Lacetti ex liên doanh bị lịm ga, vọt ga, cà giật, giật khục - Giúp em

bvc

Xe tăng
Từ khi chạy em Lac ex liên doanh này được 1 năm rưỡi rồi, hồi mới cũng đã bị hiện tượng lịm ga, vù ga, cà giật, giật khục này rồi, em có đưa vào GM bắt bệnh thì em nó lại sợ khi gặp thợ ở đây, đi một thời gian rồi không thấy bị lại nữa, nhưng thỉnh thoảng lại bị một vài lần như vậy,
Tối hôm qua em đi từ Bờ hồ về đến Đền lừ thì hiện tượng bị lịm ga, vù ga, cà giật, giật khục lại xảy ra liên tục trên quảng đường khoảng 7km.

Bực quá các cụ ạ, em mô tả như thế này cho các cụ hình dung ra dễ hơn: Đang đi chân ga nhẹ nhàng thì nó lịm ga ghìm máy lại khoảng 30s-1p rồi sau đó vù ga lên và xe có hiện tượng giật khục, cà giật cũng khoảng 30s-1p rồi hết, đi một quãng lại lặp lại hiện tượng như vậy. Như bị ma làm ấy, sáng nay lấy xe đi thì lại hết hiện tượng này.

Các cụ xem giúp em hiện tượng như vậy là bị làm sao và cách khắc phục với

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
trời lạnh nó hắt hơi sổ mũi tý thôi. Cụ thử dừng xe lại đạp ga lên khoảng 3000rmp trong 1, 2 phút xem thế nào. Có thể do kẹt bướm, đóng mở ko đều nên bị thế!
Lúc cà giật cụ để em nó chạy theo đà, đừng đạp ga nữa.

peroxide

Xe buýt
cụ lên cao tốc phóng thử 40,50,60,70km/h xem có bị kô. Nếu bị thì vệ sinh béc phun, thay lọc xăng, kiểm tra bơm xăng.
nếu kô bị thì cụ vệ sinh bướm ga, cục bù ga

tony.nguyen

Xe tải
cụ lên cao tốc phóng thử 40,50,60,70km/h xem có bị kô. Nếu bị thì vệ sinh béc phun, thay lọc xăng, kiểm tra bơm xăng.
nếu kô bị thì cụ vệ sinh bướm ga, cục bù ga

cụ kiểm tra thêm phần buji nữa nhé, nó cũng có thể là hiện tượng bỏ máy đấy, trước con forlaser đời tống nhà em cũng bị như thế, vầo ga ra thay buji hết bệnh đấy ạ

bvc

Xe tăng
trời lạnh nó hắt hơi sổ mũi tý thôi. Cụ thử dừng xe lại đạp ga lên khoảng 3000rmp trong 1, 2 phút xem thế nào. Có thể do kẹt bướm, đóng mở ko đều nên bị thế!
Lúc cà giật cụ để em nó chạy theo đà, đừng đạp ga nữa.
Tks các cụ

Những lúc xảy ra hiện tương này em đã cắt côn vù ga thì không thấy bị làm sao hết, ga vẫn lên, máy vẫn vù ầm ầm. :-o
Cả ngày hôm sau và sáng nay em đi thì lại không bị hện tượng này nữa, em muốn kiểm tra khắc phục mà chưa biết có cụ nào? gara nào? uy tín nhận làm giúp em phát.

civic2010

Xe buýt
lac ex hay bị bệnh hỏng cảm biến bướm ga. nếu còn bảo hành dc thay miễn phí còn hết bảo hành thì hơn 4 triệu. em đã từng chạy con này và bị giống cụ rồi.
tình trạng lúc mới hỏng thấy lịm ga, vào hãng thợ họ lau sạch cổ hút gió rồi đi ga to trên đường cao tốc khoảng vài km thì hết lịm và bảo sửa xong rồi. cứ tưởng không hỏng nữa nhưng thật ra sẽ bị lại nhanh lắm. không còn cách nào khác ngoài thay cảm biến bướm ga đâu.

Liuba

Xe buýt
lac ex hay bị bệnh hỏng cảm biến bướm ga. nếu còn bảo hành dc thay miễn phí còn hết bảo hành thì hơn 4 triệu. em đã từng chạy con này và bị giống cụ rồi.
tình trạng lúc mới hỏng thấy lịm ga, vào hãng thợ họ lau sạch cổ hút gió rồi đi ga to trên đường cao tốc khoảng vài km thì hết lịm và bảo sửa xong rồi. cứ tưởng không hỏng nữa nhưng thật ra sẽ bị lại nhanh lắm. không còn cách nào khác ngoài thay cảm biến bướm ga đâu.
Em nghĩ bác có lý! Vậy cách xử lý đầu tiên là vệ sinh cảm biến, jack cắm và kiểm tra dây nhợ bác chủ thớt ạ.

New_Carens

Xe điện
Từ khi chạy em Lac ex liên doanh này được 1 năm rưỡi rồi, hồi mới cũng đã bị hiện tượng lịm ga, vù ga, cà giật, giật khục này rồi, em có đưa vào GM bắt bệnh thì em nó lại sợ khi gặp thợ ở đây, đi một thời gian rồi không thấy bị lại nữa, nhưng thỉnh thoảng lại bị một vài lần như vậy,
Tối hôm qua em đi từ Bờ hồ về đến Đền lừ thì hiện tượng bị lịm ga, vù ga, cà giật, giật khục lại xảy ra liên tục trên quảng đường khoảng 7km.

Bực quá các cụ ạ, em mô tả như thế này cho các cụ hình dung ra dễ hơn: Đang đi chân ga nhẹ nhàng thì nó lịm ga ghìm máy lại khoảng 30s-1p rồi sau đó vù ga lên và xe có hiện tượng giật khục, cà giật cũng khoảng 30s-1p rồi hết, đi một quãng lại lặp lại hiện tượng như vậy. Như bị ma làm ấy, sáng nay lấy xe đi thì lại hết hiện tượng này.

Cụ đổ phải xăng pha nước rồi!

kukon

Xe tăng
cụ qua gara họ vệ sinh bướm với buzi cho cụ ạ .

salamalicom

Xe đạp
em cũng bị như vậy đang đi lại chùn xuống sau đó nó tự vù lên trong khi chân ga em vẫn giữ nguyên đang tính mang ra thợ

ym9972

Xe buýt
Em lót dép hóng vụ này, xe em cũng Lac Ex mới chạy 1400km

bvc

Xe tăng
em cũng bị như vậy đang đi lại chùn xuống sau đó nó tự vù lên trong khi chân ga em vẫn giữ nguyên đang tính mang ra thợ
Y chang luôn

Em lót dép hóng vụ này, xe em cũng Lac Ex mới chạy 1400km
Xe cụ có bị như vậy không ? Em đã qua cụ @vietvoiz làm vệ sinh rồi mà vẫn bị, đổ A95 có đỡ hơn tý

Các cụ gara chuyên nghiệp tiếp tục tư vấn cho em nên làm cái gì? kiểm tra cái gì?thay thế cái gì?...với

bvc

Xe tăng
Y chang luôn

Xe cụ có bị như vậy không ? Em đã qua cụ @vietvoiz làm vệ sinh rồi mà vẫn bị, đổ A95 có đỡ hơn tý

Các cụ gara chuyên nghiệp tiếp tục tư vấn cho em nên làm cái gì? kiểm tra cái gì?thay thế cái gì?...với
Sắp tới chuyển cho vợ cả tập lái mà bị tình trạng như thế này bực quá, mình thì quen rồi, còn người mới tập lái thì là vấn đề lớn rồi.

Cụ @hardtop nghiên cứu cho em phát

Liuba

Xe buýt
Em đoán mò tý: Thử bằng cách chạy ko bật điều hòa xem có còn bị hiện tượng trên ko? Nếu hết bệnh thì chắc là do bù ga điều hòa ko ổn, nên khi relay tự động bật và ngắt lốc lạnh gây nên hiện tượng ga ko đều.

LAC hay bị bệnhn ày lắm, em dự là ó đi cái bộ họng hút điện tử òi!!!! Giờ nó đang bị như thế mà cụ qua háng thì chắc chắn là bắt ra bệnh ngay thôi.

bvc

Xe tăng
LAC hay bị bệnhn ày lắm, em dự là ó đi cái bộ họng hút điện tử òi!!!! Giờ nó đang bị như thế mà cụ qua háng thì chắc chắn là bắt ra bệnh ngay thôi.
Cái này không phải lúc nào cũng bị, thỉnh thoảng mới bị, có khi 1-2 ngày không bị, em cũng vào hãng rồi, khi đó thì hết không bị nữa thế mới bực,

Theo bác thì nên bảo hãng kiểm tra cái gì hay là em qua bác kiểm tra có được không (Đằng nào xe em cũng hết bảo hành rồi)

bvc

Xe tăng
Em đoán mò tý: Thử bằng cách chạy ko bật điều hòa xem có còn bị hiện tượng trên ko? Nếu hết bệnh thì chắc là do bù ga điều hòa ko ổn, nên khi relay tự động bật và ngắt lốc lạnh gây nên hiện tượng ga ko đều.
Sau hơn 1 tháng em để ý thì phát hiện ra: Cứ tắt điều hòa đi thì không bị nữa, bật điều hòa lên một lúc là bị lại đúng hiện tượng này.

Các cụ khuyên em nên làm kiểm tra cái gì trước, cái gì sau?

Chỉnh sửa cuối:

sharkvn

Xe máy
kiểu này như bị nhiễm điện bộ điều hòa ấy nhỉ ;)). bác kiểm tra điện của xe xem thế nào