Đi Malaysia của Viettravel! cần gì???

locvcb

Đi bộ
Chào các bác ah! Cuối tháng 5 này cơ quan e cho đi du lịch ở Malay theo tour của Viettravel. Bác nào đã đi rồi chỉ giáo giúp em với ah: cần mang theo gì và không cần mang theo gì? Qua bên đó mua sắm gì? mua ở đâu? đi chơi chỗ nào hay???... Lần đầu tiên ra nước ngoài nên còn bỡ ngỡ lắm ah. Mong các bác chỉ giáo. Thank các bác nhiều lắm!!!!

embedixemay

Xe tải
khuyên bác là không nên mua cái gì vì ở malay cái gì cũng mắc thuốc lá và rượu rất là mắc nên mang ở nhà đi nhé bia cũng vậy và khi bác lên genting thì bác nhớ mang cái áo khoác nhẹ vì trên đó nhiệt độ hơi thấp. và khi lên đó bác máu cờ bạc thì nhớ mang tiền đô sang mà nộp nhưng không mấy ai thắng được đâu nhưng bác cứ vào đó mà xem ca nhạc hay lắm 30 phút 1 lần hoặc bác muốn xem tuyết thì vào nhà tuyết mà thưởng thức và khi đi ăn buffe bác đừng ăn tham 1 món nhé vì buffe ở genting cực kì lắm món bác ăn thoải mái và bao lâu cũng được kem thạch thì nhiều vô kể
à khi cần mua sắm thì ở tháp đôi cũng tàm tạm và nếu bác hơi kén ăn thì mang theo 1 ít ruốc và ít mì ăn liền đi cũng được . nếu bác đi malaca chắc bác được ở Mahkota Hotel gần đó có siêu thị đồ cũng tàm tạm sữa tắm rẻ

Chỉnh sửa cuối:

FordEverest2007

Xe buýt
khuyên bác là không nên mua cái gì vì ở malay cái gì cũng mắc và khi bác lên genting thì bác nhớ mang cái áo khoác nhẹ vì trên đó nhiệt độ hơi thấp. và khi lên đó bác máu cờ bạc thì nhớ mang tiền đô sang mà nộp nhưng không mấy ai thắng được đâu nhưng bác cứ vào đó mà xem ca nhạc hay lắm 30 phút 1 lần và khi đi ăn buffe bác đừng ăn tham 1 món nhé vì buffe ở genting cực kì lắm món bác ăn thoải mái và bao lâu cũng được kem thạch thì nhiều vô kể
à khi cần mua sắm thì ở tháp đôi cũng tàm tạm
Hê hê, thế mà hôm rồi em khợp được 500 ở Genting cụ ợ, hên phết

embedixemay

Xe tải
Theo e thì bác nên mang theo nhiều tiền tiêu cho sướng, e chỉ biết mỗi thế! $-)
sang hồng kông tiêu sướng nhất bên malay có mẹ gì đâu hồi iem lên genting đêm đi vào sòng bạc khi về đói ghé vào tiệm trong đó gọi 1 tô mỳ vịt và 1 lon bia ăn xong tính tiền 60R x 70000= 420000VND8-}

PoBeo

Xe điện
sang hồng kông tiêu sướng nhất bên malay có mẹ gì đâu hồi iem lên genting đêm đi vào sòng bạc khi về đói ghé vào tiệm trong đó gọi 1 tô mỳ vịt và 1 lon bia ăn xong tính tiền 60R x 70000= 420000VND8-}
Cụ ăn ở tiệm thì đắt - kêu ca gì nữa. Em ở First World, đêm chơi game xong vào luôn các quán cơm ăn ở trong đó, cả nhà 4 người ăn hết có 60R như của cụ, vừa hải sản vừa thịt bò, ăn bét nhè, gồm cả nước ngọt + chè nữa.....

PoBeo

Xe điện
Chào các bác ah! Cuối tháng 5 này cơ quan e cho đi du lịch ở Malay theo tour của Viettravel. Bác nào đã đi rồi chỉ giáo giúp em với ah: cần mang theo gì và không cần mang theo gì? Qua bên đó mua sắm gì? mua ở đâu? đi chơi chỗ nào hay???... Lần đầu tiên ra nước ngoài nên còn bỡ ngỡ lắm ah. Mong các bác chỉ giáo. Thank các bác nhiều lắm!!!!
Cụ liệt kê cái tour của cụ ra đi thì em giúp tư vấn cho cụ à.....chứ cụ hỏi chung chung quá nên chả biết tư vấn thế nào? Ví dụ cụ ở KL hay lên Genting? Hay có tranh thủ 2 ngày KL - Genting rồi sau đó qua Sing chơi hay không? V.v.....

Em bonus cụ vài cái ảnh của em - còn khi nào cụ có thông tin chuẩn thì em xin đóng góp ý kiến cá nhân

Đây là em và Gấu đang ra sức chụp để lấy cả tòa tháp nhưng em gái em nó chỉ chụp.....được có vậy!

Bên trong KL Petronas đấy à! Khu này mà đi 10h thì còn chưa mở, các shops ở đây bắt đầu bán hàng.....từ 11h ạ!

Bọn em rất khoái ngồi uống cafe ở trong KL - ăn sáng và cafe cũng hết khoảng $30 Sing :)

Tầm 11h là bắt đầu đông khách....

(Còn nữa)....

Chỉnh sửa cuối:

locvcb

Đi bộ
Lịch trình như thế này các bác tư vấn giúp em:
Ngày 1: KL-Genting: Đến genting khoảng 5h chiều rồi.
Ngày 2: Genting-KL: đi Genting Theme Park, Động batu, cửa hàng miễn thuế,...
Ngày 3: KL: Chùa Thiên hậu, Hoàng cung, Đền thờ Hồi giáo, Tượng đài chiến thắng, quảng trường Độc lập, Trưa: Tháp đôi Petronas
Ngày 4: Gói gém đồ đạc về với gấu.

Lịch trình em thấy ngày thứ 3 là mệt mỏi nhất, đi nhiều nhất. Các bác nào qua bên đó rồi tư vấn giúp em nên mua đồ gì với,mua ở đâu??? Nhất là mua đồ cho gấu. :P. Không có quà cống nạp thì lần sau Gấu không cho em đi nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Alkala

Xe buýt
Mang nhiều $$$ vào rồi dắt gấu vào SURIA mà tiêu là được roài :D

co-driver

Xe tải
Ngày 3: KL: Chùa Thiên hậu, Hoàng cung, Đền thờ Hồi giáo, Tượng đài chiến thắng, quảng trường Độc lập, Trưa: Tháp đôi Petronas

Lịch trình em thấy ngày thứ 3 là mệt mỏi nhất, đi nhiều nhất. Các bác nào qua bên đó rồi tư vấn giúp em nên mua đồ gì với,mua ở đâu??? Nhất là mua đồ cho gấu. :P. Không có quà cống nạp thì lần sau Gấu không cho em đi nữa

lịch trình vậy thôi chứ ngày 3 đấy tham quan mỗi nơi có 15- 20 phút mà. Cho Tháp đôi đấy chính la siêu thị, buổi tối cũng có thể ra siêu thi ( ở Kul rất nhiều )dồ cũng rất dễ mua cụ ạ

PoBeo

Xe điện

Lịch trình em thấy ngày thứ 3 là mệt mỏi nhất, đi nhiều nhất. Các bác nào qua bên đó rồi tư vấn giúp em nên mua đồ gì với,mua ở đâu??? Nhất là mua đồ cho gấu. :P. Không có quà cống nạp thì lần sau Gấu không cho em đi nữa.
Lịch trình của cụ cũng không co vấn đề gì cả, nhưng chỉ dặn cụ là lên Genting chơi thì mua loại chơi trọn gói ý - như thế sẽ rẻ hơn rất nhiều. Kể cả các trò chơi indoor và outdoor thì cũng nên mua thẻ chơi trọn gói. Tuy nhiên, em không chắc lắm là có thể chơi ở ngoài vì trên đó lạnh lắm, nhảy vào hồ bơi mà rét run đấy ạ. Nếu cụ lên Genting nhớ cầm theo 1 cái áo khoác, không thì đến tối là hối hận ^^ nó kiểu như Tam Đảo ý

Buổi tối ở Genting chắc cũng không chỗ nào hay ho hơn cái First World cả - cụ có thể đặt mua thẻ game chơi ngay từ ở nhà trên trang chủ của First World.

Nếu ở Genting, cụ cũng lên First world mua quà lưu niệm nhé, rất nhiều loại quà lưu niệm đẹp và rẻ nữa.....cụ mua về tặng Gấu, bạn bè, đồng nghiệp cũng là 1 cái rất hay.

Khi quay trở lại KL, nếu cụ muốn mua đồ rẻ thì chỉ duy nhất có khu phố Tàu, khu này bán đồ chủ yếu là hàng nhái, và phải siêu mặc cả chứ giá trị thường bị thổi phồng từ 1 lên đến 4-5 lần cơ....nhưng thực tế em ko thích mua đồ và cũng ko mua gì ở đây bởi.....nó chả khác gì cái chợ đêm của mình. Nhớ, là đừng mua đồng hồ bởi đồng hồ là thứ mà Malay nổi tiếng có nhiều hàng nhái nhất đấy.

Dưới đây là 1 số trung tâm cụ nên đến....em quan niệm đơn giản lắm, nếu là hàng hiệu thì ở đây nó cũng đắt cả bởi giá của nó được niêm yết toàn cầu (trừ dịp Big Sales) nên đừng ham mua rẻ mà hối hận. Có thể nó chênh nhau 1 chút (so giá ở Genting sẽ cao hơn ở KL cùng 1 mặt hàng đấy) nhưng hàng hiệu vẫn nên mua ở các trung tâm uy tín.

Mid Valley Megamall và The Garden Mall
Utama Shopping Centre:
Gần vùng ngoại vi của Kuala Lumpur, đây là một trong những trung tâm mua sắm lớn nhất ở Kuala Lumpur. Với diện tích cực lớn, hơn nửa triệu m2 mặt bằng, để đi hết cả Utama, cần ít nhất một ngày ròng. Tại Utama, các cửa hiệu rất đa dạng và đáp ứng được hầu hết nhu cầu của khách mua sắm.
Sunway Pyramid - Trung tâm này cực lớn tại Sunway city - cách KL 15km nhé cụ
Berjaya Times Square - Berjaya Times Square nằm ở ngay trung tâm của Kuala Lumpur, phía cuối đại lộ mua sắm nổi tiếng Jalan Bukit Bintang
Pavilion Kuala Lumpur - là ở những cái ảnh mà em đã post ở trên đó.....liên thông với nhiều trung tâm thương mại khác như Parkson.

Có gì em sẽ up thêm ảnh để cụ dễ tưởng tượng

Lạnh lắm! Em run rẩy khi đứng chụp bên ngoài khách sạn

Đây là bên trong khách sạn First World, nơi cụ có thể chơi đủ các loại game

Nhiều trò chơi lắm cụ, ảnh là gia đình em

Một góc ở phía trên trước khi chơi trò cảm giác mạnh......tàu siêu tốc

Meo meo

Chỗ này là em chụp khi đứng trên tàu ở trên không....

Gia đình ngồi trên xuồng tự động chạy vòng quanh :)

Bước qua cầu sang ốc đảo nhỏ ở giữa khu vui chơi uống StarBucks

Nếu chán thì qua chơi game online nhé :P

Đây là chỗ em nói, cụ tha hồ mua hàng lưu niệm về cho bạn bè, đồng nghiệp, gia đình với giá hạt rẻ

Đặc biệt là rất nhiều quà lưu niệm của các nước nhé cụ, kể cả Việt Nam luôn

Chỉnh sửa cuối:

buffalo car

Xe điện
Hì! đi mà không mua quà cho Gầu thì cũng dở mà có mua gì về mà gấu không vừa lòng cũng dở 8-} Khăn áo, váy thì mua ở lụa Batik (cũng đắt), chớ có mua đồng hồ, giây chuyền, nhẫn (cụ Pobeo đã khuyến cáo). Nên mua đồ quần áo.... tại các địa chỉ như cụ Pobeo đã tư vấn nhé, nếu có thời gian sẽ rất nhiều các hiệu như Gordano, bossini ...với nhiều chương trình sale off khá hấp dẫn! Cụ đi mua sắm nên đi tự do rồi đi taxi về khách sạn sau, đi theo đoàn mất thời gian lắm. Cụ lưu ý nhá 22h00 là các TTTM close rồi đấy!

Nhìn ảnh Indoor ở khu Genting của cụ Po lại nhớ có lần gặp đúng thời gian Bia Heineken có ctrinh khuyến mại!! Ôi zồi bọn em uống phê lòi đến 3h00am mới về KS, mà lúc thanh toán rẻ như ở VN 8-}. Ở Genting khu indoor thì open suốt đêm luôn đấy ạ. Chơi xả láng đi cụ \:D/
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ! :-bd

Lavande

Xe điện
E là cứ theo chủ nghĩa thực dụng, sang đó toàn tha đồ bếp (gấu cũng thích mà mình cũng được hưởng >:)), sang tháng 6 cũng là mùa sale roài.

Nói chung ngoài quần áo giầy dép và chủ nghĩa thực dụng của em (nồi niêu xong chảo,máy xay, máy ép, thìa nĩa,vv...hàng hiệu :P) (mí cái nì vào Parkson đắt lè lưỡi) thì deck có gì để mua ở chỗ bạn cả.