mua accu khô

busycat555

Xe hơi
em muốn mua accu khô loại 65AH , các bác tư vấn giúp em ở HN có chỗ nào mua rẻ và nhãn nào thì tốt hả các bác, xin hậu tạ

Mazspeed

Xe container
Cho em khuyên bác 1 câu thật lòng, mua accu nước của Pinaco ấy, chắc chắn là hàng xịn chính hãng, chất lượng tốt mà giá cả lại phải chăng. Em đã mua 2 cái accu khô 1 Rocket, 1 Atlas đều như khỉ, được có 8-9 tháng đã lăn ra chết bất đắc kỳ tử. Thế là chuyển về hàng nội cho lành, lại được tiếng là yêu nước.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Ắc qui khô có tật tự nhiên mà chết là nhăn răng luôn, xe đời mới đã mất ắc qui thì buộc con voi vào lôi nó cũng không nổ được chứ không như xe Uaz đẩy nổ được vì nó có hàng lô lốc cảm biến các loại cần điện để điều khiển , Cái anh nước nó chết từ từ, k đề được thì ủn vẫn nổ để đi bệnh viện

Cái sự hiểu của em nó thế chả biết có đúng

Haiau

Xe tăng
Ắc qui khô có tật tự nhiên mà chết là nhăn răng luôn, xe đời mới đã mất ắc qui thì buộc con voi vào lôi nó cũng không nổ được chứ không như xe Uaz đẩy nổ được vì nó có hàng lô lốc cảm biến các loại cần điện để điều khiển , Cái anh nước nó chết từ từ, k đề được thì ủn vẫn nổ để đi bệnh viện

Cái sự hiểu của em nó thế chả biết có đúng
Chính xác bác ạ ! xe đời mới dùng bơm xăng bằng điện lên chết ắc quy thì chỉ có nước gọi xe cứu hộ.... chứ có kéo 10 vòng bờ hồ nó cũng không nổ...
Theo em thì dùng ắc quy khô cũng rất tốt và sạch sẽ nếu dùng hàng chính hãng....

busycat555

Xe hơi
vâng, em nghe các bác cũng thấy xuôi xuôi, vả lại ủng hộ "hàng VN chất thật cao":21: cũng tốt, trong mấy ông Việt thì pinaco là tốt nhất các bác, có loại dòng cao cỡ 65AH không ạ , bác nào mua rồi cho em cái giá với địa chị với, accu hiện tại của em ( loại khô )hơi bị phình đít , em sợ nên định thay quách cho chắc

NGUYENNGOC

Xe tải
Lôi đồng hồ ra đo thử xem. Nếu dòng vẫn ổn định thì xài vô tư.

Mazspeed

Xe container
vâng, em nghe các bác cũng thấy xuôi xuôi, vả lại ủng hộ "hàng VN chất thật cao":21: cũng tốt, trong mấy ông Việt thì pinaco là tốt nhất các bác, có loại dòng cao cỡ 65AH không ạ , bác nào mua rồi cho em cái giá với địa chị với, accu hiện tại của em ( loại khô )hơi bị phình đít , em sợ nên định thay quách cho chắc
Nếu ở HN thì bác ra Đặng Thái Thân, có cửa hàng chính thức của công ty Pinaco luôn, pin + accu đủ các loại. Ngoài accu em cũng hay mua pin ở đó, AA với AAA, có cả loại alkaline rất tốt mà giá hạt rẻ. Không đọ được Energier hay Duracell nhưng so với Maxell, Toshiba hay Panasonic thì chả thua tẹo nào.

Cho em khuyên bác 1 câu thật lòng, mua accu nước của Pinaco ấy, chắc chắn là hàng xịn chính hãng, chất lượng tốt mà giá cả lại phải chăng. Em đã mua 2 cái accu khô 1 Rocket, 1 Atlas đều như khỉ, được có 8-9 tháng đã lăn ra chết bất đắc kỳ tử. Thế là chuyển về hàng nội cho lành, lại được tiếng là yêu nước.
Thằng Atlas kém lắm hả bác ... em lại mới thay của nó. Để em thử đến lúc nào hỏng em báo cáo các bác.

Đi toi 1 triệu 4 của em chứ ít đâu.

busycat555

Xe hơi
hôm nay em qua Đặng Thái Thân mua accu, thấy accu nước 60AH giá 1150K, gần băng accu khô hả các bác

songlam

Xe buýt
hôm nay em qua Đặng Thái Thân mua accu, thấy accu nước 60AH giá 1150K, gần băng accu khô hả các bác
60AH là ngon rùi, xe bác là xe gì mà cứ đòi 65AH vẩy
Như Ỉn, ắc quy theo xe hình như có 35AH ạ...

Mazspeed

Xe container
Thằng Atlas kém lắm hả bác ... em lại mới thay của nó. Để em thử đến lúc nào hỏng em báo cáo các bác.

Đi toi 1 triệu 4 của em chứ ít đâu.
Chỉ với kinh nghiệm bản thân thì em không giám khẳng định Atlas kém, có thể là em số đen nên mới thế cũng nên. Nhưng mà em chừa rồi, thôi cứ Pinaco cho nó lành.

@busycat: Nhà bác Nô nói accu khô Atlas 1,4M đó bác, so ra Pinaco rẻ hơn nhiều còn gì.

busycat555

Xe hơi
accu nước khổ nhất là thỉnh thoảng phải châm thêm nước cất, mở ra mở vào axit nó dây ra cọc dương gây xùi thì lại hỏng kiểu như thế này

Hôm nay em thấy nó có 1 loại mã prefix là DIN nói dành riêng cho Ford , vỏ , cực..., thấy bảo nhập ngoại hoàn toàn giá 1368K em thấy có vẻ ngon định lắp nhưng lại to quá dek vừa xe em vì loại này nhiều cell ( 65AH) bác nào đi Fò nên qua xem
em hỏi thêm các bác tí, ngoài atlas có bác nào đã thử loại Tia sáng - accu khô cũng là "Hàng VN chất thật cao" chưa ạ :^)

pham ngoc chau

Xe buýt
thế cao nhất là bao nhiêu AH, hay là có phụ thuộc vào dung tích động cơ không

pham ngoc chau

Xe buýt
có lẽ em cũng ra Dặng Thái Thân làm con Pinaco cho yên tâm vậy. Thế bao nhiêu thời gian thì phải châm nước cất hở các bác.

Rocket Battery

Xe hơi
accu nước khổ nhất là thỉnh thoảng phải châm thêm nước cất, mở ra mở vào axit nó dây ra cọc dương gây xùi thì lại hỏng kiểu như thế này

Hôm nay em thấy nó có 1 loại mã prefix là DIN nói dành riêng cho Ford , vỏ , cực..., thấy bảo nhập ngoại hoàn toàn giá 1368K em thấy có vẻ ngon định lắp nhưng lại to quá dek vừa xe em vì loại này nhiều cell ( 65AH) bác nào đi Fò nên qua xem
em hỏi thêm các bác tí, ngoài atlas có bác nào đã thử loại Tia sáng - accu khô cũng là "Hàng VN chất thật cao" chưa ạ :^)
Din là loại bình lùn tũn dành cho 1 số xe có khung lắp accu đặc biệt bác ạ. Xe Đức và Mẽo hay xài loại này, VD như loại 56330 (63Ah dùng cho Mondeo, 60044 100Ah dùng cho Merc...). Bác nếu muốn ăn chắc mặc bền thì cứ hàng nước mà giã, còn thích sạch sẽ, ko cần bảo dưỡng thì chơi hàng khô, hàng khô chuẩn NK chính hãng thì tuổi thọ cũng ngon, giá cả cũng ko chênh nhau nhiều đâu. Em đi Hàn thấy bên đấy các hãng sx accu đã bỏ ko sx bình nước cho xe nữa vì phải bdưỡng và gây ô nhiễm, 100% dùng khô.
Bình nước chất lượng khá ổn định vì cấu tạo đơn giản, ko phức tạp như bình khô, mỗi loại đều có hay dở riêng. Chúc bác chọn đc accu tốt :P

AQ.

Xe tăng
Em ké tí để hỏi về acquy trong quạt tích điện, đèn sự cố.
Là ac quy khô chắc chắn rồi, nhưng loại nào tốt, bán ở đâu ạ?

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Em cũng mới thay con Atlas 60Ah, chả biết có ngon ko nữa, con ắc quy cũ em dùng cũng là Atlas, chạy được khoảng 1,5 năm.

non_tay

Xe hơi
Em ké tí để hỏi về acquy trong quạt tích điện, đèn sự cố.
Là ac quy khô chắc chắn rồi, nhưng loại nào tốt, bán ở đâu ạ?
Của Pinaco cũng có bác ạ, lên mạn chợ giời (chỗ rẽ từ Nguyễn Công Trứ vào) hoặc đoạn đầu đường Nguyễn Trãi (đoạn Pico Plaza) em thấy cũng có nhiều bác ạ.

nghienOTO

Xe tăng
Các kụ nên quên cái loại ắc quy nước cho xe 4 chỗ đi , dở lắm bảo dưỡng mất thời gian và ko bền. Thay loại khô ( thực chất là nước nhưng ko phải bảo dưỡng mainternance free) có sensor báo trạng thái ắc quy. Chỗ mua tin cậy được mình mua nhiều lần ở trên phố Hai Bà Trưng gần cửa Nam, cách 20m và cùng phía với mấy đ/c công an hay đứng ở ngã tư HBT-Phan Bội Châu, tên cửa hàng là Chị Oanh, cứ nói là có một anh bên bưu điện giới thiệu đến mua hàng thật là được. Ắc quy ô tô và đèn tích điện đều mua ở đây đc.
Kụ nào mua đc ắc quy ngon thì vốt cho tớ một chai :)

Quên mất, có dịch vụ mang đến thay tại chỗ và mua lại ắc quy cũ theo giá đồng nát