Hỏi đường đi đền Hùng

Challenger77

Xe tăng
Nhân ngày giỗ tổ năm nay, em định đi đền Hùng chơi. Có cụ nào thông thạo đường chỉ cho em đường đi đền Hùng từ Hà Nội.
Em nghe nói là năm nay phân luồng giao thông nên chưa biết đi như thế nào.

gl1600

Xe điện
cụ đi đại lộ Thăng Long - Sơn Tây - Cầu Trung Hà - Cổ Tiết - cầu Phong Châu rẽ phải đi tầm 15km là đến đền Hùng. Đường ngon, không phải lăn tăn nhiều về khoản bắn tốc độ như đường 2. Lưu ý Sơn Tây , Tây Đằng ( Quảng Oai) và thị trấn Lâm Thao đi 50km/h là ổn thôi

Trainningdriver

Xe tải
Bác đi đường 2 lên TP việt trì.
Qua tp một đoạn là đến. Có cái biển chỉ dẫn rất rõ ràng.
Hoặc bác đi đường 32 lên đến sơn tây qua cầu trung hà rồi đi như bác gll1600 chỉ là Ok thôi.
bác đi bây giờ thì đông lắm.
Bác đi đúng tốc độ là OK không ngại XXX.
Nếu đi đường 2 thì chú đoạn qua cầu vượt tt Phúc Yên. XXX bắn 50 đấy
Chúc bác đi vui vẻ

crazypig

Xe tải
Cụ đi như thế này :
Phạm Văn Đồng - Cầu Thăng Long - Cao tốc Nội Bài - rẽ trái đi Vĩnh Phúc - cứ đường 2 đi thẳng -tới Việt Trì - đi gần hết thành phố có biển chỉ dẫn vào Đền Hùng rất rõ ràng !
Lưu ý vào đô thị cụ giữ tốc độ dưới 50Km/h tránh bắn tốc độ nhé , dịp lễ nhều xe, nên xxx làm ăn ác lắm .... Cứ từ từ sẽ tới nơi, ko phải vội cụ ạ !

o0atulao0

Xe tăng
các cụ ở trên chỉ cho cụ 2 con đg rùi đấy còn đi đg nào thì cụ tự quyết thui quan trọng là cụ cứ chuẩn chỉ tốc độ đc phép mà đi là ok thui k có vấn đề j đâu e cũng mới đi đền Hùng về e đi theo Vĩnh Phúc.

chinh_rua

Xe tăng
Theo cháu cụ đi thế này :
1- Phạm Văn Đồng - Cầu Thăng Long - Cao tốc Nội Bài - rẽ trái đi Vĩnh Phúc theo quốc lộ 2, qua trạm soát vé thứ 3 khoảng 300m có cái bùng binh to tổ chảng thì rẽ trái đi đường QL2 mới (đường tránh TP Vĩnh Yên).
(trạm thu phí thứ nhất trên đường bắc Thăng long - nội bài. Trạm thứ hai là trạm cụ phải trả phí, chiều ngược lại không thu. Trạm thứ 3 chiều ngược lại bị thu, cụ không bị thu).
hết đoạn đường tránh (gặp QL 2 cũ) thì rẽ trái đi thẳng tới tp Việt Trì, vào TP Việt Trì nên đi Đại lộ Hùng Vương, (chỗ đèn xanh đèn đỏ đầu tiên cụ cứ đi thẳng) đường có dải phân cách cứng to đẹp. không nên đi QL2 cũ vì đoạn này bẩn, xuống cấp cực xấu, cũng không nên đi Nguyễn Tất Thành vì mặt đường sạch sẽ nhưng cũng không bằng phẳng và hay có xxx bắn tốc độ bằng niềm tin. đi hết đại lộ Hùng Vương (hết đoạn có giải phân cách cứng một tẹo) là ngã 3 Hàng (ngày xửa gọi là ngã 3 sung sướng) ở phía bên trái có cái cổng trào, bên phải có biển chỉ dẫn vào Đền Hùng rồi đó.
Lưu ý những đoạn <=50km/h:
- đầu thị trấn phúc yên (lúc cụ vừa bị thu vé lần 2 khoảng ~500m) và mất tầm chục km
- trên đường QL2 mới (đoạn tránh TP VĨNH YÊN) cụ để ý khoảng 2 hay 3 đoạn giao cắt có giới hạn có 40km/h thôi (cụ phải tuân thủ tuyệt đối) hay bị bắn lắm đó.
- qua cầu Việt trì khoảng 1km (chỗ đèn xanh đèn đỏ đầu tiên) đến tận Đền Hùng
vào khu vực rồi cụ chớ thấy có anh tay đeo băng đỏ chỉ gậy bắt vào gửi xe mà tuân lệnh nhé, chém thì k chém đâu nhưng phải quốc bộ xa. cứ bãi đỗ nhà nước và gần khu vực đền nhất mà gửi (k sợ tắc đường lúc ra đâu vì xxx phân luồng chuẩn luôn).

2- cụ đi bên đại lộ thăng long - việt nam cu ba - qua sơn tây - trung hà - cầu phong châu - lâm thao - đền hùng. đường này đi cũng được nhưng nói chung chật trội hơn, xấu hơn, km thì tương đương nhau, được cái ít trạm thu phí hơn, ít phương tiện tham gia giao thông hơn.

nhà cháu quê đất tổ nên tự hào khoe với các cụ rằng tình trạng móc túi ở Đền Hùng gần như k có (từ năm ngoái thôi nhé - cái này cháu khẳng định lễ hội đền Hùng là number 1 về khoản này, xxx và sự nhiều như dân luôn) và cụ nào năm ngoái bị móc túi vào đây chém cháu xem nào!
mỗi cái hỏi đường mà cháu tranh thủ type nhiều thế

Challenger77

Xe tăng
Em nghe dân đồn là phải đi như sau: Hanoi => QL2 => Đền Hùng => (về) đường cầu Trung Hà => đường 32 => Hanoi.
để tránh ùn tắc đường, không cho phép đi ngược lại.
Cụ nào rõ chỉ cho em nhé.

crazypig

Xe tải
Thế nhà cụ ở giữa đường mà đi về đường khác thì có mà đi vòng à .
Cháu nghĩ là không cấm như thế đâu !

o0atulao0

Xe tăng
Đền Hùng năm nay vẫn đang sửa chữa đền Hạ với đền Giếng các cụ à. e nghe thấy bảo trước hội thì tổ chức hô thần nhập tượng về đền hạ còn đền Giếng thị chưa xong đc. đi đền hùng xong giờ có thêm đền mẫu đi mất khoảng 3km nữa là tới các cụ nào chưa biết nhớ đừng quên nha :P đc cái đền Hùng năm nào e cũng đi xin các Vua Cha lộc nên biết tí.
bãi gửi xe đầu nó mà chưa đông báo cáo với cụ là nó k cho đi đâu ạ bắt phải gửi ở tận ngoài đó muốn vào thì nộp 30k vào bãi trong lại gửi ( k phải e là gà mà bị mất đoạn này đâu ạ)
tình trạng móc túi thì có giảm chứ k phải là hết hẳn đâu nên các cụ đi vào cận ngày với chính hội thì toàn người với người thui chẳng biết đâu mà lần nên cứ cẩn tắc vô áy náy các cụ à, cứ cẩn thận là hơn.
lúc về các cụ thích đi đường nào thì đi ạ.

chuot_bach

Xe tăng
Nếu các cụ có chọn đường cao tốc Nội Bài - Phúc Yên - Việt Trì - đền Hùng lưu ý giúp em:
- Đoạn cầu vượt Vĩnh Phúc ( chỗ nhà máy Honda) xxx Vĩnh Phúc có cho 1 xe con đứng ( đi lùi chậm - có nháy đèn báo tình huống khẩn cấp) trên làn trong/ngoài cùng (làn của xe con): mục đích là các cụ khi lên cầu vượt gặp chướng ngại vật bất ngờ sẽ chuyển vào làn giữa để tránh rồi ( có thể) lại chuyển lại vào làn cũ --> nhiều cụ sẽ quên/lười bật xi nhan chuyển làn --> xxx đứng ngay dưới chân cầu vượt phía bên kia chờ sẵn rồi.
- Đoạn đường tránh thành phố Vĩnh Yên: có mấy ngã tư có biển báo hạn chế 40, hết hiệu lực khi qua ngã tư. Hôm trước em đi thấy nhiều cụ bị tóm lắm vì đường đang ngon ( chạy 80) bất ngờ lại chỉ có khoảng 200 mét trước ngã tư có biển hạn chế 40 nên thường lười ko giảm tốc ( hoặc giảm không nhiều lắm) .
Các chỗ còn lại các cụ vẫn phải để ý như bình thường, có thêm 2 chỗ này em thấy hơi mới ( quả xe đỗ trên cầu vượt Vĩnh Yên cũng ko phải mới nhưng lâu lâu thấy dùng lại).

mất gương

Xe tăng
Em mai cũng đi đền Hùng . Xin chân thành cảm ơn thông tin các cụ đã chia sẻ nhé .
Các cụ cho em hỏi thêm là lên đó nên tới những đâu những chỗ nào là chính của lễ hội ấy ạ và nên bắt đầu từ chỗ nào .

Chỉnh sửa cuối:

30zet

Xe tải
Nếu các cụ có chọn đường cao tốc Nội Bài - Phúc Yên - Việt Trì - đền Hùng lưu ý giúp em:
- Đoạn cầu vượt Vĩnh Phúc ( chỗ nhà máy Honda) xxx Vĩnh Phúc có cho 1 xe con đứng ( đi lùi chậm - có nháy đèn báo tình huống khẩn cấp) trên làn trong/ngoài cùng (làn của xe con): mục đích là các cụ khi lên cầu vượt gặp chướng ngại vật bất ngờ sẽ chuyển vào làn giữa để tránh rồi ( có thể) lại chuyển lại vào làn cũ --> nhiều cụ sẽ quên/lười bật xi nhan chuyển làn --> xxx đứng ngay dưới chân cầu vượt phía bên kia chờ sẵn rồi.
- Đoạn đường tránh thành phố Vĩnh Yên: có mấy ngã tư có biển báo hạn chế 40, hết hiệu lực khi qua ngã tư. Hôm trước em đi thấy nhiều cụ bị tóm lắm vì đường đang ngon ( chạy 80) bất ngờ lại chỉ có khoảng 200 mét trước ngã tư có biển hạn chế 40 nên thường lười ko giảm tốc ( hoặc giảm không nhiều lắm) .
Các chỗ còn lại các cụ vẫn phải để ý như bình thường, có thêm 2 chỗ này em thấy hơi mới ( quả xe đỗ trên cầu vượt Vĩnh Yên cũng ko phải mới nhưng lâu lâu thấy dùng lại).
Đoạn tránh VY bắn tốc độ hả cụ? Tuần trước chau đi...cứ vút may úa, mai đi chắc lại dò mìn rồi