Bài bị khóa
Trang 2 / 15 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 12 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 11 đến 20 trong 147

Đề mục: Mua bảo hiểm thân vỏ của hãng nào tại Hà Nội là hay nhất??

Mua xe ngày
    19-06-2007
    Thường ở
    Việt Nam
    Động cơ OF
    65 mã lực

Nếu cụ thân với gara nào thì vô đó mua, theo em nên chọn BH tây thì sẽ đc phục vụ chuyên nghiệp.
    Libety phù hợp khi xe mới mua còn ngon lành cành đào, xe chạy rồi muốn mua nên sơn quây trước khi chụp ảnh cụ nhá
    Tạm thời biết thế nào nói thế ý - nếu cần PM nhà cháu tư vấn típ cho

Mua xe ngày
    03-02-2009
    Động cơ OF
    41 mã lực

Kinh nghiệm của em thì cụ tránh BH Viễn đông ra nhá, em trót mua của nó BH 3 năm thân vỏ, giờ đang muốn kiếm BH khác làm cho đỡ bực mình.

Mua xe ngày
    07-06-2009
    Động cơ OF
    34 mã lực

Bác tránh thật xa bảo hiểm PVI ra nhá. Lời khuyên chân thành
    Kính các Bác,

Em có mua bảo hiểm xe ô tô tại PVI Đông Đô. Vào lúc 16 giời ngày 30 tháng 1 năm 2011, tại Km 12 Thanh Trì, do không có tín hiệu đèn báo tàu hỏa tới và quan sát em cũng không thấy có tàu, nên em đã điều khiển xe qua đường tàu cắt ngang. Nhưng do phía trước có hiệu rửa xe chiếm dụng lòng đường nên xe em không tiến lên được. Sau đó tiếp tục có xe máy tiến đến cản đường. Lúc sau có tàu tiến đến và tàu đã quyệt vào đuôi xe của em. Ngay lúc đó (16h 30 phút cùng ngày) em gọi điện yêu cầu bảo hiểm PVI đến giám định nhưng nhân viên giám định nói cứ khai báo qua điện thoại, ra tết làm giám định cũng được vì PVI 17 giờ là bắt đầu nghỉ tết.
    Ngày 7 tháng 2, em đi làm bảo hiểm và được trưởng phòng giám định bảo hiểm PVI Đông Đô từ chối bảo hiểm với lý do “Trường hợp của em rơi vào khoản miễn trừ” do em đã không chủ động báo cho tầu Hỏa dừng lại. (Mặc dù lúc tàu đến em vẫn ngồi trong xe và hoàn toàn không biết tàu đang đến). Có cửa hàng rửa xe sẵn sàng làm chứng cho em.

Bác nào am hiểu các điều khoản bảo hiểm tư vấn cho em với. Cám ơn các Bác.

Chết em cái nữa là tưởng PVI sẽ trả tiền bảo hiểm nên sau khi nhân viên PVI giám định xong, em lại làm xe tại PVI Services. Chỗ này chuối vô cùng. Nếu biết em phải tự trả tiền thì em đã ra chỗ khác làm rồi. Em xin thề là trước tết em sơn lại vài vết ở PVI service, sau đó phải mang đến chỗ LiQuy để đánh bóng lại. Tiện thể xin cảm ơn anh em nhà LiQuy nhá. PVI service làm thì không ngửi được, lại còn bắn sơn ở đâu vào xe em nữa chứ. Hôm vừa rồi xe bên cạnh mở cửa mạnh va vào xe em làm em bi tróc ít sơn, em mới phát hiện ra bọn PVI service nó sơn đè lên lớp sơn cũ chứ không làm đúng quy trình. Xe em còn đây, bác nào thích xem em cho xem bằng chứng.

Mua xe ngày
    13-03-2011
    Động cơ OF
    0 mã lực

Bác thử thằng này xem http://baohiem.tk/

Mua xe ngày
    06-07-2010
    Động cơ OF
    30 mã lực

một địa chỉ tốt cho cụ bảo hiểm Liberty

Mua xe ngày
    01-03-2011
    Thường ở
    Cối xay
    Động cơ OF
    26 mã lực

Trích dẫn aloekorea viết Nghía cột cây số
    Kính các Bác,

Em có mua bảo hiểm xe ô tô tại PVI Đông Đô. Vào lúc 16 giời ngày 30 tháng 1 năm 2011, tại Km 12 Thanh Trì, do không có tín hiệu đèn báo tàu hỏa tới và quan sát em cũng không thấy có tàu, nên em đã điều khiển xe qua đường tàu cắt ngang. Nhưng do phía trước có hiệu rửa xe chiếm dụng lòng đường nên xe em không tiến lên được. Sau đó tiếp tục có xe máy tiến đến cản đường. Lúc sau có tàu tiến đến và tàu đã quyệt vào đuôi xe của em. Ngay lúc đó (16h 30 phút cùng ngày) em gọi điện yêu cầu bảo hiểm PVI đến giám định nhưng nhân viên giám định nói cứ khai báo qua điện thoại, ra tết làm giám định cũng được vì PVI 17 giờ là bắt đầu nghỉ tết.
    Ngày 7 tháng 2, em đi làm bảo hiểm và được trưởng phòng giám định bảo hiểm PVI Đông Đô từ chối bảo hiểm với lý do “Trường hợp của em rơi vào khoản miễn trừ” do em đã không chủ động báo cho tầu Hỏa dừng lại. (Mặc dù lúc tàu đến em vẫn ngồi trong xe và hoàn toàn không biết tàu đang đến). Có cửa hàng rửa xe sẵn sàng làm chứng cho em.

Chết em cái nữa là tưởng PVI sẽ trả tiền bảo hiểm nên sau khi nhân viên PVI giám định xong, em lại làm xe tại PVI Services. Chỗ này chuối vô cùng. Nếu biết em phải tự trả tiền thì em đã ra chỗ khác làm rồi. Em xin thề là trước tết em sơn lại vài vết ở PVI service, sau đó phải mang đến chỗ LiQuy để đánh bóng lại. Tiện thể xin cảm ơn anh em nhà LiQuy nhá. PVI service làm thì không ngửi được, lại còn bắn sơn ở đâu vào xe em nữa chứ. Hôm vừa rồi xe bên cạnh mở cửa mạnh va vào xe em làm em bi tróc ít sơn, em mới phát hiện ra bọn PVI service nó sơn đè lên lớp sơn cũ chứ không làm đúng quy trình. Xe em còn đây, bác nào thích xem em cho xem bằng chứng.
    Chuẩn luôn các cụ ợ!
    Em cũng mua của PVI Đông Đô (Trần Khát Chân), khi có vết xước em gọi hẹn nhân viên từ hôm trước, nhân viên bảo rằng anh phải mang xuống Service ở Km12 Thanh Trì, hẹn mấy giờ thì em nó bảo đầu giờ sáng mai anh mang xuống, 7h30 gọi lại thì em nó bảo cứ xuống, xuống đến nơi thì chờ ông ấy đến hơn 10h ông ấy mới khệng khạng xuống.

Làm thủ tục khai lằng nhằng đến hơn 11h trưa, Gara hẹn làm trong 2 ngày, 2 ngày sau em xuống, vẫn chưa xong, mời bác về cho, đợi đến mai bác xuống nhá. Chất lượng thì cũng ngang ngửa xe của bác Aloekorea.

Với em thì lần sau em tránh xa chỗ này rồi, chia sẻ kinh nghiệm với các bác mong rằng các bác sẽ không gặp trường hợp như em.
    Tiền không quan trọng, quan trọng là bao nhiêu tiền bác Chưa đăng ký nhể!!!!

Mua xe ngày
    22-12-2006
    Động cơ OF
    57 mã lực

Cứ mua chỗ nào bác có người quen ấy

Mua xe ngày
    15-12-2008
    Thường ở
    Lâm Gia Trang
    Động cơ OF
    42 mã lực

Em nè, em lấy giá of

Mua xe ngày
    29-02-2008
    Động cơ OF
    45 mã lực

Trích dẫn aloekorea viết Nghía cột cây số
    Kính các Bác,

Riêng PVI, Bảo Minh thì em khuyên cụ nên tránh xa. Ông bạn mất gương, có điều khoản mất cắp trong Hợp đồng mà nó bẩu bên em chỉ đền xe trong bãi. Tonshiba nhà chúng nó, trong bãi thì bắt đền luôn chứ gọi chúng nóa làm quái gì...Kết cục thay thay đôi gương Altis hàng chợ mất 4,5 củ. Có điều kiện thì Liberty của Mỹ là tốt nhất, không thì chỗ nào có ngừoi nhà hãy mua...VN nó chỉ lẻo mép khi nó bán BH thoi, còn xảy ra thì thằng nào nó cũng hành tỏi này nọ, còn đưa vào Gara sơn thì lởm vô cùng vì làm đểu để còn ăn chia với Gara..Nhất là mấy Gara trên Lê Văn Lương và đường Láng bọn nó chuyên chỉ xe ra đấy

Mua xe ngày
    24-02-2010
    Động cơ OF
    39 mã lực

e đã từng làm BH nên e biết. nếu bác ko quen thân ai thì hãng nào cũng "khệnh khạng, hách dịch" như nhau hết. e nghe trên of khen Liberty nhưng ko hiểu bây giờ thế nào. có khi đc vài năm thì cũng lại như bảo hiểm của ta thì chán chít.

Bài bị khóa
Trang 2 / 15 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 12 ... CuốiCuối