+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 17

Đề mục: Em bị bắn tốc độ ở Phố Nối-Hưng Yên

Mua xe ngày
    09-09-2010
    Động cơ OF
    0 mã lực

Mặc định Em bị bắn tốc độ ở Phố Nối-Hưng Yên

Hôm 28-05 vừa rồi, ở địa phận Phố Nối-Hưng Yên, em đã bị công an Hưng Yên bắn tốc độ 61/50 theo chiều Hải Dương-Hà Nội. Xuống xe em cũng được các anh chào hỏi lịch sự. Sau khi hỏi han tình hình em mới biết là bị bắn ở đoạn đầu Phố Nối, đoạn em bị bắt là ở gần đoạn soát vé đường 5. Các anh ý bẩu em đi quá tốc độ, mà lúc đó đường rất vắng(1h hơn) các xe công hầu như đều dẹp bên trái hết nên em cũng mát ga đi 60km/h. Em đồ rằng các anh ý bắn em ở đầu đoạn báo hiệu khu dân cư, vì lúc vào Phố Nối em đã đi theo 1 xe Isuzu suốt 1 quãng đường dài với tốc độ dưới 50km/h . Vì lúc đó xe em cũng hết hạn bảo hiểm nên em cũng chả dám giằng co với các anh ý, kết quả là bị tương 1 cái giấy phạt hẹn 02/06 đến Đội xử lý phòng CSGT tỉnh Hưng Yên lấy bằng lái với tội danh đi quá tốc độ từ 10-20km/h. Em muốn hỏi các bác ở đây 1 chút là:
    -Ai biết địa chỉ cái đội này ko, vì lúc đó em cũng cà cuống vì chưa bị bắt lần nào nên quên hỏi địa chỉ.
    -Ai cho em biết chính xác lỗi này phạt bao nhiêu ko vì em thấy các ý dọa bẩu 1 triệu mà theo em biết là 800k?
    -Em thấy rất là bức xúc với kiểu bắn này vì lúc 1h hơn đường rất vắng, đường vào khu dân cư với đường bên ngoài đều không có giao cắt đường ngang dân sinh. Mà em cũng đã đi rất cẩn thận lúc vào khu dân cư rồi mà các anh ý bắn kinh quá chả biết dính lúc nào nữa. Đúng là một bài học quá đau khi để các anh ý thịt một cách tức tưởi . Tức cái em quên ko bẩu các anh ý cho xem cái ảnh bằng chứng, đúng là cuống quá hóa gà (em ít đi xe vì phải đi công tác nên chưa bao giờ bị bắt)

Mua xe ngày
    20-04-2007
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    59 mã lực

Đoạn phố Nối này giới hạn tốc độ 50km/h, cụ bị bắn là đúng rồi. Cụ thấy tầm 1h đường vắng và xe cont "biệt danh hung thần" tự nhiên lại "ngoan" đi dẹp vào lề phải mà cụ không để ý à? Đoạn này XXX Hưng Yên hay lấp và di chuyển bắn sau các sạp hàng tương bần nên rất khó xác định điểm bắn, nhưng cụ yêu cầu ảnh bắn thì chắc chắn là cụ thua (em biết mà). Địa chỉ của đội bắn này là: từ phía Hải Dương - Hà Nội, bắt đầu vào địa phận phố Nối, qua cầu vượt đầu tiên khoảng 300 mét bên tay phải là địa điểm cụ cần tìm.

Mua xe ngày
    23-03-2011
    Động cơ OF
    35 mã lực

Bác bị túm là đúng rồi, CA Hưng yên chịu khó nhặt nhạnh lắm, bác về TP HY nộp phạt sẽ thấy các XXX đi tuần tra đầy đường, bắt xe máy hàng đống.
    Đội xử lý CAGT HY nằm ở TP HY, đi vào TP thấy biển BV Đa khoa thì rẽ phải, nằm cùng chỗ với CS PCCC.
    Sự chân thành đôi khi cũng trở nên lố bịch !

Mua xe ngày
    13-02-2009
    Động cơ OF
    45 mã lực

Hô hô, cụ đi vượt quá tốc độ bị bắn thì chấp nhận nộp phạt thôi, em không đồng ý việc cụ ní do là lúc đó 1h trưa đường vắng. Còn cái thủ tục xử lý người vi phạm của Vịt ngan thì chuối cả lải rồi, đành chấp nhận 2/6 làm chuyến du hí Hưng Yên thôi cụ ạ
    Thichtat đã sửa : 01-06-2011 lúc 11:31

Mua xe ngày
    12-05-2009
    Thường ở
    Anh Dũng - Dương Kinh - Hải Phòng
    Động cơ OF
    36 mã lực

Địa chỉ nộp phạt có ghi trong biên bản mà cụ. Mà cũng tại cụ cả thôi, mấy anh container dẹp hết vào nối đuôi mà cụ còn tít thì nó bắn là phải rồi, đi đường phải để ý xem anh em họ đi thế nào chứ (nếu không nhìn thấy biển). Nhà cháu cứ thấy anh em bò thì mình cũng bò cho nó lành.
    Nếu tự giác chấp hành luật lệ giao thông đường bộ mà vẫn bị xxx vịn thì cụ Chưa đăng ký bảo em phải làm sao?

Mua xe ngày
    30-04-2008
    Thường ở
    Chi Hội Rổ Rá Cạp Lại.
    Động cơ OF
    148 mã lực

Đáng nhẽ bác thấy các xe đi ngoan như Chó Cún, bác phải noi gương chứ, thành thật chia sẻ cùng bác !
    Con đường gần nhất tới Thành Công là.... Láng Hạ, Huỳnh Thúc Kháng và Đê La Thành

Mua xe ngày
    13-11-2008
    Động cơ OF
    42 mã lực

Trích dẫn Kerongchoi26 viết Nghía cột cây số
    H
    -Ai cho em biết chính xác lỗi này phạt bao nhiêu ko vì em thấy các ý dọa bẩu 1 triệu mà theo em biết là 800k?
    Của cụ đây:
    Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
    a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 10 km/h đến 20 km/h;

Mua xe ngày
    29-04-2009
    Động cơ OF
    35 mã lực

e biết 1 người tên Cươ... và 1 người nữa tên Việ..... ở ngã ba Phố Nối. bữa nó iem cũng vừa có dịp được thỉnh giáo với các bác ý! Không biết bác bị xxx tên là gì bắt nhỉ????
    Đi HP - HN có mỗi cái tốc độ là cái đáng chú ý nhất mà bác lại không chú ý thì chỉ biết trách bản thân mình thôi bác ợ ! nhanh 5 phút là chậm mất 50 phút đới bác ạ!
    Damm, I ♥ my Black yaris sedan

Mua xe ngày
    18-02-2010
    Động cơ OF
    29 mã lực

Tai nạn kinh hoàng tại việt trì phú thọ(1-6)
    Rạng sáng ngày hôm nay ( 1-6) theo ghi nhận từ một số người dân thì vào lúc 6h kém ! một chiếc ô tô tải bks 24N 4578 đang lưu thông theo hướng Việt Trì Hà Nội thì bất ngờ tránh 1 chiếc ô tô con ~~> nổ lốp! mất lái lao thẳng vào quán bán gar và quán ăn sáng ở ngay ngã 3 công đoàn ( đối diện dốc công đoàn sang )
    Do thời điểm tai nạn vào sáng sớm nên may mắn là quán này vẫn còn ít người ăn! có 2 người ngồi trước cửa quán lúc đó, đều là nhân viên của quán ăn đang ngồi quạt chả, 1 người chết ngay tại chỗ với tình trạng nổ đầu , 1 người nữa nghe nói là phụ nữ, hơn 50 tuổi tên Hồng bị kéo lê theo ô tô khoảng 5m bất tỉnh nhân sự không biết gì, đã được đưa vào bệnh viện phú thọ cấp cứu nhưng không chắc đã qua khỏi !
    Đêm qua e thức đến 4h sáng mà hôm nay vẫn phải dậy hóng . mất giấc ngủ nên các bác thank mạnh tay hộ e

Xe gây tai nạn mang BKS 24N-4578 của Công ty TNHH Xây dựng và Thương mại Thái Bình Minh (trụ sở tại phường Kim Tân- TP Lào Cai) do lái xe Bùi Văn Mạnh (sinh năm 1981) thường trú tại Thái Bình điều khiển đã mất lái, đâm vào nhà dân ven đường khiến bà Nguyễn Thị Hằng (sinh năm 1959) trú tại tổ 3- khu 15- phường Gia Cẩm chết tại chỗ và bà Phạm Thị Hồng (sinh năm 1958) trú tại tổ 17- khu 10- phường Gia Cẩm bị thương nặng.

Tại hiện trường vụ tai nạn, nhiều cây xanh, cột điện cao thế, cột đèn giao thông bị đổ...ước tính thiệt hại ban đầu hàng trăm triệu đồng.

Nguyên nhân vụ tai nạn đang được các cơ quan chức năng tiếp tục làm rõ.

Mua xe ngày
    15-02-2011
    Động cơ OF
    26 mã lực

[QUOTE=
    -Em thấy rất là bức xúc với kiểu bắn này vì lúc 1h hơn đường rất vắng, đường vào khu dân cư với đường bên ngoài đều không có giao cắt đường ngang dân sinh. Mà em cũng đã đi rất cẩn thận lúc vào khu dân cư rồi mà các anh ý bắn kinh quá chả biết dính lúc nào nữa. Đúng là một bài học quá đau khi để các anh ý thịt một cách tức tưởi . Tức cái em quên ko bẩu các anh ý cho xem cái ảnh bằng chứng, đúng là cuống quá hóa gà (em ít đi xe vì phải đi công tác nên chưa bao giờ bị bắt)[/QUOTE]
    Sai thì phải chịu cụ nhé. kể cả lúc đấy đường không còn 1 mạng nào cụ vẫn phải 50- đó là tinh thần của tô phở rồi.

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối