[Thảo luận] Đỗ xe trong đường dành cho xe thô sơ bị phạt bao nhiêu?

luugutv1

Xe tăng
Đỗ xe trong đường dành cho xe thô sơ -tiếp ngày 18/3

Hôm qua em ra ngân hàng ở đoạn cuối đường N.Trãi, vì chẳng thấy vạch sơn chia làn đường nên em để xe sát lề phải. Vừa bước vào trong thì thấy 3xxx của CAQ Thanh Xuân xuất hiện, sau khi kiểm tra giấy tờ đầy đủ, chú Đtrưởng lập biên bản ghi: lỗi đỗ xe trên đường dành cho xe thô sơ và giữ GPLX của em và hẹn em đến 11/3 lên CAQ giải quyết. Mặc dù có xin sỏ và ABC nhưng đều bị từ chối. Em cũng akay nên bảo với xxx rằng ở chỗ này có cắm biển đường cho xe thô sơ nhưng chẳng rõ làn đến đâu nên không phạt em được, cuối cùng em vẫn phải ký tên vào BB vì không muốn thêm tội cản trở xử lý vi phạm.
Em hỏi các cụ một chút, lỗi đỗ xe trên đường dành cho xe thô sơ, em tìm không thấy ghi trong NĐ34, thế thì áp vào đâu nhỉ? Và mức phạt là bao nhiêu (em không muốn cho tiền xxx nữa) nếu là vi phạm thật thì nộp kho bạc còn hơn. Xxx còn doạ giữ GPLX của em 30 ngày nữa nhưng trong 34 cũng chẳng có (nếu em gây tai nạn nhưng chưa nghiêm trọng thì mới bị giữ).
Em thiết nghĩ như thế không biết có đúng không? Các cụ các mợ xắn tay áo giúp em với! thank cả nhà.

Em đi từ trong Nàng Hương ra, ở đầu thì có biển này. Em biết biển này là gì rồi, nhưng mà chả nhẽ đường cho xe thô sơ đến tận giải phân cách?!

Thêm 100m nữa đây

Em bị bắt ở đoạn này

em update ở cuối trang...

Chỉnh sửa cuối:

Equus

Xe buýt
Em cũng chưa rõ vụ này, chỉ hóng thôi.
Cụ nào biết chỉ hộ cái đi ạ

dongkijote

Xe điện
Cụ sẽ bị qui vào lỗi đỗ xe sai qui định: Phạt 800K, tước bắng lái 30 ngày (Đô thị hà Nội và Tp Hồ Chí Minh)

luugutv1

Xe tăng
Cụ sẽ bị qui vào lỗi đỗ xe sai qui định: Phạt 800K, tước bắng lái 30 ngày (Đô thị hà Nội và Tp Hồ Chí Minh)
nếu khép em vào lỗi đó cũng được nhưng trong 34 không “qui” lỗi này nên không thể tăng gấp đôi, Theo em là lỗi: không chấp hành chỉ dẫn của biển báo hiêu, vạch chỉ đường thôi (điểm a khoản 1 điều 8). Có cụ nào bị lỗi này không ah?

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
Thế mới là Luật Vịt Cụ ạ. Đỗ sai qui định (cách hè đường quá 0,25 m) cũng là sai qui định. Nó thích tham chiếu điều nào của N.Đ 34 cũng được. Lẽ ra phải có cụ thể SAI QUI ĐỊNH trong những trường hợp nào? Một xe đỗ sau chỗ biển cấm đỗ cũng giống xe đỗ chỗ được đỗ nhưng cách vỉa hè 0,26 m.

Chỉnh sửa cuối:

Comeback86

Xe buýt
em đoán là cụ vào tecombankruif đúng ko ạ? e quan sát thấy cái ngân hàng này đóng góp nhiều bb cho xxx lắm rùi đấy.em khuyên lần sau bác nên tìm 1 chỗ gửi rồi vào làm việc sau ạ. ví dụ xe bẩn quá có thể vứt vào đâu rủa rồi xong vc ra lấy cung đc mà.vấn đề dừng đỗ ở Nguyễn trãi em đa có bài cảnh báo các cụ mợ rùi mà

Game Over

Xe điện
Cụ đi nộp về roài cho anh em biết là chuẩn nhất!

Lac CDX 1.8

Xe điện
Hôm qua em ra ngân hàng ở đoạn cuối đường N.Trãi, vì chẳng thấy vạch sơn chia làn đường nên em để xe sát lề phải. Vừa bước vào trong thì thấy 3xxx của CAQ Thanh Xuân xuất hiện, sau khi kiểm tra giấy tờ đầy đủ, chú Đtrưởng lập biên bản ghi: lỗi đỗ xe trên đường dành cho xe thô sơ và giữ GPLX của em và hẹn em đến 11/3 lên CAQ giải quyết. Mặc dù có xin sỏ và ABC nhưng đều bị từ chối. Em cũng akay nên bảo với xxx rằng ở chỗ này có cắm biển đường cho xe thô sơ nhưng chẳng rõ làn đến đâu nên không phạt em được, cuối cùng em vẫn phải ký tên vào BB vì không muốn thêm tội cản trở xử lý vi phạm.
Em hỏi các cụ một chút, lỗi đỗ xe trên đường dành cho xe thô sơ, em tìm không thấy ghi trong NĐ34, thế thì áp vào đâu nhỉ? Và mức phạt là bao nhiêu (em không muốn cho tiền xxx nữa) nếu là vi phạm thật thì nộp kho bạc còn hơn. Xxx còn doạ giữ GPLX của em 30 ngày nữa nhưng trong 34 cũng chẳng có (nếu em gây tai nạn nhưng chưa nghiêm trọng thì mới bị giữ).
Em thiết nghĩ như thế không biết có đúng không? Các cụ các mợ xắn tay áo giúp em với! thank cả nhà.
Em nghĩ trừ trường hợp cụ đỗ xe ở đoạn đường có biển cấm đỗ ( đường NT khá nhiều biển này) hoặc phía làn xe thô sơ trong làn xe buýt thì mới sai chứ.

Còn phần đường ngoài gồm 3 làn, ko có biển cấm đỗ và biển phân làn phương tiện thì sao lại là sai nhỉ ???

Nếu nói ko được đỗ ở làn dành cho xe thô sơ thì đỗ ở làn dành cho ô tô à @-)

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Luật lệ nó nhập nhằng nên xxx áp vào điều khoản vô tội vạ!!! Theo em, thì các nghị định và chế tài xử phạt phải phân định rõ ràng. Chẳng han như :
1 - CHẾ TÀI XỬ PHẠT KHI XE, PHƯƠNG TIỆN GT DỪNG, ĐỖ
2 - CHẾ TÀI XỬ PHẠI KHI XE, PHƯƠNG TIỆN ĐANG LƯU THÔNG
Rồi trong đó mới phân ra các lỗi vi phạm và các mức xử phạt, dễ áp dụng mà người vi phạm ko bị phạt oan=> bức xúc!!!

xedieu

Xe cút kít
Thế mới là Luật Vịt Cụ ạ. Đỗ sai qui định (cách hè đường quá 0,25 m) cũng là sai qui định. Nó thích tham chiếu điều nào của N.Đ 34 cũng được. Lẽ ra phải có cụ thể SAI QUI ĐỊNH trong những trường hợp nào? Một xe đỗ sau chỗ biển cấm đỗ cũng giống xe đỗ chỗ được đỗ nhưng cách vỉa hè 0,26 cm.
Giựt hết cả cái tà là mìn!

qn77

Xe máy
Nó mà đã lấy được giấy tờ rồi thì nhiều cái để nó quy lắm mợ ạ, em e mợ ngồi tìm ko ăn thua

New_Carens

Xe điện
Không đỗ sát lề đường thì đỗ vào mả mẹ nó à!? chủ thớt bị nó bắt nạt rồi!

Pham Quoc Han

Xe buýt
Nếu Cụ dừng xe thì Cụ bị phạt từ 100.000 đến 200.000đ theo Mục 1, Điều 8, khoản e. Nếu Cụ đỗ thì bị phạt từ 300.000đ đến 500.000đ theo Mục 1, Điều 8, khoản h (Quy định xử phạt hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ đối với người điều khiển ô tô-Trích Nghị định số 34/2010/NĐ-CP của Chính phủ ngày 02/04/2010). Cụ ngó lại xem có đúng không để còn đanh thép chiến đấu với xxx. Chúc Cụ thiệt hại nhỏ nhất.8->

luugutv1

Xe tăng
Em nghĩ trừ trường hợp cụ đỗ xe ở đoạn đường có biển cấm đỗ ( đường NT khá nhiều biển này) hoặc phía làn xe thô sơ trong làn xe buýt thì mới sai chứ.

Còn phần đường ngoài gồm 3 làn, ko có biển cấm đỗ và biển phân làn phương tiện thì sao lại là sai nhỉ ???

Nếu nói ko được đỗ ở làn dành cho xe thô sơ thì đỗ ở làn dành cho ô tô à @-)
Cái đoạn dưới này nó lởm khởm (bên dưới lối rẽ vào Triều Khúc ấy) nó không có đường riêng cho xe buýt, có khoảng 2m cho xe thô sơ nhưng thấy vạch gì cả. Nếu mà rửa sạch đường như vợ em lau nhà thì nhìn thấy vạch hơi mờ mờ và đường màu nâu đỏ, đoạn này có không có biển cấm dừng, cấm đỗ gì cả.

luugutv1

Xe tăng
Nếu Cụ dừng xe thì Cụ bị phạt từ 100.000 đến 200.000đ theo Mục 1, Điều 8, khoản e. Nếu Cụ đỗ thì bị phạt từ 300.000đ đến 500.000đ theo Mục 1, Điều 8, khoản h (Quy định xử phạt hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ đối với người điều khiển ô tô-Trích Nghị định số 34/2010/NĐ-CP của Chính phủ ngày 02/04/2010). Cụ ngó lại xem có đúng không để còn đanh thép chiến đấu với xxx. Chúc Cụ thiệt hại nhỏ nhất.8->
Nhưng nội thị HN và TPHCM nên gấp đôi.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
nó còn quy vào ...đi vào đường cấm, vì có đi vào mới đỗ được , mất dạy, bao nhiêu việc cần làm cho XH k làm, chỉ rình 4b bắt bí, chờ xin xỏ vào 50-50

lequydongvtv

Xe tải
Phương án 1: Gọi điện cho người thân. Phương án 2: 50/50 cứ thế mà làm cho nhanh các cụ ạ. Nói chuyện với mấy bố khệnh ấy tức bỏ mẹ

windys

Xe tăng
Cái đoạn dưới này nó lởm khởm (bên dưới lối rẽ vào Triều Khúc ấy) nó không có đường riêng cho xe buýt, có khoảng 2m cho xe thô sơ nhưng thấy vạch gì cả. Nếu mà rửa sạch đường như vợ em lau nhà thì nhìn thấy vạch hơi mờ mờ và đường màu nâu đỏ, đoạn này có không có biển cấm dừng, cấm đỗ gì cả.
Cụ nên tìm lại mấy cái thớt về đỗ xe, và tìm thêm trong luật GTDB để đọc, không có lỗi : đỗ vào làn xe thô sơ đâu cụ ạ. Cụ xem lại trên đoạn đường í có P, hoặc biển cấm dừng đỗ không thôi. Cụ bị Công An bắt nạt rồi

danmexe

Xe điện
Cụ nên tìm lại mấy cái thớt về đỗ xe, và tìm thêm trong luật GTDB để đọc, không có lỗi : đỗ vào làn xe thô sơ đâu cụ ạ. Cụ xem lại trên đoạn đường í có P, hoặc biển cấm dừng đỗ không thôi. Cụ bị Công An bắt nạt rồi
Thì quy vào lỗi đỗ sai qui định nhé...Ở HN chỗ nào cho đỗ mới được đỗ, còn SG chỗ nào không cấm thì được phép làm...