+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 17

Đề mục: Hỏi thủ tục xin cấp lại đăng ký xe bị mất

Mua xe ngày
    10-11-2010
    Thường ở
    Cầu Giấy - HN
    Động cơ OF
    25 mã lực

Mặc định Hỏi thủ tục xin cấp lại đăng ký xe bị mất

Bị mất đăng ký xe máy, các cụ tư vấn giúp cháu thủ tục xin cấp lại đăng ký xe máy với ạ...

Mua xe ngày
    23-09-2010
    Thường ở
    Nhà nghỉ hoặc khách sạn nào đó.
    Động cơ OF
    54 mã lực

cụ làm đơn trình báo lấy dấu của CA phường hoặc quận,sau đó mang ra phòng CSGT nộp,kèm theo 1 lá đơn xin cấp lại đăng ký,lý do tại sao.....em chỉ biết như vậy
    Chưa đăng ký Chưa đăng ký:Chưa đăng ký

Mua xe ngày
    13-01-2009
    Thường ở
    44/75 Giải Phóng - Hai Bà Trưng - Hà Nội
    Động cơ OF
    42 mã lực

Trích dẫn depzachc14 viết Nghía cột cây số
    Bị mất đăng ký xe máy, các cụ tư vấn giúp cháu thủ tục xin cấp lại đăng ký xe máy với ạ...
    Bác dùng Word căn chỉnh lại mẫu này rồi xác nhận của phường nhé.

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
    Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
    ĐƠN ĐỀ NGHỊ
    CẤP LẠI GIẤY ĐĂNG KÝ XE
    * * *
    Kính gửi: .............................. .............................. .........................
    .............................. .............................. ..........................

Tôi tên: .............................. .............................. .............................. ....................
    Địa chỉ: .............................. .............................. .............................. ...................
    Số CMND: .............................. .................. Cấp ngày: .........../............./............
    Nay tôi làm đơn này đề nghị .............................. .............................. ...................
    cấp lại cho tôi giấy đăng ký xe, biển số: .............................. .............................. ..
    Nhãn hiệu: .............................. ... Màu sơn: .............................. .......
    Số máy:......................... ............ Số khung:........................ .............
    Lý do: .............................. .............................. .............................. .....................
    .............................. .............................. .............................. .............................. ..
    .............................. .............................. .............................. .............................. ..
    Tôi cam kết giấy đăng ký xe bị mất là sự thật, không cầm cố hay bị tạm giữ do vi phạm Luật giao thông. Nếu sai tôi hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luật.
    XÁC NHẬN CỦA ĐỊA PHƯƠNG ....................., ngày ...... tháng ...... năm ..........
    CHỦ PHƯƠNG TIỆN
    (Ký, ghi rõ họ tên, đóng dấu nếu là xe cơ quan)
    Em làm nhà hàng Biển Xanh tại Hạ Long. Bác Chưa đăng ký có đặt ăn uống, hội nghị tại Hạ Long thì ủng hộ em nhé!

Mua xe ngày
    04-08-2010
    Thường ở
    Móc Cống
    Động cơ OF
    56 mã lực

vấn đề xe có chính chủ ko ?
    nếu ko chính chủ thì phải tìm chủ sở hữu chiếc xe nhờ họ làm lại cho.nếu ko quen biết chủ cũ chắc là cũng bị khó khăn đấy

Mua xe ngày
    10-11-2010
    Thường ở
    Cầu Giấy - HN
    Động cơ OF
    25 mã lực

Trích dẫn ngan88 viết Nghía cột cây số
    Bác dùng Word căn chỉnh lại mẫu này rồi xác nhận của phường nhé.

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
    Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
    ĐƠN ĐỀ NGHỊ
    CẤP LẠI GIẤY ĐĂNG KÝ XE
    * * *
    Kính gửi: .............................. .............................. .........................
    .............................. .............................. ..........................

Tôi tên: .............................. .............................. .............................. ....................
    Địa chỉ: .............................. .............................. .............................. ...................
    Số CMND: .............................. .................. Cấp ngày: .........../............./............
    Nay tôi làm đơn này đề nghị .............................. .............................. ...................
    cấp lại cho tôi giấy đăng ký xe, biển số: .............................. .............................. ..
    Nhãn hiệu: .............................. ... Màu sơn: .............................. .......
    Số máy:......................... ............ Số khung:........................ .............
    Lý do: .............................. .............................. .............................. .....................
    Tôi cam kết giấy đăng ký xe bị mất là sự thật, không cầm cố hay bị tạm giữ do vi phạm Luật giao thông. Nếu sai tôi hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luật.
    XÁC NHẬN CỦA ĐỊA PHƯƠNG ....................., ngày ...... tháng ...... năm ..........
    CHỦ PHƯƠNG TIỆN
    (Ký, ghi rõ họ tên, đóng dấu nếu là xe cơ quan)
    Trích dẫn TÔN viết Nghía cột cây số
    vấn đề xe có chính chủ ko ?
    nếu ko chính chủ thì phải tìm chủ sở hữu chiếc xe nhờ họ làm lại cho.nếu ko quen biết chủ cũ chắc là cũng bị khó khăn đấy
    Thanks các cụ rất nhiều, xe nhà cháu chính chủ ạ, nên ra chỗ đăng ký xe làm loáng cái là xong,
    fu` bọn nhặt được nó đòi nhà cháu 1tr ... đi làm lại hết có 70k

Mua xe ngày
    13-01-2009
    Thường ở
    Động cơ OF
    42 mã lực

Thanks các cụ rất nhiều, xe nhà cháu chính chủ ạ, nên ra chỗ đăng ký xe làm loáng cái là xong,
    fu` bọn nhặt được nó đòi nhà cháu 1tr ... đi làm lại hết có 70k
    Em cũng mất ĐK 1 lần rồi. Cụ cẩn thận nếu bọn nhặt được nó biết mình,
    VD: Cụ gửi xe vào siêu thị, bọn nó theo dõi rồi dắt xe ra khỏi bãi. Chìa ĐK xe ra bảo em bị mất vé. Cái giấy ĐK này không giống sim ĐT hay thẻ ATM nên cả cái mới và cũ đều có giá trị sử dụng
    Em làm nhà hàng Biển Xanh tại Hạ Long. Bác Chưa đăng ký có đặt ăn uống, hội nghị tại Hạ Long thì ủng hộ em nhé!

Mua xe ngày
    13-01-2009
    Thường ở
    Động cơ OF
    42 mã lực

Nếu cụ mới cấp lại ĐK xe có bị lấy biển 5 số không ?

Mua xe ngày
    24-09-2010
    Thường ở
    P401 - CC5T - Khu TT đoàn Văn Công BĐ Biên Phòng - Tổ 4 - Văn Quán - Hà Đông ( Ngõ 14
    Động cơ OF
    30 mã lực

em đính chính là nếu xe chính chủ thì chả cần xác nhận của ai hết. mang cái đơn lên nộp thế là có giấy hẹn thôi
    Dây thép cháu ⓪⑨①③⑤⑧⑧⑧④④ ạ ! Cháu ở Văn Quán - Hà Đông ạ!

Mua xe ngày
    10-11-2010
    Thường ở
    Cầu Giấy - HN
    Động cơ OF
    25 mã lực

Em cũng mất ĐK 1 lần rồi. Cụ cẩn thận nếu bọn nhặt được nó biết mình,
    VD: Cụ gửi xe vào siêu thị, bọn nó theo dõi rồi dắt xe ra khỏi bãi. Chìa ĐK xe ra bảo em bị mất vé. Cái giấy ĐK này không giống sim ĐT hay thẻ ATM nên cả cái mới và cũ đều có giá trị sử dụng
    thanks cụ, giờ đi đâu cũng phải cẩn thận hơn ạ ...

Nếu cụ mới cấp lại ĐK xe có bị lấy biển 5 số không ?
    Đăng ký lại vẫn dùng biển cũ ạ, em xin cấp lại biển mới mà không được

Mua xe ngày
    13-01-2009
    Thường ở
    Động cơ OF
    42 mã lực

thanks cụ, giờ đi đâu cũng phải cẩn thận hơn ạ ...

Đăng ký lại vẫn dùng biển cũ ạ, em xin cấp lại biển mới mà không được
    Vâng, theo thông tư mới thì dù mất ĐK hay mất biển mà đang dùng biển 3,4 số thì đổi sang biển 5 số

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối