+ Trả lời
Kết quả: từ 1 đến 9 trong 9

Đề mục: Các cụ cho em hỏi đường đi Chùa Bái Đính từ HN ah

Mua xe ngày
    20-02-2010
    Thường ở
    Hoa Thịnh Đình - Hà Lội
    Động cơ OF
    39 mã lực

Mặc định Các cụ cho em hỏi đường đi Chùa Bái Đính từ HN ah

Ông bà nhạc phụ và nhạc mẫu đại nhân nhờ đưa đi Chùa Bái Đính mà em chưa biết đi như thế nào Cụ nào đi rồi có chút kinh nghiệm truyền lại cho cháu với ah. Đi như thế nào, đoàn nào xxx anh hùng núp và dịch vụ ăn uống ở đó ntn??? nói chung là càng chi tiết càng tốt, cháu xin cảm ơn ah.

Mua xe ngày
    30-01-2009
    Động cơ OF
    40 mã lực

Đi Bái Đính thì có gì đâu ạ, từ Hà Nội cụ ra bến xe Nước Ngầm ---> Pháp Vân - Cầu Giẽ ----> Phủ Lý ----> thành phố Ninh Bình. Đến ngay đầu thành phố Ninh Bình có biển chỉ dẫn rẽ phải vào chùa Bái Đính, từ chỗ rẽ này đi vào khoảng hơn 10 km, đường dễ đi. Cụ đi tuyến này thì cứ đúng biển mà chạy, có vấn đề gì mà xxx vẫy thì a lô ngay cho anh Minh nhé.
    Pháp Vân - Cầu Giẽ: thỉnh thoảng các anh xxx hâm lên là mang súng ra bắn (trước đây là bắn bằng camera) và bắt ngay tại trạm thu phí Cầu Giẽ.
    Phủ Lý giờ bắn 2 chiều rồi, chiến thuật thay đổi liên tục nên khó lường
    Bắt đầu vào địa phận Ninh Bình thì xxx hay bắt lỗi đè vạch, thị trấn Thiên Tôn bắt đè vạch và bắn tốc độ.
    Nói chung cứ đúng biển mà đi cho lành ạ
    Chúc cụ và gia đình có chuyên đi vui vẻ
    1 quan trọng nữa là không nên tiếp xúc với bọn chụp ảnh tại đó và nếu có tiếp xúc thì nên nhịn nó 1 câu nhé, bọn đấy láo toét lắm.
    Ăn uống thì em không rõ lắm vì em không quan tâm đến mảng này, lần nào đi thì cũng Gấu dẫn đi ăn nên em không nhớ là ăn ở nhà hàng nào cả
    CIVIC 30M đã sửa : 09-03-2011 lúc 19:31

Mua xe ngày
    20-02-2010
    Thường ở
    Hoa Thịnh Đình - Hà Lội
    Động cơ OF
    39 mã lực

Cảm ơn cụ nhé, cháu sẽ theo đúng như hướng dẫn của cụ ah

Mua xe ngày
    16-12-2008
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    42 mã lực

Nói chung đường này rất nhiều điểm bắn tốc độ, nên cụ cứ từ tốn chạy, chi tiết thì mời cụ vào thớt này.

Em cũng vừa đi Bái Đính tết dương lịch vừa rồi, hôm ý nhà em nhiều trẻ nhỏ nên chi 150K có 1 chú dẫn lên tận đỉnh, gần như chỉ phải đi bộ có 1 đoạn lên chùa cũ còn toàn phi xe. Nếu toàn thanh niên mà đi như vậy thì không hay lắm nhưng nếu có trẻ nhỏ và người già thì giải pháp này cũng cần thiết. Cụ vào bãi đỗ sẽ có người mời cụ dịch vụ này ngay. Cụ thích thì em cho cụ số, gọi luôn khỏi phải vào bãi gửi xe, tiết kiệm được mấy chục gửi xe.

Mua xe ngày
    20-02-2010
    Thường ở
    Hoa Thịnh Đình - Hà Lội
    Động cơ OF
    39 mã lực

Cảm ơn cụ ah

Mua xe ngày
    10-03-2011
    Động cơ OF
    0 mã lực

ờ hớ, Bái đính nhà mình mà mình ko bít có dịch vụ đó nữa. lâu rùi ko zề

Mua xe ngày
    21-07-2009
    Thường ở
    chĩnh gạo
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn tvtruc viết Nghía cột cây số
    Nói chung đường này rất nhiều điểm bắn tốc độ, nên cụ cứ từ tốn chạy, chi tiết thì mời cụ vào thớt này.

Em cũng vừa đi Bái Đính tết dương lịch vừa rồi, hôm ý nhà em nhiều trẻ nhỏ nên chi 150K có 1 chú dẫn lên tận đỉnh, gần như chỉ phải đi bộ có 1 đoạn lên chùa cũ còn toàn phi xe. Nếu toàn thanh niên mà đi như vậy thì không hay lắm nhưng nếu có trẻ nhỏ và người già thì giải pháp này cũng cần thiết. Cụ vào bãi đỗ sẽ có người mời cụ dịch vụ này ngay. Cụ thích thì em cho cụ số, gọi luôn khỏi phải vào bãi gửi xe, tiết kiệm được mấy chục gửi xe.
    cụ cho e cái số nhé,thứ 3 này gia đình e cũng đi bái đính

Mua xe ngày
    14-03-2009
    Thường ở
    Ở nơi khói bụi nhiều hơn không khí
    Động cơ OF
    44 mã lực

cụ đến núi non nước thị xã ninh bình thì rẽ phải mà cũng nên vào núi non nước (nhỏ thôi) nhưng cảnh đẹp ở trên có chùa non nước ,nơi xẩy ra trận đánh của giáp văn khương nổi tiếng đã có trong sách giáo khoa cũ.
    CÁC ĐỒNG CHÍ CỨ GÓP Ý PHÊ BÌNH THOẢI MÁI, TÔI CHỈ CÓ KHUYẾT ĐIỂM DUY NHẤT LÀ THÙ GIAI.

Mua xe ngày
    25-02-2009
    Động cơ OF
    56 mã lực

Trích dẫn NguyenChiVan viết Nghía cột cây số
    cụ đến núi non nước thị xã ninh bình thì rẽ phải mà cũng nên vào núi non nước (nhỏ thôi) nhưng cảnh đẹp ở trên có chùa non nước ,nơi xẩy ra trận đánh của giáp văn khương nổi tiếng đã có trong sách giáo khoa cũ.
    Cụ có tí nhầm rồi nha
    Đầu TP. Ninh Bình rẽ phải đi Bái đính là núi Kỳ Lân. Đây cũng là một thắng cảnh - một di tích lịch sử của NB nhưng không phải là núi Non Nước - Dục Thúy sơn.
    Thành đạt chưa tới, thành công chưa chạm nhưng rất thành thật, Chưa đăng ký à

+ Trả lời