Lắp DVD 2 din, đèn gầm, loa sub phù hợp cho Lacetti EX.

toanthangcs

Xe điện
Trăn trở, tìm kiếm trên mạng. Khen có, chê cũng có, nhưng với tình hình túi tiền có hạn, em quyết định lắp DVD 2din Kovan. Trước đó, em dự kiến lắp cái CD/MP3 PIONEER DEH-4150SD chỗ Cụ Khôi phệ vì tin chắc rằng âm thanh sẽ rất hay. Nhưng vì F1 muốn được xem DVD, cái DVD rẻ nhất (JVC) cũng trên dưới 10tr rùi. Vào Google, seach: DVD Kovan+otofun.net, thấy các Cụ nhà mình khen Nam Thắng số 4 Đỗ Ngọc Du (Nguyễn Công Trứ rẽ vào). Quả thật: ngon, bổ (với tầm thưởng thức của em và F1), không rẻ (để ta nghĩ là hàng lởm) nhưng rất phù hợp với nhiều người và nhiều xe. Em lắp: DVD Kovan+ loa Sub (nhét gầm ghế phụ), đôi đèn gầm Korea, máy khử mùi Life pro, đuôi cá Korea (gắn nóc). Được Cụ Nam Thắng khuyến mại đôi gương lồi (xoay được) và đặc biệt được chứng kiến một bác chủ (kiêm thợ chính) tỷ mỉ, cẩn thận (trên từng mối nối dây điện), khéo tay, trách nhiệm và nhiệt tình. Em hoàn toàn hài lòng. Số tiền cho các món trên: 8.350.000đ. (trong khi đó có cửa hàng báo giá cho em: 7,8 trđ cho riêng cái DVD Kovan. Mua hàng ở đó, mình cảm giác: đúng giá.
Hẹn gặp lại bác Nam Thắng, sau Tết Tân Mão này. Chúc Cụ luôn mạnh khỏe, đắt hàng.
Khất các Cụ, sắp Tết bận quá, em sẽ post ảnh hầu các Cụ sau . (em không phải “cò” đâu, các Cụ nhé! Chỉ mong muốn các Cụ có điều kiện nhanh nhất, tốt nhất trong quá trình … trang điểm cho bà 2.o:-)
Khi mới lấy xe về (nguyên bản):

Gương chiếu hậu bên trái không có dòng chữ in mờ (dòng Lacetti EX em thấy trong hãng, xe nào cũng thế??):

Chưa lắp đôi đèn gầm Korea:

Em DVD Kovan 2Din (thực tế xem hình nét hơn ảnh nhiều, em chụp bằng Nikon D60 nhưng ống kit hơi "chuối"):

Và đây là em "đuôi cá" Made in Korea:

Đèn gầm Made in Korea trong chiều chạng vạng của ngày mùng một Tết Tân Mão:

Chỉnh sửa cuối:
Con DVD của Kovan e được xem ở xe của cụ Sâu kèn rồi ... âm thanh cực chán, hình ảnh thì tàm tạm .. nói chung là hợp lý trong tầm tiền

G4FC9H287703

Xe hơi
Đúng là so sánh KOVAN với PIONEER hay ALPINE thì chẳng khác nào cú với tiên ! Tuy nhiên với yêu cầu vừa phải thì em thấy KOVAn chấp nhận được, nhưng các bác phải thêm quả SUB nữa nhé !

Mraaa

Xe tăng
Như nhà em chắc làm con IPad rồi thích gắn vào đâu thì gắn cho nó nhàn, lúc cần thì bố mày lấy làm GPS luôn :))

toanthangcs

Xe điện
Mời các Cụ xem ảnh ạ.

hot_boy_vn

Xe tải
em đang định thay đầu như của bác, đầu thế bao nhiêu hả bác, không biết chỗ bác thắng có cho đổi đầu không, đầu của em kenwood ddx7035

toanthangcs

Xe điện
DVD KOVAN 3101: 4,2 triệu (giá ngày Tết), ngày thường: 4triệu. Điện thoại bác Mạnh Thắng: 0913002930. Bac Thắng làm rất cẩn thận. Hì
DVD này có cổng USB, khe cắm thẻ nhớ SD, theo như bác Nam Thắng bảu thì: đầu tư thêm hơn 2trieeuj để cài đặt Vietmap, thêm hơn 800k để lắp camera lùi (chỗ biển số), nếu lắp ở ba đờ sốc chỉ có 600k thôi.

Chỉnh sửa cuối:

BMZ_Z4

Xe điện
Tiện thể bác cho em hỏi bluetooth của kovan pair với điện thoại thế nào nhỉ? Em mò mãi mà không ra.

toanthangcs

Xe điện
Hì! Xin lỗi bác, em chưa chụp được ảnh. Trước hết, Cụ mở menu của cái DVD Kovan, nhấn vào biểu tượng bluetooth (hình như nó nằm ở vị trí thứ 2 từ bên phải sang), điện thoại hỏi pass, Cụ nạp 4 số 0: 0000 ; Em hứa, ngày mai em sẽ chụp ảnh minh họa cho dễ hiểu. Rất dễ, Cụ à. Xe em gửi khách sạn, không ngại xa đâu nhưng mình cứ hí hoáy máy ảnh các bác bảo vệ khách sạn lại tưởng em ở đội phòng chống tệ nạn xã hội không cho em gửi nữa thì gay:-|. Ngày mai, em sẽ chụp đầy đủ. Điện thoại của Cụ là Nokia hay SAMSUNG?

Chỉnh sửa cuối:

toanthangcs

Xe điện
Kết nối xong thì KOVAN sẽ hiện dòng chữ : Connected. Khi vào xe bác bật bluetooth của điện thoại lên và kết nối với Kovan (không hỏi pass nữa-chỉ hỏi khi kết nối lần đầu thôi).

toanthangcs

Xe điện
Âm thanh của Pioneer cũng bình thường thôi ạ.
Vâng, em cũng chưa có điều kiện thử (nhiều tiền quá, em cũng không có trình độ thẩm âm siêu đẳng) mặt khác em cũng ít khi đi ôtô, cứ xe máy mà lượn cho nó nhàn. Hì! Đi 4b ở Hà Nội, chỗ đỗ xe chả có, xxx cứ nhằm mình để thịt, vào ngõ thì: ôi thôi-tắc..........

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Chúc mừng kụ, kụ lắp mà cảm thấy hài lòng là được.. cho dù theo liệt kê của kụ thì E thấy chưa phải đã là RẺ đâu ạh.. \:D/

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Chúc mừng kụ, kụ lắp mà cảm thấy hài lòng là được.. cho dù theo liệt kê của kụ thì E thấy chưa phải đã là RẺ đâu ạh.. \:D/
Không đắt là và hài lòng là được lắm rồi. Cứ kiểu ngon, bổ, rẻ thì khó tìm lắm. Cũng phải cho người bán sống với chứ. Mỗi người một nghề mà. Có phải ai cũng khảo giá rồi mới ra tận chợ giời để mua được với giá rẻ nhất đâu.

mrxau

Xe máy
nói đúng ra thì mình nên mua cái hài lòng và hợp túi tiền là tốt nhất chứ còn muốn thật chuẩn , tốt , rẻ thì e là hơi khó .Tình hình là tìm mãi cái cụ Nam Thắng này mà khó quá(mua hàng của cụ lấy card nhưng mà để mất,tình hình có vài trục trặc nho nhỏ ở cái đầu kovan nên gọi cụ tư vấn ) , vào đây thấy khách hàng của cụ Thắng đang khen cụ thì mình cũng ủng hộ cụ thắng về thái độ nhiệt tình và giá mềm cho a e OF là rất tốt !
à ai có số của cụ NT hay cụ NT có đọc đc làm ơn post cho em cái tề lề phốn em nhờ cụ tư vấn chút nhá

toanthangcs

Xe điện
nói đúng ra thì mình nên mua cái hài lòng và hợp túi tiền là tốt nhất chứ còn muốn thật chuẩn , tốt , rẻ thì e là hơi khó .Tình hình là tìm mãi cái cụ Nam Thắng này mà khó quá(mua hàng của cụ lấy card nhưng mà để mất,tình hình có vài trục trặc nho nhỏ ở cái đầu kovan nên gọi cụ tư vấn ) , vào đây thấy khách hàng của cụ Thắng đang khen cụ thì mình cũng ủng hộ cụ thắng về thái độ nhiệt tình và giá mềm cho a e OF là rất tốt !
à ai có số của cụ NT hay cụ NT có đọc đc làm ơn post cho em cái tề lề phốn em nhờ cụ tư vấn chút nhá
Số của bác Nam Thắng: 0913002930

toanthangcs

Xe điện
Giao diện Menu (em khoanh tròn màu đỏ là menu bluetooth:

Cụ tìm menu Connectivity hoặc Connect hoặc Kết nối (tùy theo từng điện thoại):

Chọn Bluetooth, ấn Select:

Chọn On và ấn Select:

Cụ vào menu tìm kiếm thiết bị " Paired device" rùi ấn Select (ở đây là tìm em DVD KOVAN):

Cụ chon New:

Điện thoại của Cụ sẽ tìm em KOVAN để tìm hiểu và tiến tới giao lưu:

Màn hình điện thoại đã tìm thấy em KOVAN tên là CAR BT:

Nhưng em KOVAN khó tính đòi có Passcode, Cụ cứ cho đủ bốn số không (0000):

Điện thoại của Cụ hỏi có đồng ý cho 2 cháu tìm hiểu không? Cụ khó khăn gì mà không cho 2 cháu nó tìm hiểu: nhấn Yes

Thế là hai cháu đã gặp được nhau, màn hình KOVAN hiện chữ: CONNECT

Kể từ lúc này, Cụ dùng KOVAN như cái điện thoại có màn hình cảm ứng, đàm thoại rảnh tay, có mic thu giọng Cụ và có mấy cái loa rõ to để phát tiếng người đầu dây bên kia (chất lượng đàm thoại rất tốt):

Sử dụng xong, trước khi ra khỏi xe, Cụ nhớ tắt Bluetooth điện thoại cho đỡ tốn pin và đỡ hại người ;):

Chỉnh sửa cuối: