Hãy cùng chia sẻ cách làm đẹp em Pre

C.k

Xe buýt
Em có em Pre, em rất cưng chiều em nó. Em muốn trang bị cho nó những thứ tốt nhất nhưng có lẽ em chưa đủ kinh nghiệm hoặc không đủ thời gian để nghĩ ra được những ý tưởng hay vì vậy kính mong các cao thủ có kinh nghiệm chia sẻ hoặc chỉ giáo cho em. Theo em Pre có thể:
- Thay màn hình DVD lọai 6,5inh
- Lắp thêm sub
- Lắp cam lùi...
Kính mong các cao thủ chỉ giáo thêm và nếu có thể cho luôn cách làm, chỗ làm và giá cả

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Em cũng Pre được gần 4 năm, vừa sút xong, thay đủ thứ:
- DVD, đầu kỹ thuật số
- Loa, SUB
- Xenon
- Vôlăng, cần số, phanh tay bọc da
- Đệm da
- 2 que nóc
...
Bác qua chỗ Khôi nó làm cho, giá OF.

C.k

Xe buýt
Bác có ý hay đó, theo em nên có những bài như thế để anh em có thể tiết kiệm thời gian và quan trọng là xiền ngoài ra có thể tránh được những lỗi không cần thiết

Primera

Xe tăng
Em thấy Premacy ở nước ngoài nó sơn viền 4 cái khung cửa sổ màu đen, về mình kô hiểu sao lại để màu theo xe. Sơn đen trông đẹp hơn hẳn, nhất là đối với xe màu trắng. Chắc hết khoảng 400k cho cả 4 cánh ?!

C.k

Xe buýt
Em nghĩ không nên vì trông nó thế nào ý, chắc là tại mình không quen mắt. À em quên hôm nọ đi qua Phố Huế thấy 1 em Pre tháo nẹp cửa nhìn trông hay phết chắc hôm nào em đi tháo ra không biết có phải bịt lỗ sơn lại không?

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
C_k2006 nói:
Em nghĩ không nên vì trông nó thế nào ý, chắc là tại mình không quen mắt. À em quên hôm nọ đi qua Phố Huế thấy 1 em Pre tháo nẹp cửa nhìn trông hay phết chắc hôm nào em đi tháo ra không biết có phải bịt lỗ sơn lại không?
Vỏ và sơn của Pre mỏng lắm, bác tháo nẹp cửa em sợ rằng khi mở ra mở vào va vào cái gì thì bẹp hết cả cửa, bình thường cái nẹp nhựa ấy nó đỡ cho nhiều phết đấy.

Cho em hỏi bác thêm 1 chút, thế bác có định thỉnh thoảng lại giở em nó ra để độ như bác Bật lửa xử lý em LacEx không? Nếu có thì bác sẽ nhận được nhiều ý tưởng độc đáo, còn nếu không thì bác thích lắp thêm gì thì lắp cái ấy. Có nhiều cái cũng hay lắm, ví dụ như bác 2s đã lắp 3 màn hình, bọc da ghi đông, phanh và cần số, có bác MZP làm body và sơn lại cả xe, các bác ấy cũng lắp xenon cả rồi...

C.k

Xe buýt
Cho em hỏi bác thêm 1 chút, thế bác có định thỉnh thoảng lại giở em nó ra để độ như bác Bật lửa xử lý em LacEx không? Nếu có thì bác sẽ nhận được nhiều ý tưởng độc đáo, còn nếu không thì bác thích lắp thêm gì thì lắp cái ấy. Có nhiều cái cũng hay lắm, ví dụ như bác 2s đã lắp 3 màn hình, bọc da ghi đông, phanh và cần số, có bác MZP làm body và sơn lại cả xe, các bác ấy cũng lắp xenon cả rồi...
Thú thực là em không giám làm như bác bật lửa em mà làm như thế vợ cả em bin chết thôi. Nhưng em cũng hay làm những thứ lặt vặt để thỉnh thoảng có cái mới đỡ chán xe. Em đã độ be và lắp 02 bộ xenon roài nhưng mà ánh sáng nó cứ toé loe ra chắc phải đợi bác Khôi đặt hàng cho bộ khác vậy. Trong lúc đợi đành sử dụng mắt tèm nhèm vậy thôi

Trong lúc chờ bộ xe-non có thấu kính thì bác làm mấy thứ này nè: gương gập điện, tự động lên kính, tự động gập gương khi khóa cửa, camera de, cảm biến de, dán kính cho nó cool, thay hết loa cửa xe, lắp subwoofer, lắp âm ly, thay lốp Michelin, phun chống ồn gầm xe, cách âm, ghế da, thay đèn led cho xi nhan và đèn trong xe... nhiều việc lắm bác.

C.k

Xe buýt
Trong lúc chờ bộ xe-non có thấu kính thì bác làm mấy thứ này nè: gương gập điện, tự động lên kính, tự động gập gương khi khóa cửa, camera de, cảm biến de, dán kính cho nó cool, thay hết loa cửa xe, lắp subwoofer, lắp âm ly, thay lốp Michelin, phun chống ồn gầm xe, cách âm, ghế da, thay đèn led cho xi nhan và đèn trong xe... nhiều việc lắm bác.
--------------------------------------------------------------------------
Em đã làm gương gập điện (ở chợ giời) nhưng đã tháo ra lắp gương gập tay rồi ạ (mở ra mở vào nhiều thay mấy lần roài)
Tự động lên kính là như thế nào? làm ở đâu? và bao nhiêu xiền hả bác
Cammera em đã lắp rồi, cảm biến lui đã bỏ
Sub đã làm, đã dán Vkool, đã thay lốp, đã lắp ghế giả da, đã chuyển xi nhan thành bexenon và chuyển đèn xăng téc thành xi nhan nhưng bác cho em hỏi tý Phun chống ồn gầm xe là gì? làm ở đâu? và khoảng bao nhiêu tiền. Cảm ơn bác

sontt

Xe buýt
GiaoThong nói:
Vỏ và sơn của Pre mỏng lắm, bác tháo nẹp cửa em sợ rằng khi mở ra mở vào va vào cái gì thì bẹp hết cả cửa, bình thường cái nẹp nhựa ấy nó đỡ cho nhiều phết đấy.
Có thể tháo ra được mà, muốn chắc chắn bạn hãy ốp thêm một lớp sắt mòng, thế là còn chắc hơn cấu hình cũ.

Thế nhé, làm thôi.

C_k2006 nói:
Thú thực là em không giám làm như bác bật lửa em mà làm như thế vợ cả em bin chết thôi. Nhưng em cũng hay làm những thứ lặt vặt để thỉnh thoảng có cái mới đỡ chán xe. Em đã độ be và lắp 02 bộ xenon roài nhưng mà ánh sáng nó cứ toé loe ra chắc phải đợi bác Khôi đặt hàng cho bộ khác vậy. Trong lúc đợi đành sử dụng mắt tèm nhèm vậy thôi

bác dùng từ chuyên môn quá em ko hiểu :)) :)) :)) giống ông bạn em kể về 1 em BIM, em quote lại nguyên văn " Trên ghi đông của xe nó có nhiều nút bấm lắm "

C.k

Xe buýt
Hôm trước em có thấy một bác lắp bodykit cho pre đẹp phết, các bác có thể chỉ hộ em chỗ mua không (ở HN)? và giá cả thế nào để em lắp một phát

C_k2006 nói:
--------------------------------------------------------------------------
Em đã làm gương gập điện (ở chợ giời) nhưng đã tháo ra lắp gương gập tay rồi ạ (mở ra mở vào nhiều thay mấy lần roài)
Tự động lên kính là như thế nào? làm ở đâu? và bao nhiêu xiền hả bác
Cammera em đã lắp rồi, cảm biến lui đã bỏ
Sub đã làm, đã dán Vkool, đã thay lốp, đã lắp ghế giả da, đã chuyển xi nhan thành bexenon và chuyển đèn xăng téc thành xi nhan nhưng bác cho em hỏi tý Phun chống ồn gầm xe là gì? làm ở đâu? và khoảng bao nhiêu tiền. Cảm ơn bác
- Gương gập điện bác lắp ở chợ Trời thì ko xài được là đúng rồi, tôi lắp dùng 2 năm rồi, lắp bằng mô-tơ mới của Laser.
- Tự động lên kính là: khi bác khóa cửa (bằng chìa khóa/khiển) thì có kính xe nào vẫn còn mở nó sẽ tự lên đến khi đóng kín thì mới thôi. lắp ở Minhkhoi hoặc lomo, tôi làm hết 400k. dùng ngon choét, ko sợ quên lên kính, để qua đêm hôm sau xe đầy muỗi.
- Phun chống ồn gầm xe: cho nâng cái xe lên sẽ thấy bọn VMC nó chỉ phun chống ồn khoảng bằng 2 quyển sách dưới gầm xe, còn đâu nó bỏ. làm ở lomo giá 650k
- đừng quên vote cho tôi nha bác :D

C.k

Xe buýt
lomo giá 650kEm là lính mới vào 4R này nên không biết địa chỉ bác lomo. Bác có thể nói rõ cho em được không?

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
C_k2006 nói:
lomo giá 650kEm là lính mới vào 4R này nên không biết địa chỉ bác lomo. Bác có thể nói rõ cho em được không?
Bác qua 45 Thái Hà hoặc có thể PM cho bác lomo.

C.k

Xe buýt
Bác qua 45 Thái Hà hoặc có thể PM cho bác lomo.ơ có phải gara Bắc Nam không bác, hoá ra người quen bác ạ. Cám ơn các bác nhiều