LA 250 - La già mà chẳng già

Em lập lại thớt này để ae đi LA có dịp trao đổi với nhau về kĩ thuật.
Mấy lão hay xì pam vớ vỉn tránh xa ra nhá .. kẻo mót lại mu bố nóa cả thớt vào cái xó xỉnh lào đới .. :-bd

moonlight

Xe tăng
Nhà mềnh là đây roài,
Nhà mềnh là đây thây...
Kekeke hồi hương thôi bà con ơiiiiii

ngocchau

Đi bộ
Chào các bác. Các bác rành xe cho em hỏi 1 chút. Có ông bạn cho 1 chiếc LA, máy móc vẫn chạy dc nhưng tiếng máy có vẻ kh ổn, log máy xì nhớt. Dàn đồng cũng có vẻ mục rồi, phanh gấp (phanh trước - em cũng ừng chạy mot to cách đây hơn 10 năm nên cũng bết sử dụng) có hiện tượng đảo xe. Vậy các bác tư vấn hộ liệu bây giờ thợ có sửa toàn bộ xe (đồng, sơn và máy) được không, giá cả khoảng bao nhieu? Vì ngày xưa em chay chiec La giao cho thợ sửa mấy lần nhưng máy vẫn yếu, chạy chán ắm, khjông được như lúc mới lấy nên hỏi vậy. nhờ các bác tư vấn giúp. tks.

sidecardesigner

Xe điện
Em lập lại thớt này để ae đi LA có dịp trao đổi với nhau về kĩ thuật.
Mấy lão hay xì pam vớ vỉn tránh xa ra nhá .. kẻo mót lại mu bố nóa cả thớt vào cái xó xỉnh lào đới .. :-bd
:)) Mấy lão chứ không phải mấy mợ, em cứ sì pam phát chiếm lô mặt tiền :D

Tupji

Xe tăng
Nhà Lão Mèo mở Nhà mới mà chạ báo cho anh em ở bên kia làm iem bị lố:
Các bác ở nhà đi ăn nhậu kiểu gì mà chả mở cửa nhà jè cả. 06 h sáng nay iem đã phải ra khỏi nhà lên Mỹ đình bắt xe đi phú thọ òi,đeem qua xe nhà iem bị lật, *** cuối năm đen éo chịu được, bi chừ iem mới về đến nhà. ( Iem cóp pết từ bên kia qua ạ )

Nhà Mèo đi công tác về rồi à. Xem thía nào ra riêng làm xe cho ngon lành lão mèo nhé, đi PLK mà íu có xin nha tháy kình bỏ me. May mà sáng nay em đi công tác chứ không cũng đưa vợ 2 lão mèo qua chùa hà kiếm mấy đồng tiêu tết =))

Báo cáo các bác iem mua bộ dây ga CM nhà Giang Sơn hết 5 sọi. Nhà mèo xem lại bộ dây dự phòng nhé, không vào được vỏ mà mình đang sử dụng đâu, nghiên cứu xem dây của Vespa PX có dùng được không?

Chào các bác. Các bác rành xe cho em hỏi 1 chút. Có ông bạn cho 1 chiếc LA, máy móc vẫn chạy dc nhưng tiếng máy có vẻ kh ổn, log máy xì nhớt. Dàn đồng cũng có vẻ mục rồi, phanh gấp (phanh trước - em cũng ừng chạy mot to cách đây hơn 10 năm nên cũng bết sử dụng) có hiện tượng đảo xe. Vậy các bác tư vấn hộ liệu bây giờ thợ có sửa toàn bộ xe (đồng, sơn và máy) được không, giá cả khoảng bao nhieu? Vì ngày xưa em chay chiec La giao cho thợ sửa mấy lần nhưng máy vẫn yếu, chạy chán ắm, khjông được như lúc mới lấy nên hỏi vậy. nhờ các bác tư vấn giúp. tks.
Iem không biết , nhưng bác muốn biết thì phải đi nhậu thì mấy ông bác sỹ ông ý mới rờ tận tay day tận trán, các ông ý mới chém gió cho nhà bác ạ. Nhưng nghe giọng bác thì có vẻ ở xa bọn iem nhẩy, mấy anh iem nhà LA ở đây tụ tập ở HN bác ạ, có dịp mời bác ọp lai với bọn em cho vui nhá.

Chỉnh sửa cuối:

moonlight

Xe tăng
Xe nhà tụt jì bị lộn đèo có sao ko? các thể loại dây e hay ra phố Hếu nó đo vỏ của mình rồi làm chuẩn luôn, ngon bổ rẻ :)>-

Tupji

Xe tăng
Xe nhà tụt jì bị lộn đèo có sao ko? các thể loại dây e hay ra phố Hếu nó đo vỏ của mình rồi làm chuẩn luôn, ngon bổ rẻ :)>-
Xe thằng bạn em Santa Fe SLX nổ túi khí xung quanh, xe móp nhẹ, vỡ kính chắn gió và kính cửa, bẩn be bét, iem đang sợ hệ thống điện ( mới mua bảo hiểm 08/01 em đã nộp phí òi, may thế, không thì tết này con iem cháo cũng éo có mà ăn). Iem muốn có dây sơ cua anh ạ, cần là có thay ngay

Chỉnh sửa cuối:

ngocchau

Đi bộ
Iem không biết , nhưng bác muốn biết thì phải đi nhậu thì mấy ông bác sỹ ông ý mới rờ tận tay day tận trán, các ông ý mới chém gió cho nhà bác ạ. Nhưng nghe giọng bác thì có vẻ ở xa bọn iem nhẩy, mấy anh iem nhà LA ở đây tụ tập ở HN bác ạ, có dịp mời bác ọp lai với bọn em cho vui nhá.
iem ở sì goong, kh có đk giao liu với các bác rồi. ý em chỉ muốn hỏi với kỹ thuật bây giờ thì liệu xe nát thợ có làm lại máy móc ngon lành đc kh? chứ ngày xưa em nhớ đi mua đồ LA không có, thợ làm kiểu nào máy cũng không bốc, hay tại em gặp thợ vườn?

Chỉnh sửa cuối:

rgvmen

Xe container
iem ở sì goong, kh có đk giao liu với các bác rồi. ý em chỉ muốn hỏi với kỹ thuật bây giờ thì liệu xe nát thợ có làm lại máy móc ngon lành đc kh? chứ ngày xưa em nhớ đi mua đồ LA không có, thợ làm kiểu nào máy cũng không bốc, hay tại em gặp thợ vườn?
Bác ở Sài Gòn mang qua tiệm chú em Thịnh số 10 Bình Quới, qua cầu là tới liền, bên tay phải 0909248350 nói anh Sơn ở HN xe LA đỏ giới thiệu, nhân thể nhờ bác bảo nó tìm trả em cái dây le gió LA, hôm nào e vào em lấy :) Chi phí xe bác nhẹ cũng 10tr nặng thì tầm 30tr đắp vào :))
BB cả nhà, em lại phải đi rồi, t s b thằng nào đẻ ra cái trò Tết với nhất này :((

rgvmen

Xe container
Mất công sáng tác , xin phép các cụ mod cho em copy sang bên này để a e biết đường mà ẩm thực :D
"Kình Bỏ Me" tương truyền là một món ăn lâu đời có xuất xứ từ bến Thượng Hải, tại đây, người ta xắt miếng cá kình cho vào nồi lẩu, bỏ thêm chút quả me gần chín nhập khẩu từ Việt Nam để có thêm vị chua mà ngọt, trở thành món ăn truyền thống của người dân nơi đây; Hiện nay món ăn độc đáo này đã được đầu bếp Comando du nhập về Việt Nam để đem một phong vị mới cho người sành ăn xứ Hà Thành, chỉ hiềm một nỗi món này có yêu cầu đặc biệt là khi ăn không được mặc xiêm y trên người vì mồ hôi khi dùng món toát ra có thể làm xiêm y bị két bẩn, chỉ có những người thực sự "máu" và độ "dê" cao mới dám dùng! "Nhưng mà sướng cực, thò ra thụt vào liên tục" , đầu bếp Comando tâm sự sau hơn 10 lần dùng để nắm rõ bí quyết chế biến món ăn tinh mà túy này :))

Tupji

Xe tăng
Thằng Kích bốc nó chỉ cho bác là chuẩn đới, xe của nó bi giờ ngon cưc, nhìn mà muón cắn một miếng.
Em không nhầm thì máy LA có bốc bao giờ đâu mà mà đòi nó phải bốc

Chỉnh sửa cuối:

Tien_TCFC

Xe điện
Em vào chào các Cụ nhà mới. Chúc các Cụ luôn vui vẻ, trẻ khỏe vững tay chèo LA ạ (l)

ngocchau

Đi bộ
Em không nhầm thì máy LA có bốc bao giờ đâu mà mà đòi nó phải bốc
.
Bác nói thía kh sợ anh em hội LA ném đá cho vỡ đầu à?
chắc tại bác chạy xe phân khối lớn hơn hoặc dòng si po nên thấy LA kh bốc. Em toàn chạy 50cc nên thấy LA bốc. Năm 96 e đ mua xe. Leo lên chiếc LA chạy vào đường Trườn Sơn, kéo thử 1 phát lên 100km/h, sướng quá về chồng đủ 4 cây sjc mang xe về luôn kh cần trả giá. Về sau xe tã quá để lại cho thằng em giá 10 tr. giờ lại thèm LA.

rgvmen

Xe container
Bác ngocchau chấp bác Tupji làm gì, LA của bác ý nếu đổi ra thịt bò Kobe thì may ra được dăm lạng thì bốc sao nổi :))

ngocchau

Đi bộ
đùa bác ấy thôi mà. Em kh rành xe, cũng không dc chạy nhiều xe. Em thấy thế này (có gì kh đúng thì các bác cứ dạy): Em từng chạy thử: CBR 250, CBX 400, custom 125, Vigaro 125, rebel 250, shadow600...Bản thân cũng từng sở hữu LA, CBX 400, Daelim 125. Em thấy các xe em đã chạy về ộ bốc thì nhất là CBR, ngay cả cbr 125 chắc LA cũng không có cửa qua. nhựng các xe còn lại em đã kể trên (trừ shadow 600 - do nặng quá em không dám kéo thử) thì LA tăng tốc có vẻ nhanh hơn. Nói thật cứ em thấy chiếc custom 125 là chán nhất, yếu xìu. kh biết em nói có đúng không các bác.

rgvmen

Xe container
Bác nói hoàn toàn đúng ạ, dòng LA là Cruiser thì đương nhiên nó không làm để bốc như mấy con xe kia, CM125 thì chán đừng hỏi không nói làm gì :) tuy nhiên nếu bác thích LA bốc hơn bình thường thì đầu tư quả chế NighHawck, bugi iridium + dây cao áp hịn, điện đóm chỉnh chọt gì đó thì cũng cải thiện được khá nhiều, cái này vào tiệm hỏi thì các bác thợ rành hơn, em chỉ hống hớt nghe thế về kể lại với các bác thôi :)

745Li

Xe container
Chào các cụ trở về từ vùng sâu.

Tien_TCFC

Xe điện
Bác nói hoàn toàn đúng ạ, dòng LA là Cruiser thì đương nhiên nó không làm để bốc như mấy con xe kia, CM125 thì chán đừng hỏi không nói làm gì :) tuy nhiên nếu bác thích LA bốc hơn bình thường thì đầu tư quả chế NighHawck, bugi iridium + dây cao áp hịn, điện đóm chỉnh chọt gì đó thì cũng cải thiện được khá nhiều, cái này vào tiệm hỏi thì các bác thợ rành hơn, em chỉ hống hớt nghe thế về kể lại với các bác thôi :)
Nhà này chém gió như thật :P