Em hỏi đường đi đền Ông Hoàng Mười - Hà Tĩnh

bachkhoak40

Xe điện
Chào các cụ, tuần này em cùng mấy anh em đi đền Ông Hoàng Mười - Hà tĩnh, em định đi chiều thứ 7, ăn tối ở Tĩnh Gia-Thanh Hóa, nghỉ đêm ở KS Tp Vinh, sáng hôm sau đi Hà tĩnh, chiều về HN. Em muốn hỏi tình hình đường sá QL1 và chỗ ăn nghỉ thế nào, ae chủ yểu thích mấy món hải sản, lịch trình như vậy đã ổn chưa ạ? Nếu khi về em có nên đi đường HCM không? nếu đi thì đường đi thế nào? Cảm ơn các cụ các mợ.

civic8820

Xe hơi
Bác sắp lộ trình như vậy là ổn rồi. Hà nội - TP vinh khoang 7 hours, TP Vinh - Đền hoàng mười : 15 phút
Bác ăn tối ở Quảng xương , gần tĩnh gia là ổn. Có quán 36 , quán thượng hà , gần cầu ghép
Tối bác nghỉ ở KS Phương đông , giá cả hợp lý, có relax ở tầng hầm
sáng ăn sáng xong sang Đền mất 15p,
Theo em thì bác không nên đi đường HCM , vì đường đi khá rắc rối, mà cũng không nhanh hơn là bao nhiêu. Dọc đường ăn uống cũng ít

Chúc các bác có chuyến đi vui vẻ.

Đức NA

Xe tải
Cụ đi từ HN đến Tĩnh Gia ăn cơm tối là chuẩn rồi, ăn cơm xong chạy vào Vinh khoảng 2 tiếng, ngủ và chơi tối ở Vinh, sáng dậy làm bát súp hoặc cháo lươn, cà phê cà pháo đến 9h sáng thì phí sang đền thờ ông Hoàng Mười (còn gọi là đền Chợ Củi) Từ cầu bến Thủy phi sang khoảng 10km.
Cung đường đi từ vinh sang cụ cẩn thận cách cầu bến Thủy 3km, xxx bắn cả hai chiều, Từ Vinh đi ra khoảng 15 Km (Thị trấn QUán Hành) xxx bắn tốc độ và bắt tại rừng thông gần đền An Dương Vương. Nếu không bắn ở đấy thì bắn ở Hoàng Mai, Qua đất Thanh Hóa cũng có hai đoạn xxx bắn đấy là gần vào Thành phố TH hoặc bắn ở hết thành phố Thanh hóa (Chỗ Tượng đài).
Trên đây là ít kinh nghiệm cửa em khi chạy cung đường này.

bachkhoak40

Xe điện
Em cảm ơn các cụ đã hướng dẫn chi tiết, chúc các cụ luôn vui vẻ may mắn.

phamthehung75

Xe hơi
Bác sắp lộ trình như vậy là ổn rồi. Hà nội - TP vinh khoang 7 hours, TP Vinh - Đền hoàng mười : 15 phút
Bác ăn tối ở Quảng xương , gần tĩnh gia là ổn. Có quán 36 , quán thượng hà , gần cầu ghép
Tối bác nghỉ ở KS Phương đông , giá cả hợp lý, có relax ở tầng hầm
sáng ăn sáng xong sang Đền mất 15p,
Theo em thì bác không nên đi đường HCM , vì đường đi khá rắc rối, mà cũng không nhanh hơn là bao nhiêu. Dọc đường ăn uống cũng ít

Chúc các bác có chuyến đi vui vẻ.
Bác này giống em thế, em toàn ngủ ở Phương Đông và relax ở tầng G :x...gặp em Trâm, người Đà Nẵng nhé :)). Giá phòng ở Phương Đông loại ít nhất là 590K/ night.
Ăn tối ở Cầu Ghép, quán 36 Hương Sơn là chuẩn rồi. Có seafood...

Chúc bác vuiiiiiiiiiiiii

vhquan

Xe hơi
Chào các cụ, tuần này em cùng mấy anh em đi đền Ông Hoàng Mười - Hà tĩnh, em định đi chiều thứ 7, ăn tối ở Tĩnh Gia-Thanh Hóa, nghỉ đêm ở KS Tp Vinh, sáng hôm sau đi Hà tĩnh, chiều về HN. Em muốn hỏi tình hình đường sá QL1 và chỗ ăn nghỉ thế nào, ae chủ yểu thích mấy món hải sản, lịch trình như vậy đã ổn chưa ạ? Nếu khi về em có nên đi đường HCM không? nếu đi thì đường đi thế nào? Cảm ơn các cụ các mợ.
Mình vừa đi đền ông hoàng mười tuần trước, xin có ý kiến với chủ mâm như sau:
1. Lộ trình: OK
2. Ko nên đi đường HCM (vì xa mất khoảng 100km)
3. Đi Hà tĩnh là đền củi, còn mộ là đi đường tránh TP Vinh (cứ đên cầu bến thủy thì rẽ phải đi khoảng 3km, qua núi quyết).
4. Ăn ở tĩnh gia thì vào Thanh còi mà ăn cho lành
5. Phương đông từ ngày chuyển san dầu khí quản lý khách cực đông ==> nên đặt phòng trước. Nói chung là
ở Vinh thì Kim liên, Phương đông, Hữu nghị, mường thanh là thừong xuyên hết phòng.==> khuyến nghị là
ở KS media qua ngã 3 quán hành 1 tý. Hình như relax cũng có thì phải.
6. Đi đường thì lưu ý đoạn TP Thanh Hóa- tĩnh gia, Hoàng Mai, Phủ lý: Nếu bị bắn tốc độ sẽ bắt tại trạm cuối tính gia gần cầu hổ.
và đoạn Hoàng Mai.

terracan

Xe hơi
cho ông anh mươn xe 2 ngay chẳng biết đi đâu 800km*-), tìm trong xe thấy có vé thu tiên bãi đỗ xe đền củi 20k mà không biết ở đâu
giờ em mới biết:'(:'(:'(

bachkhoak40

Xe điện
Oài, nhiều địa chỉ quá, cảm ơn các cụ nhiều nhá.