tin, người khác sẽ review xem thông tin có đúng không. Cái này nó gọi là Peer Review. Nói chung, Google Mapmaker sẽ update nhanh hơn bởi cộng đồng người sử dung.

Cụ có thể vào Google Mapmaker tại đia chỉ: http://www.google.com/mapmaker. Em thấy thông tin update khá nhanh các tuyến đường mới. Đây là 1 công cụ rất hữu ích cho lái xe.
    ‎"People rarely succeed unless they have fun in what they are doing."

Mua xe ngày
    14-11-2010
    Thường ở
    Ngôi nhà nhỏ nhắn,xinh xắn..
    Động cơ OF
    28 mã lực

Trích dẫn mitstock viết Nghía cột cây số
    Trên Google Maps nhiều tuyến đường chỉ rất rõ 1 chiều. Google Maps hiện tại update hơi chậm, phụ thuộc vào Google. Với Google Mapmaker, Người dùng có thể tự update thông tin, người khác sẽ review xem thông tin có đúng không. Cái này nó gọi là Peer Review. Nói chung, Google Mapmaker sẽ update nhanh hơn bởi cộng đồng người sử dung.

Cụ có thể vào Google Mapmaker tại đia chỉ: http://www.google.com/mapmaker. Em thấy thông tin update khá nhanh các tuyến đường mới. Đây là 1 công cụ rất hữu ích cho lái xe.
    bài của kụ có map chuẩn nhất,voite cho kụ.
    Biển báo,đèn tín hiệu,vạch kẻ đường...lờ mờ,được giấu kín là một công kụ kiếm xèng đắc lực cho xxx!

Mua xe ngày
    28-01-2009
    Thường ở
    Đường Láng
    Động cơ OF
    54 mã lực

Cụ thể hoá ở đây mà:
    www.vietbando.com.vn

Mua xe ngày
    26-03-2009
    Thường ở
    bụi chuối cạnh Lò gạch
    Động cơ OF
    41 mã lực

Hôm em đi xuống Lĩnh Nam, dùng google chỉ đường, nó toàn chỉ dẫn đi xuống ruộng rau muống thôi

Mua xe ngày
    27-12-2009
    Động cơ OF
    31 mã lực

E mới sắm cái GPS của Vietmap, cũng tạm ổn đặc biệt đi các thành phố mình không quen thì rất tiện. Thậm chí ngay tại Hà nội nhiều phố e cũng không đến bao giờ nên không biết, bây giờ cứ bật GPS lên là ok.

Mua xe ngày
    30-10-2009
    Thường ở
    OF Hà Nam
    Động cơ OF
    162 mã lực

Dưng cụ cũng phải xem các đường khác cũng dẫn đến điểm đến của cụ nữa. Đề phòng đường cấm hoặc tắc đường.
    [URL="http://www.otofun.net/threads/300134"]SID_IQSAC - Chuyên đồ da Handmade[/URL]

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối