+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 20

Đề mục: Công an xã có quyền kiểm tra giấy tờ xe máy.

Mua xe ngày
    18-04-2011
    Động cơ OF
    0 mã lực

Mặc định Công an xã có quyền kiểm tra giấy tờ xe máy.

Hôm nay mình ra tiệm nét gần nhà chơi lúc đó là 22h10,mình đang online thì có 1 đám công an xã và dân quân vào kiểm tra giấy tờ xe.Do mình không mang theo giấy tờ nên tui nó lấy xe đem về xã.Cho mình hỏi là tụi công an xã có quyền kiểm tra giấy tờ minh không khi mà xe đang đậu trong nhà và lúc đó chưa phải là giờ vi phạm gì vì giờ đóng mở cửa của tiệm nét mà nhà nước quy định là từ 6h sáng tới 24h.

Mua xe ngày
    06-12-2009
    Động cơ OF
    33 mã lực

Theo quy định tại NĐ 34 thì C.A cấp xã cũng có quyền xử lý về hành vi vi phạm an toàn giao thông đường bộ. Nhưng trường hợp của cụ xe đang để trong nhà, không tham gia giao thông, do vậy nếu không có bằng chứng chứng minh chiếc xe là tài sản do phạm tội mà có hoặc đang là tang vật của 1 vụ án thì đương nhiên không được quyền hỏi gấy tờ chứ chưa nói đến dong xe về xã.
    Rượu vang có lợi cho sức khỏe, cần có sức khỏe để uống rượu vodka

Mua xe ngày
    06-05-2009
    Thường ở
    shopkorea.com.vn Tel : 012.7523.3068
    Động cơ OF
    78 mã lực

Bây giờ cứ loạn xà ngầu lên, chạ biết thế nào mà lần
    shopkorea.com.vn 96 Nguyễn Khang - Camera hành trình Hàn Quốc Dán phim cách nhiệt Korea 1.6tr/xe-Tel: 012.7523.3068

Mua xe ngày
    05-12-2008
    Động cơ OF
    63 mã lực

Trích dẫn jingyongle viết Nghía cột cây số
    Bây giờ cứ loạn xà ngầu lên, chạ biết thế nào mà lần
    Vâng, đúng cụ ạ vì thằng nào cũng muốn quản lý và chẳng thằng nào muốn quản lý nên nó thế. Buồn!
    Rượu là của dân, do dân và vì dân
    Vì vậy uống rượu phải dân chủ, công bằng và văn minh

Mua xe ngày
    21-12-2010
    Thường ở
    Mỹ Đình
    Động cơ OF
    44 mã lực

Nhà cháu thì nghĩ nó được quyền kiểm tra hành chính khi đỗ xe không đúng nơi quy định, khi nghi ngờ chứ ạ. Chức năng của công an xã là giữ gìn an ninh mà.
    Cụ Chưa đăng ký biết câu " Nhanh 5 phút, đi trước 50 năm" không?

Mua xe ngày
    25-05-2010
    Thường ở
    814bala_hà đông_hà nội
    Động cơ OF
    0 mã lực

ko đôi mu thì nó chang bat

Mua xe ngày
    25-12-2006
    Thường ở
    tuyenquang.info
    Động cơ OF
    47 mã lực

Trích dẫn _-QT-_ viết Nghía cột cây số
    Hôm nay mình ra tiệm nét gần nhà chơi lúc đó là 22h10,mình đang online thì có 1 đám công an xã và dân quân vào kiểm tra giấy tờ xe.Do mình không mang theo giấy tờ nên tui nó lấy xe đem về xã.Cho mình hỏi là tụi công an xã có quyền kiểm tra giấy tờ minh không khi mà xe đang đậu trong nhà và lúc đó chưa phải là giờ vi phạm gì vì giờ đóng mở cửa của tiệm nét mà nhà nước quy định là từ 6h sáng tới 24h.
    Thứ nhất: giờ đóng cửa hàng net là 23h cụ nhé
    Thứ hai: Trả lời cụ là công an xã được phép kiểm tra giấy tờ/phương tiện/ thân thể của cụ. Nhiệm vụ Công an xã đảm bảo an ninh trật tự trong địa bàn mình quản lý, trật tự công cộng, kiểm tra hộ khẩu, tạm trú tạm vắng và cả về giao thông nữa. Cụ bị kiểm tra hành chính, phương tiện của cụ không có giấy tờ thì bị lập biên bản tạm giữ và đưa về trụ sở công an xã là điều đương nhiên.
    Hôm nay cụ Chưa đăng ký đã làm được việc tốt nào cho anh em OFer chưa?

Mua xe ngày
    06-12-2009
    Động cơ OF
    33 mã lực

Trích dẫn Còm viết Nghía cột cây số
    Thứ nhất: giờ đóng cửa hàng net là 23h cụ nhé
    Thứ hai: Trả lời cụ là công an xã được phép kiểm tra giấy tờ/phương tiện/ thân thể của cụ. Nhiệm vụ Công an xã đảm bảo an ninh trật tự trong địa bàn mình quản lý, trật tự công cộng, kiểm tra hộ khẩu, tạm trú tạm vắng và cả về giao thông nữa. Cụ bị kiểm tra hành chính, phương tiện của cụ không có giấy tờ thì bị lập biên bản tạm giữ và đưa về trụ sở công an xã là điều đương nhiên.
    Đồng ý với cụ là xxx xã được quyền kiểm tra hành chính, nhưng chỉ vì em không mang giấy tờ mà dong xe em về đồn trong khi em không lưu thông trên đường gặp em em cho tới bến luôn, trừ phi chứng minh được xe em là xe gian
    Rượu vang có lợi cho sức khỏe, cần có sức khỏe để uống rượu vodka

Mua xe ngày
    21-12-2010
    Thường ở
    Mỹ Đình
    Động cơ OF
    44 mã lực

Thì cụ không có giấy tờ thì đương nhiên là người ta mang xe cụ về đồn là đúng rồi còn gì. Cụ có thể bảo họ chờ người nhà mang giấy tờ đến thì thôi. Chứ xe không có giấy tờ thì có khác gì xe gian đâu. Chừng nào cụ chứng minh được thì người ta trả xe. Thế cụ nghĩ là xe cụ không có giấy tờ để nhà mà khi xxx nghi ngờ là xe gian mà người ta kiểm tra hành chính, cụ không chứng minh được thì người ta không mang xe cụ đi được chắc. Xe không có giấy tờ thì dù lưu thông hay không lưu thông mà xxx phát hiện ra vẫn có quyền mang xe cụ đi cho đến khi cụ mang giấy tờ đến chứng minh
    Cụ Chưa đăng ký biết câu " Nhanh 5 phút, đi trước 50 năm" không?

Mua xe ngày
    30-03-2011
    Động cơ OF
    20 mã lực

Trích dẫn 4eyes10 viết Nghía cột cây số
    Đồng ý với cụ là xxx xã được quyền kiểm tra hành chính, nhưng chỉ vì em không mang giấy tờ mà dong xe em về đồn trong khi em không lưu thông trên đường gặp em em cho tới bến luôn, trừ phi chứng minh được xe em là xe gian
    Công An xã họ còn có quyền bảo vệ trật tự an ninh thôn xóm bạn phải là người chứng minh xe không phải đồ ăn cắp tự khắc sẽ phải trả xe. Họ sẽ không có quyền phạt bạn vi phạm giao thông vì xe đâu có tham gia giao thông. Xe của bạn chỉ bị tạm giữ do chưa chứng minh được bạn là người sở hữu thôi

Bây giờ cả tụi dân phòng cũng dc quyền dừng phương tiện giao thông và kiểm tra giấy tờ nản toàn tập
    huongdt79 đã sửa : 18-04-2011 lúc 16:12

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối