+ Trả lời
Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả: từ 11 đến 20 trong 20

Đề mục: Công an xã có quyền kiểm tra giấy tờ xe máy.

Mua xe ngày
    07-11-2009
    Động cơ OF
    37 mã lực

Công an xã không có quyền dừng xe đang lưu thông trên đường để kiểm tra giấy tờ nhưng xe bác dừng đỗ rồi thì họ có quyền kiểm tra

Mua xe ngày
    18-04-2011
    Động cơ OF
    0 mã lực

Mới lấy về xong 70k tiền phạt tức không chịu nổi

Bác 123abc đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] 123abc 10
    Mua xe ngày
    18-02-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn Còm viết Nghía cột cây số
    Thứ nhất: giờ đóng cửa hàng net là 23h cụ nhé
    Thứ hai: Trả lời cụ là công an xã được phép kiểm tra giấy tờ/phương tiện/ thân thể của cụ. Nhiệm vụ Công an xã đảm bảo an ninh trật tự trong địa bàn mình quản lý, trật tự công cộng, kiểm tra hộ khẩu, tạm trú tạm vắng và cả về giao thông nữa. Cụ bị kiểm tra hành chính, phương tiện của cụ không có giấy tờ thì bị lập biên bản tạm giữ và đưa về trụ sở công an xã là điều đương nhiên.
    Còm ui anh nhất trí với chú như vậy, nhưng khi anh đg lưu hành trên đg ko hề vi phạm giề mà sao cứ cho mấy cu cậu dân phòng ra chặn xe anh lại .

Bác 123abc đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] 123abc 10
    Mua xe ngày
    18-02-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn Còm viết Nghía cột cây số
    Thứ nhất: giờ đóng cửa hàng net là 23h cụ nhé
    Thứ hai: Trả lời cụ là công an xã được phép kiểm tra giấy tờ/phương tiện/ thân thể của cụ. Nhiệm vụ Công an xã đảm bảo an ninh trật tự trong địa bàn mình quản lý, trật tự công cộng, kiểm tra hộ khẩu, tạm trú tạm vắng và cả về giao thông nữa. Cụ bị kiểm tra hành chính, phương tiện của cụ không có giấy tờ thì bị lập biên bản tạm giữ và đưa về trụ sở công an xã là điều đương nhiên.
    Còm nói vậy thì anh hỏi chú khi anh đang đi đg mấy chú dân phòng phường ra chặn xe anh lại cho mấy anh CA xã kt tuy anh đi đg ko hề có hiện tượng vi phạm thì có đúng ko?

Mua xe ngày
    18-04-2011
    Động cơ OF
    0 mã lực

Thật ra kiểm tra giấy tờ cũng không sao nhưng phạt tiền là mình không chấp nhận tại vì úc đo xe mình đang đậu chứ không phải đang lưu thông.Không lẽ phạt vì tội xuất trình giấy tờ chậm thật là vớ vẫn.

Mua xe ngày
    23-03-2011
    Thường ở
    BUTMAY.com
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn _-QT-_ viết Nghía cột cây số
    Thật ra kiểm tra giấy tờ cũng không sao nhưng phạt tiền là mình không chấp nhận tại vì úc đo xe mình đang đậu chứ không phải đang lưu thông.Không lẽ phạt vì tội xuất trình giấy tờ chậm thật là vớ vẫn.
    Nhà cháu nhớ không nhầm thì: Đăng ký xe là 1 trong 3 thứ giấy tờ bắt buộc phải mang theo người: Chứng minh thư nhân dân, bằng lái xe và đăng ký phương tiện. Nên nhà kụ không mang giấy tờ xe theo người thì phạt là đương nhiên.
    www.BUTMAYHONGHA.vn
    Luyện nét chữ - Rèn nết người

Mua xe ngày
    30-03-2011
    Động cơ OF
    24 mã lực

Trích dẫn _-QT-_ viết Nghía cột cây số
    Mới lấy về xong 70k tiền phạt tức không chịu nổi
    70k là bị phạt theo lỗi gì? Nếu lỗi không cầm theo giấy tờ là đúng rồi

Mua xe ngày
    24-11-2012
    Động cơ OF
    0 mã lực

Em vừa bị trường hợp như trên nhưng em khác người bạn trên. Em là chủ tiệm internet. Bây giờ luật quy định hoạt động internet giới hạn từ 8h-22h. Lúc c-a vào kiểm tra là lúc 23h. Họ vào quán yêu cầu tất cả khách đang chơi đứng dậy ra ngoài đi về, khi ra đến sân nhà để lấy xe thì bị yêu cầu xuất trình giấy tờ xe(xe đang dừng) và giấy tờ tuy thân. Anh này ko có giấy tờ xe, thế là công an lập biên bản bắt ký vào với lỗi ko xuất trình được giấy tờ đk xe, và cho một anh dân phòng ngồi lên xe máy bị bắt chạy về trụ sở CA xã. Ngoài ra họ còn yêu cầu xe của chủ quán cũng phải xuất trình giấy tờ xe. Mình có đầy đủ giấy tờ để xuất trình.(Nhưng nếu mình ko xuất trình thì CA sẽ làm gì. Mình có quyền ko cần phải xuất trình giấy tờ ko, vì theo thực tế là xe mình đang để trong nhà mình. Minh là chủ nhà HK thường trú tại đây. Nếu như vậy thì CA có quyền vào nhà bất kỳ người nào để kiểm tra giấy tờ xe à?. Phải có 1 nguyên tắc nào đó mới được kiểm tra chứ). Các anh chị xin tư vấn giúp !! Xin cảm ơn!

Mua xe ngày
    09-05-2011
    Động cơ OF
    35 mã lực

Trích dẫn BUTMAY.com viết Nghía cột cây số
    Nhà cháu nhớ không nhầm thì: Đăng ký xe là 1 trong 3 thứ giấy tờ bắt buộc phải mang theo người: Chứng minh thư nhân dân, bằng lái xe và đăng ký phương tiện. Nên nhà kụ không mang giấy tờ xe theo người thì phạt là đương nhiên.
    Cụ ơi:

Trích Luật GTĐB:
    2. Người lái xe khi điều khiển phương tiện phải mang theo các giấy tờ sau:
    a) Đăng ký xe;
    b) Giấy phép lái xe đối với người điều khiển xe cơ giới quy định tại Điều 59 của Luật này;
    c) Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường đối với xe cơ giới quy định tại Điều 55 của Luật này;
    d) Giấy chứng nhận bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới.
    Điều 20. Xử phạt người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông
    Còn cụ chủ topic là để xe trong nhà ạ. Chưa biết biên bản phạt 70K của cụ ấy được ghi theo lỗi gì đây.

Mua xe ngày
    20-11-2012
    Thường ở
    Hà Lội
    Động cơ OF
    32 mã lực

em là em ghét nhất mấy ông c.a xã tụm 5 tụm 7 rồi thôi còi bắt như đúng rồi . có chuyên môn đâu chứ ........

+ Trả lời
Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2