Hướng dẫn các cụ download trên 4share.vn không cần tài khoản VIP vẫn full rate...

vt2phuc

Xe điện
Xin phép min, mod. Nếu em có post nhầm chỗ thì move cho em ạ.

Các cụ đã từng down load trên 4share.vn?
Các cụ không có tài khoản VIP để down cho nhanh?
Sau một thời gian mò mẫm trên mạng để down mấy bộ phim trên 4share.vn nhưng không có tài khoản Vip, hôm nay em đã gặp được cao nhân hướng dẫn cách down full rate bằng IDM mà không cần tài khoản VIP trên trang 4share.vn (Hay nói chính xác hơn là crack IDM để nó tự bắt link VIP ấy mà).

Thôi giải thích thế đủ rồi, em nói luôn cách thực hiện như sau: các cụ vào đây tải file reg này về.
http://www.mediafire.com/?a8hqwp4lxqkjs5c

Trước khi kích hoạt file reg này, các cụ thoát hẳn IDM ra ạ. (Exit ở thanh Taskbar ra ạ)

Sau đó kích hoạt file reg.

=> success

Cách bắt link:

1: các cụ mở link 4share các cụ cần down ra. (Em ví dụ: http://up.4share.vn/f/48797b707a797879/Piranha.2010.mHD.AC3.x264.EPiK.mkv.file )
2: coppy cái đường dẫn đó (Coppy ở chỗ các cụ hay gõ WWW.abc...xyz.com gì gì đó ạ ở đây em coppy : http://up.4share.vn/f/48797b707a797879/Piranha.2010.mHD.AC3.x264.EPiK.mkv.file )
3: Mở IDM lên.
4: Ấn vào add URL của IDM.
5: Chờ mấy giây cho nó bắt link và thế là các cụ có thể start download với full rate.

Cụ nào làm được hay thấy có ích thì cho em xin ly vodka nhé.
Có ích cho mấy cụ hay down phim lắm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vt2phuc

Xe điện
em up thêm cái video hướng dẫn em kiếm được trên mạng:
[video=youtube;VognaIRbnWg]http://www.youtube.com/watch?v=VognaIRbnWg&feature=player_embedded[/video]

Các cụ chú ý là cách em bắt link hơi khác với người ta hướng dẫn, nhưng làm theo cả 2 cách đều được. Em thấy cách của em đơn giản hơn.

Chỉnh sửa cuối:

o0atulao0

Xe tăng
cụ xem lại cho e cái link down file reg hình e vô k nổi.

Chỉnh sửa cuối:

now_what

Xe điện
Nhà cháu oánh cái dấu phát. Thanks cụ!

gia doi

Xe điện
Nhà em cũng oánh dâu phát

IZHZI

Xe tải

halobuy_vn

Xe đạp
không biết cách này giờ còn làm được không nhỉ?

vt2phuc

Xe điện
Em down về file đuôi nick4share-hongthuy271107.reg, click đúp thì nó mở bằng notepad, làm thế nào kích hoạt được vậy cụ ơi.
Cái của cụ để mặc định là mở bằng notepad rồi. Cụ chỉnh lại trong cái mặc định mở file reg là được.
Cụ có thể làm như sau: Kích chuột phải vào file reg đó, chọn Properties (ở dưới cùng ấy). Vào mục Properties rồi cụ để ý có dòng Open with mà có cái Change ấy.
Cụ ấn vào Change rồi tìm cái Registry Editor và chọn nó là được. Thoát ra thì cứ Ok thôi. Ra ngoài cụ kích đúp làm như video em tìm được ấy.

Các cụ yên tâm, theo em cái này là người ta ép luôn cho mình cái tài khoản VIP 4share.vn vào trong IDM nên mình có thể down được tốc độ cao.(Kiểu như chia sẻ 1 tài khoản VIP cho một nhóm người cùng dùng ấy ạ, cái kiểu này bọn em hay làm)

vt2phuc

Xe điện
không biết cách này giờ còn làm được không nhỉ?
Vẫn làm được cụ ạ. Trừ khi mấy cụ viettel mua hết cả cái IDM, hoặc nâng cấp chế độ bảo mật lên thì may ra còn mất.
Hoặc trường hợp nữa là tài khoản hết hạn rồi. keke. Nhưng hôm nay em vẫn dùng tốt => chưa vấn đề gì.

Cụ nào làm được hay thấy có ích thì cho em xin ly vodka nhé.

sakuda

Xe điện
Nhà cháu oánh cái dấu phát. Thanks cụ!​

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Cái của cụ để mặc định là mở bằng notepad rồi. Cụ chỉnh lại trong cái mặc định mở file reg là được.
Cụ có thể làm như sau: Kích chuột phải vào file reg đó, chọn Properties (ở dưới cùng ấy). Vào mục Properties rồi cụ để ý có dòng Open with mà có cái Change ấy.
Cụ ấn vào Change rồi tìm cái Registry Editor và chọn nó là được. Thoát ra thì cứ Ok thôi. Ra ngoài cụ kích đúp làm như video em tìm được ấy.

Các cụ yên tâm, theo em cái này là người ta ép luôn cho mình cái tài khoản VIP 4share.vn vào trong IDM nên mình có thể down được tốc độ cao.(Kiểu như chia sẻ 1 tài khoản VIP cho một nhóm người cùng dùng ấy ạ, cái kiểu này bọn em hay làm)

Thanks cụ, em đã mời cụ một chén VODKA rồi, có món này mà em quên mất, cứ đáp bồ click luôn.

KarinMoon

Xe tăng
sao của em có 400kbs thế này hở cụ. Add link rồi nó hỏi cái chết tiệt gì đó. Em ấn Yes, chạy tiếp. Tốc độ vẫn vậy

vt2phuc

Xe điện
Các cụ nhớ trước khi chạy file reg này thì phải thoát hẳn IDM ở thanh taskbar ra nhé. Sau đó mới chạy file reg để ép tài khoản vào IDM.

Ah, trong quá trình sử dụng, nếu cụ nào dùng IDM ko có bản quyền thì đừng update bất cứ cái gì nhé.

@KarinM...: Trong quá trình add link, các cụ chờ 1 lúc cho nó tìm link đúng với link vip thì sẽ ra ạ. Khi nào IDM hiển thị cái kích thước tập tin đúng thì chúng ta mới ấn ok.
Còn tốc độ các cụ down về thì nó phụ thuộc vào gói cước các cụ dùng (Càng nhiều $ thì tốc độ càng cao ấy mà). Hoặc nếu nhà các cụ có chia nhiều Switch thì qua mỗi Switch tốc độ càng giảm. Ví dụ nhà em, mạng cáp quang (quán nét), qua 2 switch, tốc độ là 3,5Mb/s, qua Switch thứ 3 thì tốc độ còn 2Mb/s, qua Switch thứ 4 thì chỉ còn có 1Mb/s (Em test rồi, có mỗi máy em down thôi đấy)
@oto_....: Cụ cứ kệ cái pass viettel ấy đi. Em toàn kệ nó hoặc tắt đi, không ảnh hưởng gì đâu.