Mất bằng lái ô tô B2

Lucia

Đi bộ
Em bị mất bằng lái xe ô tô ( bị cướp túi khi đi trên đường và có giấy xác nhận của công an phường Kim Mã). Em cũng đã search và xem 1 số bài về đề tài này nhưng vẫn chưa rõ. Các bác chỉ giúp em thủ tục cụ thể để xin lại bằng lái xe nhé. Em còn hồ sơ gốc. Nêu lên 12 Cao Bá Quát xin cấp lại, người ta có yêu cầu giấy tờ gì khác ngoài bộ hồ sơ gốc (giấy khám sức khỏe còn trong thời hạn 6 tháng), giấy xác nhận của công an không. Hoặc có kinh nghiệm gì các bác chỉ giúp em nhé.

boykoolkool

Xe máy
Up cho cụ, e cũng đang cần hỏi vấn đề này.

Aries204

Xe điện
Trong TH này có phải thi lại lý thuyết ko các cụ ơi (nếu đã có xác nhận của CA)?

toanvinh_forever

Xe điện
Mất bằng lái xe (còn thời hạn) thì thi lại Luật
Mất hồ sơ gốc nhưng ko mất bằng (còn hạn) thì ko phải thi lại gì
cụ cần thì alo em, chuyển hồ sơ gốc em làm cho cụ nhá

pham ngoc chau

Xe buýt
cụ ơi, em mất bằng lái xe B1 (còn thời hạn), Hồ sơ gốc vẫ còn, cụ có giúp được không ạ, chi phí thế nào cụ phone cho em được không ạ 0913067275. cám ơn cụ trước

saunhen

Xe tải
hồ sơ gốc, giấy khám sức khỏe, ảnh 4x6, đơn trình báo mất có xác nhận, tiền( khoảng 2,5 củ là full ) về chờ hôm nào gọi thi lý thuyết là xong. sau khoảng 1 tháng thi lấy bằng mới. 5 năm thời hạn.... tốt nhất là nhờ chuyên gia CO HUYỀN làm cho nhanh, đỡ lằng nhằng. cái chính là chốt giá

pham ngoc chau

Xe buýt
hồ sơ gốc, giấy khám sức khỏe, ảnh 4x6, đơn trình báo mất có xác nhận, tiền( khoảng 2,5 củ là full ) về chờ hôm nào gọi thi lý thuyết là xong. sau khoảng 1 tháng thi lấy bằng mới. 5 năm thời hạn.... tốt nhất là nhờ chuyên gia CO HUYỀN làm cho nhanh, đỡ lằng nhằng. cái chính là chốt giá
em đang cần lấy lại bằng b1 đây ạ, đủ điều kiện như cụ nói. nhưng liên thế nào, em ở ba đình hn, 0913067275, cụ mách gium chuyên gia được không. cám ơn cụ

toanvinh_forever

Xe điện
làm bằng có bao giờ dùng ảnh 4x6 đâu cụ ơi

toanvinh_forever

Xe điện
cụ nào ở HN thì giúp các cụ ấy đi kìa, em ở ngoại thành HN, sợ các cụ đi xa, nếu ko có ai giúp thì alo em, qua làm cốc cafe em nhận hồ sơ luôn

khanhnq19

Xe tải
Theo e nghĩ nếu nhò được các cụ trong oF là yên tâm nhất...còn ko cứ như e...đầy đủ các thứ mang lên Cao Bá Quát nộp là xong...mot bộ đủ gồm
+ Hồ sơ gốc
+ Giấy xác nhận của phường vè việc bị mất ví hoặc bằng ( trong đó có bằng lái xe,chứng minh thư...) giáy xác nhận này khi được cấp các cụ công chứng ra một bản cầm đi cho yên tâm khi XXX bắt vi phạm gì đó thì có thể xin sỏ nó dễ nghe hơn ( gặp XXX nào khó thì nó vẫn đập mình chít...)
+Giấy khám sức khỏe các bệnh viện được cho đủ tiêu chuẩn đẻ khám sk lái xe...(nhớ dán ảnh và phải lấy dấu tròn của bệnh viện mất phí thì mới được công nhận)
Mang lên Cao Bá Quát thì thường quy định là 2 tháng mới giải quyết trường hợp mất bằng nếu đầy đủ các giấy tờ nêu trên...

kiavuong

Xe điện
VỤ này nếu các cụ đã xin xong giấy xác nhận của phường rồi thì mang lên sở Cao Bá Quát cùng hồ sơ gốc chờ 2 tháng họ đi xác nhận và thi lại lý thuyết.
Còn nếu không làm được ới em,đưa em hồ sơ gốc và 2,5 củ chờ hô nào em gọi thì đi thi thôi.

Lucia

Đi bộ
Em cảm ơn bác. Bác ơi em thấy có người bảo phải có cả sơ đồ đoạn đường mình bị mất cắp (có xác nhận của công an, hôm trình báo ở CA Phường Kim Mã, em cũng thấy họ vẽ sơ đồ đó nhưng ko xin, vì em tưởng cần mỗi giấy xác nhận mất cướp kia thôi), và có cần phải thi lại lý thuyết ko ạ? Em phải đi xin lại giấy khám sức khỏe rồi.

Lucia

Đi bộ
Em cảm ơn nhé, để em check choác thêm tí nữa. Nhưng cụ cho em số điện thoại được ko ạ?

Lucia

Đi bộ
Cho em hỏi thêm 1 chút, em mất cả bằng lái xe máy A1 thì thủ tục thế nào? Nên xin cấp lại (cũng ở 12 CBQ) hay nên thi lại vì mọi ng nói nên thị lại cho nhanh, làm thủ tục loằng ngoằng lắm.

nct3004

Xe tải
Em bị mất bằng lái xe ô tô ( bị cướp túi khi đi trên đường và có giấy xác nhận của công an phường Kim Mã). Em cũng đã search và xem 1 số bài về đề tài này nhưng vẫn chưa rõ. Các bác chỉ giúp em thủ tục cụ thể để xin lại bằng lái xe nhé. Em còn hồ sơ gốc. Nêu lên 12 Cao Bá Quát xin cấp lại, người ta có yêu cầu giấy tờ gì khác ngoài bộ hồ sơ gốc (giấy khám sức khỏe còn trong thời hạn 6 tháng), giấy xác nhận của công an không. Hoặc có kinh nghiệm gì các bác chỉ giúp em nhé.
Trước em cũng bị mất bằng B2 như cụ, thủ tục em làm như sau:
Do hồ sơ của em thuộc cục đường bộ nên em ra chỗ thái thịnh để làm lại (trước em học ở C500)
1. Xin giấy xác nhận của công an về việc mất bằng.
2. Giấy khám sức khỏe Khám sức khỏe (do giấy khám trong hồ sơ của em vẫn còn thời hạn nên em dùng luôn cái cũ)
3. Mang hồ sơ gốc + giấy khám sức khỏe + giấy xác nhận của công an + ảnh 3x4 hay 4x6 em ko nhớ rõ (cụ cứ mang cả 2 loại đi cho củ chắc) ra chỗ cơ quan quản lý bằng của mình nộp, khai thông tin rồi về chờ họ gọi đi thi lại lý thuyết
(lệ phí để thi lại lý thuyết ngày trước là 750k giờ em không biết có thay đổi gì không.)
Nếu cụ không vững lý thuyết và ko muốn mất thời gian thì cụ đi làm " dịch vụ " cho nhanh! he he
Chúc cụ sớm có bằng để lỡ XXX có bắt thì còn có cơ sở để cãi nhau

Chỉnh sửa cuối:

one2fi

Xe tải
Em cảm ơn bác. Bác ơi em thấy có người bảo phải có cả sơ đồ đoạn đường mình bị mất cắp (có xác nhận của công an, hôm trình báo ở CA Phường Kim Mã, em cũng thấy họ vẽ sơ đồ đó nhưng ko xin, vì em tưởng cần mỗi giấy xác nhận mất cướp kia thôi), và có cần phải thi lại lý thuyết ko ạ? Em phải đi xin lại giấy khám sức khỏe rồi.
Hồ sơ bị cướp phải đủ để có thể là 1 vu tuỳ theo giá trị mà làm thi có thể được cấp lại bằng, tuy nhiên trường hợp này khó khăn.
Còn nộp hồ so đầy đủ như đổi bằng và đợi 2 tháng mới cho thi lại lý thuyết, thi xong thì 15 ngày sau dc cấp bằng mới (kèm theo chúng nhạn thi đỗ lý thuýet).
Chúc thành công!!!

Aries204

Xe điện
Cho em hỏi thêm 1 chút, em mất cả bằng lái xe máy A1 thì thủ tục thế nào? Nên xin cấp lại (cũng ở 12 CBQ) hay nên thi lại vì mọi ng nói nên thị lại cho nhanh, làm thủ tục loằng ngoằng lắm.
Thi lại làm giề. Em mất bằng A1 1 lần rồi, mang hồ sơ gốc lên đấy mà xin cấp lại thôi. Bằng xe máy lâu lâu ko có cũng ko sợ lắm.

GarySpeed

Xe buýt
Hi bác, em cũng bị mất bằng B2, em đắn đo quá ko biết thê nào nữa, em còn hồ sơ gốc ạ
Thủ tục với giá rổ thế nào bác cho em biết với, nếu tiện cho em cả số cầm tay của bác nhé, để em tiện liên lạc được ko ?

Timmy

Đi bộ
CO HUYỀN giá bao nhiêu ạ?

Em cũng bị mất bằng B2, nếu bác nào quen/là CO HUYỀN thì cho em biết thời giá hiện tại để còn chuẩn bị với ạ?

Cái loại chỉ phải nộp tiền không phải thi lại/báo mất xác nhận gì ấy ạ X_X

Đội ơn các bác.

Xecutkit2008

Xe điện
Em nhớ không nhầm thì chỉ có sảy ra hỏa hoạn và lũ lụt có xác nhận của địa phương thì được cấp lại bằng còn các trường hợp còn lại thì thi lại lý thuyết