+ Trả lời
Kết quả: từ 1 đến 8 trong 8

Đề mục: Hỏi đường Lục Nam (Bắc Giang) đi Nam Định

Mua xe ngày
    18-02-2011
    Thường ở
    Bắc Giang
    Động cơ OF
    24 mã lực

Cool Hỏi đường Lục Nam (Bắc Giang) đi Nam Định

E ở Lục Nam (Bắc Giang ) đang chuẩn bị làm chuyến đi đền Trần ( Nam Đinh) nhưng đang phân vân k biết đi đường nào?
    • Có 2 lựa chọn cho e

-1. Đi sang Tp. Hải dương và đi đường 39B. Tiện thể các bác cho e hỏi đường này đi NGON k?

-2. Ra 1A mà phóng.

•Mong các bác tư vấn về đoạn đường này. Thanks !!

Mua xe ngày
    10-06-2010
    Thường ở
    số 09 ngõ 81 láng hạ
    Động cơ OF
    29 mã lực

Theo em cụ cứ đường 1 mà tít
    Biển quảng cáo-mặt dựng nhôm aluminium-trần nhôm-lam chắn nắng-Mr Hoàng 0917813795

Mua xe ngày
    18-02-2011
    Thường ở
    Bắc Giang
    Động cơ OF
    24 mã lực

bác nào đi 39B chưa. đoạn Hải Dương đi Nam định ấy
    Cho e ý kiến với.

Mua xe ngày
    22-09-2010
    Động cơ OF
    31 mã lực

Hai đường gần như nhau và chất lượng đường cũng tốt: Thị trấn Đồi Ngô-Thị xã Chí Linh- Hải Dương- Đường 10 ( Quý Cao)- Thái Bình-Nam định hoặc đi theo đường 1 đến Phủ lý rồi rẽ về Nam định!
    Nếu đi đường 39B qua Hưng yên thì cũng được!
    Nếu không có vấn đề tắc đường (thường xẩy ra chiều tối chủ nhật) thì di QL 1 dễ chịu hơn, suốt từ Bắc Ninh tới Phủ lý đường 2 chiều chạy an toàn hơn.

Mua xe ngày
    22-03-2010
    Thường ở
    Thanh xuân - Hà Nội
    Động cơ OF
    33 mã lực

Nếu cụ ở Lục Nam mà gần Sao Đỏ thì cụ đi theo lộ trình này nhé : Lục Nam - Sao Đỏ - Quang Thanh - Đường 5 cũ - Đường 10 - Thái Bình - Nam Định

Mua xe ngày
    25-09-2008
    Động cơ OF
    42 mã lực

Tất cả những cung đường này em đã từng qua, nhưng theo em cụ nên đi theo QL1 thì vẫn ngon nhất vì:

+ Đường từ chỗ Cụ ra Bắc Giang đi cũng tốt và không mất nhiều thời gian lắm
    + Đường từ Bắc Giang, qua cầu Thanh Trì, Pháp Vân đi Phủ Lý thì cũng chẳng phải bàn, toàn đường tốt, đẹp, cụ cứ tít thoải mái chân ga, chỉ chú ý một số điểm bắn tốc độ sau:
    1. Điểm tại QL 1A (đoạn cắt giữa đường từ Phả Lại vào Bắc Ninh) đoạn này các chú xxx hay chặn xe tải, nhưng cũng có hôm dở quẻ hỏi thăm cả xe du lịch
    2. Đoạn chuẩn bị lên cầu Thanh Trì (Hướng từ phí Bắc Ninh lên cầu Thanh Trì), đoạn vừa qua trạm thu phí, thi thoảng cũng đoàng đoàng.... chú ý tốc độ kkhoong quá 80km/h cụ nhé.
    3. Đoạn qua thị trấn Đồng Văn khoảng 3km, đoạn này thì bất cứ xe gì xxx cũng đoàng đoàng như thường (hết sức chú ý, tốc độ tối đa chỗ này là 80km/h)
    + Đến Phủ Lý rẽ trái đi Nam Định (30km) đường cũng rất tốt, tuy nhiên cũng khá đông xe, đi đoạn đường này thì chú ý qua Bình Lục, các chú xxx cũng đì đoàng đó, đoạn vạch liền và tốc độ.

Ngoài ra cụ cứ chạy tẹt, mặt đường tốt nên dẫu so với các cung đường kia có xa hơn vài km thì cũng chẳng nghĩa lý gì....

Chúc cụ có chuyến đi Đền tốt lành và có thành quả cho năm mới.
    Redstar đã sửa : 19-02-2011 lúc 20:46

Mua xe ngày
    25-09-2008
    Động cơ OF
    42 mã lực

Trích dẫn coixay viết Nghía cột cây số
    Hai đường gần như nhau và chất lượng đường cũng tốt: Thị trấn Đồi Ngô-Thị xã Chí Linh- Hải Dương- Đường 10 ( Quý Cao)- Thái Bình-Nam định hoặc đi theo đường 1 đến Phủ lý rồi rẽ về Nam định!
    Nếu đi đường 39B qua Hưng yên thì cũng được!....
    Mấy đường này đi cũng được nhưng phải rẽ nhiều và phải hỏi nhiều, hơn nữa nhiều đoạn đường xấu, đi bực mình lắm....

Mua xe ngày
    18-02-2011
    Thường ở
    Bắc Giang
    Động cơ OF
    24 mã lực

Trích dẫn Redstar viết Nghía cột cây số
    Tất cả những cung đường này em đã từng qua, nhưng theo em cụ nên đi theo QL1 thì vẫn ngon nhất vì:

+ Đường từ chỗ Cụ ra Bắc Giang đi cũng tốt và không mất nhiều thời gian lắm
    + Đường từ Bắc Giang, qua cầu Thanh Trì, Pháp Vân đi Phủ Lý thì cũng chẳng phải bàn, toàn đường tốt, đẹp, cụ cứ tít thoải mái chân ga, chỉ chú ý một số điểm bắn tốc độ sau:
    1. Điểm tại QL 1A (đoạn cắt giữa đường từ Phả Lại vào Bắc Ninh) đoạn này các chú xxx hay chặn xe tải, nhưng cũng có hôm dở quẻ hỏi thăm cả xe du lịch
    2. Đoạn chuẩn bị lên cầu Thanh Trì (Hướng từ phí Bắc Ninh lên cầu Thanh Trì), đoạn vừa qua trạm thu phí, thi thoảng cũng đoàng đoàng.... chú ý tốc độ kkhoong quá 80km/h cụ nhé.
    3. Đoạn qua thị trấn Đồng Văn khoảng 3km, đoạn này thì bất cứ xe gì xxx cũng đoàng đoàng như thường (hết sức chú ý, tốc độ tối đa chỗ này là 80km/h)
    + Đến Phủ Lý rẽ trái đi Nam Định (30km) đường cũng rất tốt, tuy nhiên cũng khá đông xe, đi đoạn đường này thì chú ý qua Bình Lục, các chú xxx cũng đì đoàng đó, đoạn vạch liền và tốc độ.

Ngoài ra cụ cứ chạy tẹt, mặt đường tốt nên dẫu so với các cung đường kia có xa hơn vài km thì cũng chẳng nghĩa lý gì....

Chúc cụ có chuyến đi Đền tốt lành và có thành quả cho năm mới.
    Cảm ơn cụ. Các cụ tư vấn cho e các điểm xxx trên cung đường 1A mới với. Thêm càng thông tin e đi càng ngon.
    E xin cảm ơn & có hậu tạ các cụ/ mợ............. Hậu tạ gì e k nói đâu
    Ôm cua + Drift

+ Trả lời