[Thảo luận] Em bị bắn tốc độ ở Phố Nối-Hưng Yên

Kerongchoi26

Xe đạp
Hôm 28-05 vừa rồi, ở địa phận Phố Nối-Hưng Yên, em đã bị công an Hưng Yên bắn tốc độ 61/50 theo chiều Hải Dương-Hà Nội. Xuống xe em cũng được các anh chào hỏi lịch sự. Sau khi hỏi han tình hình em mới biết là bị bắn ở đoạn đầu Phố Nối, đoạn em bị bắt là ở gần đoạn soát vé đường 5. Các anh ý bẩu em đi quá tốc độ, mà lúc đó đường rất vắng(1h hơn) các xe công hầu như đều dẹp bên trái hết nên em cũng mát ga đi 60km/h. Em đồ rằng các anh ý bắn em ở đầu đoạn báo hiệu khu dân cư, vì lúc vào Phố Nối em đã đi theo 1 xe Isuzu suốt 1 quãng đường dài với tốc độ dưới 50km/h :-??. Vì lúc đó xe em cũng hết hạn bảo hiểm nên em cũng chả dám giằng co với các anh ý, kết quả là bị tương 1 cái giấy phạt hẹn 02/06 đến Đội xử lý phòng CSGT tỉnh Hưng Yên lấy bằng lái với tội danh đi quá tốc độ từ 10-20km/h. Em muốn hỏi các bác ở đây 1 chút là:
-Ai biết địa chỉ cái đội này ko, vì lúc đó em cũng cà cuống vì chưa bị bắt lần nào nên quên hỏi địa chỉ.
-Ai cho em biết chính xác lỗi này phạt bao nhiêu ko vì em thấy các ý dọa bẩu 1 triệu mà theo em biết là 800k?
-Em thấy rất là bức xúc với kiểu bắn này vì lúc 1h hơn đường rất vắng, đường vào khu dân cư với đường bên ngoài đều không có giao cắt đường ngang dân sinh. Mà em cũng đã đi rất cẩn thận lúc vào khu dân cư rồi mà các anh ý bắn kinh quá chả biết dính lúc nào nữa:-<. Đúng là một bài học quá đau khi để các anh ý thịt một cách tức tưởi :-L. Tức cái em quên ko bẩu các anh ý cho xem cái ảnh bằng chứng, đúng là cuống quá hóa gà (em ít đi xe vì phải đi công tác nên chưa bao giờ bị bắt)

bmw318i

Xe tăng
Đoạn phố Nối này giới hạn tốc độ 50km/h, cụ bị bắn là đúng rồi. Cụ thấy tầm 1h đường vắng và xe cont "biệt danh hung thần" tự nhiên lại "ngoan" đi dẹp vào lề phải mà cụ không để ý à? Đoạn này XXX Hưng Yên hay lấp và di chuyển bắn sau các sạp hàng tương bần nên rất khó xác định điểm bắn, nhưng cụ yêu cầu ảnh bắn thì chắc chắn là cụ thua (em biết mà). Địa chỉ của đội bắn này là: từ phía Hải Dương - Hà Nội, bắt đầu vào địa phận phố Nối, qua cầu vượt đầu tiên khoảng 300 mét bên tay phải là địa điểm cụ cần tìm.

ThanhSon2003

Xe buýt
Bác bị túm là đúng rồi, CA Hưng yên chịu khó nhặt nhạnh lắm, bác về TP HY nộp phạt sẽ thấy các XXX đi tuần tra đầy đường, bắt xe máy hàng đống.
Đội xử lý CAGT HY nằm ở TP HY, đi vào TP thấy biển BV Đa khoa thì rẽ phải, nằm cùng chỗ với CS PCCC.

Thichtat

Xe tăng
Hô hô, cụ đi vượt quá tốc độ bị bắn thì chấp nhận nộp phạt thôi, em không đồng ý việc cụ ní do là lúc đó 1h trưa đường vắng. Còn cái thủ tục xử lý người vi phạm của Vịt ngan thì chuối cả lải rồi, đành chấp nhận 2/6 làm chuyến du hí Hưng Yên thôi cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

congdung04

Xe tải
Địa chỉ nộp phạt có ghi trong biên bản mà cụ. Mà cũng tại cụ cả thôi, mấy anh container dẹp hết vào nối đuôi mà cụ còn tít thì nó bắn là phải rồi, đi đường phải để ý xem anh em họ đi thế nào chứ (nếu không nhìn thấy biển). Nhà cháu cứ thấy anh em bò thì mình cũng bò cho nó lành.

Gaffer

Xe tăng
H
-Ai cho em biết chính xác lỗi này phạt bao nhiêu ko vì em thấy các ý dọa bẩu 1 triệu mà theo em biết là 800k?
Của cụ đây:
Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 10 km/h đến 20 km/h;

bitit

Xe hơi
e biết 1 người tên Cươ... và 1 người nữa tên Việ..... ở ngã ba Phố Nối. bữa nó iem cũng vừa có dịp được thỉnh giáo với các bác ý! Không biết bác bị xxx tên là gì bắt nhỉ????
Đi HP - HN có mỗi cái tốc độ là cái đáng chú ý nhất mà bác lại không chú ý thì chỉ biết trách bản thân mình thôi bác ợ ! nhanh 5 phút là chậm mất 50 phút đới bác ạ!

giaclai

Xe hơi
Tai nạn kinh hoàng tại việt trì phú thọ(1-6)
Rạng sáng ngày hôm nay ( 1-6) theo ghi nhận từ một số người dân thì vào lúc 6h kém ! một chiếc ô tô tải bks 24N 4578 đang lưu thông theo hướng Việt Trì Hà Nội thì bất ngờ tránh 1 chiếc ô tô con ~~> nổ lốp! mất lái lao thẳng vào quán bán gar và quán ăn sáng ở ngay ngã 3 công đoàn ( đối diện dốc công đoàn sang )
Do thời điểm tai nạn vào sáng sớm nên may mắn là quán này vẫn còn ít người ăn! có 2 người ngồi trước cửa quán lúc đó, đều là nhân viên của quán ăn đang ngồi quạt chả, 1 người chết ngay tại chỗ với tình trạng nổ đầu , 1 người nữa nghe nói là phụ nữ, hơn 50 tuổi tên Hồng bị kéo lê theo ô tô khoảng 5m bất tỉnh nhân sự không biết gì, đã được đưa vào bệnh viện phú thọ cấp cứu nhưng không chắc đã qua khỏi
!
Đêm qua e thức đến 4h sáng mà hôm nay vẫn phải dậy hóng . mất giấc ngủ nên các bác thank mạnh tay hộ e

Xe gây tai nạn mang BKS 24N-4578 của Công ty TNHH Xây dựng và Thương mại Thái Bình Minh (trụ sở tại phường Kim Tân- TP Lào Cai) do lái xe Bùi Văn Mạnh (sinh năm 1981) thường trú tại Thái Bình điều khiển đã mất lái, đâm vào nhà dân ven đường khiến bà Nguyễn Thị Hằng (sinh năm 1959) trú tại tổ 3- khu 15- phường Gia Cẩm chết tại chỗ và bà Phạm Thị Hồng (sinh năm 1958) trú tại tổ 17- khu 10- phường Gia Cẩm bị thương nặng.

Tại hiện trường vụ tai nạn, nhiều cây xanh, cột điện cao thế, cột đèn giao thông bị đổ...ước tính thiệt hại ban đầu hàng trăm triệu đồng.

Nguyên nhân vụ tai nạn đang được các cơ quan chức năng tiếp tục làm rõ.

santafe_9999

Xe tải

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko thể bức xúc như thế được, Nhiệm vụ của người tham gia giao thông là chấp hành luật lệ, cụ có biết là ở ngã tư phố nối và ngã từ Bần ngày nào cũng có tai nạn vì xe ô to phóng nhanh ko ạhh. Cháu cũng hay đi đường đấy nên cháu biết, biển báo thì cũng ko phải là ở chỗ dễ nhìn nhưng cũng ko quá khó nhìn. Cụ ko bao giờ được lấy lý do là vì đường vắng hay bất kỳ lý do nào khác. Đôi khi tai nạn xảy ra chỉ vì 01/100 giây bất cẩn thôi chứ đừng nói là cố tình ko chấp hành như cụ. Mà chắc cụ cũng biết nhiều bài báo nói về những vụ tai nạn thương tâm chỉ vì những giây phút bất cẩn (Cố vựot qua đường sắt, Cố vượt qua cơn lũ, Cố vượt đèn đỏ....)
Cụ rút kinh nghiệm nhé, cháu thấy chỉ duy nhất 01 lỗi bị phạt mà chấp nhận được là "Dừng đỗ xe dưới lòng đường ở những chỗ cấm dừng đỗ mà đường ở đó thì rộng thênh thang"

Kerongchoi26

Xe đạp
e biết 1 người tên Cươ... và 1 người nữa tên Việ..... ở ngã ba Phố Nối. bữa nó iem cũng vừa có dịp được thỉnh giáo với các bác ý! Không biết bác bị xxx tên là gì bắt nhỉ????
Đi HP - HN có mỗi cái tốc độ là cái đáng chú ý nhất mà bác lại không chú ý thì chỉ biết trách bản thân mình thôi bác ợ ! nhanh 5 phút là chậm mất 50 phút đới bác ạ!
Hic bác ơi có phải em ko đi cẩn thận đâu, em đã đi theo 1 xe Isuzu với tốc độ 40-50km/h gần 4,5 cây mới bị bắt đó. Khả năng duy nhất là họ bắn đoạn đầu biển báo thì chịu, lúc đó em ko để ý kịp vì đường vắng, hơi mát ga thật :-??. Nói chung là theo cá nhân em thì bắn kiểu này hơi ức chế thật, vì nhiều khi mình bị khuất tầm nhìn biển báo chung cư chứ lúc phát hiện em đã đi đúng tốc độ 40-50km luôn rồi. Cám ơn các bác đã nhắc nhở, lần sau em sẽ chú ý biển báo cẩn thận hơn :-bd

acd

Xe hơi
Hóa ra la Bác à. E đi Isuzu đấy Tại bác không kiềm chế thêm một chút.*** Bắn ở Sau biển báo hết thành phố-------> Biển báo km= 200m
. ''em đã đi theo 1 xe Isuzu"

Loong Phoong

Xe điện
Chia sẻ cùng bác tâm trang này, e cũng bị 1 phát ở Quảng Ninh cũng lỗi và tiền phạt như thế này luôn, quá đắng cay

spyface

Xe hơi
Em là em ghét đi đường 5 với Phố Nối lắm; hạn chế tốc độ nhiều, các xe containers chạy rất ẩu, rất nhiều người trèo ngang và chạy ngang sang đường.....

em mà đi Hưng Yên thì em thích đi PV-CG rồi đi cầu Yên Lệnh sướng hơn, ít bị hạn chế tốc độ 50km mà đường lại thoáng và an toàn hơn.

Big Gem

Xe máy
Hôm thừ 2 tuần này e cũng đi ở đường đó lúc đó cũng vào khoảng trưa. E biết chắc là bắn tốc độ rồi nên đi đúng 50km/h, sau e có một bác Yaris màu trắng cứ đòi vượt nhưng e ko cho còn quay kính xuống ra hiệu cho bác ấy là có bắn tốc độ, bác ấy hiểu ý ngay nên cũng giữ 50km/h như e. Đến đúng đoạn soát vé thì thấy vài bác đã bị vịn. Lúc đó e nghĩ chắc bác Yaris thầm cảm ơn e lắm. E có tinh thần OF các bác nhỉ.

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Hôm thừ 2 tuần này e cũng đi ở đường đó lúc đó cũng vào khoảng trưa. E biết chắc là bắn tốc độ rồi nên đi đúng 50km/h, sau e có một bác Yaris màu trắng cứ đòi vượt nhưng e ko cho còn quay kính xuống ra hiệu cho bác ấy là có bắn tốc độ, bác ấy hiểu ý ngay nên cũng giữ 50km/h như e. Đến đúng đoạn soát vé thì thấy vài bác đã bị vịn. Lúc đó e nghĩ chắc bác Yaris thầm cảm ơn e lắm. E có tinh thần OF các bác nhỉ.
Chia buồn cùng bác chủ, và rất thích bác Big Gem ạ.
Tư vấn giúp em cơ địa này với ợ: http://www.otofun.net/threads/451741-lan-dau-lai-xe-tuyen-ha-noi-hung-yen-roi-hung-yen-hai-phong-xin-cac-cu-chi-giao?p=11907934