Tư vấn máy bơm nước cầm tay rửa xe

Phuong-HP

Xe hơi
Tình hình giá cả đắt đỏ em đang tính rửa xe ở nhà mà rửa bằng vòi bình thường thì áp lực nước yếu không sạch hết cát vì vậy khi rửa có thể sước sơn. Hôm qua vào Metro thấy bán máy rửa xe cầm tay giá 2.8 triệu đã Bác nào dùng chưa cho em xin tí ý kiến vì giá đắt quá lên em không dám thử

honda

Xe buýt
Tôi đã mua rồi, dùng rất tốt, áp lực mạnh như các loại máy rửa xe chuyên dụng, bác cứ mua đi không phải hối hận đâu. Hôm trước tôi mua máy Black & Decker (2,4 triệu do đang khuyến mại), dùng rất tốt, tuy nhiên có nhược điểm là dây xit hơi vướng và hay xoắn. Nếu mua thì bác nên chọn máy mầu vàng có chức năng cuộn dây vào rất gọn. Tks

heysmileplease

Xe tải
Tôi đã mua rồi, dùng rất tốt, áp lực mạnh như các loại máy rửa xe chuyên dụng, bác cứ mua đi không phải hối hận đâu. Hôm trước tôi mua máy Black & Decker (2,4 triệu do đang khuyến mại), dùng rất tốt, tuy nhiên có nhược điểm là dây xit hơi vướng và hay xoắn. Nếu mua thì bác nên chọn máy mầu vàng có chức năng cuộn dây vào rất gọn. Tks
em cũng đang tính mua, bác mua nước rửa ở đâu thế, chỗ nào ngon bổ rẻ chỉ em với

danglong

Xe tăng
Cụ nào dùng rồi cho em hỏi máy tiêu thụ bao nhiêu lit nước/giờ ạ? Nghe nói ít lắm thì phải

honda

Xe buýt
Nước rửa xe ôtô, tôi hay mua loại SUMO của công ty Dương Thành ở Saigon Corpmark giá 70K, rửa 4 tháng chưa hết, bác thử xem hình như Metro hay Big C cũng có bán. Về mức độ tiêu thụ nước bác chỉ cần cắm vào vòi chảy thông thường, khoảng 6l/phút. Tks

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Nước rửa xe ôtô, tôi hay mua loại SUMO của công ty Dương Thành ở Saigon Corpmark giá 70K, rửa 4 tháng chưa hết, bác thử xem hình như Metro hay Big C cũng có bán. Về mức độ tiêu thụ nước bác chỉ cần cắm vào vòi chảy thông thường, khoảng 6l/phút. Tks
mua ở đâu đới cụ...nhà em cũng làm cái

doquochung

Xe máy
hay nhỉ nghe các bác nói em cũng thích

honda

Xe buýt
Nước rửa xe oto, tôi mua ở Co.opMart Sài Gòn, địa chỉ: Km số 10, Nguyễn Trãi, Hà Đông

ntanhbk

Xe tải
Tình hình giá cả đắt đỏ em đang tính rửa xe ở nhà mà rửa bằng vòi bình thường thì áp lực nước yếu không sạch hết cát vì vậy khi rửa có thể sước sơn. Hôm qua vào Metro thấy bán máy rửa xe cầm tay giá 2.8 triệu đã Bác nào dùng chưa cho em xin tí ý kiến vì giá đắt quá lên em không dám thử
Các cụ tính toán thế liệu tiết kiệm được bao nhiêu ???

1 cái máy bơm 2,8tr + tiền nước + tiền điện + xà phòng + công sức, thời gian của các cụ sẽ thành bao nhiêu ??

Chỉ tính tiền máy bơm 2,8tr có thể đi rửa xe được 93 lần ( tạm tính mỗi lần đi rửa 30k) với 93 lần rửa xe tương ứng gần 4 năm rửa xe (1 tháng rửa 2 lần).

Nếu các cụ coi tự rửa xe để thư giản thì em không bàn nữa ợ.

Cu_in_Car

Xe điện
Tính như cụ ntanhbk thì cũng không sai nhưng đôi khi sợ nhàn cư nó sinh ra linh tinh lại hại sức khoẻ hơn :P cụ không nhớ thời ngày xưa nửa đêm đùng đùng đi xay thóc cho nó .. "cắt cơn" còn gì hehe
Nói vui vậy thôi, cụ không hiểu có những cụ yêu xe lắm lắm, muốn tận tay chăm cho V2 từng li từng tí 1, vote cho các cụ yêu V2 đến thế.
Cụ nào muốn mua, em xui lên Melinh Plaza loại bơm nước rửa xe này bán khá nhiều, có tầm hơn chục loại và có cả khu để sẵn máy cho cụ cắm điện chạy thử, ưng thì mới mua

Lungcu

Xe điện
Ra chợ trời mà mua Bác chỉ trên 2 triệu máy BLACK&DECKER dùng tốt súng chỉnh được tia nước .em đã dùng 2 năm rồi vẫn ngon .

lovecar2010

Xe tải
Quả này vể Hà Nội em cũng sắm 1 cái chẳng biết cụ ntangbk ở đâu chứ em ở Sơn La 1 tuần em rửa ít cũng phải 3 lần mùa mưa có ngày em rửa 2 lần ý vì trên em nhiều bụi mà tính em không thích ngồi trên xe bẩn ạ hjhj bác tính hộ em xem như em mua máy có kinh tế hơn không ạ

elegantteam

Xe tăng
Nếu cụ có địa điểm và thời gian thì mua là đúng, vì mình tự rửa cũng có cái thú của nó đấy chứ ạ. Điều cơ bản là yên tâm hơn rửa xe ngoài hàng - hội đó rửa ẩu lắm.
Nhưng kụ làm gì phải đầu tư tận 2.8 củ cái may bơm - hơi chát
Em nghĩ chỉ cần cái máy bơm nội công suất độ 125W giá khoảng 600k là ôkiê rồi, nếu cần áp suất lớn hơn thì mua cái vòi cứng cứng một tý.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bể nước nhà cụ chủ thớt để đâu ? có phải để trên nóc ko ? nhà cụ mấy tấng ? chỉ cần từ tầng 3 trở lên là đủ áp lực để rửa xe rồi. Cụ chưa rửa tại nhà bao giờ phải ko ? rửa tại nhà thì cứ bẩn là xịt ngay, bùn đất, bụi bặm ko có cơ hội đóng két lại quá lâu nên xịt đi rất dễ dàng (kể cả trong các ngóc ngách).
Cần gì phải mua máy bơm cho tốn xèng, cụ cứ làm bộ vòi rửa xe mấy chục khìn là ok rồi. Rửa thường xuyên thì cũng chỉ cần nước thôi là đủ, chả cần hóa chất, cũng ko tốn nước đâu.
Kinh nghiệm 3 năm rửa xe liên tục của em đấy, từ ngày ngõ nhà em atphalt hóa, thoát nước như dở hơi, sợ ảnh hưởng hàng xóm nên em mang ra ngoài hàng rửa. Xe vàng khè :-L

Chỉnh sửa cuối:

pham ngoc chau

Xe buýt
mua máy bơm tự rửa 4b cho đỡ tốn xèng thì chả phải đâu, trừ trường hợp nhà cụ có 9 cái 4b. tuy nhiên chính em đã mua, đã dùng là vì mục đích thích hoạt động, thích chăm sóc cái 4b nó đã hầu mình. và thú thật nó có cái vui của việc rửa xe chứ bằng tiền không lượng hóa được. bên tây, rửa xe, chui tọt qua hệ thống máy, khi ra khỏi 4b sạch rồi, ấy thế mà khối gia đình, khi kỳ nghỉ ngơi nam thanh nữ tú vẫn tự rửa 4b ạ (các em vận quần soóc các cụ ạ, nom thích đáo để).
Nếu nhà có vị trí triển khai đươc thì cũng nên tự rửa xe kết hợp thỉnh thoảng ra dịch vụ xịt gầm ạ.

ying80

Xe buýt
các cụ nói 1 tháng rửa 2 lần thì em bái phục.E ở Hạ Long mà 1 tuần em cũng phải rửa 2-3 lần rồi:P
Tiện đây cho em hỏi luôn, em rửa xe= nước rửa bát amway thì có bị ảnh hưởng gì đến sơn k ạ,tại em thấy loại này có nhiều bọt rửa rất thích nên mới dùng:D

elitek

Xe buýt
cụ này chắc làm amway :))
cụ đề suất bọn amway đi, làm thêm một dòng sản phẩm chuyên pha ra để rửa xe,
pha ra độ gấp 1000 lần rửa được xe cho 5 năm :))
e phục nhất là kiểu pha loãng sử dụng của amway đấy ạ
e thấy lạ là 1 chai rửa bát pha ra gấp 10 lần, thế thì chắc cô đặc hơn cả axít nhể ;))
các cụ nói 1 tháng rửa 2 lần thì em bái phục.E ở Hạ Long mà 1 tuần em cũng phải rửa 2-3 lần rồi:P
Tiện đây cho em hỏi luôn, em rửa xe= nước rửa bát amway thì có bị ảnh hưởng gì đến sơn k ạ,tại em thấy loại này có nhiều bọt rửa rất thích nên mới dùng:D

Cerato0607

Xe tải
nếu tính đơn thuần về kinh tế thì đúng là ra hàng cho nhanh, nhưng nhiều lúc bọn ngoài nó rửa ẩu, mình nhìn ngứa mắt, nên cũng muốn tự rửa.
mỗi tội nhà phải có vỉa hè/sân vườn rộng thì mới chơi đc! :(

cyanure111

Xe tải
Xét về kinh tế thì chả biết thế nào mà lần
Theo e nếu cụ ko có bể trên cao thì mua cái máy bơm tầu khoảng 500-700k ( để khi cần dùng để bơm nc cho gia đình hay việc khác)+ 70k ( cái vòi xịt) + 100k ( ống nước) cứ 2-3 ngày mà rửa, lâu lâu thì vác ra hàng rửa dọn thêm
Còn nếu bể cụ tầm tầng 4 thì khỏi cần máy bơm, chỉ cần mua vòi xịt và ống nước cứ 2-3ngay rửa qua 1 lần là sạch, rồi cuối tháng cụ ra ngoài rửa 1 phát là tiện nhất
Cần j mà phải mua cái máy bơm cầm tay kia cho tốn xèng và phức tạp ra.
Cũng chả cần phải mua nước rửa xe làm gì, quá bẩn ko xịt nc ra hết đc thì theo e tìm lấy chỗ rửa quen làm 1 phát, mà mấy khi ở tình trạng đó
Còn đúng như các cụ trên đã nói, nếu thích chăm sóc xe bằng tay mình thì cụ cứ mua thôi. Cơ mà e nghĩ chắc được vài tháng giống em :P

CLPT

Xe tải
Bể nước nhà cụ chủ thớt để đâu ? có phải để trên nóc ko ? nhà cụ mấy tấng ? chỉ cần từ tầng 3 trở lên là đủ áp lực để rửa xe rồi. Cụ chưa rửa tại nhà bao giờ phải ko ? rửa tại nhà thì cứ bẩn là xịt ngay, bùn đất, bụi bặm ko có cơ hội đóng két lại quá lâu nên xịt đi rất dễ dàng (kể cả trong các ngóc ngách).
Cần gì phải mua máy bơm cho tốn xèng, cụ cứ làm bộ vòi rửa xe mấy chục khìn là ok rồi. Rửa thường xuyên thì cũng chỉ cần nước thôi là đủ, chả cần hóa chất, cũng ko tốn nước đâu.
Kinh nghiệm 3 năm rửa xe liên tục của em đấy, từ ngày ngõ nhà em atphalt hóa, thoát nước như dở hơi, sợ ảnh hưởng hàng xóm nên em mang ra ngoài hàng rửa. Xe vàng khè :-L
Cụ cho em hỏi bo vòi xịt của cụ dùng có thích không? nhà e nước từ trên mái tầng 3, em mua cái đầu bằng đồng (điều chỉnh được vòi nước)20k về xịt nhưng vẫn chưa ưng ý lắm. Bác có hinh ảnh, chỗ mua, của vòi xịt nào hay hay giới thiệu cho anh em với