Hà Tĩnh: Cửa khẩu Cầu Treo

Patriot

Xe tải
Số là cuối tuần này anh em cơ quan em kéo nhau vào Thiên Cầm nghỉ "thu", nhìn đi nhìn lại thấy thời gian thì nhiều mà chỗ đi thì ít. Nhân vừa rồi thấy bác hoankiem nhắc đến cửa khẩu mới nhớ ra Hà Tĩnh có cái cửa khẩu Cầu treo khá nổi tiếng.

Bác nào đã có kinh nghiệm về cửa khẩu này cho em xin ít thông tin nhé:

1. Từ Thiên Cầm đi ra cửa khẩu Cầu treo là bao xa, đi mất bao lâu (em thấy trên bản đồ cũng phải hơn 120km).
2. Đi trong ngày ở Cửa khẩu Cầu treo có nên không? Có gì ở đấy (kiểu TT Thương Mại hay chợ Cửa khẩu không? Nên mua bán gì, giá rổ thế nào.

Cảm ơn các bác trước.

Patriot

Xe tải
Okla. Đã bắn trước đấy rồi nên đêk bắn được nữa.

truongluu

Xe đạp
Nói chung là không nên đi cửa khẩu cầu treo, vì ở đó hàng hóa cũng chẳng có gì. Nếu muốn mua tivi tủ lạnh về theo đường cửa khẩu cầu treo thì mua ở VInh cũng được. Nhưng em cảnh báo trước tivi sony 100% là của tàu đó nhá.
Cảm ơn bác trọc đã Vốt cho em làm em ngất trên cành quất rồiiiii:s :s

lotus78

Xe đạp
Cửa khẩu đó chỉ đi Lào thôi. Không có gì mua bác ạ.

milicaanj

Xe buýt
Co nhiều thứ chứ: Tắm nuớc sốt nè, ngắm sương mù nè, cán mình trâu bò nè... ôi nhiều lắm :) nếu các bác thừa thời gian thì cyứ đi cho biết, quá đá chạy sang Vien chơi cũng vui :))

phan_hieu

Xe đạp
Bác đi từ Thiên Cầm lên chắc cũng phải chừng 130 đến 140 đó bác. Nói thật với bác là trên của khẩu chẳng có gì cả, đường núi khó đi lắm, vả lại dặn bác tài cận thẩn mấy tay chở hàng lậu nữa, tụi nó đi khiếp lắm.
Nếu bác mà đi thì ghé qua nước sốt là hay nhất, ở đó có mấy cái thác cũng đc. Nếu mà có thời gian thì cứ như bác 352 nói đó, chạy sang vien chơi tiện thể chụp mấy em xe đẹp đẹp post lên cho AE chiêm ngưỡng bác à.
Chúc bác và anh em cơ quan bác đi chơi vui vẻ..

Patriot

Xe tải
Cảm ơn các bác nhiều.

automobile

Xe hơi
Ngày tôi đi, đường lên đó đang làm và cung đi vào ngày mưa nên rất khó đi, nhưng bây giờ chắc ngon rui? trên đó thì không có gì nhều ngoài TV Tủ lạnh, mỹ phầm, nhưng không khí và ăn uống thì rất hay, ah có một cái hay hơn là bên kia cửa khẩu chó nhiều kinh khủng, sủa vang góc trời, tôi hỏi một đồng chí đi cùng đoàn và ngưòi ở đó thì được biết, bên đó chuyên nuôi chó để xuất về VN thịt và Nhật Tân là nơi nhập nhiều nhất. Vậy là chung ta được ăn chó nhập khuẩu đấy.