Fiat và những lỗi hay bị vào mùa hè

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hôm nay đắm đò giặt mẹt, em mô tả chi tiết chuột bạch cho các bác nhá :D

Fiat Siena 1.3

Đây là .... lưng bác Hắc Lào

Dàn nóng điều hòa gỡ ra, thủng rồi

Ủ miu thay dàn Trung Cuốc vừa máu vừa rẻ

Bây giờ đi chợ mua dàn nóng, tí về mua được cái nào úp tiếp

TrungVP

Xe đạp
Thế là ổn rồi đã có cụ chuột bạch cho vụ điều hòa cụ Vòi chỉ cần tính toán chi phí là ok
Em đang tính sang nhà cụ Vòi mà chưa sếp được tời gian đây
Em báo cáo chi phí luôn ah. Em làm tổng chio phí mất 2,3tr vnd. Em thấy hợp lý nên ok.

TrungVP

Xe đạp
em tin chắc lỗi nó nằm ở thiết kế dàn lạnh, nhưng nói thật với các cụ là nghe những lời ca ngợi thành kính về sự kỳ bí của thiết kế xe Fiat em thấy không hứng thú nên lâu lắm chả buồn tham gia việc này, hôm nay tự nhiên giao lưu với cụ Ocha nên mới nhớ ra dòng xe này :D

@ ngày trước có một cụ vì thợ của em chả làm Fiat bao giờ nên phải tìm hiểu xem ốc xả két nước ở đâu đã, cụ ý không tin tưởng nên chạy vào tận hãng để thay nước làm mát :D :D ô hô xe Fiat nó diệu kỳ thế nên em gạch luôn xe Fiat lẫn hội Fiat khỏi customer list, kính mời các cụ cứ vào hãng mà nghiến thôi em chả xoắn, cụ nào tự cá nhân thích thì vẫn cứ sang em chơi em đón chào nhiệt tình
Bác thợ của em cũng chán nhất là tháo lắp cái xe của em! Hic, 1.6 không chừa tí nào cứ như phố cổ vậy. Em tháo cái máy phát vệ sinh cái chổi than mà cả tháo lắp mất 3h. Mấy chú thợ chỗ em cũng nhẫn nại và nhiệt tình thật. Cho em làm thợ mà gặp loại này em vái cả chân lẫn tay.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Con dàn nóng mới đã lên khuôn, bác Hắc Lào đang hồi hộp gãi cái đầu

Thôi, mọi việc còn lại, kết quả., cảm nhận .... mời bác Hắc Lào tiếp bút cho rộng đường rư luận

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tổng thiệt hại cho toàn bộ vụ này là hết bao nhiêu đấy ah?
Em cũng đang muốn thay dàn nóng khác vì đã bị dập nát nhiều quá rồi, không giải nhiệt được nên nhiệt độ đông cơ tăng cao khi bật ĐH lâu.

haclao

Xe hơi
Sáng giờ bận quá chửa sang được, tềnh hềnh đến đâu rồi cụ Vòi? Mát chưa?

ninhcd

Xe tăng
Tiện bàn về Giàn nóng Giàn lạnh, về điều hòa của fiat.
Qua đây e chưn thành gửi nhời cảm ơn tới gara cụ vòi, he he xe xem sau khi Bảo dưỡng điều hòa, hôm kia e quay lại kiểm tra áp suất ga chú thợ của cụ vòi có đo nhiệt độ tại cửa gió, kết quả là 3,5độ, hix bẩu seo đi thấy cứ lạnh xun cả cờ ream vào, chạy sướng hẳn. Đánh giá chung là quá ổn các cụ àh, tôc sđộ làm lnạh nhanh, lạnh sâu
Giờ thì có nóng thế nóng nữa e cũng ko ngại nữa rùi. :-bd

F.I.A.T

Xe điện
em tin chắc lỗi nó nằm ở thiết kế dàn lạnh, nhưng nói thật với các cụ là nghe những lời ca ngợi thành kính về sự kỳ bí của thiết kế xe Fiat em thấy không hứng thú nên lâu lắm chả buồn tham gia việc này, hôm nay tự nhiên giao lưu với cụ Ocha nên mới nhớ ra dòng xe này :D

@ ngày trước có một cụ vì thợ của em chả làm Fiat bao giờ nên phải tìm hiểu xem ốc xả két nước ở đâu đã, cụ ý không tin tưởng nên chạy vào tận hãng để thay nước làm mát :D :D ô hô xe Fiat nó diệu kỳ thế nên em gạch luôn xe Fiat lẫn hội Fiat khỏi customer list, kính mời các cụ cứ vào hãng mà nghiến thôi em chả xoắn, cụ nào tự cá nhân thích thì vẫn cứ sang em chơi em đón chào nhiệt tình
Cụ Vòi này thế mà hay dỗi nhỉ, mới có 1 pác run cái vụ thay nước mát mà nại đổ tùm lum cho cả hội Fiat thế.

Từ hôm em lót sàn với nại phun gầm Phirol của cụ ít nhất có 3 bác đi xe em phán là sao xe này êm thế nhỉ he..he, khách quan nhá, toàn các bác đang đi xe 4B cả chứ ko phải đi 2B lên rồi phán.

Hôm đi Phú Thọ em đón 1 bác ở Vĩnh Yên lên xe em ngồi 1 lúc thì bảo sao xe này êm thế nhỉ, em bẩu là xe em là EU Standard nên nó thế, thế em hỏi là bác ấy đi xe gì, thì bác ấy bảo đang chạy Focus, he he làm mềnh thấy khoan khoái cả người

F.I.A.T

Xe điện
Qua đây e chưn thành gửi nhời cảm ơn tới gara cụ vòi, he he xe xem sau khi Bảo dưỡng điều hòa, hôm kia e quay lại kiểm tra áp suất ga chú thợ của cụ vòi có đo nhiệt độ tại cửa gió, kết quả là 3,5độ, hix bẩu seo đi thấy cứ lạnh xun cả cờ ream vào, chạy sướng hẳn. Đánh giá chung là quá ổn các cụ àh, tôc sđộ làm lnạh nhanh, lạnh sâu
Giờ thì có nóng thế nóng nữa e cũng ko ngại nữa rùi. :-bd
Nhất cụ còn giề, nhưng phải công nhận là Lão Vòi này làm điều hòa rát good, lần đầu tiên em mới nghe thấy vụ bơm dầu gas lạnh, chứng tỏ cụ vòi ngâm rất kỹ cái vụ điều hòa này. Chứ các gara ngoài cú nạp gas là vác bình ra bơm xong lấy xiền thoai

yeu-albea

Xe hơi
Giờ thì có nóng thế nóng nữa e cũng ko ngại nữa rùi.
Xin bác cho địa chị gara để em tới làm ạ!E cảm ơn!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com

Đã test đứng tại chỗ nổ máy liên tục khoảng 40 phút, áp suất không bị tăng cao quá, nhiệt độ cửa gió đạt 12 độ C liên tục, kết quả này đã quá tốt so với cũ nhưng chưa hoàn hảo, muốn tốt hơn cần phải thay cả két làm mát nước để tăng khả năng giải nhiệt của nó thì dàn nóng điều hòa cũng được mát theo, lắp thêm quạt gió nữa ở phía trước dàn nóng điều hòa

haclao

Xe hơi
Sau khi châm thêm ít gas thì hiện nay nhiệt độ cửa gió em nó đã xuống 8 độ các bác ạ, nhưng áp suất bên cao áp hơi cao khi đỗ xe, nếu chạy tốc độ 20-30 cây chuối chắc OK. Hy vọng lần này em nó không còn õng ẹo nữa.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Sau khi châm thêm ít gas thì hiện nay nhiệt độ cửa gió em nó đã xuống 8 độ các bác ạ, nhưng áp suất bên cao áp hơi cao khi đỗ xe, nếu chạy tốc độ 20-30 cây chuối chắc OK. Hy vọng lần này em nó không còn õng ẹo nữa.
làm thêm một trong 2 giải pháp sau (hoặc cả hai), không được chặt đầu em, mà lại ngon hơn cho động cơ

- Thay két nước làm mát châu Á
- Lắp thêm quạt

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Tò mò quá đi, hôm nào em đem xe sang bác Vòi (bác Quyền báo đang thập thò ở đây nhìn thấy rồi đấy nhé!) khám xét vụ làm mát xem có khá hơn không? Tất nhiên xe em bây giờ cũng chẳng tệ lắm. Em là chỉ ko ưa khi chạy mà ngoài trời 37 độ và trong xe 5 người thôi.

F.I.A.T

Xe điện
Xuống 8 độ thì chỉ đi ngoài trời tầm 25-28 độ thôi, chứ nó lên 34-36 độ là ko chịu nổi rồi

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Xuống 8 độ thì chỉ đi ngoài trời tầm 25-28 độ thôi, chứ nó lên 34-36 độ là ko chịu nổi rồi
hôm nay đỗ tại chỗ gần 1 giờ mà đạt được chỉ số đó là rất tốt rồi, em vẫn khuyên bác ấy mấy giải pháp bổ sung

KyFIAT

Xe đạp
Các bác cho e hỏi dấu hiệu quạt gió sắp hỏng là thế nào ạ để em còn biết mà xử lý?E cảm ơn!
Bác để ý thấy tiếng ồn của quạt lớn hơn bình thường hoặc nhiệt độ nước làm mát không ổn định, lúc cao lúc thấp. Khi kim báo nhiệt độ nước vượt qua vạch trung bình (ở giữa) thì hãy kiểm tra quạt xem.

kaid

Xe tăng
Em cũng học bác F.I.A.T ra chợ mua tấm dán chống nóng trần rồi. Cuối tuần này sẽ bố trí thực hiện đây.
Không biết tháo tấm ốp trần có phải lưu ý vấn đề gì không để tránh gây hư hỏng nhỉ?

F.I.A.T

Xe điện
Cụ biết cách tháo cái tấm nỉ ở trần chưa, em bẩu cách cho, em tháo 2 lần: 1 lần cho siena, 1 lần cho albea

kaid

Xe tăng
Cụ biết cách tháo cái tấm nỉ ở trần chưa, em bẩu cách cho, em tháo 2 lần: 1 lần cho siena, 1 lần cho albea
Xe em Tempra cơ. Cứ tưởng đơn giản, nhưng hôm qua để ý để chuẩn bị làm thì thấy phức tạp quá...ngại luôn.
Chắc hôm nào mang vào Gảra thôi. Tấm dán đã mua rồi, dán được cho 2 xe mới hết...(:|