Hộ khẩu ở quận Thanh Xuân thì đăng ký ô tô ở đâu???

xuantoai

Đi bộ
Nhà em hộ khẩu quận Thanh Xuân .bác nào có kinh nghiệm hay ở cùng quận làm ơn chỉ dẫn cho em biết
1>địa chỉ nộp thuế cho ô tô ở quận Thanh Xuân
2>địa chỉ đăng ký ô tô ở quận Thanh Xuân
3>những giấy tờ cần thiết khi đăng ký ô tô
ngoài ra bác nào có kinh nghiệm nào khác thì có thể chia sẻ thêm cho em vs.
Chân thành cảm ơn các bác nhiều.
:|
:|

nqthang274

Xe hơi
Cụ thuê sâu đi đăng ký hộ là nhàn nhất, nếu kô thì :
1. Nộp tại chi cục thuế Thanh Xuân, khu Trung Hoà Nhân Chính í ạ.
2. Cơ sở 2 của CAHN, đầu đường vào khu đô thị Văn Quán, cách bến xe Hà Đông 100m.
3. Tất cả giấy tờ liên quan đến xe của cụ, cả CMT nữa, đến chỗ ĐK thuê nó cà số khung số máy.

eparch

Xe buýt
Kụ vitarant nói chuẩn rồi. Kụ thuê đi đk hộ cho đỡ mệt. Bổ sung tí này:
1. Nộp thuế tại chi cục thuế Thanh Xuân, Khu Liên Cơ Nhân Chính Thanh Xuâ, đt 35572289.
2.
Cơ sở đăng ký xe số 2, tại đường Nguyễn Khuyến, TP Hà Đông.
3. Toàn bộ giấy tờ khi mua xe họ đưa cho kụ, cả CMTND.

Smee april

Xe điện
Em đồng ý với hai cụ ở trên, chỉ bổ sung một chút là:
1. Cụ cầm cả sổ hộ khẩu đi cho cẩn thận vì khi đăng ký tùy trường hợp mà có khi bị hỏi thông tin chủ xe chính xác theo sổ hộ khẩu chứ không hẳn là CMT - em bị rồi ạ nhưng lâu rồi em không nhớ.
2. Cà số khung số máy: cái này theo em biết sâu nào bán xe chả có thợ đứng ở cửa, cụ khéo nói sâu sẽ trả tiền cà hộ luôn.
3. Nhờ sâu đi đk: em thấy em và bạn bè mua xe thì sâu toàn cử một chú quen việc, lái xe thạo để đi đăng ký hộ. Chỗ em mua xe họ cũng nói rõ là miễn phí việc đó chỉ có tiền cò cho CAGT hoặc thuế... tùy từng lúc mà mình có thể phải chi. Sau khi có biển ngay cổng của chỗ đk xe sẽ có một đội mời cụ dịch vụ gắn biển bao gồm cả bọc mica gì đó.
4. Cụ sẽ phải đi đăng kiểm nữa, tên trạm thì hình như là 3S ở mặt phố Nguyễn Tuân rất dễ tìm cụ ạ.
(Hồi trước có cụ dọa em phải có bằng mới được đăng ký, em đi đăng ký mà chả có bằng vẫn qua- Híc)
Ra biển xong cụ nhớ thông báo cho anh em biết để bình loạn và rửa cái biển xe cụ nhé :))

xuantoai

Đi bộ
chân thành cám ơn các bác.tình hình này chắc em phải thuê đk thôi.thủ tục nghe qua có vẻ khá lằng nhằng.

Chich_Bong

Xe máy
Các cụ cho em hỏi chi phí cho các bạn sâu đi đăng ký giúp (xe mới 100%) trên thị trường giờ là bao nhiêu ạ? Hôm nay em đặt cọc xong rồi và vội quay về cty để họp hành, nghe bạn sâu nói loáng thoáng gì mà 1-2 triệu trong khi em nghĩ cỡ 500-700K là hết.
Em hiểu là có 3 bước: nộp thuế, đăng ký, đăng kiểm. Thuế có thể nộp hơi mất time, đăng ký em ko rõ có khúc nào cần mất tiền?, còn đăng kiểm gì có gì đâu nhỉ? xe mình mới 100% thì ok thôi.

Tóm lại các cụ gà cho em mấy cái lý do để đỡ bị bắt nạt ạ :D Em là mợ, chả biết gì đâu :D hihi

Cảm ơn các cụ nhiều :x :x

Chỉnh sửa cuối:

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
chân thành cám ơn các bác.tình hình này chắc em phải thuê đk thôi.thủ tục nghe qua có vẻ khá lằng nhằng.
Cũng không có gì phức tạp lắm đâu. Nếu rảnh thì tự đi. Nếu không có thời gian mà lại mù mờ thì nên thỏa thuận giá trọn gói với sale trước khi đặt cọc. Thấy hợp lý thì ok, không hợp lý thì tính tiếp. Đặt cọc rồi mà thỏa thuận thì hơi khó, thậm chí thỏa thuận rồi bị cò quay là bình thường (với những nơi làm ăn lởm khởm).

eparch

Xe buýt
Kụ đặt cọc rồi thì e biết tư vấn thế nào nữa. Như kụ Hiệp nói đúng đó. Có khi còn bị cò quay nếu mình ko để ý. Thường thì 1tr cũng được :-bd

lehungtcmt

Xe hơi
Có cụ nào mới đi đăng ký xe hay biết thông tin bấm biển ở quận Thanh Xuân đang là đầu số nào ko ah?cho em xin thông tin để đi đăng ký xe với

meoden85

Xe buýt
Biển số điểm này đang đầu bao nhiêu các cụ nhỉ