+ Trả lời
Trang 6 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 51 đến 60 trong 112

Đề mục: Xin ấn đền Trần xong về để ở đâu ?

Mua xe ngày
    15-03-2007
    Động cơ OF
    88 mã lực

Bùa thì đã đành. Mỗi bùa có một mục đích riêng. Chứ ấn, bản chất, chỉ là con dấu của Vua. Vua ban cho câu gì, thường đóng ấn làm bằng. Vậy, lấy được mỗi cái dấu Quốc Huy thì để làm gì. Đông nhau thế, phần đa theo phong trào thôi hả các cụ? Sẵn quan hệ, sẵn sức khỏe, sẵn tiền bạc, "cướp" cái ấn hay cái gì thì cứ cướp à?
    Chờ hoài nhau trong mơ,
    Nhưng có bao giờ, thấy nhau lần nữa.

Mua xe ngày
    07-03-2009
    Thường ở
    nhathuoconline
    Động cơ OF
    63 mã lực

Trích dẫn FeRAM viết Nghía cột cây số
    Bùa thì đã đành. Mỗi bùa có một mục đích riêng. Chứ ấn, bản chất, chỉ là con dấu của Vua. Vua ban cho câu gì, thường đóng ấn làm bằng. Vậy, lấy được mỗi cái dấu Quốc Huy thì để làm gì. Đông nhau thế, phần đa theo phong trào thôi hả các cụ? Sẵn quan hệ, sẵn sức khỏe, sẵn tiền bạc, "cướp" cái ấn hay cái gì thì cứ cướp à?

Có thể nó phản ánh xu thế Trần Sao Âm vậy !!! thôi em sẽ nghĩ ra cách làm của riêng em vậy !
    http://www.betaglucan.vn . Món Quà Quý Giá Cho Bệnh Nhân Ung Thư, Mỡ Máu, Tiểu Đường, Suy Giảm Miễn Dịch...

Bác Viết Hưng đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] Viết Hưng 10
    Mua xe ngày
    19-06-2007
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn Thd viết Nghía cột cây số
    Dưng mà nếu không phải là người có hoặc cầm con dấu thì không nên xin,
    Đấy là ấn của vua ban (hay đức thánh ban) - theo quan niệm của người đi xin - nên thiển nghĩ không phải ai cũng có đủ vía để lĩnh, dân đi chợ thì lĩnh ấn để làm cái gì.
    Đúng như vậy, cái Ấn thích hợp với người có con dấu, chứ với người ko liên quan đến con dấu thì lấy cũng chẳng để làm gì!Còn trấn trạch, bùa hộ thân và vải phủ tượng ( hoặc mảnh, mẩu cờ lấy hôm lễ hội "cướp cờ" - Trần Quốc Toản ra quân ở đền Bảo Lộc ) thì ai lấy cũng đc, mang tính chất phù trợ an bình!

Mua xe ngày
    01-06-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Chả nhớ tên! gửi cụ 30723, tôi cũng giống như cụ tình cờ tôi cũng có được ấn của Đền Đức Thánh Trần - Nam Định (phải gọi như vậy mới đúng vì bây giờ nghe đâu ở Thái Bình Đền thờ Đức Thánh Trần cũng cho ấn ) theo tôi cũng trùng với ý kiến của mấy cụ đã có ý kiến là thửa một cái khung thật đẹp lồng vào và treo trang trọng trên phòng khách hoặc gập gọn và chỉ làm khung vừa với hình của ấn gắn chặt lên taplo xe vừa oách, lại vừa được phù hộ cho mình trên mọi nẻo đường an toàn./.

Mua xe ngày
    12-09-2007
    Thường ở
    hà lội
    Động cơ OF
    50 mã lực

các cụ cho em hỏi tí...như mọi năm em thấy ấn đền Trần đúng như các cụ nói là có 3 món: Trấn trạch, Ấn, + bùa bình an ...nhưng sao năm nay bộ ấn của em có mỗi 1 cái trong túi niloong có in thiệp chúc tết hay bộ của em thiếu nhỉ ( mà ấn em khẳng định là xịn nhé )

Mua xe ngày
    22-06-2007
    Động cơ OF
    0 mã lực

bộ ấn năm nay đây ạ (khoe tí)

Mua xe ngày
    20-11-2011
    Thường ở
    Hoàng Cầu - Hà Nội
    Động cơ OF
    19 mã lực

E cũng có ấn vải hẳn hoi, nhưng thật với các cụ là e ứ tin vào sự màu nhiệm của cái ấn bằng vải lởm và mực in thì nhoe nhoét. Mama e cũng chen bẹp ruột mới xin đc cho mỗi nhà 1 cái, cho nhà e nhưng e chẳng biết để đâu í, hay vì thế mà đến giờ e vưỡn là nhân viên quèn nhỉ???
    Mà e cũng đoảng, có cái tờ bán khoán của con, chuyển nhà mấy lần cũng để đâu mất. E toàn tự an ủi là cố gắng làm điều tốt thì các ngài sẽ đại xá... Hy vọng thế các cụ nhỉ?!?

Mua xe ngày
    25-03-2011
    Thường ở
    Bát Tràng
    Động cơ OF
    175 mã lực

Trích dẫn nhathuoconline viết Nghía cột cây số
    Tình hình là em cũng không có ý để có một cái ấn, nhưng gặp duyên mà lại có được, coi như thế là may mắn, vì bao nhiêu người lao tâm khổ tứ mà có kiếm được đâu, hoặc có kiếm được cũng không rõ thật giả ra sao, nhưng giờ có ấn rồi mới đâm ra phân vân , hỏi thì có người nói để trong ví, có người nói treo vào chỗ trang trọng trong nhà, có người lại bảo để lên bàn thờ tổ tiên, nói chung là giờ em thấy hoang mang, vì không biết để đâu để thể hiện tính trang trọng của ấn, các cụ nào biết tư vấn hộ em , và xin các cụ đừng ném đá
    Cụ để trên sích đông đi.
    Sao không là mặt trời gieo hạt nắng vô tư...

Mua xe ngày
    04-11-2007
    Động cơ OF
    382 mã lực

Em thời em gấp cái miếng vải vàng có cái dấu in hình đỏ đỏ ấy lại. Em bỏ ví, nhét đ ít quần.
    Có lẽ do vậy mờ quá nửa đời, em vưỡn chưa mở mày mở mặt được

Mua xe ngày
    15-10-2011
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn macay viết Nghía cột cây số
    bộ ấn năm nay đây ạ (khoe tí)

Năm nay ấn đền Trần là ấn đóng trên giấy chứ k phải là ấn bằng lụa như mọi năm cụ ạ.

Năm nào em cũng xin nên biết tý ti, cụ thừa 1 bùa đi xe máy àh?
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ..hờ..hờ...
    Ôi đi bộ bao giờ mới đủ xiền tậu xe máy đây?

+ Trả lời
Trang 6 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối