+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 15

Đề mục: Cần thay mô-tơ nâng kính,nhờ các cụ tư vấn.

Mua xe ngày
    13-03-2011
    Động cơ OF
    26 mã lực

Mặc định Cần thay mô-tơ nâng kính,nhờ các cụ tư vấn.

Con mô-tơ nâng kính cửa trước R của cháu sắp tèo rồi,vào hãng nó hét 8t gồm mô-tơ và cụm ê-ke.Cháu gọi điện nhờ thằng em ra chợ giời tìm mua đồ cũ zin nhưng nó bẩu là phải biết ký hiệu mô-tơ.Phải làm sao để mua đúng loại mình cần các cụ?(xe altis).

Mua xe ngày
    13-05-2011
    Động cơ OF
    0 mã lực

các pro vào giúp cụ này đi , chúc vợ 2 bác lại ngon lành sau khi phẫu thuật chỉnh hình

Mua xe ngày
    13-03-2011
    Động cơ OF
    26 mã lực

Cháu bổ sung thêm là con mô-tơ kô bị cháy mà tiếp điện kô tốt nên lên kính lúc được lúc kô(chiều nay thợ ga-ra tháo kiểm tra rồi kết luận chổi than cổ góp bị mòn,phải thay mô-tơ).
    Lúc nãy cháu a-lô cho bác thợ chuyên về điện ô-tô,bác ấy nói nếu mòn chổi than thì thay mới chổi được,kô cần thay mô-tơ.
    Đã có cụ nào bị như xe cháu chưa?

Mua xe ngày
    27-11-2006
    Thường ở
    Pride's Club
    Động cơ OF
    124 mã lực

Trích dẫn Chutich viết Nghía cột cây số
    Cháu bổ sung thêm là con mô-tơ kô bị cháy mà tiếp điện kô tốt nên lên kính lúc được lúc kô(chiều nay thợ ga-ra tháo kiểm tra rồi kết luận chổi than cổ góp bị mòn,phải thay mô-tơ).
    Lúc nãy cháu a-lô cho bác thợ chuyên về điện ô-tô,bác ấy nói nếu mòn chổi than thì thay mới chổi được,kô cần thay mô-tơ.
    Đã có cụ nào bị như xe cháu chưa?
    Bác ra chỗ bác Trung già ở Võ Thị Sáu, bác ý xử lý cho. Chắc không có gì quá phức tạp.
    Chúng em là... Pride's Club.
    http://www.otofun.net/threads/729649

Mua xe ngày
    07-04-2009
    Động cơ OF
    49 mã lực

Con mô-tơ nâng kính cửa trước R của cháu sắp tèo rồi,vào hãng nó hét 8t gồm mô-tơ và cụm ê-ke.Cháu gọi điện nhờ thằng em ra chợ giời tìm mua đồ cũ zin nhưng nó bẩu là phải biết ký hiệu mô-tơ.Phải làm sao để mua đúng loại mình cần các cụ?(xe altis).
    Việc này bình thường thôi bác ạ, cứ ra gara bảo thợ nó tháo ra, bác mang cái cũ đi mua, nếu không có loại đúng 100% thì mua tương đương, thợ nó chế được. Mô tơ nâng kính không đắt, bác thay chổi với mua cái khác gần bằng tiền nhau, nhưng mua cái khác thì dùng yên tâm hơn.
    lenamhung83 đã sửa : 29-05-2011 lúc 07:40

Mua xe ngày
    25-02-2007
    Thường ở
    Hà Lội ạ!!!!!!!
    Động cơ OF
    133 mã lực

Bác cứ cầm mẫu ra chợ mua đồ cũ mà dùng, chắc kh 200k. Motor cửa toy chỉ có vài loại và lắp lẫn dc cho nhau.
    Dạo này em chuyển sang mổ bò tót các cụ ạ!

Mua xe ngày
    13-03-2011
    Động cơ OF
    26 mã lực

Báo cáo các cụ là cháu đã sửa xong,chỉ hết 120k tiền công cho 1h tháo lắp .Thật đơn giản,bác thợ điện ô-tô kiểm tra xong rồi vệ sinh sạch sẽ do lâu ngày muội than bám nên tiếp điện cổ góp kém,rơ le nó tự động ngắt điện khi mô-tơ kô quay.
    Có tý trục trặc mà anh Toy lấy tiền công "kiểm tra" 120k(chỉ bấm nút lên xuống kính thôi nhé,kô đụng đến cờ-lê,lại còn tư vấn thay cả cụm với giá 8,1 trệu.Còn 2 cái ga-ra thì đề nghị thay mới mô-tơ.
    Từ việc này cháu thấy nếu các cụ kô cẩn thận khi đưa xe vào hãng là bị chăn ngay lập tức.

Mua xe ngày
    23-03-2012
    Động cơ OF
    16 mã lực

Báo cáo các cụ là cháu đã sửa xong,chỉ hết 120k tiền công cho 1h tháo lắp .Thật đơn giản,bác thợ điện ô-tô kiểm tra xong rồi vệ sinh sạch sẽ do lâu ngày muội than bám nên tiếp điện cổ góp kém,rơ le nó tự động ngắt điện khi mô-tơ kô quay.
    Có tý trục trặc mà anh Toy lấy tiền công "kiểm tra" 120k(chỉ bấm nút lên xuống kính thôi nhé,kô đụng đến cờ-lê,lại còn tư vấn thay cả cụm với giá 8,1 trệu.Còn 2 cái ga-ra thì đề nghị thay mới mô-tơ.
    Từ việc này cháu thấy nếu các cụ kô cẩn thận khi đưa xe vào hãng là bị chăn ngay lập tức.
    uh vậy là ổn rồi tiếc là tớ dọc bài này hơi muộn, tớ cụng bị bệnh này tháo ra thấy chổi than mòn quá tớ ra hàng kim khí mua cái chổi than của máy mài loại dài và to hơn một chút về lấy giấy nhám min mài cho vứa lắp vào chạy phè phè luôn cũng gần một năm rồi chưa thấy bị lại, lần sau nếu bị cụ cứ thế mà làm nhé.

Mua xe ngày
    21-03-2013
    Động cơ OF
    9 mã lực

Xe nubira của em thay cả moto và cả cụm e ke mất 1 củ 1 các bác ạ hehhe

Mua xe ngày
    28-06-2011
    Thường ở
    sô 1 - lê quoang đạo - mỹ đình - từ liêm - hà nội
    Động cơ OF
    21 mã lực

chúc mừng cụ
    Hồng Phát nhà phân phối Độc quyền phụ tùng ô tô Bosch tại miền bắc. Đt: 0986.681.334 Mr.phượng

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối