+ Trả lời
Trang 9 / 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 81 đến 90 trong 142

Đề mục: Hỏi kinh nghiệm đi Hà Giang - Lũng Cú - Đồng Văn

Mua xe ngày
    07-10-2008
    Thường ở
    Thủ đô
    Động cơ OF
    44 mã lực

Trích dẫn Vịt Vân Đình viết Nghía cột cây số
    Một câu hỏi rất cũ, nếu đi từ chiều thứ 6 thì đi như này có hợp lý ko ạ:
    +Chiều thứ 6: Hà Nội - Hà Giang
    +Thứ 7: Hà Giang, Lũng Cú, Đồng Văn
    +Chủ nhật: Đồng Văn, Vua mèo, Mã pí lèng.. - Hà Nội ?
    Em đã thực hiện, cuối cùng nó như sau, xin chia sẻ để cụ nào có cùng câu hỏi được rõ:
    +Ngày 1: 2h30 chiều thứ 6 lên đường, tới Hà Giang khoảng 23h
    +Ngày 2: Hà Giang - Lũng Cú - Đồng Văn, tới Đồng Văn khoảng 19h
    +Ngày 3: Đồng Văn chạy tới Mã Pí Lèng, rồi lộn lại Đồng Văn đi nhà Vương, sau đó về lại đường cũ về Hà Nội, 3h đêm tới Hà Nội

Dự được quả chợ phiên Quyết Tiến và chợ phiên Đồng Văn.
    Vịt Vân Đình đã sửa : 19-11-2012 lúc 17:02
    Cụ Chưa đăng ký nếu là công dân khu XaLa Hà Đông thì vào diễn đàn của bà con chơi cho vui nhá: dothixala.net

Mua xe ngày
    02-08-2007
    Động cơ OF
    75 mã lực

Nhà cháu ngày 1 cũng xuất phát 2h30, cả ăn uống lên HG lúc 22h, đêm thứ 5 vừa rồi trời mưa tầm tã. Ngày 3 cháu chạy qua Mã Pí Lèng, qua Mèo Vạc xem nó thế nào, cuối cùng chả có gì, chạy theo đường Bắc Mê để về HG, tổng km từ Mèo Vạc về HG 150km, 13h từ Mèo Vạc, đến HG khoảng 18h30,nghỉ đun cafe giữa núi rừng 2 lần, phù phù, nghĩ vẫn thấy mệt.

Trích dẫn Vịt Vân Đình viết Nghía cột cây số
    Em đã thực hiện, cuối cùng nó như sau, xin chia sẻ để cụ nào có cùng câu hỏi được rõ:
    +Ngày 1: 2h30 chiều thứ 6 lên đường, tới Hà Giang khoảng 23h
    +Ngày 2: Hà Giang - Lũng Cú - Đồng Văn, tới Đồng Văn khoảng 19h
    +Ngày 3: Đồng Văn chạy tới Mã Pí Lèng, rồi lộn lại Đồng Văn đi nhà Vương, sau đó về lại đường cũ về Hà Nội, 3h đêm tới Hà Nội

Dự được quả chợ phiên Quyết Tiến và chợ phiên Đồng Văn.

Mua xe ngày
    11-02-2009
    Thường ở
    Lext Bo Ho
    Động cơ OF
    58 mã lực

Đường xá từ Mèo Vạc về Hà Giang có ngon không ạ, nếu gặp trời mưa có đi ổn không hả cụ nếu xe sedan
    Lại đi bộ

Mua xe ngày
    13-10-2011
    Động cơ OF
    18 mã lực

Trích dẫn Tourcare viết Nghía cột cây số
    Nhà cháu ngày 1 cũng xuất phát 2h30, cả ăn uống lên HG lúc 22h, đêm thứ 5 vừa rồi trời mưa tầm tã. Ngày 3 cháu chạy qua Mã Pí Lèng, qua Mèo Vạc xem nó thế nào, cuối cùng chả có gì, chạy theo đường Bắc Mê để về HG, tổng km từ Mèo Vạc về HG 150km, 13h từ Mèo Vạc, đến HG khoảng 18h30,nghỉ đun cafe giữa núi rừng 2 lần, phù phù, nghĩ vẫn thấy mệt.
    Kụ cho hỏi Mv >> Hg qua đường Bắc mê có tốt ko ?
    E đi Yaris Toy có được ?????

Mua xe ngày
    12-08-2006
    Động cơ OF
    64 mã lực

Yaris thì ko nên đi đường Bắc Mê cụ ạ. Em đi hồi tháng 11 thì đường vẫn có khoảng 15km từ Bắc Mê về Hà Giang đường rất xấu, nhiều ổ trâu

Mua xe ngày
    13-10-2011
    Động cơ OF
    18 mã lực

Trích dẫn gl1600 viết Nghía cột cây số
    Yaris thì ko nên đi đường Bắc Mê cụ ạ. Em đi hồi tháng 11 thì đường vẫn có khoảng 15km từ Bắc Mê về Hà Giang đường rất xấu, nhiều ổ trâu
    Lại quay lại hướng Đv hả kụ ??? Tks

Mua xe ngày
    04-11-2007
    Động cơ OF
    136 mã lực

Trích dẫn dinh010477 viết Nghía cột cây số
    Kụ cho hỏi Mv >> Hg qua đường Bắc mê có tốt ko ?
    E đi Yaris Toy có được ?????
    Cụ can đảm quá. Dám chạy Du già, Bắc mê bằng Matiz Nhựt bổn
    Em phục cụ đới.
    Cái đèo Du già í từ 1 chục năm nay nó vưỡn thế.
    Ford Everest chạy 1 mình, nổ 1 lốp, thay xong lốp phải quay lại Lũng hồ. Không dám đi tiếp vì... Sợ
    Bon em 7 con 4x4 chạy , chết 1 con trên đèo phải vứt lại thuê Tộc nó trông mất triệu bạc. Về Hanoi thửa đồ , hôm sau mang lên thay tại trận.

Mua xe ngày
    14-12-2011
    Động cơ OF
    18 mã lực

Em móc lại cái topic này hỏi các cụ vì sắp tới dự định đi 3 ngày rưỡi.
    Lịch trình như sau có bị gấp quá không ạ

- Chiều ngày thứ nhất đi từ Hà Nội lên thị trấn Việt Quang Bắc Quang (khoảng 225km), nghỉ tại thị trấn
    - Sáng ngày thứ 2 đi từ Việt Quang đến Hoàng Su Phì (khoảng 70km), ngắm lúa chín, chụp ảnh tại Hoàng Su Phì. Danh thắng ruộng bậc thang Hoàng Su Phì nằm trên địa bàn 6 xã Bản Luốc, Sán Sả Hồ, Bản Phùng, Hồ Thầu, Nậm Ty và Thông Nguyên.
    - Chiều ngày thứ 2 đi từ Hoàng Su Phì đến Yên Minh (khoảng 184km) – Đi đường đèo. Nghỉ đêm tại Yên Minh. Trên đường đi Yên Minh có qua cổng trời Quản Bạ, Núi Cô Tiên
    - Cả ngày thứ 3 đi từ Yên Minh lên cột cờ Lũng Cú (khoảng 60Km) rồi quay về thị trấn Đồng Văn Mèo Vạc (Qua đèo Mã Pí Lèng – Khoảng 50 km)
    - Ngày thứ 4 đi từ Mèo Vạc về Hà Giang, chơi ở thành phố khoảng nửa ngày rồi quay về HN

Phương tiện đi lại là xe gầm cao. Lần đầu đi nên các cụ góp ý giúp ạ. Kinh nghiệm đường đèo thì có rồi (đã Chạy Mộc Châu, Cao Bằng - Bắc Kan) nhưng nghe nói ở Hà Giang đường khó hơn nhiều

Kính các cụ góp ý ạ. Đi thăm quan là chủ yếu, vì đi tháng này nên cố đi xem lúa chín ở Hoàng Su Phì để bõ công lên.

Mua xe ngày
    11-10-2007
    Động cơ OF
    72 mã lực

Trích dẫn wacwac viết Nghía cột cây số
    Em móc lại cái topic này hỏi các cụ vì sắp tới dự định đi 3 ngày rưỡi.
    Lịch trình như sau có bị gấp quá không ạ

- Chiều ngày thứ nhất đi từ Hà Nội lên thị trấn Việt Quang Bắc Quang (khoảng 225km), nghỉ tại thị trấn
    - Sáng ngày thứ 2 đi từ Việt Quang đến Hoàng Su Phì (khoảng 70km), ngắm lúa chín, chụp ảnh tại Hoàng Su Phì. Danh thắng ruộng bậc thang Hoàng Su Phì nằm trên địa bàn 6 xã Bản Luốc, Sán Sả Hồ, Bản Phùng, Hồ Thầu, Nậm Ty và Thông Nguyên.
    - Chiều ngày thứ 2 đi từ Hoàng Su Phì đến Yên Minh (khoảng 184km) – Đi đường đèo. Nghỉ đêm tại Yên Minh. Trên đường đi Yên Minh có qua cổng trời Quản Bạ, Núi Cô Tiên
    - Cả ngày thứ 3 đi từ Yên Minh lên cột cờ Lũng Cú (khoảng 60Km) rồi quay về thị trấn Đồng Văn Mèo Vạc (Qua đèo Mã Pí Lèng – Khoảng 50 km)
    - Ngày thứ 4 đi từ Mèo Vạc về Hà Giang, chơi ở thành phố khoảng nửa ngày rồi quay về HN

Phương tiện đi lại là xe gầm cao. Lần đầu đi nên các cụ góp ý giúp ạ. Kinh nghiệm đường đèo thì có rồi (đã Chạy Mộc Châu, Cao Bằng - Bắc Kan) nhưng nghe nói ở Hà Giang đường khó hơn nhiều

Kính các cụ góp ý ạ. Đi thăm quan là chủ yếu, vì đi tháng này nên cố đi xem lúa chín ở Hoàng Su Phì để bõ công lên.

Nếu đi thì không nên đi từ Mèo Vạc vè HG theo đường dưới mà nên quay lại hướng Đồng Văn.Còn chỉ để thăm mỗi Mã Pì Lèng thì nên ngủ ở Đồng Văn sau khi xem xong đèo.Còn ngày thứ từ từ Đồng Văn mà về HG thì chạy không cũng mất 5 tiếng tức mất nửa ngày thì chơi nửa ngày thì chạy quá nửa đêm mới về tới nhà
    Chào bác Chưa đăng ký ,em giờ chạy xe Mercedes-Benz Sprinter Special 313 16 chỗ.Nếu bác cần đi chơi xa với nhiều người thì bác gọi em Mr Quang Anh 090 3257000

Mua xe ngày
    14-12-2011
    Động cơ OF
    18 mã lực

Trích dẫn WHITE TIGER viết Nghía cột cây số
    Nếu đi thì không nên đi từ Mèo Vạc vè HG theo đường dưới mà nên quay lại hướng Đồng Văn.Còn chỉ để thăm mỗi Mã Pì Lèng thì nên ngủ ở Đồng Văn sau khi xem xong đèo.Còn ngày thứ từ từ Đồng Văn mà về HG thì chạy không cũng mất 5 tiếng tức mất nửa ngày thì chơi nửa ngày thì chạy quá nửa đêm mới về tới nhà
    Cám ơn cụ ạ. Vì đi lần đâu nên máu đi hết các điểm quan trọng là Hoàng Su Phì, Lũng Cú, có qua Mã Pì Lèng, Đồng Văn ạ.
    EM định đinh từ Hoàng Su Phì --> Quản Bạ --> Yên Minh --> Lũng Cú (theo bản đồ là QL 4C)
    Sau đó ở tại Đồng Văn rồi vẫn men theo QL 4C để về Mèo Vạc. Từ Mèo Vạc về HN theo cụ là đi lối nào ạ, chạy ngược lên Đồng Văn ạ? Em gà chưa bao giờ đi nên chỉ xem đường trên Gmap, cụ thương thì thương cho chót ạ

Em sẽ bớt phần nửa ngày ở Hà Giang như cụ góp ý ạ.

+ Trả lời
Trang 9 / 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... CuốiCuối