+ Trả lời
Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 CuốiCuối
Kết quả: từ 21 đến 30 trong 53

Đề mục: Honda CRV 2.4 liên doanh hay CRV 2.0 nhập Đài loan?

Mua xe ngày
    06-02-2009
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    40 mã lực

Trích dẫn cucho viết Nghía cột cây số
    Có em phục vụ bác. Rất tiếc là em chưa được đi nhiều loại xe nhưng em khẳng định như sau. Độ ồn từ sàn(lốp mặt đường,ổ gà) hơn hẳn cam LD. Cách âm xung quanh(tiếng còi, động cơ xe bên cạnh, tiếng gió..) kém hơn cam LD chút ít. Về hệ thống treo. Trước đây em đánh giá cao sự êm ái của toy như altis, cam, inova...Sau khi dùng crv đc 1 năm thì em tự nhận là em sai. Ngoài sự khác biệt về chủng laoij là crv (cuv) cam(sedan) nên crv tròng trành hơn chút, thì độ êm ái của toy gọi crv bằng sư phụ.

Đấy là ý kiến chủ quan của em, bác tham khảo thêm nhé. Khi nào em đc đi xe Đưc, Ý, Pháp thì em đánh giá thêm. Đặc biệt nếu bác đi crv rồi thì khi bác đi xe escape sẽ thấy lộc cộc như xe bò. Không ngoa tý nào. Cái này thử dễ mà, ko như đánh đố bác trèo lên lambo hay limo vì chắc mình cũng có ít đk gần gũi 2 em đó
    Tks cụ. Em cũng chỉ muốn có cảm nhận rõ giữ những loại em phân vân thôi, chứ cũng ko dám đem so với các loại Đức, Nhật khác, hoặc là các loại xe khác ko quan tâm lắm. Giờ em chỉ tập trung vào CR-V thôi. Và đúng là nhiều cụ trên này đánh giá LD cao hơn Đài Loan. Thực ra có cho đi thử 1-2 lần cũng chưa chắc đánh giá đúng. Em chưa có đk đi thử nhiều nên phân vân, đem hỏi xem các cụ đã đi các loại đó rồi thì em xin ý kiến cảm nhận.

Chắc là sắp tới em chốt lại thôi, xem cuối năm tháng nào hơp lý thì chuẩn bị trước.

Mua xe ngày
    27-08-2008
    Thường ở
    Thủ đô ngàn năm văn hiến
    Động cơ OF
    51 mã lực

Chỉ muốn nói một khía cạnh thế thôi. Còn các khía cạnh khác thì để các anh em khác góp ý cho khách quan!

Trích dẫn mrtran1201 viết Nghía cột cây số
    Hey cụ, cái đóa thì rõ roài mà. Có lăn tăng giữa 2 con chỉ là bởi cái options thôi ạ. Còn cái nữa là độ ồn thì em vẫn chưa có thông tin nào gọi là tin tưởng dc cụ ạ.
    CHÂN CHẤT - TRUNG THỰC LÀ NỀN TẢNG CỦA CUỘC SỐNG . . .!

Mua xe ngày
    09-11-2010
    Động cơ OF
    0 mã lực

Dạ bẩm các cụ, thông tin HOT từ HDVN là tầm cuối năm chuẩn bị ra mắt bản CRV facelift với nhiều nâng cấp hay lắm nhất về khoản option ạh. CRV nhập Đài lại chuẩn bị lo sốt vó dần đi là vừa!
    Các cụ có nhu cầu thì call em nhé!
    Cụ Chưa đăng ký có cần tư vấn Civic, CRV or Accord thì call em theo hotline 097 97 090 86 rồi ra HonDa Mỹ Đình với em nha!

Mua xe ngày
    17-08-2009
    Động cơ OF
    36 mã lực

Trích dẫn lolam84 viết Nghía cột cây số
    Dạ bẩm các cụ, thông tin HOT từ HDVN là tầm cuối năm chuẩn bị ra mắt bản CRV facelift với nhiều nâng cấp hay lắm nhất về khoản option ạh. CRV nhập Đài lại chuẩn bị lo sốt vó dần đi là vừa!
    Nếu nâng cấp nhưng không nâng giá thì ok nhưng nâng cấp mà nâng giá thì cũng thế thôi cụ ạ.

Mua xe ngày
    06-02-2009
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    40 mã lực

Em nghĩ khó mà ko nâng giá được. cụ lolam vua nói với em là khả năng sẽ nâng cấp DVD và mâm mới, ko rõ còn gì nữa ko? Chắc là em còn phải chờ dài cổ rồi.

Mua xe ngày
    01-06-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Em cũng phân vân như bác trước lúc lấy xe. Giờ đang chạy CRV liên danh. Cũng ổn. Xin thề e nói thật.
    " Đau đầu vì tiền - Điên đầu vì tình, Ford ơi là ... Ford "

Mua xe ngày
    06-02-2009
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    40 mã lực

Cụ lấy lâu chưa? Em chắc phải cuối năm mất. Tình hình xe mới chưa có gì thêm, chả biết lúc nào mới đặt nữa ạ.

Mua xe ngày
    10-07-2008
    Động cơ OF
    51 mã lực

Em nghĩ bác lại cầm đèn rồi...
    Ới giời !

Mua xe ngày
    27-11-2008
    Thường ở
    Đâu đó quanh Bờ Hồ
    Động cơ OF
    149 mã lực

-Honda Vn nâng cấp để giải tán nốt hàng tồn sau đó năm tới ra đời mới đây mà.

Mua xe ngày
    06-02-2009
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    40 mã lực

Trích dẫn _F4_ viết Nghía cột cây số
    Em nghĩ bác lại cầm đèn rồi...
    Cụ F4 có chút thông tin gì chưa? Giờ có người cầm đèn rồi thì cụ làm ô tô đi, cụ bắn ra ít cho a e đỡ thèm với. Nếu sợ lộ bí mật kinh doanh thì pm cho em cũng được. Em ko nói là cụ post cho em đâu.

PS: chiều mai tầm cuối giờ (17h) cụ có trên showroom ko em đang định tiện đi qua đó mời cụ cafe chút.
    mrtran1201 đã sửa : 13-05-2011 lúc 11:11

+ Trả lời
Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 CuốiCuối