+ Trả lời
Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả: từ 11 đến 20 trong 22

Đề mục: Bài thuốc chữa đau dạ dày cực đơn giản , hiệu quả !

Mua xe ngày
    11-02-2011
    Thường ở
    Đền chùa
    Động cơ OF
    75 mã lực

Trích dẫn cascader viết Nghía cột cây số
    Được biết trên này có nhiều cụ quan tâm đến bệnh này , học lỏm được một bài thuốc hy vọng giúp được các cụ .
    Khỏi dài dòng xin thưa nó thế này :
    Lá nhọ nồi , vâng , các bà hàng lá ở chợ nào cũng có 5k một mớ !
    Các cụ cho em mỗi ngày 2 lần , mỗi lần uống nước lá này ( giã hoạc xay , ép ...) khoảng một chén (= hoặc hơn 50ml )
    Lưu ý :
    -Uống trước khi ăn 2 tiếng , kiêng tanh .
    -Uống khoảng 3 đến 4 tuần , được một tuần nghỉ một tuần !
    Đảm bảo thấy hiệu quả ngay từ tuần đầu !
    Bài thuốc này của một bà mế cho bộ đội ta ngày xưa , rất nhiều người đã khỏi bệnh nhờ nó .
    Chúc các cụ khỏe !!!
    Chào bác chủ thớt,

Bài thuốc của bác rất hay và cũng rất đơn giản. Ngày xưa các bài thuốc dân gian rất có hiệu quả, nhất là khi nền y học của ta chưa có gì. Hồi nhỏ, nhờ nhiều bài thuốc dân gian mà em hồi phục rất nhanh mỗi khi bị ốm.
    Tuy nhiên, khi nói đến đau dạ dầy (nói đúng hơn là đau bụng vùng thượng vị), cần phải xác định được cái gì đau vì bụng vùng thượng vị có rất nhiều cơ quan ở dưới như thực quản, cơ hoành, dạ dầy, tá tràng, tụy, gan mật, lách... nhiều khi đau do viêm ruột thừa cũng khởi đầu bằng đau bụng vùng thượng vị.
    Do vậy, ít nhất càn phải khám bụng, siêu âm bụng, xét nghiệm men tụy ... và thậm chí nội soi dạ dầy tá tràng trước khi cho một đơn thuốc.
    Tất nhiên, khi đau bụng thượng vị do viêm, loét... dạ dầy-tá tràng rõ (đã được chẩn đoán) thì em nghĩ nên điều trị theo phác đồ:
    + Kháng sinh nếu HP dương tính
    + Thuốc giảm tiết dịch vị
    + Thuốc bọc niêm mạc dạ dầy
    ....
    Nếu vẫn không đỡ thì xem lại có tuân thủ điều trị không, có bị ung thư hóa không ...

Mua xe ngày
    24-04-2008
    Động cơ OF
    103 mã lực

Ngày nhỏ tụi e toàn hái, rồi vò nát, rồi xoa lên bảng đen.... Mà cái bảng ấy to lắm, dài lắm, mỗi ngày chỉ xoa được 1/3 cái bảng mà thôi

Giờ chẳng hiểu trẻ con có phải làm cái trò ấy k

Cụ nào đau dạ dày có thể dùng cách: ép rau bắp cải tươi để uống nhé, còn cụ tỉ như nào thì search thông tin trên Gúc, toa thuốc có thể tham khảo từ cụ LÊ TẤT LỢI ợ

Mua xe ngày
    17-05-2008
    Động cơ OF
    41 mã lực

Trích dẫn Okane viết Nghía cột cây số
    Ngày nhỏ tụi e toàn hái, rồi vò nát, rồi xoa lên bảng đen.... Mà cái bảng ấy to lắm, dài lắm, mỗi ngày chỉ xoa được 1/3 cái bảng mà thôi

Giờ chẳng hiểu trẻ con có phải làm cái trò ấy k

Cụ nào đau dạ dày có thể dùng cách: ép rau bắp cải tươi để uống nhé, còn cụ tỉ như nào thì search thông tin trên Gúc, toa thuốc có thể tham khảo từ cụ LÊ TẤT LỢI ợ
    Nó đay các cụ ợ : http://vietbao.vn/Suc-khoe/Chua-benh.../80102379/526/
    Cái này đáng phải cảm ơn cụ nhiều !
    Sao dân ta vẫn thừa tiền đi chữa bệnh đâu đâu ?
    Đã ký !

Mua xe ngày
    17-05-2008
    Động cơ OF
    41 mã lực

Trích dẫn drchinh viết Nghía cột cây số
    Chào bác chủ thớt,

Bài thuốc của bác rất hay và cũng rất đơn giản. Ngày xưa các bài thuốc dân gian rất có hiệu quả, nhất là khi nền y học của ta chưa có gì. Hồi nhỏ, nhờ nhiều bài thuốc dân gian mà em hồi phục rất nhanh mỗi khi bị ốm.
    Tuy nhiên, khi nói đến đau dạ dầy (nói đúng hơn là đau bụng vùng thượng vị), cần phải xác định được cái gì đau vì bụng vùng thượng vị có rất nhiều cơ quan ở dưới như thực quản, cơ hoành, dạ dầy, tá tràng, tụy, gan mật, lách... nhiều khi đau do viêm ruột thừa cũng khởi đầu bằng đau bụng vùng thượng vị.
    Do vậy, ít nhất càn phải khám bụng, siêu âm bụng, xét nghiệm men tụy ... và thậm chí nội soi dạ dầy tá tràng trước khi cho một đơn thuốc.
    Tất nhiên, khi đau bụng thượng vị do viêm, loét... dạ dầy-tá tràng rõ (đã được chẩn đoán) thì em nghĩ nên điều trị theo phác đồ:
    + Kháng sinh nếu HP dương tính
    + Thuốc giảm tiết dịch vị
    + Thuốc bọc niêm mạc dạ dầy
    ....
    Nếu vẫn không đỡ thì xem lại có tuân thủ điều trị không, có bị ung thư hóa không ...
    Cụ này có nghề ! Cảm ơn cụ , đúng là muốn uống thuốc gì thì cũng nhất thiết phải biết chính xác bệnh gì đã . Mời các cụ đi khám cụ thể rồi hẵng tính !
    Đã ký !

Mua xe ngày
    11-02-2011
    Thường ở
    Đền chùa
    Động cơ OF
    75 mã lực

Trích dẫn cascader viết Nghía cột cây số
    Cụ này có nghề ! Cảm ơn cụ , đúng là muốn uống thuốc gì thì cũng nhất thiết phải biết chính xác bệnh gì đã . Mời các cụ đi khám cụ thể rồi hẵng tính !
    Để kê được một đơn thuốc hay bốc được một thang thuốc cho bệnh nhân, các "cụ ngày xưa" cũng phải khám bệnh hay chẩn bệnh, bắt mạch ... Ngày nay cũng vậy thôi bác à

Mua xe ngày
    07-03-2009
    Thường ở
    nhathuoconline
    Động cơ OF
    61 mã lực

Em cũng không biết bài này, nhưng nếu có thì chỉ một số trường hợp thôi
    http://www.betaglucan.vn . Món Quà Quý Giá Cho Bệnh Nhân Ung Thư, Mỡ Máu, Tiểu Đường, Suy Giảm Miễn Dịch...

Mua xe ngày
    30-01-2008
    Động cơ OF
    42 mã lực

Cái Món Cổ truyền này Hay đấy. E nhớ Hồi bé toàn Lá Nhọ nồi , Rau má để Giải nhiệt. Nếu Cảm cúng , đau đầu ra Hàng rào làm nắm Lá Cúc tần rang muối, Bọc vải Xoa là hết. Ngạt Mũi nướng Củ hành ngửi. Đau lưng : Nứong hòn Gạch, Bọc Báo chườm. Mùa đông đi xe Máy làm Tờ "Nhân dân " nhét ở Ngực .....

Mua xe ngày
    03-03-2011
    Thường ở
    sn 83 - đường sông nhuệ - đông ngạc - từ liêm - hn
    Động cơ OF
    0 mã lực

Mặc định tôi uống thuốc đông y đã khỏi đau dạ dày

Tôi bị đau dạ dày đã khám và chữa ở nhiều nơi nhưng không khỏi được bạn bè giới thiệu tôi đã qua nhà thuốc đông y gia truyền ĐẰNG KHOA với bài thuốc gia truyền tôi đã chữa khỏi. ACE nào quan tâm hãy liên lạc theo địa chỉ:
    Nhà thuốc YHCT ĐẰNG KHOA
    DĐ: 0912488631 or 0934675096, DT : (04)35520759
    Đ/c: số 76 ngách 475/20 đường Nguyễn Trãi – Thanh Xuân – HN

Mua xe ngày
    05-08-2010
    Thường ở
    Cầu Giấy
    Động cơ OF
    32 mã lực

khó nhỉ. muốn thử cũng không được vì chỉ uống được buôit tối thôi, ngày đi làm hay quyên

Mua xe ngày
    11-12-2008
    Thường ở
    Bốn biển là nhà.
    Động cơ OF
    48 mã lực

Để em thử xem thế nào, em bị đau dạ dày cũng mấy năm nay rồi, khám, điều trị thường xuyên nhưng cứ 1 thời gian lại nóng bụng khó chịu. Vote cụ.

+ Trả lời
Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối