+ Trả lời
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 10

Đề mục: Báo động ô nhiễm tiếng ồn, và khí thải do máy phát điện cách khắc phục

Mua xe ngày
    18-11-2010
    Thường ở
    Bãi giữa Sông Hồng
    Động cơ OF
    45 mã lực

Mặc định Báo động ô nhiễm tiếng ồn, và khí thải do máy phát điện cách khắc phục

Tình hình là rất nguy kịch các cụ ợ, theo nhiều nguồn tin năm nay cắt điện luân phiên tại thủ đô tỉ lệ nhiều lần hơn năm 2010. Với đà mua sắm máy phát điện tăng chóng mặt như hiện nay thì
    cứ 4 gia đình/ 01 máy phát điện.
    Các cụ tính giúp em Độ ồn = bao nhiêu DB/ 1m2, mỗi một máy phát điện có độ ồn từ 70 - 90DB.
    Khí thải CO2 lên bầu khí quyển = bằng bao nhiệu nữa ợ.

Cách chống ồn: Thiết kế 01 thùng bảo ôn bằng gỗ rỗng giữa nhồi xốp hoặc bông hóa học vào giữa, nỗi ống xả máy phát dài thò ra ngoài, cho máy phát vào đóng kính cửa, độ ồn giảm được 50%, Hoặc chống ồn, cách âm cho từng phòng ngủ.
    Cách giảm khí thải: Bó tay ợ.
    Được mát, nhưng cũng chết về tiếng ồn
    ĐƯợc mát nhưng cũng làm cho tầng oron của mình giảm thêm tuổi thọ,

Mua xe ngày
    14-06-2007
    Động cơ OF
    76 mã lực

Cụ cứ hay lo xa, đằng nào chỗ xăng đấy đã móc dưới đất lên rồi kiểu gì nó chả bị đốt cháy để sinh ra CO với cả CO2..ko chạy máy phát điện nó lại dùng cho ôtô với cả xe máy thì cũng rứa!

Mua xe ngày
    20-07-2008
    Động cơ OF
    39 mã lực

Hơ. Em thì tin dùng mỗi anh mặt trời thôi ạ. Em xây nhà có đầu tư thêm 60 triệu để lắp :
    1 hệ thống Thái Dương năng
    1 hệ thống pin mặt trời 400 W + 3 ăcqui 150Ah + 1 bộ Inverter 1500W. Nguồn này chủ yếu dùng thắp sáng và chạy quạt. Điều hòa không dùng .
    Cụ tham khảo thử xem .
    Em nhận gia công các chi tiết chính xác, pallet gỗ các loại. Các cụ có nhu cầu vui lòng pm: quangminh010787@gmail.com

Mua xe ngày
    16-08-2009
    Thường ở
    SFC và Háng Lạ
    Động cơ OF
    42 mã lực

Cách chống ồn: Thiết kế 01 thùng bảo ôn bằng gỗ rỗng giữa nhồi xốp hoặc bông hóa học vào giữa, nỗi ống xả máy phát dài thò ra ngoài, cho máy phát vào đóng kính cửa, độ ồn giảm được 50%, Hoặc chống ồn, cách âm cho từng phòng ngủ.
    ĐƯợc mát nhưng cũng làm cho tầng oron của mình giảm thêm tuổi thọ,[/QUOTE]

Làm như thế thì nhiệt sinh ra từ động cơ + hơi xăng liệu có gây hỏa hoạn không nhỉ......
    Oh ... oh yeas...
    Chưa đăng ký ơi ... em ... sướng.

Mua xe ngày
    29-10-2007
    Thường ở
    SorTuc - GĐ Hội.
    Động cơ OF
    97 mã lực

Nhà cháu lên rừng ở cho nó trong lành
    Phó thường dân ko phải ký.

Mua xe ngày
    06-02-2009
    Động cơ OF
    65 mã lực

Đây cụ ơi, khí thải máy phát điện:
    Giải thích về hiện tượng ngạt do khí xả máy phát điện, tiến sĩ Nguyễn Bá Trinh, Phòng Công nghệ chất thải Viện Hóa học, cho biết, khi đốt xăng để chạy điện, máy đã lấy nhiều ôxy trong không khí, nhưng không đến mức làm người ta chết ngạt. Thủ phạm chính gây ngạt chính là khí thải ôxit carbon (CO). Lẽ ra sau khi được sinh ra, CO sẽ ôxy hóa thành CO2, nhưng khi thiếu ôxy, loại khí độc này sẽ tồn dư trong không khí. Khi được hít vào cơ thể người, nó tác dụng với sắt trong hồng cầu, không cho hồng cầu tiếp nhận ôxy nữa, gây ngạt thở. Ngoài ra, một số yếu tố khác mà máy phát điện tạo ra cũng không có lợi cho hệ hô hấp của con người, như hơi xăng thừa, các sản phẩm khí không cháy hết...

Tiến sĩ Nguyễn Văn Khải, Giám đốc Trung tâm đèn tiết kiệm điện năng, cho biết thêm, trong khói xả của máy phát điện ngoài CO còn có nhiều khí độc như SO2, NO2 và bụi than. Theo tiêu chuẩn thì ở nơi sinh hoạt bình thường, lượng SO2 cho phép là 0,075 mg/m3. Trong khi đó, nếu chạy máy phát điện một giờ trong phòng thì lượng khí này sẽ cao gấp nhiều lần: 9 g/m3; lượng khí NO2, CO, CO2 cũng rất cao. Nếu người sử dụng máy đóng kín cửa thì tác hại sẽ chẳng khác gì việc đun than tổ ong trong phòng kín, chỉ cần 1 giờ là đủ chết ngạt. Ông Khải cho biết, loại máy càng kém chất lượng thì lượng khí xả càng lớn vì nhiên liệu không được đốt cháy hoàn toàn và chỗ còn thừa sẽ trở thành khí độc. Vì vậy khi mua máy phát điện, các gia đình nên chọn những loại có hiệu suất biển đổi năng lượng cao để tiêu thụ tốt số xăng dầu đưa vào, biến nó thành điện thay vì khí thải độc hại.
    (•_•)
    <) )╯STOP! Chưa đăng ký

Mua xe ngày
    20-10-2010
    Động cơ OF
    26 mã lực

Cụ bọc kín thế nó lấy đâu ra Oxy mà chạy, chắc chỉ nổ được 15' là tắt ngóm cụ ạ.
    Theo cháu thì chỉ chế thêm cái ống xả thôi.

Trích dẫn nguyenducduy viết Nghía cột cây số
    Tình hình là rất nguy kịch các cụ ợ, theo nhiều nguồn tin năm nay cắt điện luân phiên tại thủ đô tỉ lệ nhiều lần hơn năm 2010. Với đà mua sắm máy phát điện tăng chóng mặt như hiện nay thì
    cứ 4 gia đình/ 01 máy phát điện.
    Các cụ tính giúp em Độ ồn = bao nhiêu DB/ 1m2, mỗi một máy phát điện có độ ồn từ 70 - 90DB.
    Khí thải CO2 lên bầu khí quyển = bằng bao nhiệu nữa ợ.

ĐƯợc mát nhưng cũng làm cho tầng oron của mình giảm thêm tuổi thọ,
    Mới thay cái Gương mà máy nổ ngon hẳn!!!

Mua xe ngày
    31-10-2009
    Thường ở
    Nhà hàng xóm
    Động cơ OF
    39 mã lực

Các kụ kiếm cái bô của xe Spacy cũ, ra thợ gò hàn làm lại cổ bô, bóc bớt giảm thanh rồi lắp vào máy phát, cũng giảm được kha khá tiếng ồn đấy!
    Còn khí thải, như ông gì gì Giám đốc cái TT gì gì ấy thì có ông nào thần kinh mà để MPĐ trong nhà và đóng kín cửa không? Vừa ồn, vừa đếch thở được! Hâm quá!
    Cái gì cũng CHẬM, mỗi cái cần chậm nó lại NHANH! Híc! trÀ nÍp tÔng CHÓ DẠI ĐÂU ÒI!

Mua xe ngày
    10-03-2009
    Thường ở
    Quanh Bờ Hồ
    Động cơ OF
    71 mã lực

Khuyến cáo các Cụ/Mợ nhà mềnh không nên dùng máy phát, vừa ồn vừa ô nhiễm môi trường nhá! Các Cụ nên mua bộ Inverter hồ điện (loại dùng cho các trạm BTS viễn thông) sóng sin - 2 ắc qui kín khí cs 100Ah. Cái này dùng xem tivi, chiếu sáng, quạt mát khỏi phải nghĩ. Cụ nào có ý định dùng điều hòa thì phải tính cách khác, còn với em những lúc mất điện thì quạt mát cũng là ok rồi.
    Nhà em chuyên nhập khẩu rượu Vodka Belarus từ Nga. Cụ Chưa đăng ký thích Vodka thì Em: 0903289687 nhé!

Mua xe ngày
    21-11-2010
    Động cơ OF
    38 mã lực

Trích dẫn dancongnghiep viết Nghía cột cây số
    Hơ. Em thì tin dùng mỗi anh mặt trời thôi ạ. Em xây nhà có đầu tư thêm 60 triệu để lắp :
    1 hệ thống Thái Dương năng
    1 hệ thống pin mặt trời 400 W + 3 ăcqui 150Ah + 1 bộ Inverter 1500W. Nguồn này chủ yếu dùng thắp sáng và chạy quạt. Điều hòa không dùng .
    Cụ tham khảo thử xem .
    Trừ bộ Thái dương năng chắc khoảng 10tr, thế còn lại là 50tr hả cụ??? Trừ mùa hè không nói, 3 mùa còn lại thì nó có phát ra tí điện nào không hả cụ? Hệ thống pin mặt trời nó nạp thẳng vào ac quy hay phải qua cái gì đó để đồng bộ vào lưới điện nhà cụ?
    Tiger Hunter đã sửa : 02-03-2011 lúc 14:57

+ Trả lời