Cách sử lý quên chìa khoá trong xe khi đã sập cửa

Tình trạng rất nhiều LX quên chìa khoá trong xe, có nhiều Cụ đã rất sí hổ vì chuyện này,chưa nói đến là hậu quả sau đó.Em xin mách nhỏ các cụ mẹo nhỏ:( em đã từng làm nhiều lần cho mình và người quen)Các Cụ tìm kiếm bất kỳ một trong những dụng cụ sau đây* - một thanh gỗ bản rộng 2cm dài 20cm đẽo vát một đầu - vào nhà hàng (quán ăn) mượn tạm chiếc (đũa Cả) - hoặc 01 (tuốc lô vít) dẹt (2 cạnh) - 01 móc treo quần áo băng chất liệu nhôm, hoặc 01m dây kẻm 0,4** Bây giờ là bước thực hành - Các Cụ dùng các vật dụng như đã nói trên lựa nhẹ vào (góc trên cùng) của cánh của lái, (phía tiếp giáp giữa cửa 2 cánh trước và sau) - khi đã đưa được các vật dụng vào khe đó rồi các Cụ nậy nhẹ cánh cửa sẽ tạo ra khe hở khoảng 2cm ( Cứ yên tâm không bao giờ vỡ kính)*** Lấy sợi dây thép được làm từ móc áo (dùng kìm uốn một đầu như hình móc câu) luồn sợi dây thép qua khe hở mà các vật dụng tạo nên từ góc cánh cửa, lúc ấy các cụ muốn làm gì cũng đựợc**** Chúc các cụ thành công !

anhtho

Xe ngựa
Tình trạng rất nhiều LX quên chìa khoá trong xe, có nhiều Cụ đã rất sí hổ vì chuyện này,chưa nói đến là hậu quả sau đó.Em xin mách nhỏ các cụ mẹo nhỏ:( em đã từng làm nhiều lần cho mình và người quen)Các Cụ tìm kiếm bất kỳ một trong những dụng cụ sau đây* - một thanh gỗ bản rộng 2cm dài 20cm đẽo vát một đầu - vào nhà hàng (quán ăn) mượn tạm chiếc (đũa Cả) - hoặc 01 (tuốc lô vít) dẹt (2 cạnh) - 01 móc treo quần áo băng chất liệu nhôm, hoặc 01m dây kẻm 0,4** Bây giờ là bước thực hành - Các Cụ dùng các vật dụng như đã nói trên lựa nhẹ vào (góc trên cùng) của cánh của lái, (phía tiếp giáp giữa cửa 2 cánh trước và sau) - khi đã đưa được các vật dụng vào khe đó rồi các Cụ nậy nhẹ cánh cửa sẽ tạo ra khe hở khoảng 2cm ( Cứ yên tâm không bao giờ vỡ kính)*** Lấy sợi dây thép được làm từ móc áo (dùng kìm uốn một đầu như hình móc câu) luồn sợi dây thép qua khe hở mà các vật dụng tạo nên từ góc cánh cửa, lúc ấy các cụ muốn làm gì cũng đựợc**** Chúc các cụ thành công !
Nghe cụ tả phức tạp quá, có lẽ em không làm được. Nhưng tính em là cứ rời xe, chìa khóa phải dính theo người. Thành thói quen rồi nên không sợ phốt này. Cái thói quen của em nó bắt nguồn từ việc sợ bị kẻ khác nhẩy lên xe phóng đi hoặc trẻ con tí toáy vặn lung tung thì thiệt hại ko kể xiết.

nambombom

Xe buýt
Em thì nghĩ là tùy xe cụ có thể làm được thế thôi, hoặc cũng có thể chỉ xe cụ mới làm được.

chienls

Xe tải
Cách của cụ giá mà cụ dựng thành clip rồi post lên thì dễ hình dung hơn :D :D
Dưng mờ các cụ cứ yên tâm là cái lúc xảy ra cái sự cố ấy thì khác có cách. Thế nào cũng có cách, bảo đảm luôn :D :D :D
Còn em thì chìa khóa cứ dừng xe là dính mông, quay người rời ghế mà không có cái gì đập đập vào mông là thấy thiếu :D

vanessa

Xe tải
cái này xưa như trái đất rồi cụ ơi, chỉ những dòng xe đời cũ hoặc xe rẻ tiền cụ có thể làm như vậy thôi nhé, còn những dòng xe hạng trung hay hạng sang em đố cụ làm theo cách của cụ luôn, có nhiều xe viền cửa bằng inox thì cụ có cậy vào mắt ạ, em thì chưa bao giờ quên vì em phải lấy chìa ra em mới khóa được cửa xe cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

wall

Xe tăng
E bị 1 lần, hồi hè nóng quá bật điều hòa, đóng cửa lại, không hiểu lỗi gì nó tự khóa cửa luôn trong lúc máy vẫn nổ, sau đó phải bắt taxi về nhà lấy chìa sơ cua...

New_Carens

Xe điện
Xe em thì cứ ra khỏi xe phải dùng chìa mới khóa được cửa nên khỏi lo chuyện này luôn (mà xe đời mời bi giờ xe nào chẳng vậy - chưa khóa cửa mà ra khỏi xe độ vài mét nó túm lại bắt khóa ngay:D).

lexus_bk

Xe điện
cách của em là móc chỗ chắn bùn lòng xe, tìm bó dây nối từ cửa lái xuống thân xe. tìm dây UNLOCK và mở ợ! cách này hầu hết các dòng xe nhật, hàn đều làm đc, tuy nhiên có một số xe mẽo có hộp điều khiển cánh cửa giao tiếp mạng CAN với các khối khác thì cách này tịt ngóm...

blackcarens

Xe buýt
Em ko hiểu lắm, ko có chìa làm sao các cụ khóa xe được ợ? xe nhà em nếu chìa còn cắm ở ổ thì nó ko khóa cửa, còn rút chìa ra rồi thì cho vào túi luôn, quên trong xe làm sao được.

f40fd

Xe điện
Nhiều khi cục gạch vô tri vô giác mà giải quyết được vấn đề tốt hơn cả chìa khóa "thông minh" các bác nhỉ :))

minhdinh

Xe máy
Cách này của cụ em thấy khả thi nhất

E bị 1 lần, hồi hè nóng quá bật điều hòa, đóng cửa lại, không hiểu lỗi gì nó tự khóa cửa luôn trong lúc máy vẫn nổ, sau đó phải bắt taxi về nhà lấy chìa sơ cua...

mido

Xe tải
E thì dùng phương án trợ giúp gọi đt cho người thân !

daudoc

Xe buýt
Xe nó không kêu um lên hả cụ?

Biết Lái

Xe buýt
E bị 1 lần roài. Ra xe, bấm khóa cửa, mở cốp,vứt chìa vào cốp, xập cốp. :)
Gọi mấy anh thợ khóa hết 3 lít. Choáng lun. lần sau có mở cốp là phải móc chìa vào đ..ít. 1 lần mà nhớ cả đời

phongvvv

Xe tải
Như thế là xe cụ đã bị hỏng một con IC điều khiển rồi, trước kia cơ quan em có một xe bị như thế, sau đó phải thay ở hãng. Còn về nguyên tắc chỉ cần chìa khóa cắm ở ổ điện thì không thể tự khóa đựoc

gaubong1

Xe đạp
Em thấy cách của cụ có vẻ hay nhất đấy,cụ nào quên chìa khóa khi đã sập cửa thực hiện theo xem thế nào.E chưa bị trường hợp thế bao giờ nhưng sẽ nhớ cách làm này của cụ để đề phòng rủi ro.Cám ơn cụ!

bluecloud

Xe hơi
Em cũng một lần lấy đồ trong cốp vứt luôn chìa ở trong rồi sập như cụ gì ở trên, mà còn đang ở Mộc Châu nữa chứ. Nhưng may là chưa bấm khóa cửa. Hè hè...