Có nên mua PCX Việt không các cụ?

SmallRiver

Xe điện
Tình hình xăng lên giá quá em phải kiếm 1 em 2B đi loanh quanh chứ đi 4B thì hết xiền giải khát!=)) Ngân sách tầm 60 -70 tr, ngó đi ngó lại thì chỉ hấy PCX Việt là nằm tầm đó, theo các cụ có nên không vậy? Em thấy em này bị ném đá nhiều quá.

lanhuong1965

Xe điện
Tình hình xăng lên giá quá em phải kiếm 1 em 2B đi loanh quanh chứ đi 4B thì hết xiền giải khát!=)) Ngân sách tầm 60 -70 tr, ngó đi ngó lại thì chỉ hấy PCX Việt là nằm tầm đó, theo các cụ có nên không vậy? Em thấy em này bị ném đá nhiều quá.
Cái chính là cụ thích hay không!!!Cụ mà thích thì cứ mua,ai nói gì kệ họ.Cụ mua cho cụ & = $ của cụ kia mà!!!
Nhưng...Cụ mua trên giá niêm yết(Cụ có 4b rồi thì $ cụ chả thiếu!!!) thì tôi khuyên cụ không nên tiếp tay cho...Dư luận nói nhiều quá,chả phải nói thêm!!!
Chúc cụ có con xế vừa ý đi lanh quanh trà đá. :)

traxoay

Xe buýt
PCX bi h bán đúng giá niêm yết cụ ah. Múc thì cũng được

to.be

Xe buýt
là e thì e khuyên thật...chả tội ji ngu mà xúc con PCX

xấu bỏ *** ra

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời

xấu bỏ *** ra
đúng là xấu thật mất cân đối , đầu to như quả mít, đi 't bé như hạt nho, ngồi lên nhìn dáng người không chấp nhận đc nhất là Girl
cụ nào đang chạy PCX cho em xin lỗi nhé

Chỉnh sửa cuối:

classical

Xe hơi

xấu bỏ *** ra
đúng là xấu thật mất cân đối , đầu to như quả mít, đi 't bé như hạt nho, ngồi lên nhìn dáng người không chấp nhận đc nhất là Girl
E hoàn toàn đống ý với 2 cụ này! E còn xem PCX độ mà cũng chả thấy nó ra gì nữa là :-j. Cụ mua e Li Việt hoặc Vespa cho trẻ trung :-bd

gacontaplaixe

Xe tải
-Về kiểu dáng mỗi người một sở thích ( Ngoài 35 đi con này đẹp, mấy kụ mặt non choẹt cữoi em nó thì không phù hợp lắm )
-Về tính năng + vận hành con PCX đáng để mua
-Về giá cả yên tâm con PCX bây giờ bán thấp hơn cả giá niêm yết

hailonghk

Xe buýt
-Về kiểu dáng mỗi người một sở thích ( Ngoài 35 đi con này đẹp, mấy kụ mặt non choẹt cữoi em nó thì không phù hợp lắm )
he he đúng đấy, các cụ chê xấu nhưng chủ thớt thấy đẹp thì sao, nói ra những chủ đề như vầy hay cãi nhau lắm.

nhanhvachuan

Xe hơi
Mua LX ie, giá chưa đăng ký: 67,4 tr (đẵ lắp khung nhôm). Vào đăng kí, ra biển chắc khoảng 75 củ. Xe chạy ăn xăng khoảng 3,5 - 4l /100km (Sau 4 lần test liên tiếp, lần đầu ăn xăng hơi sốc nhưng càng chạy càng đầm xe và khá êm, mức độ ăn xăng như em vừa nói). Đừng mua PCX chỉ dành cho sporty men

biketn

Xe tải
Mua LX ie, giá chưa đăng ký: 67,4 tr (đẵ lắp khung nhôm). Vào đăng kí, ra biển chắc khoảng 75 củ. Xe chạy ăn xăng khoảng 3,5 - 4l /100km (Sau 4 lần test liên tiếp, lần đầu ăn xăng hơi sốc nhưng càng chạy càng đầm xe và khá êm, mức độ ăn xăng như em vừa nói). Đừng mua PCX chỉ dành cho sporty men
Chuẩn luôn, 1 khi cụ đã có đk đi 4b thì chả tội j mua cái pcx củ chuối về đi cả, lx i.e nhìn dáng rất phê, chúc bác sớm chọn đc xe ưng ý nhưng đừng mua xe Hòn đá :)):))

phọt mạnh

Xe hơi
Mỗi người nhìn nhận PCX một cách khác nhau.

Lavender_li

Xe tăng

xấu bỏ *** ra
haha...kụ này mà có ai tài trợ 90% con PCX dám kụ ấy vác búa tạ đập bê tông ra đập nát con PCX xong rồi châm lửa đốt cho vui mắt lắm.jong style đại gia TUNG CỦA đập nát con LAMBOR ..keke em nói ko đúng kụ ném em in ít thôi nhá,hình như em thấy kụ đi con LX và hơi bị ACAY thằng HD thì phải ^^

cuncon

Xe điện
Nếu cụ cao dưới 1m6 và trên 60 tuổi thì nên mua PCX vì đã đủ đk bỏ ngoài tai đc những lời đàm tiếu. Còn ko tần đó tiền cụ xúc em Lib vịt, thay tay xách và nâng yên là lướt phố vô tư.

Hnbiker

Xe đạp
E đi thử con này rùi. Ông bạn e mới mua (ông ấy sinh năm 1960) nói chung e thấy chạy OK êm ái nhẹ nhàng đi chẳng nghe thấy tiếng gì cứ như xe điện ấy :)) Ăn xăng cũng ít. E thấy thế này nếu cụ nào thích êm ái nhẹ nhàng và ủng hộ HD hòa vào dòng ng 1 cách bình lặng thì nên mua xe này. E thì hok thích đi xe máy cái kiểu như thế này. Cá nhân e tẩy chay HD, Ya và những thằng làm giá vớ vẩn.

kuti'

Xe tải
Nếu cụ cao dưới 1m6 và trên 60 tuổi thì nên mua PCX vì đã đủ đk bỏ ngoài tai đc những lời đàm tiếu. Còn ko tần đó tiền cụ xúc em Lib vịt, thay tay xách và nâng yên là lướt phố vô tư.
Em thấy cụ sai bét nhè, e 2x *** chơi vơi mà vẫn chiến như thường.
Với lại trông con đó lùn lùn bè bè nhưng mà ngồi lên nếu đúng vị trí thì 1m6 khó chống chân chân phết đấy cụ ạ.
Còn nếu mà ngồi đầu yên như các mợ đi LX hay SH thì em chả nói. Bảo sao người ta cứ chê PCX trông xấu.
Tóm lại để đẹp thì tầm 1,75m - 1,85m, lúc đó chân tay và tư thế ngồi đều đem lại mức độ thoải mái nhất.

Chỉnh sửa cuối:

DUCYEN

Xe máy
Hình thức khó nói lắm, mỗi người 1 con mắt, em ngày trước cũng thích PCX lắm chứ, nhưng đúng đợt sốt nên ko có xe để mua, nên thôi mua LX cũng được.
1,Còn các bác đừng so sánh độ ăn xăng của 2 con này với nhau vì bao giờ LX cũng ăn xăng hơn PCX là cái chắc ( phân khối và xác nặng hơn mà )
2, về khoản làm giá thì cũng đừng so sánh vì Piagio có bao giờ làm giá giống HD đâu.
3, còn về ngồi xe nào đẹp hơn thì em nghĩ LX hơn 1 chút ( theo em nghĩ nha )
4, khóa của LX an toàn hơn HD
Mà nói chung chủ thớt thích thì cứ nhích thôi đừng nghe ai nói gì cả. Ngày trước em định mua LX nhưng mọi người khuyên ko nên mua, nhiều bệnh, hao xăng, nhưng em kệ cứ mua về thấy chẳng ai nói đúng cả.:-bd

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Em thấy cụ sai bét nhè, e 2x *** chơi vơi mà vẫn chiến như thường.
Với lại trông con đó lùn lùn bè bè nhưng mà ngồi lên nếu đúng vị trí thì 1m6 khó chống chân chân phết đấy cụ ạ.
Còn nếu mà ngồi đầu yên như các mợ đi LX hay SH thì em chả nói. Bảo sao người ta cứ chê PCX trông xấu.
Tóm lại để đẹp thì tầm 1,75m - 1,85m, lúc đó chân tay và tư thế ngồi đều đem lại mức độ thoải mái nhất.
1,75m-1,85m mà sản xuất cho thị trường VN kể cũng khôi hài cụ nhể, nói chung dáng người vn không thích hợp với dáng xe đó, cụ nào tầm 6x đáng người cao to đen hôi có lẽ ngồi hợp hơn là giới trẻ, em thấy mấy mợ ngồi xe này đi trên đường nhìn dáng phản cảm quá (cảm nhận của riêng em, cụ nào thấy không đồng tình cứ việc ném gạch đá, em xin nhận, nhà em có sẵn xi măng rồi và đang thiếu gạch đá bê tông để xây nhà :P hihihihi)

Chỉnh sửa cuối:

kuti'

Xe tải
1,75m-1,85m mà sản xuất cho thị trường VN kể cũng khôi hài cụ nhể, nói chung dáng người vn không thích hợp với dáng xe đó, cụ nào tầm 6x đáng người cao to đen hôi có lẽ ngồi hợp hơn là giới trẻ, em thấy mấy mợ ngồi xe này đi trên đường nhìn dáng phản cảm quá (cảm nhận của riêng em, cụ nào thấy không đồng tình cứ việc ném gạch đá, em xin nhận, nhà em có sẵn xi măng rồi và đang thiếu gạch đá bê tông để xây nhà :P hihihihi)
Ý em nói là để "ĐẸP" mà bác.
Hơn nữa, lứa tầm 9x giờ cao to lắm bác. 1,7-1,8 ko có thiếu đâu. Chất lượng sống giờ nó khác với lứa 7x, 8x đời đầu mà.
Còn đi được hay không thì 1.5m ngồi vẫn ok có sao đâu. Như SH cao thế mà đầy mợ 1.5m vẫn đi ầm ầm.
Ý kiến em là ai trông cao cao 1 chút thì ngồi trông đẹp hơn, còn thấp nhỏ có lẽ nhìn bị xe nó nuốt mất.
Vì đi ngoài đường nếu nhìn từ phía đối diện trông thấy mỗi cái xe với cái đầu người lái vì thân bị cái chắn gió nó che mất rùi :))

Em thì chả có gạch đá gì mà phang đâu mà bác phải rào trước thế, diễn đàn chém gió nhau, vui là chính mà.

Chỉnh sửa cuối:

lanhuong1965

Xe điện
Theo cạn ý của em thì đúng là cưỡi PCX ngoài 40 xuân già nó đẹp.Lên tầm 50 lại cưỡi Lib cho nó trẻ(Bẻ sừng làm nghé mà),đú thêm được tí với đời.