em hỏi đường đi tử NInh Bình - Thái Nguyên- Mộc Châu ( Sơn La)

nixSon

Xe tải
Em dự định đi trong 2 ngày.

Ngày 1( Ninh Bình - Thái Nguyên): 7h xuất phát 10h đến Thái Nguyên cố gắng giải quyết việc đên 3h chiều.
- ( Thái Nguyên- Yên Bái): 3h chiều xong việc em chạy QL 37. Em dự ăn tối và ngủ đêm tại Yên Bái.
google map trên IP của em nó bảo đi mất 2h7fut cho 136km.
ảnh

NGày 2:
- ( Yên Bái - Mộc Châu) em tiếp tục chạy QL37 cắt ngang qua QL32 đến Phù Yên cắt với QL43 em men theo sông đà đên QL6 để lên Mộc Châu.

Cái đường mầu tím là google nó bảo em, còn cái mầu đỏ em vẽ là đường em muốn đi.
Cái hình oval mầu đỏ là khúc qua Sông Đà, em thấy không có cầu không biết qua sông ntn???

Các Cụ/ Mợ tư vấn em đi thế ổn không? t6 này em xuất phát rồi.
3 mạng trên Fortuner 1 cầu giải quyết được việc không?

Chỉnh sửa cuối:

Ngao5

Vũ Trụ

Xin gửi cụ bản đồ chi tiết hơn
Cách 1) Theo đường tím thì cụ phải đi ba đoạn: Yên Bái - Cổ Tiết: 91 km, Cổ Tiết- thành phố Hoà Bình: 56 km, thành phố Hoà Bình- thị trấn Mộc Châu (thị trấn hành chính): 135 km. Tổng cộng: 281 km
Cách 2) Theo đường đỏ: Yên Bái-Ba Khe: 53 km, Ba Khe-đèo Lũng Lô - Gia Phù: 29 km, Gia Phù - phà Vạn Yên- Thị trấn Nông trường Mộc Châu - thị trấn Mộc Châu (thị trấn hành chính): 64 km
Tổng cộng: 146 km. Rõ ràng là tiết kiệm khá nhiều đường và thời gian
Tuy nhiên theo đường đỏ cụ phải qua phà Vạn Yên. Phà này chở cả những xe tải lớn
Cách đây một tháng, ngày 22-1-2011, do mực nước thấp, phà tạm dừng, nhưng hơn nửa tháng nay, mức nước lại dâng lên được, do vậy cụ cứ yên tâm đi đến Gia Phù, dừng lại hỏi tình hình phà.
Cách 3) Trong trường hợp phà không chạy, cụ chạy theo đường tím, vòng lại Mộc Châu
Thay vì chạy 64 km tới thẳng Mộc Châu, cụ phải đi vòng qua Cò Nòi: phát sinh thêm 82 km , như vậy tổng cộng chỉ mất 227 km thôi
Túm lại, cụ cứ chạy theo đường đỏ, tôi từng đi cả các tuyến rồi rồi, nên cụ yên tâm

nixSon

Xe tải
@Ngao5: THanks cụ.
Em cung ngồi tính đến phương án như của bác. Bác cho em hỏi đường đi tốt k? Trời mưa, gió rét thế này đi liệu ổn không?

Ngao5

Vũ Trụ
Tôi lái xe VIOS gầm thấp nên thông tin là chính xác
Đường 6 thì bác không lo, 24/24 giờ tốt vô cùng, phóng 60 ở chỗ cua là bình thường, chỗ thẳng 80 km/h
Đường QL37 và 32 là đường không đẹp bằng QL6 nhưng chuyện mưa gió mùa này không ảnh hưởng đâu
Về mùa hè phải những hôm mưa to thi phải cẩn thận thêm thôi. Chuyện tắc đường kể cả lúc mưa to cũng chẳng có đâu
Đoạn đường bác đi, cứ vô tư đi.
Cái đoạn đường Nho Quan Hàng Trạm của quê bác là ghê nhất Việt Nam ta đấy
Đi xong rồi, bác sẽ thấy miền xuôi ta thua miền núi
QL3 hẹp lắm và hay tai nạn, bác chú ý nhé

kệ-em

Xe máy
-Hôn M 8 Tết em chạy KIA-KOUP từ Mộc Châu qua Yên Bái (theo đường màu đỏ) rồi theo QL2 lên Lào Cai.Đường đi tốt,Bác yên tâm mà chạy.

hành_khất_đêm

Xe điện
Cái đoạn đường Nho Quan Hàng Trạm của quê bác là ghê nhất Việt Nam ta đấy
Em cũng thấy vãi lái với cái đường này, em chạy từ nho quan ra đường HCM thấy xót hết cả ruột

nixSon

Xe tải
Vừa kết thúc hành trình. 3 ngày với 859Km,.
Mệt nhất đoạn Yên Bái đến Mộc Châu. Đến tt Phù Yên ăn trưa em gọi 022-1080 hỏi số điện thoại phà Vạn yên thì được trả lời phà đã cắt điện thoại :D, Em không chịu thua vẫn đi và vừa đi vừa hỏi. kết quả là phà không đi được vì nứoc cạn quá.

thienpht

Đi bộ
Website
maynghiendatuanhuong.vn
Thái nguyên- Yên bái- Hòa bình- Mộc châu, ( hoặc qua phà Vạn yên, đường xấu hơn nữa) chỉ là chưa đi thì đi cho biết nhằm để thỏa mãn máu du lịch cá nhân... Chứ nếu tin theo bản đồ dẫn đường thì thật là sai lầm về không gian và thời gian.
Vì rằng Thái nguyên- Sóc sơn- cầu Thăng long- Đại lộ Thăng long (hoặc qua Hà đông- Ba la)- Xuân mai- Hòa bình- Mộc châu cũng chỉ tầm 280 km nhưng thực tế rất nhàn. QL6 đẹp thế nào, ai cũng biết. Hà nội- Mộc châu 190 km theo QL6.
Một cung đường du lịch khác nên đi cho biết (nếu đi lần sau nữa): Thái nguyên- Sóc sơn- QL 2- Phúc yên- Việt trì- Cổ tiết- QL 32- Thanh sơn- Phù yên- phà Vạn yên- Mộc châu. Đoạn QL 32 đường đẹp hơn nhiều so với QL 37.

Chỉnh sửa cuối:

S.P

Xe tăng
Em moi cái thớt này lên đỡ phải lập thớt mới. Hôm tới em có lộ trình từ Thái Nguyên đi Sơn La, các cụ nào rành đường chỉ giúp em đường đi từ Thái Nguyên đến Sơn La ổn nhất. Đi từ Thái Nguyên về HN- Sơn La thì tầm hơn 400km rồi, ko biết có đường nào ngắn hơn không. Cảm ơn các cụ !