Hỏi đường Lục Nam (Bắc Giang) đi Nam Định

buzzlOve92

Xe hơi
E ở Lục Nam (Bắc Giang ) đang chuẩn bị làm chuyến đi đền Trần ( Nam Đinh) nhưng đang phân vân k biết đi đường nào?
• Có 2 lựa chọn cho e

-1. Đi sang Tp. Hải dương và đi đường 39B. Tiện thể các bác cho e hỏi đường này đi NGON k?

-2. Ra 1A mà phóng.

•Mong các bác tư vấn về đoạn đường này. Thanks !!

buzzlOve92

Xe hơi
bác nào đi 39B chưa. đoạn Hải Dương đi Nam định ấy
Cho e ý kiến với.

coixay

Xe buýt
Hai đường gần như nhau và chất lượng đường cũng tốt: Thị trấn Đồi Ngô-Thị xã Chí Linh- Hải Dương- Đường 10 ( Quý Cao)- Thái Bình-Nam định hoặc đi theo đường 1 đến Phủ lý rồi rẽ về Nam định!
Nếu đi đường 39B qua Hưng yên thì cũng được!
Nếu không có vấn đề tắc đường (thường xẩy ra chiều tối chủ nhật) thì di QL 1 dễ chịu hơn, suốt từ Bắc Ninh tới Phủ lý đường 2 chiều chạy an toàn hơn.

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nếu cụ ở Lục Nam mà gần Sao Đỏ thì cụ đi theo lộ trình này nhé : Lục Nam - Sao Đỏ - Quang Thanh - Đường 5 cũ - Đường 10 - Thái Bình - Nam Định

Redstar

Xe buýt
Tất cả những cung đường này em đã từng qua, nhưng theo em cụ nên đi theo QL1 thì vẫn ngon nhất vì:

+ Đường từ chỗ Cụ ra Bắc Giang đi cũng tốt và không mất nhiều thời gian lắm
+ Đường từ Bắc Giang, qua cầu Thanh Trì, Pháp Vân đi Phủ Lý thì cũng chẳng phải bàn, toàn đường tốt, đẹp, cụ cứ tít thoải mái chân ga, chỉ chú ý một số điểm bắn tốc độ sau:
1. Điểm tại QL 1A (đoạn cắt giữa đường từ Phả Lại vào Bắc Ninh) đoạn này các chú xxx hay chặn xe tải, nhưng cũng có hôm dở quẻ hỏi thăm cả xe du lịch
2. Đoạn chuẩn bị lên cầu Thanh Trì (Hướng từ phí Bắc Ninh lên cầu Thanh Trì), đoạn vừa qua trạm thu phí, thi thoảng cũng đoàng đoàng.... chú ý tốc độ kkhoong quá 80km/h cụ nhé.
3. Đoạn qua thị trấn Đồng Văn khoảng 3km, đoạn này thì bất cứ xe gì xxx cũng đoàng đoàng như thường (hết sức chú ý, tốc độ tối đa chỗ này là 80km/h)
+ Đến Phủ Lý rẽ trái đi Nam Định (30km) đường cũng rất tốt, tuy nhiên cũng khá đông xe, đi đoạn đường này thì chú ý qua Bình Lục, các chú xxx cũng đì đoàng đó, đoạn vạch liền và tốc độ.

Ngoài ra cụ cứ chạy tẹt, mặt đường tốt nên dẫu so với các cung đường kia có xa hơn vài km thì cũng chẳng nghĩa lý gì....

Chúc cụ có chuyến đi Đền tốt lành và có thành quả cho năm mới.

Chỉnh sửa cuối:

Redstar

Xe buýt
Hai đường gần như nhau và chất lượng đường cũng tốt: Thị trấn Đồi Ngô-Thị xã Chí Linh- Hải Dương- Đường 10 ( Quý Cao)- Thái Bình-Nam định hoặc đi theo đường 1 đến Phủ lý rồi rẽ về Nam định!
Nếu đi đường 39B qua Hưng yên thì cũng được!....
Mấy đường này đi cũng được nhưng phải rẽ nhiều và phải hỏi nhiều, hơn nữa nhiều đoạn đường xấu, đi bực mình lắm....

buzzlOve92

Xe hơi
Tất cả những cung đường này em đã từng qua, nhưng theo em cụ nên đi theo QL1 thì vẫn ngon nhất vì:

+ Đường từ chỗ Cụ ra Bắc Giang đi cũng tốt và không mất nhiều thời gian lắm
+ Đường từ Bắc Giang, qua cầu Thanh Trì, Pháp Vân đi Phủ Lý thì cũng chẳng phải bàn, toàn đường tốt, đẹp, cụ cứ tít thoải mái chân ga, chỉ chú ý một số điểm bắn tốc độ sau:
1. Điểm tại QL 1A (đoạn cắt giữa đường từ Phả Lại vào Bắc Ninh) đoạn này các chú xxx hay chặn xe tải, nhưng cũng có hôm dở quẻ hỏi thăm cả xe du lịch
2. Đoạn chuẩn bị lên cầu Thanh Trì (Hướng từ phí Bắc Ninh lên cầu Thanh Trì), đoạn vừa qua trạm thu phí, thi thoảng cũng đoàng đoàng.... chú ý tốc độ kkhoong quá 80km/h cụ nhé.
3. Đoạn qua thị trấn Đồng Văn khoảng 3km, đoạn này thì bất cứ xe gì xxx cũng đoàng đoàng như thường (hết sức chú ý, tốc độ tối đa chỗ này là 80km/h)
+ Đến Phủ Lý rẽ trái đi Nam Định (30km) đường cũng rất tốt, tuy nhiên cũng khá đông xe, đi đoạn đường này thì chú ý qua Bình Lục, các chú xxx cũng đì đoàng đó, đoạn vạch liền và tốc độ.

Ngoài ra cụ cứ chạy tẹt, mặt đường tốt nên dẫu so với các cung đường kia có xa hơn vài km thì cũng chẳng nghĩa lý gì....

Chúc cụ có chuyến đi Đền tốt lành và có thành quả cho năm mới.
Cảm ơn cụ. Các cụ tư vấn cho e các điểm xxx trên cung đường 1A mới với. Thêm càng thông tin e đi càng ngon.
E xin cảm ơn & có hậu tạ các cụ/ mợ............. Hậu tạ gì e k nói đâu :))