Hỏi thủ tục xin cấp lại đăng ký xe bị mất

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
cụ làm đơn trình báo lấy dấu của CA phường hoặc quận,sau đó mang ra phòng CSGT nộp,kèm theo 1 lá đơn xin cấp lại đăng ký,lý do tại sao.....em chỉ biết như vậy

Đình Ngàn

Xe buýt
Bị mất đăng ký xe máy, các cụ tư vấn giúp cháu thủ tục xin cấp lại đăng ký xe máy với ạ...
Bác dùng Word căn chỉnh lại mẫu này rồi xác nhận của phường nhé.

[FONT=&quot]CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM[/FONT]
[FONT=&quot]Độc lập - Tự do - Hạnh phúc[/FONT]
[FONT=&quot]ĐƠN ĐỀ NGHỊ [/FONT]
[FONT=&quot]CẤP LẠI GIẤY ĐĂNG KÝ XE[/FONT]
[FONT=&quot]* * *[/FONT]
[FONT=&quot] Kính gửi: ..................................................................................... [/FONT]
[FONT=&quot] ...................................................................................... [/FONT]

[FONT=&quot]Tôi tên: .............................................................................................................. [/FONT]
[FONT=&quot]Địa chỉ: ............................................................................................................. [/FONT]
[FONT=&quot]Số CMND: ................................................ Cấp ngày: .........../............./............ [/FONT]
[FONT=&quot]Nay tôi làm đơn này đề nghị ............................................................................... [/FONT]
[FONT=&quot]cấp lại cho tôi giấy đăng ký xe, biển số: .............................................................. [/FONT]
[FONT=&quot] Nhãn hiệu: ................................. Màu sơn: ..................................... [/FONT]
[FONT=&quot] Số máy:..................................... Số khung:..................................... [/FONT]
[FONT=&quot]Lý do: ............................................................................................................... [/FONT]
[FONT=&quot].......................................................................................................................... [/FONT]
[FONT=&quot].......................................................................................................................... [/FONT]
[FONT=&quot]Tôi cam kết giấy đăng ký xe bị mất là sự thật, không cầm cố hay bị tạm giữ do vi phạm Luật giao thông. Nếu sai tôi hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luật.[/FONT]
[FONT=&quot]XÁC NHẬN CỦA ĐỊA PHƯƠNG[/FONT][FONT=&quot] ....................., ngày ...... tháng ...... năm ..........[/FONT]
[FONT=&quot] CHỦ PHƯƠNG TIỆN [/FONT]
[FONT=&quot](Ký, ghi rõ họ tên, đóng dấu nếu là xe cơ quan)[/FONT]

TÔN

Xe container
vấn đề xe có chính chủ ko ?
nếu ko chính chủ thì phải tìm chủ sở hữu chiếc xe nhờ họ làm lại cho.nếu ko quen biết chủ cũ chắc là cũng bị khó khăn đấy

depzachc14

Xe máy
Website
kienthucviet.vn
Bác dùng Word căn chỉnh lại mẫu này rồi xác nhận của phường nhé.

[FONT=&quot]CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM[/FONT]
[FONT=&quot]Độc lập - Tự do - Hạnh phúc[/FONT]
[FONT=&quot]ĐƠN ĐỀ NGHỊ [/FONT]
[FONT=&quot]CẤP LẠI GIẤY ĐĂNG KÝ XE[/FONT]
[FONT=&quot]* * *[/FONT]
[FONT=&quot] Kính gửi: ..................................................................................... [/FONT]
[FONT=&quot] ...................................................................................... [/FONT]

[FONT=&quot]Tôi tên: .............................................................................................................. [/FONT]
[FONT=&quot]Địa chỉ: ............................................................................................................. [/FONT]
[FONT=&quot]Số CMND: ................................................ Cấp ngày: .........../............./............ [/FONT]
[FONT=&quot]Nay tôi làm đơn này đề nghị ............................................................................... [/FONT]
[FONT=&quot]cấp lại cho tôi giấy đăng ký xe, biển số: .............................................................. [/FONT]
[FONT=&quot] Nhãn hiệu: ................................. Màu sơn: ..................................... [/FONT]
[FONT=&quot] Số máy:..................................... Số khung:..................................... [/FONT]
[FONT=&quot]Lý do: ............................................................................................................... [/FONT]
[FONT=&quot]Tôi cam kết giấy đăng ký xe bị mất là sự thật, không cầm cố hay bị tạm giữ do vi phạm Luật giao thông. Nếu sai tôi hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luật.[/FONT]
[FONT=&quot]XÁC NHẬN CỦA ĐỊA PHƯƠNG[/FONT][FONT=&quot] ....................., ngày ...... tháng ...... năm ..........[/FONT]
[FONT=&quot] CHỦ PHƯƠNG TIỆN [/FONT]
[FONT=&quot](Ký, ghi rõ họ tên, đóng dấu nếu là xe cơ quan)[/FONT]
vấn đề xe có chính chủ ko ?
nếu ko chính chủ thì phải tìm chủ sở hữu chiếc xe nhờ họ làm lại cho.nếu ko quen biết chủ cũ chắc là cũng bị khó khăn đấy
Thanks các cụ rất nhiều, xe nhà cháu chính chủ ạ, nên ra chỗ đăng ký xe làm loáng cái là xong,
fu` bọn nhặt được nó đòi nhà cháu 1tr ... đi làm lại hết có 70k :-bd

Đình Ngàn

Xe buýt
Thanks các cụ rất nhiều, xe nhà cháu chính chủ ạ, nên ra chỗ đăng ký xe làm loáng cái là xong,
Em cũng mất ĐK 1 lần rồi. Cụ cẩn thận nếu bọn nhặt được nó biết mình,
VD: Cụ gửi xe vào siêu thị, bọn nó theo dõi rồi dắt xe ra khỏi bãi. Chìa ĐK xe ra bảo em bị mất vé. Cái giấy ĐK này không giống sim ĐT hay thẻ ATM nên cả cái mới và cũ đều có giá trị sử dụng

Mobifone

Xe tải
em đính chính là nếu xe chính chủ thì chả cần xác nhận của ai hết. mang cái đơn lên nộp thế là có giấy hẹn thôi

depzachc14

Xe máy
Website
kienthucviet.vn
Em cũng mất ĐK 1 lần rồi. Cụ cẩn thận nếu bọn nhặt được nó biết mình,
VD: Cụ gửi xe vào siêu thị, bọn nó theo dõi rồi dắt xe ra khỏi bãi. Chìa ĐK xe ra bảo em bị mất vé. Cái giấy ĐK này không giống sim ĐT hay thẻ ATM nên cả cái mới và cũ đều có giá trị sử dụng
thanks cụ, giờ đi đâu cũng phải cẩn thận hơn ạ ...

Nếu cụ mới cấp lại ĐK xe có bị lấy biển 5 số không ?
Đăng ký lại vẫn dùng biển cũ ạ, em xin cấp lại biển mới mà không được

Đình Ngàn

Xe buýt
thanks cụ, giờ đi đâu cũng phải cẩn thận hơn ạ ...

Đăng ký lại vẫn dùng biển cũ ạ, em xin cấp lại biển mới mà không được
Vâng, theo thông tư mới thì dù mất ĐK hay mất biển mà đang dùng biển 3,4 số thì đổi sang biển 5 số

lntin

Xe máy
em đính chính là nếu xe chính chủ thì chả cần xác nhận của ai hết. mang cái đơn lên nộp thế là có giấy hẹn thôi
Cụ có mẫu tờ khai không? Có phải mang xe đến không cụ? Xe em đăng ký ở Tỉnh/ Giờ phải mang về chỉ để làm lại cái ĐK thì mất thời gian nhỉ?

tuanbindc

Đi bộ
e bi mat dang ky oto nhung dang ky ten cong ty vay thu tuc xin cap lai the nao , cac bac chi giao giup e voi.. thanks

tinhlachi

Đi bộ
Thủ tục cấp lại đăng ký xe không chính chủ.

Kính gửi các bác, hiện em vừa mất ví nên mất đăng ký xe máy, mất chứng minh thư. Xe em mua lại ở Thanh Xuân - Hà Nội có giấy tờ mua bán và hồ sơ của xe em mua. Vừa mua đc mấy tháng thôi các bác ạ

Em thì là dân tỉnh lẻ lên hn nên mua xe ở hà nội mà. Bác nào biết thủ tục cấp lại đăng ký xe máy như thế nào và ở đâu thì chỉ bảo giúp em nhé. Em đang hoang mang quá không biết là làm gì nữa. Cảm ơn các bác nhiều lắm ạ

Rickyman

Xe điện
Kính gửi các bác, hiện em vừa mất ví nên mất đăng ký xe máy, mất chứng minh thư. Xe em mua lại ở Thanh Xuân - Hà Nội có giấy tờ mua bán và hồ sơ của xe em mua. Vừa mua đc mấy tháng thôi các bác ạ

Em thì là dân tỉnh lẻ lên hn nên mua xe ở hà nội mà. Bác nào biết thủ tục cấp lại đăng ký xe máy như thế nào và ở đâu thì chỉ bảo giúp em nhé. Em đang hoang mang quá không biết là làm gì nữa. Cảm ơn các bác nhiều lắm ạ
Trường hợp này cụ phải tìm được chủ cũ nhờ làm hộ, nếu không tìm được thì nhà anh Cò nhá

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ ơi mang đơn lên nộp ở chỗ nào nhỉ, có phải là chỗ đăng ký xe máy của mỗi quận không ?

songthuhobac

Xe hơi
cái này đúng nhẩ này: "Vâng, theo thông tư mới thì dù mất ĐK hay mất biển mà đang dùng biển 3,4 số thì đổi sang biển 5 số".

Gia_Khanh

Xe điện
Vâng, theo thông tư mới thì dù mất ĐK hay mất biển mà đang dùng biển 3,4 số thì đổi sang biển 5 số
cái này đúng nhẩ này: "Vâng, theo thông tư mới thì dù mất ĐK hay mất biển mà đang dùng biển 3,4 số thì đổi sang biển 5 số".
Chính chủ thì ko cần CA Phường xác nhận nhưng có pải đổi lên biển 5 số ko hả các cụ !

virecorp

Xe tải
Cháu đang cần làm vụ này nên lôi lên nhờ các cụ tư vấn theo thủ tục mới nhất để làm lại đăng ký xe bị mất với ạ. Ngoài ra, làm lại Bằng A1 bị mất (đang bằng mềm) nghe nói không phải khám sức khỏe phỏng các cụ?

haiphdt

Xe buýt
Em cũng như cụ,em cũng chính chủ cụ hướng dẫn em đường đi nước bước được không,em cảm ơn cụ trước!!