So sánh giữa CIVIC và KIA porte 2011 của anh Hải

Full HD

Xe đạp
Thưa các cụ!
Em là dân a ma tơ về ô tô, vừa rồi chuyển đổi đất cát có ít tiền dư nên định cưới 1 em. Nhờ các cụ tư vấn giúp em giữa Kia SX AT 2011 và CIVIC 1.8 số sàn (vì tầm tiền của em chỉ đủ sức cưới 1 trong 2 em này thui), em đang lăn tăn giữa 2 dòng này, CIVIC thì đc thương hiệu và nội thất nhìn đẹp, Kia thì cấu hình full, tiện nghi nên cũng đang khó lựa chọn.
Nhờ các cụ cho em lời khuyên, cảm ơn các cụ!

tintin.com

Xe tải
Cụ thích MT và thương hiệu thì chạy Civic, thích tính năng sử dụng thì chạy SX AT anh Hải. Nội thất thì em thấy Civic hơi nông dân, không được hiện đại như Forte.

lexus_bk

Xe điện
lấy forte SX đi cụ, đừng lấy forte MT. civic cũng vậy, đừng lấy civic MT, em chỉ thấy Civic 2.0 là ổn áp nhất...

quandicom

Xe buýt
Nếu thích ăn chắc mặc bền, ổn định và kinh tế nên chọn Civic (giống như xưa chọn 2 bánh là Honda Dream đó bác). Thích hưởng thụ, nhiều cái khám phá nên chọn Forte. À mà cái quan trọng bác ưa thích vận động tập thể dục thì nên chọn Civic, còn nhàn nhã thì cứ số AT mà chọn. Chúc bác sớm có thêm 1 cô vợ ứng ý, nhớ khoe anh chị em nhé.

tuctuc2010

Xe điện
Cụ vào box KIA thì đa phần là cụ đã nghiêng về forte rồi phỏng cụ? Và đa phần các cụ trong box này sẽ vốt cho forte ạ. Cá nhân em thì không thích cả 2 nhưng để phải lựa chọn thì em sẽ chọn forte chứ em không thích civic vì kiểu dáng đã cũ rồi và nội thất, óp sần đều chẳng có gì. Chúc cụ chủ chọn được vợ 2 ưng ý ạ

Chỉnh sửa cuối:

billnantes

Xe container
CIVIC được cái mã và tiếng thôi ,chứ con 1.8 động cơ cam đơn (SOHC) ,không ngon bằng con cam đôi Forte anh Hải đâu ,em là em cứ tính thực dụng ,chọn Forte AT đi cho sướng .

Mr_Doan

Xe hơi
Bác lấy kia forte đi cho thời trang ạ!hj

kienbinh

Xe điện
Cụ mang sang box Honda em đảm bảo có vài cái cm như thế này: civic đi cụ :D
Theo em thì thích Forte hơn nhìn trẻ trung civic form đấy nhìn lâu đâm ra nhàm rồi ạ.1 2 năm nữa ra form mới là lỗi mốt

PoBeo

Xe điện
Cụ nên mua CIVIC ạ! Chẳng may gặp cụ bên topic của HONDA thì em sẽ khuyên mua FORTE ạ

vanhai0850

Xe tăng
Thưa các cụ!
Em là dân a ma tơ về ô tô, vừa rồi chuyển đổi đất cát có ít tiền dư nên định cưới 1 em. Nhờ các cụ tư vấn giúp em giữa Kia SX AT 2011 và CIVIC 1.8 số sàn (vì tầm tiền của em chỉ đủ sức cưới 1 trong 2 em này thui), em đang lăn tăn giữa 2 dòng này, CIVIC thì đc thương hiệu và nội thất nhìn đẹp, Kia thì cấu hình full, tiện nghi nên cũng đang khó lựa chọn.
Kia.Forte đi cụ a. Ngon bổ rẻ ...

Alex83

Xe hơi
Iem cũng vừa quyết định mua Cerato 2011 trắng xong. Không đủ sức đú với Sonata. 1 phiếu cho Forte

condienban

Xe máy
chẹp, chuyện muôn thuở trên of rồi
he he, em tin chắc là cuối cùng bác sẽ lấy fote thôi
hồi trước em cũng bị mấy ông ở box kia này dụ dỗ mua kia spo thay cho camry đấy bác ạ
cuối cùng, dù rất tin tưởng vào bản thân nhưng em vẫn chọn kia spo
em tin là bác ko hối hận khi mua fote đâu

Bo cu

Xe hơi
Theo em bác nên chọn Civic vì hiện nay có quá nhiều phò te rồi. Em sợ ra đường lại đụng hàng với bác!!!!

Trungmytu

Xe điện
Thưa các cụ!
Không nên mua Civic và cũng không nên mua Forte, nghiên cứu loại khác đi bác:D

Nhưng nhận xét khách quan thì Civic ra đời đã được 5 năm, chất lượng xe và dịch vụ hậu mãi đã được khẳng định, đây cũng là một yếu tố để cân nhắc với người không có nhiều tiền và phải gắn bó với cái xe trên 3 năm!

kokono

Xe hơi
Civic cuối năm nay sẽ có mẫu mới, nên không mua Civic vào thời điểm này.

Full HD

Xe đạp
Cảm ơn các cụ, mấy hôm sửa nhà nên không vào diễn đàn xem đc.
Thực ra em cũng đã nghiêng về Porte rồi, em thấy các cụ khen Porte nhìu và cũng thấy thích em đó từ trước.
Khi nào nhận xe em show hàng cho các cụ nhé
Thanks!

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Hai con này đều có ưu điểm là chắc chắn,tay lái rất chuẩn. Nói con nào đi thích hơn cũng khó vì một con là At một con là MT.

Em thấy các Car reveiw website của châu Âu và Mỹ test xe và đánh giá và so sánh thì con Forte 2011 và Civic đều đạt điểm cao,ngang ngửa nhau,hoặc Civic có nhỉnh hơn chút( sau khi đã cộng điểm thương hiệu). Hai con xe này được đánh giá cao hơn Focus và Corola nhiều !

Nhưng đó là ở nước ngoài,so sánh hai phiên bản có cấu hình tương đương. Còn đây thì phiên bản của Civic 1.8MT ở VN có cấu hình bị cắt bớt nhiều option và trang thiết bị an toàn so với xe họ test .

Em đi Forte và Civic 1.8 AT thấy hai con này đi đường xấu đều ồn nhưng đường đẹp thì Forte êm hơn,cách âm tốt hơn rõ ràng .Đi Forte trên đường cao tốc,tiếng gió đập vào cửa bé hơn,trong tp ngồi trong xe gần như không nghe tiếng còi và xe bên ngoài, Civic 1.8 thì cách âm cửa kém hơn nghe rõ hơn. Bù lại thì Civic 1.8 lại bốc hơn chút xíu.

Mua xe nào là do sở thích thôi cụ chủ thớt ạ. Hai con này chạy đều ok.
Nếu thích kiểu dáng trẻ trung,yêu sự hiện đại tiện nghi,thích sự nhàn hạ của hộp số AT,là người thực dụng vượt qua được định kiến thương hiệu thì mua Forte.
Nếu yêu sự giản dị,vẻ đẹp truyền thống,quan tâm nhiều đến thương hiệu thì chọn Civic.

Chuyện lỗ nhiều hay ít khi bán lại chẳng hơn nhau bao nhiêu đâu,em thấy Forte cũ bán cũng rất được giá.

Em đã ngâm cứu kỹ và chọn Forte SX AT 2011,em hài lòng với nó !