Honda CRV 2.4 liên doanh hay CRV 2.0 nhập Đài loan?

Em mới bán em Santafe slx 2008,giờ muốn tìm cảm giác bên Honda CRV,nhưng đang phân vân ko biết nên cưới vợ 2 là Honda CRV 2.4 liên doanh hay CRV 2.0 nhập Đài loan?Các cụ có kinh nghiêm về giòng này giúp em với, xin cám ơn.​

Chỉnh sửa cuối:

GAT

Xe điện
CRV LD, đã có nhiều thớt bàn rồi, cụ tìm lại xem

lolam84

Xe đạp
Như các cụ trước đã bàn đều chọn CRV LD, e cũng khuyên cụ chọn CRV LD nhưng hiện nay các hãng Nhật như Hon, Toy... bị ảnh hưởng nguồn cung nên hạn chế sx, cụ cần mua CRV LD thì đặt luôn vì mỗi tháng các đại lý được phẩn phối một số lượng hạn chế xe thôi mà toàn cho các cụ đã order trước đó lâu rồi. Bây giờ cụ đặt thì có thể T7 có xe ko thì T8 mới có. Chúc cụ nhanh chọn vợ, có nhu cầu cần tư vấn thì call e theo chữ ký!

mrtran1201

Xe tải
Lúc đầu em cũng máu 2.0 Đài Loan, nhưng sau khi lên trên này 1 tuần nói chuyện trao đổi với các cụ trên này em đã quyết chuyển sang Liên doanh vì nhiều lý do.
Trong đó có 1 lý do quan trọng nhất là màu xe nâu vàng em chọn giờ đã ko còn. Thật là đau buồn cho em.

doimoi83

Xe máy
Theo em ,thi các bác nên mua nhập đài loan, vì một số lí do về khung ,gầm và độ đầm. Đi liên doanh chán lắm,kêu!

doimoi83

Xe máy
Quên mất,e vừa sắm con 2.0 ở Kylin đi sướng lắm!

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
>:D<Sướng chỉ thua mỗi CRV liên doanh tí thôi. (Khung gầm độ đầm 2 loại như nhau LD hơn cái công suất, VSA, chất liệu nội thất. ĐL hơn tí phụ kiện giải trí cruise control và cái camera lùi à quên còn hơn ở cái máy của civic 2.0 nữa)>:D<

Chỉnh sửa cuối:

mrtran1201

Xe tải
Em chỉ thèm mỗi cái Cruise Control để thử thôi, còn lại cái khác mua được hết, có máy 2.4, VSA ko mua được nên em mới quyết LD.
Lúc đầu em còn lăn tăn mấy cái vụ chất lượng tổng thể, nhưng nghĩ mãi rồi, chắc hàng LD cũng ổn.

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ thèm mỗi cái Cruise Control để thử thôi, còn lại cái khác mua được hết, có máy 2.4, VSA ko mua được nên em mới quyết LD.
Lúc đầu em còn lăn tăn mấy cái vụ chất lượng tổng thể, nhưng nghĩ mãi rồi, chắc hàng LD cũng ổn.
Cái cruise control đấy có thi bảo không có mà có thì lại thừa, nhiều người twf lúc mua xe đến lúc bản chưa sử dụng cái đấy bao giờ. Không biết ĐL đời mới có cái ghế điện chưa ghế mà chỉnh bằng cơm thì chán cái đấy là quan trọng nhất đấy.

mepeo

Xe buýt
cụ nào nhiều thông tin confirm hộ em xem khung gầm xe nhập và liên doanh có gì khác nhau ko ạ? theo em thì chả có gì vì chả có liên doanh ô tô nào ở VN tự sản xuất được khung gầm, em nghĩ thế. chỉ khác nhau ở khâu hoàn thiện rồi cửa giả, bọc ghế ... thôi. Về máy móc thì máy 2.0 xe ĐL em nghĩ không thể bằng được 2.4 LD đâu. Nghe 2.0 em cứ lại nghĩ đến CRV từ đời trước 2003 :)

Chỉnh sửa cuối:

mepeo

Xe buýt
Cái cruise control đấy có thi bảo không có mà có thì lại thừa, nhiều người twf lúc mua xe đến lúc bản chưa sử dụng cái đấy bao giờ. Không biết ĐL đời mới có cái ghế điện chưa ghế mà chỉnh bằng cơm thì chán cái đấy là quan trọng nhất đấy./QUOTE]

cruise control em cũng ko rõ có đường nào ở VN có thể test thử được không nhỉ. vì lái đường trường bỏ chân ga, chân phanh ra độ 10-15 phút mới thấy thoải mái được tý chứ độ 1-2 phút lại phải phanh rồi né xe máy trâu bò ... thì đúng là cruise control mất công.

Chỉnh sửa cuối:

mrtran1201

Xe tải
Mấy quả cao tốc ý cụ, em máu thử nó ở mấy chỗ kớm nó bắn ý ạ. 1 số đoạn em hay đi đường ko đông quá mức, mà cứ phải ghìm chân ở 50, nhích tý lại giảm nó nên khó chịu lắm. Chốt phát tầm 45 cho nhanh, khi nào có gì chỉ việc phanh lại rồi đi tiếp.

RAVA

Xe ba gác
-Cái cruise control đấy hay phết,các cụ hay đi đường trường mới thấy hữu dụng,nhất là đi trên những đoạn đường bị hạn chế tốc độ.Em cứ đi đến đoạn mà nó giới hạn 50km/h là em bấm 1 phát cho nó yên tâm mà lượn.

SẼ LÀM EM SƯỚNG

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ cụ cứ đi con CR-V LD hay hơn. máy 2.4 nó khỏe hơn, đi con 2.0 nó yếu lắm cụ ạ

cucho

Xe tăng
Hey cụ, cái đóa thì rõ roài mà. Có lăn tăng giữa 2 con chỉ là bởi cái options thôi ạ. Còn cái nữa là độ ồn thì em vẫn chưa có thông tin nào gọi là tin tưởng dc cụ ạ.
Có em phục vụ bác. Rất tiếc là em chưa được đi nhiều loại xe nhưng em khẳng định như sau. Độ ồn từ sàn(lốp mặt đường,ổ gà) hơn hẳn cam LD. Cách âm xung quanh(tiếng còi, động cơ xe bên cạnh, tiếng gió..) kém hơn cam LD chút ít. Về hệ thống treo. Trước đây em đánh giá cao sự êm ái của toy như altis, cam, inova...Sau khi dùng crv đc 1 năm thì em tự nhận là em sai. Ngoài sự khác biệt về chủng laoij là crv (cuv) cam(sedan) nên crv tròng trành hơn chút, thì độ êm ái của toy gọi crv bằng sư phụ.

Đấy là ý kiến chủ quan của em, bác tham khảo thêm nhé. Khi nào em đc đi xe Đưc, Ý, Pháp thì em đánh giá thêm. Đặc biệt nếu bác đi crv rồi thì khi bác đi xe escape sẽ thấy lộc cộc như xe bò. Không ngoa tý nào. Cái này thử dễ mà, ko như đánh đố bác trèo lên lambo hay limo vì chắc mình cũng có ít đk gần gũi 2 em đó