[Thảo luận] Gặp anh CHÍ giữa trung tâm Hà Nội!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Sự việc xảy ra khoảng 15h chiều thứ 7, ngày 12/02/2011 trên phố Tràng Tiền! Rất tiếc trên xe em có cái X.Driven nhưng em lại không bật nên không ghi âm và ghi hình được! Em xin tường thuật lại bằng mồm vậy!

Lúc chiều em chở gấu và F1 đi theo lộ trình phố Huế-Hàng Bài-Tràng Tiền thì đến đúng cửa kem Tràng Tiền có 1 ông (phải gọi là anh CHÍ thì đúng hơn) khoảng 40, mặt mũi không lấy giề làm tử tế cho lắm, phi con Wave đỏ chạy sát bên phải xe em và ra hiệu tạt vào lề đường (đúng như kiểu mấy anh xxx vẫn thường làm). Thấy lạ em không để ý và cứ cho xe tiếp tục chạy, anh CHÍ liền phóng lên chặn đầu xe em (đúng như kịch bản trong 1 bài về anh CHÍ khác mà cụ Mod THÍCH LÀ BỤP đưa lên OF đã lâu)! Em đoán ngay gặp anh CHÍ rồi và trong đầu đã có ngay phương án xử lý (qua kinh nghiệm bài của cụ THÍCH LÀ BỤP), em phanh xe lại, xuống kính 1/2, anh CHÍ dựng xe trước đầu xe em và xuống đứng bên cửa lái làm 1 tràng..... (gấu và F1 nhà em 1 phen xanh mắt :D ). Sau đây em xin vắn tắt lại cuộc hội thoại:
CHÍ: ....sủa 1 tràng.... mà đi đứng kiểu gì thế????
Em: Kiểu gì là thế nào? (giọng em cương quyết)
CHÍ: Mày ép tao suýt chết ở dưới kia có biết không??
Em: Dưới kia là chỗ nào???
CHÍ: (Chỉ về hướng ngã tư Hàng Bài-Tràng Tiền)
Em: (Cười khẩy rồi chuyển cách xưng hô luôn) : Lúc rẽ tao xi nhan mày có nhìn thấy không, mà lúc đấy làm chọ có thằng nào bên phải tao đâu???
CHÍ:... mày cậy xe to thích ép ai thì ép à???
Em: Thế bây giờ mày muốn gì???? Định phạt hả, để tao xuống nộp phạt nhé?? (em làm động tác tháo dây an toàn)
Lúc đó gấu nhà em ngồi sau xuống kính định phân trần em quát ngồi im rồi lên lại kính sau (anh CHÍ chắc cũng nhìn thấy việc này)! Xe em dán kính nên anh CHÍ không rõ mặt, khi em hạ kính thấy khó nuốt nên cứ đứng sủa thêm mấy câu nữa! em đoán là nó cũng ngán rồi. Sau đó em ngắt dòng sủa của anh CHÍ và nói (câu này anh CHÍ nghe xong im luôn):
Em: Chúng mày đừng giở cái bài này ra với tao nhé, nhà tao ngay dốc Bác Cổ đây, mày thích thì về đấy tao giải quyết cho! Dẹp xe ra cho tao đi! (thực ra nhà em không phải ở đó :D )
CHÍ: Mày thích thì cứ đâm đi!
Rồi lại tiếp tục bài sủa.............

Em éo nói gì nữa lên kính, lùi xe lại 1 tí, đánh lái sang trái rồi đi tiếp! Nhìn qua gương thấy anh CHÍ đứng chửi thêm mấy câu rồi lên xe quay ngược lại hướng Bờ Hồ! Lúc đó có 1 cụ 4b Sedan đằng sau em, nếu là thành viên OF thì thông cảm cho động tác lùi giữa đường của em nhé, em cũng đã quan sát gương rất cẩn thận rồi!

Kinh nghiệm qua bài của cụ THÍCH LÀ BỤP, em đã éo xin lỗi liếc gì với chúng nó cả, nó chưởi mình cũng chưởi! Chỉ cần mình nói 1 câu mềm là nó lên mặt ngay!
Đã có cụ nào trong OF gặp CHÍ BỜ HỒ này chưa ạ?????

Trên đường đi gấu cứ sợ và bảo lần sau đừng thế nhỡ có oánh nhau thật thì sao, xin lỗi 1 câu là xong!! Ôi! Đúng là đàn bà, thế giới này toàn đàn bà chắc không bao giờ có chiến tranh các cụ nhể!! :))

tamy

[Tịch thu bằng lái]
vodka cụ chủ thớt nhá, cụ thế là hơi bị cứng đấy, phải em chắc là bị nó cò quay rồi

trungnn

Xe tăng
Phải phủ đầu ngay bọn này cụ ah! Cụ làm thế là chuẩn đó!

anh-anh

Xe hơi
Đúng rồi, phải phủ đầu ngay.
Hôm trước Em đi đoạn ngay bến xe Lương Yên, có 1 Chị bụng bầu đèo thêm em bé đằng sau làm cái vèo chéo đường. Em...phanh được và đang tự mình khâm phục mình thì bỗng dưng...chồng bà đó đi xe máy từ đâu...xông lên chửi Em...qua kính. Em nhá, kéo 1/2 kính xuống, hỏi thét lên giọng giật ra :"lèm bèm cái giề?! đi như vậy ko bị đâm cả 2 là cúng gà arigatou Ông Zời rồi còn kéo lên chửi cái giề?!" Vấn đề là Chàng Chí Phèo ko nghĩ Em là...gái già nên...im. phăng. phắc. khoảng 5 giây và ...gào tiếp. Em cũng...trừng mắt, vừa lái vừa chỉ thẳng tay và...bỗng dưng...nó thôi. Kéo kính lên rồi mà...tim vẫn đập thình thịch. Nhưng Em vẫn ngu cơ, nhỡ mà nó kéo tay mình thì...làm sao nhỉ?! Lần sau mọi người chỉ...thét thôi nhé chứ đừng...chỉ tay ạ.

cụ làm em giật hết cả mìn, tưởng cụ nhắc gì em hóa ra là chí khác

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
xử lý như lão là em thấy rất chuẩn,nếu không là nó được đằng chân lân đằng đầu ngay

ththang

Xe lăn
Mấy cái thằng này cho cái gậy vào đầu để lần sau chừa. Xã hội bây giờ phức tạp thật.

Phương Nga

Xe lăn
Cụ xử lý rất cương quyết :-bd Nhận của em 1 đao nhé (b)

Okane

Xe container
Sao cụ k bảo: "bố mày thik thì ép đấy, mày có muốn THÍCH LÀ BỤP k ?" :D

mylove8110

Xì hơi lốp
Ơ cháu cũng bị 1 lần nhưng đen cho cặp chí phèo thị nở đấy là ăn vạ ngay trước cửa nhà cháu thành thử bị gấu nhà vả cho mấy cái. Chuyện là thế này nhà cháu ở thụy khuê cái phố sáng tắc chiều cũng tắc mà thậm trí hôm nào đẹp trời thì trưa cũng tắc, hôm đấy khoảng 5h30 chiều cháu đi về nhà theo hướng quan thánh lên trường cấp 1 CVA tắc đường kinh khủng nhà cháu cứ bám sát xx.ít xe trước làm sao không còn đất cho 2b leo lên tạt đầu mình nữa. Thế nào mà về đúng đến cửa nhà có 1 thằng với 1 con dở hơi lao lên tạt đầu đập dầm dầm vào lắp capo xe cháu bảo cháu va quệt ở dưới kia rồi bỏ đi, nhà cháu mắt chòn mắt dẹt chưa kịp nghĩ xem mình va nó ở đoạn nào thì vợ đang buôn dưa lê ở đối diện cầm cây chổi dài ngoằng bổ liên tiếp vào mặt thằng kia chửi bới cho một trận, ơ mà em cũng thấy nó bỏ đi chẳng nói năng câu gì. Đi cất xe bụng bảo dạ thế quái nào mình lấy nhầm phải đầu gấu bao nhiêu năm giờ mới biết, về nhà hỏi vợ sao gấu thế thì vợ bảo lạ gì 2 đứa chí phèo đấy nó ăn vạ mấy vụ trước cửa nhà mình rồi....Ôi trời thảo nào gấu thế :))

Chỉnh sửa cuối:

toanthangcs

Xe điện
Đúng rồi, phải phủ đầu ngay.
Hôm trước Em đi đoạn ngay bến xe Lương Yên, có 1 Chị bụng bầu đèo thêm em bé đằng sau làm cái vèo chéo đường. Em...phanh được và đang tự mình khâm phục mình thì bỗng dưng...chồng bà đó đi xe máy từ đâu...xông lên chửi Em...qua kính. Em nhá, kéo 1/2 kính xuống, hỏi thét lên giọng giật ra :"lèm bèm cái giề?! đi như vậy ko bị đâm cả 2 là cúng gà arigatou Ông Zời rồi còn kéo lên chửi cái giề?!" Vấn đề là Chàng Chí Phèo ko nghĩ Em là...gái già nên...im. phăng. phắc. khoảng 5 giây và ...gào tiếp. Em cũng...trừng mắt, vừa lái vừa chỉ thẳng tay và...bỗng dưng...nó thôi. Kéo kính lên rồi mà...tim vẫn đập thình thịch. Nhưng Em vẫn ngu cơ, nhỡ mà nó kéo tay mình thì...làm sao nhỉ?! Lần sau mọi người chỉ...thét thôi nhé chứ đừng...chỉ tay ạ.
Thằng chồng chắc say rượu, Cụ chả chửi cho mụ vợ nó rút kinh nghiệm thì thôi. Loại đấy...cũng chả khá lên được. Chẳng trước thì sau, cũng dính thôi: Vợ rẽ (láo) chồng khen hay.

toanthangcs

Xe điện
Ơ cháu cũng bị 1 lần nhưng đen cho cặp chí phèo thị nở đấy là ăn vạ ngay trước cửa nhà cháu thành thử bị gấu nhà vả cho mấy cái. Chuyện là thế này nhà cháu ở thụy khuê cái phố sáng tắc chiều cũng tắc mà thậm trí hôm nào đẹp trời thì trưa cũng tắc, hôm đấy khoảng 5h30 chiều cháu đi về nhà theo hướng quan thánh lên trường cấp 1 CVA tắc đường kinh khủng nhà cháu cứ bám sát xx.ít xe trước làm sao không còn đất cho 2b leo lên tạt đầu mình nữa. Thế nào mà về đúng đến cửa nhà có 1 thằng với 1 con dở hơi lao lên tạt đầu đập dầm dầm vào lắp capo xe cháu bảo cháu va quệt ở dưới kia rồi bỏ đi, nhà cháu mắt chòn mắt dẹt chưa kịp nghĩ xem mình va nó ở đoạn nào thì vợ đang buôn dưa lê ở đối diện cầm cây chổi dài ngoằng bổ liên tiếp vào mặt thằng kia chửi bới cho một trận, ơ mà em cũng thấy nó bỏ đi chẳng nói năng câu gì. Đi cất xe bụng bảo dạ thế quái nào mình lấy nhầm phải đầu gấu bao nhiêu năm giờ mới biết, về nhà hỏi vợ sao gấu thế thì vợ bảo lạ gì 2 đứa chí phèo đấy nó ăn vạ mấy vụ trước cửa nhà mình rồi....Ôi trời thảo nào gấu thế :))
May cho Cụ lấy được "đầu gấu" và càng may hơn nếu CỤ không gặp xxx ở đó. XXX cần đíu gì biết vợ chồng nhà Chí, chỉ cần có cái cớ để tăng gia thôi, vì thế mà Chí Phéo ngỡ chỉ có trong tiểu thuyết nay đội mồ sống dậy và sinh sôi nảy nở nhờ có đất và có xxx "chăm bón".

:)) :)) :)) :))

May cho Cụ lấy được "đầu gấu" và càng may hơn nếu CỤ không gặp xxx ở đó. XXX cần đíu gì biết vợ chồng nhà Chí, chỉ cần có cái cớ để tăng gia thôi, vì thế mà Chí Phéo ngỡ chỉ có trong tiểu thuyết nay đội mồ sống dậy và sinh sôi nảy nở nhờ có đất và có xxx "chăm bón".
cụ nhắc giề cháu đới? cháu mách anh Chí nhá.

Bắc Âu

Xe điện
Em gặp ngoài đường thấy đa số Ofer đều mặt mũi tử tế, hiền lành (em chỉ nói những xe có logo nhá)
Vì thế muốn dằn mặt chúng nó ít nhất phải trọc đầu, mặt mũi cũng phải ngầu ngầu 1 tí, hay có tí săm trổ thì càng tốt.

rgvmen

Xe container
Em gặp ngoài đường thấy đa số Ofer đều mặt mũi tử tế, hiền lành (em chỉ nói những xe có logo nhá)
Vì thế muốn dằn mặt chúng nó ít nhất phải trọc đầu, mặt mũi cũng phải ngầu ngầu 1 tí, hay có tí săm trổ thì càng tốt.
Hay Ofers chúng mình cùng đi cắt đầu cua, lên xe thì bôi nhọ nồi vào mặt giống anh Ạc Nôn cụ nhỉ, bố thèng nào dám đụng :D

powerlife

Tháo bánh
em có ý kiến là đồng ý với cụ chủ thớt

SU-CAMRY

Xe tải
Cụ chủ hiền thế, gặp em là em cho 1 phát ngay và nói "mày chặn xe tao để cướp à" phủ đầu luôn cụ ợb-)

AnhNB

Xe buýt
Em kết nhất câu cuối cùng của cụ chủ thớt, chí phải chỉ phải :))